DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường Ams?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
rõ ghét :((
Đọc bài báo mà tức anh ách :((
lại còn chụp ảnh 1 anh mặc đồng phục trường mình, mặt gangsta, trông như đang chuẩn bị đập cheat cái anh kia ý :( trông sợ vãi /:)
rõ ràng là DSBA chỉ là một trò mang tính chất giải trí thoai mà, thía mà cái thèng Giang loa giề đóa lại nói là 1 kiểu bạo lực học đường :(
pó tay :(

hẹ hẹ bọn HHT có cải chính thì nó cũng thường thôi:)) bây h kêu gọi báo khác đi chửi bọn HHT vì ăn nói lăng nhăng ko có chứng cớ ấy:D:D

mà lên tòa soạn làm giè, các cô các chú nên làm theo em NLH Nga ở trang 2 bảo ấy:D cái gì nó cũng phải điềm đạm:mrgreen:, có tổ chức:D

đùa chứ phát động phong trào Amsers tẩy chay HHT đê, x thể chịu được, mà Ams cũng có lắm ng làm trong HHT để bọn nó nói năng thế ạ, chụp cả ảnh mặc đồng phuc trường mình mà lại ko dám để rõ mặt, cái ảnh trông rõ cái ý đồ của bọn nó/:)

hẹ hẹ anh Tú béo bình tĩnh chứ ai lại lãnh đạo đàn em thế bao giờ:mrgreen:

đọc xong bài báo thấy rất ...pó tay
từ trước đến giò mới chỉ thấy kon Chip_bomb nó khoe hớn hơn hở hở :"Mày ơi hôm nay tao "được" đi cầu thang" :)) :)) :)) :)) :)) , chưa thấy đứa nào kêu ca gì cả

Mà cái vụ rải truyền đơn em thấy các bác cũng nên cẩn thận
gần đây bộ VHTT có quy định mới cấm dán quảng cáo ko đúng nơi quy định đấy
mà mấy ông bộ VHTT ko phân biệt được truyền đơn và tờ rơi quảng cáo đâu :)) :)) :))
với lại, trong truyền đơn, lời lẽ cần phải hết sức cẩn thận, chặt chẽ, ko được phép có bất cứ từ ngữ nào sơ hở
anh em bức xúc quá mà viết trắng ra kiểu như là HHT là 1 tờ báo lá cải (dù sự thật đúng như thế :| ), có khi chúng nó lại kiện ngược mình là bôi nhọ chúng nó thì lại phiền
chuyện này nghiêm túc đấy, nên cẩn thận thì hơn

Tốt nhất là gọi điện thoại thẳng lên tòa soạn bắt đính chính, cần thì yêu cầu có một cuộc gặp trực tiếp luôn, có cả bạn tác giả giàu trí tưởng tượng của chúng ta nữa :)) :)) :))
Tóm lại phải làm thế nào để có được một bài đính chính ngay trên báo HHT ;)

Mà mọi người bàn bạc cái chuyện gọi ĐT từ bao h rồi ấy, thế đã ai gọi chưa ??? ;;)

gọi roài. cho nên mới có cái topic feedback. Chờ suốt từ chiều đến giờ chưa thấy người của HHT vào xin lỗi :-? à mà cái sđt trên kia sai nhá. Số đúng là 8217162 - 231 :x
Xúc tiến như em Hiền Nga nói í. Mà làm nhanh nhanh lên ko bọn nó ra bài khác vừa đấm vừa xoa thì xịt mất.

Bịa đặt khủng khiếp , hồi ở trong trương`, em đã từng nhìn thấy cái DSBA đấy, chẳng có gì kinh khủng như báo nói 8-} lol............
Không hiểu tác giả GL có nói quá ko nhưng sau bài phóng sự này, em nói thật, người ta nhìn ams vs cả một con mắt khác: là một nơi đầy rẫy những "tayanh chị ", toàn chuyện bất công.............
mà sao trước khi đăng báo, HHt ko cử người xuống xem xét đây có đúng sự thực ko nhỉ===========>bó tay
Ra khỏi trường roaid, đọc bài báo vẫn thấy ức

Em cũng vừa gọi rồi 1 anh giọng rất hiền lành và tử tế
Vấn đề thế này, khi đề xuất người ta viết bài cải chính,. người ta bắt mình phải có bằng chứng và tìm hiểu rõ ràng mọi thông tin, lấy ý kiến hs
=> tại sao khi họ viết bài họ ko có 1 tí teo nào gọi là phỏng vấn ý kiến hay gì gì, tất cả chỉ dựa vào topic " Đi cầu thang..." và hỏi thầy Điện :) em ko rõ hỏi thầy thì thày có nói đúng như n~ gì họ viết ko :( nhưng rõ ràng là thày giáo thì ko thể biết hết mọi chuyện, và nếu đúng có gẫy tay gẫy chân /:) hỏi có cha mẹ nào dửng dưng đứng nhìn /:)
Tiếp theo anh ấy ko đưa 1 dẫn chứng lí do nào về vụ việc ấy mà chỉ đưa 1 vài lời gọi là phê phán hs Ams trong công cuộc phát ngôn :) dùng quá nhiều từ ngữ thiếu văn minh :(( đến khổ, cái này thì ko phản kháng nhưng mà có dính dáng gì tới bạo lực học đường :-o

Ah mà từ hôm qua đến hôm nay ai xem hộ em lượt xem trang web trường mình có tăng đột biến ;))

Có khi hôm nào cho bạn Giang Loa đến ams nhìn DSBA để bit mấy trò đùa của dân ams thú vị đến đâu nếu bạn ko phải là học sinh ams( mà chắc là ko phải thật):D.
Có điều là trò này nghĩ ra từ hồi giữa năm ngoái mà sao đến bi h mới bị lên báo ! Trò này hình như là do bọn 03-06 hay là mấy khóa trên nghĩ ra thế mà 04-07 lại bị lên báo ! Chà , ko hiểu có phải là ân oán cá nhân ko đấy ! Thế thì bó tay thật! :))

AH mà nếu triển khai viết bài thì từ thứ 5 đi nhé, chiều ai ở lại được thì ở, mưa gió bão bùng chắc cũng hết thôi :D
( cả ngày hôm nay mưa, trời lấy đâu mà lắm nước thế)
Cố lên nào. em xung phong chiều thứ 5 đi lấy ý kiến :>

Đấy thế mới thấy HHT chậm chân ;))

ah anh ý còn bảo " em nói đấy là trò đùa của bọn em ah??? Thế em có công nhận với anh rằng trò đùa của bọn em hơi quái dị" :)) chả lẽ bảo bọn em phi thường :D

Giang Loa hỡi-giang loa hời....em dc bn tiền nhuận bút thế :D

Chả hỉu thằng nào lại đi chụp ảnh cho HHT minh họa cho bạo lực học đg` ko bít, tìm đc nó thì chắc thằng đấy đi đời!
Từ trc' đến h tui đã đi DSBA 2 lần rùi, 1 lần đi đơn, 1 lần đi đôi, nhg nói thật là chả thấy đau tí nào, đc cái đi xong giả vờ tức giận để có cái cớ mà đập bọn nó 1 trận cũng thấy vui.

ôi ôi, khổ vãi các bác cứ réo tên em ra mà chửi , thôi viết tắt GL hay gọi là Galoa thôi cũng được :D :))!
Nhà nhà bức xúc, người người bức xúc kiểu này chắc HHT chẳng dám đụng mặt Amser nữa :))

Re: DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường

Đến chịu,quyết định ko đọc HHT của mình từ lâu rồi thật là đúng đắn.
Trường mình bao nhiu CTV của HHT mà để im cho bọn lá cải đấy gâu gâu thế àh?
Em/anh cũng từng bị DSBA và cũng hay cho bọn cùng lớp A2 0407(đc vinh dự nhắc đến) DSBA và ko thấy đuắ nào fàn nàn hay kêu đau j cả,thậm chí còn hét hò ầm ĩ,cười nhiều hơn cả những đứa đao fu hay những đứa đứng xem."gay tay,bong gan,gay mong..." nghe hay thế nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Oái đã bảo giữ bình tĩnh mà anh :) ko l;ại có tít vấn đề cư xử của hs ngày nay mà điển hỉnh là Ams thì chít ;))

Oài mà GL là hs Ams đấy :> em thiết nghĩ truy danh sak ai tên Giang trừ các bé 6,7,8 đi còn lại lọt vào danh sak hết, nhất là n~ ai tẩm ngẩm tầm ngầm mà kinh :>

Cả trường cho tiền nhuận bút luôn :D >:)

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
bạn đã gọi điện lên. họ yêu cầu phải có bằng chứng cụ thể thì mới chịu đăng lại. hành động đi. làm một cái survey, cả online và offline. một cái nữa của petition, làm offline. sau đó gửi lên HHT. việc này mất nhiều thời gian và công sức. chia nhau ra mà làm.

có 3 lớp bị nêu tên: A2, H2, L2 0407. các đầu việc gồm có:
-viết bài
-làm survey
-làm petition
-phỏng vấn
phân công công việc:
-A2 lắm chữ, viết bài.
-L2 đông dân, làm survey
-H2 làm petition và phỏng vấn

mô tả công việc:
*A2: viết bài phản hồi, phân tích, tổng hợp
*L2: làm 2 cái survey, online và offline. nội dung: cho rằng DSBA là không sao/có vấn đề; đã bị DSBA bao giờ chưa, mục đích của DSBA... các chú tự sáng tạo thêm. sau đó tổng hợp lại thành một cái thống kê hoàn chỉnh.
*H2: đi xin chữ ký phản đối chuyện lên án một bài viết không xác thực, phản đối chuyện nói xấu DSBA (chứ không phải là ủng hộ DSBA nhé!); phỏng vấn nhân chứng cảm tưởng về DSBA.....

mọi người đồng ý thì các lớp tự họp tự chia việc cho nhau mà làm nhé. có gì report sau.
ý tưởng rất hay,hiền nga có #;)

mọi ng xem như nào xúc tiến đi cái,chứ cứ ngồi đây nói thì đâu có đc j`

hht...b-)b-(

/:) khả thi thì thực hiện đi. hôm nay qua lớp H2, lớp trưởng không nhiệt tình --> làm sao mà kêu gọi lớp thực hiện được. các ấy phải hành động chứ, nếu thực sự quyết tâm làm vụ này. không bắt họ làm gì được đâu, mình phải tự giải quyết thôi. họ sẽ đăng bài nếu mình có bằng chứng xác đáng

chà , phải dùng đến hành động cụ thể thôi !!
Cứ làm như đã phân công , bác nào H2 , L2 lên HAO thì về phổ biến lại cho mọi người cùng làm , tốt nhất là nên cử nh~ người có tinh thần trách nhiệm , uy tín với mọi người một chút đứng lên lãnh đạo !!
Nếu tất cả mọi người cùng đồng lòng thì công việc sẽ đc giải quyết nhanh thôi !! Còn về việc họp offline thì làm vào giờ nào để cả khối sáng và khối chiều cùng tham gia đc !!
Anh 2 sẽ cố gắng hoàn thành công việc viết bài phản hồi trong thời gian nhanh nhất , sau đó sẽ đưa ra để mọi người cùng xem xét , góp ý cho bài viết thật hoàn chỉnh rồi kết hợp với công việc của các lớp khác , tổng hợp lại , kiểm tra lần cuối rồi đưa lên HHT !!
Do ngày mai toàn trường nghỉ , nên công việc sẽ chính thức đc bắt đầu vào thứ 5 !!
Thật ko thể chấp nhận đc cho một tờ báo như thế !!(!)!!

nói thật tôi cũng là 1 người hay đọc HHT .................đã khá nhiều lần HHT viết sai chính xác hơn là viết láo...............những ví dụ đưa ra hoàn toàn kô có thật.............nhưng chưa thấy lần nào báo có 1 lời xin lỗi chính thức đến cá nhận hay tật thể bị họ đưa tin sai...............còn về bái báo nói về chuyện DSBA của trường Ams thì quả thực đáng báo động cho sự xuống cấp của 1 tờ báo ............được coi là của tuổi Teen ..................thực sự nếu làm căng lên thì chắc cũng sẽ nhận được lời xin lỗi từ báo nhưng để được xin lỗi chính thức trên số tiếp theo thì đúng là quá khó

Quả thật là mình cũng rất bức xúc khi đọc bài này trên báo HHT.Mình rất hay đọc báo HHT và cũng luôn tin tưởng vào sự khách quan của báo.Mình mong rằng báo sẽ sớm có bài viết về đính chính sự việc này . Mình mong rằng mọi người cho ý kiến khách quan nhất để có thể lấy đây làm dẫn chứng khi các bạn viết bài hoặc HHT xem xét :D
Về việc thầy Điện có trả lời báo là sự thật.Nhưng rõ ràng thầy khẳng định đây chỉ là trò đùa của học sinh thôi.Rõ ràng là ko có ai bị "máu chảy" rồi,ko thì ai cũng biết.
Hôm nay mình cũng gọi cho báo HHT rồi và họ muốn có một ai đó viết bài để đăng. Thái độ của anh trực đường dây nóng rất vui vẻ và quan tâm đến ý kiến của chúng ta.Mong rằng mọi người đừng nói lời thô tục,ảnh hưởng xấu đến danh dự của trường mình :D
Có ai đứng ra viết bài ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái chuyện viết điêu thì ai cũng rõ rồi , cáu nhất truyện nó còn yêu cầu phải dẫn chứng lại cụ thể thế này thế nọ , viết đã vãi sai lè ra rồi còn đòi người ta đi chứng minh
Bây giờ nhg trường ngoài , đi giải thích mãi rồi mạ họ k tin
Cho em xin cái trang web hoa học trò

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên