DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường Ams?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Vũ Xuân Hương đã viết:
Úi xời, đã bảo các em phải ăn nói cẩn thận cơ mà :( Các em ko thấy chỉ vì chị post mấy câu hung hãn mà anh Tùng anh í không thèm nói chuyện với chị nữa à. Tủi thân ghê cơ :-s

Mà mấy anh chị nhà báo í đề nghị thầy đại diện cho nhà trường viết bài phản hồi chính thức, nhưng mờ thầy Tuấn bẩu là báo cứ viết gì thì viết :-" Thầy tin tưởng nhà báo heehee (theo như hiểu thì ý thầy là tao cóc thèm viết bài thanh minh thanh nga làm gì, chúng mày sai thì tự đi mà sửa :D ấy cái này là chị suy diễn thôi nhá, ko ai được lấy ra làm bằng chứng này nọ chứng tỏ chứng minh gì gì về trường Ams đâu. Đứa nào mà làm thế thì nó là con gâu gâu cụt đuôi)

Bây giờ í, thứ nhất là chúng mình nên tập ăn nói lịch sự đi :-? Kẻo có kẻ hau háu quạ dòm nhà đám lại thối mồm phát biểu linh tinh. Nhất là mấy em lớp 7 lớp 8 í, cái gì mà cứ vợ vợ chồng chồng rồi ông bà con cháu loạn lên, nhỡ mấy hôm nữa lên báo lại thành "Tảo hôn ở trường Ams" hay "Trường Ams đã thành công trong việc nhân bản vô tính người, cha con mấy đời có thể học chung 1 lớp... xem chi tiết trên báo An ninh thủ đô báo An ninh thế giới báo hoa học trò báo mua và bán số vừa ra sáng nay..." thì thôi danh nổi như phao tiếng vang như mõ rồi nhá!
Thứ 2 nữa là gặp đứa nào lại hỏi mấy câu kiểu "trường mày có tệ nạn .... đấy à" thì các em cứ nhìn chúng nó bằng con mắt khinh bỉ cho chị :)) Nếu nó muốn nghe thì mình giải thích, bằng ko thì kệ nó, hơi đâu đi khai hóa văn minh cho khỉ, nhờ ^^
nghe chị XH chúng em sẽ cố gắng chỉnh sửa,nhưng mà khó lắm cơ,mấy chị đó ko nghe đâu[-(

Thành phần tham gia tất nhiên là những amser quan tâm tới HHT và DSBA(em Nhung chẳng hạn ) ,thêm những người quan tâm tới chuyện họp hành và offline (như em chẳng hạn )

và ng quan tâm tới cả 2 chuyện (như mình chẳng hạn);;)

Hix,cứ thấy như thía thì đúng là nhẹ nhàng quá thật!!!!! :-s
Em có cảm giác sau buổi nói chuyện đấy bọn HHT sẽ chỉ vừa thở phào vừa hếch mặt lên là "đã bảo chúng mày ko làm gì được bọn tao đâu mà,cố làm gì!!!!" ý!!!!!!!!!! :((
Tại vì ko phải ai cũng bít suy nghĩ,ko phải ai cũng nhận ra là thầy Tuấn rất cao tay trong cuộc nói chuyện vừa rồi :-s Những kẻ thiển cận hoàn toàn có thể cho rằng đấy chỉ đơn giản là Ams thua,phải chọn cách dĩ hòa vi quí chứ ko dám đấu!!!!!! :(

Mà thôi,cứ chờ đến thứ 2 này xem thía nào!!!!!!!!! :-s

Nguyễn Hoàng Hà đã viết:
đang có một cái thư 1 ông anh viết

muốn gửi cho một nhà đài nào đó

ai có ý kiến gửi cho ai k nhỉ :(

gửi cho vnexpress nhưng k có duyên thì phải 8-}
bạn mẹ em là tổng biên tập VnExpress đấy /:), nhưng mà ko biết làm thế nào??? ( mẹ em đang cấm em vào net, nếu mà nhờ thì bị phát hiện :-s) :p

Hóa ra ko phải chỉ mình :mrgreen: Có vẻ nhiều nhân cũng chưa hài lòng với cách thỏa thuận lần này giữa thầy Tuấn và HHT. Rõ ràng còn nhiều điểm chưa thỏa đáng cần được giải quyết thì lại thấy im bặt, cho chó nghiệp vụ ra ngửi cũng chả thấy. :-?

thôi đê

mọi chuyện chấm dứt được rồi

có nói nữa cũng thế mà thôi

thầy Tuấn nói rồi, mọi chuyện kết thúc được thì kết thúc, dù gì thì AMS cũng chả mất nhiều trong việc này, sẵn ra thì mọi người cũng biết về HHT, sau lần này thì là chắc chắn hơn thôi

em/anh nghĩ mọi người dừng được rồi, đợi đến thứ 2 đi :)

chà,"bạn của nhà nông" luôn luôn đuợc các độc giả chờ đợi 1 cách hào hứng :))

Nghe chị Hương nói lai thì thấy tình hình cũng bắt đầu ổn thoải rùi nhỉ...Dân Ams mình bây h thu thập chứng cứ đi để rùi mang lên HHt bảo bạn tên là Giang Loa viết bài đính chính lại mới đc..
Tiếc là hôm thầy Tuấn lên HHt em lại ko có mặt ko thì cũng chứng kiến cảnh thầy 'tỏa sáng ' như thế nào..chẳng bù cho đợt trước , mưa gió lặn lội lên HHt , một đấu bốn mà chẳng đc cái j cho nên hồn cả
Chị Hương ơi..làm sao anh Tùng lại bảo chị ko có thiện chí chứ...Em thấy lần trước anh ý bảo là bất cứ ai là Amser lên pản ánh đều đc đón tiếp nồng nhiệt cơ mà..
Đơi xem thứ 2 tới HHT sẽ đính chính lại như thế nào ...

rời ơi sao ít người hôm ý đi lên mạng thế

thầy tuấn thứ hai đầu tuần sẽ nói qua lại buổi nói chuyện đó, sẽ kêu gọi các amser vào hao đồng thời phê bình ăn nói chửi bậy qua mạng, hôm ý chị quỳnh đi ăn mắng luôn :)), nói chung là mọi chuyện cũng nên dừng ở đây, lúc sau trước khi về thầy tuấn đã nói khá rõ cho các amser nghe tại sao thầy làm thế nghe rất hợp lý

hôm ý mình được các anh chị coi là phát biểu như người nhớn :)) :)), lại còn được chị bình anh tùng hỏi ý kiến đoạn cuối cùng với chị hương với thầy tuấn vinh dự ghê

bốp đây

sao mọi người post bài cứ bị xóa thế, đọc cứ bih khó chịu. Cái Bạn của nhà nông là ai nghĩ ra thế ạ.

Bản thân Châu chẳng muốn dừng tí nào cả :( :-< Nói thì bảo là "phản động" :D , nhưng mà cứ muốn mọi ngừoi cùng nhau viết thư lên thành Đoàn phản ánh về HHT. HHT trực thuộc thành đoàn mà. Nói con ko nghe thì ta đi mách bố mẹ >:)

Nhưng mọi người bảo thôi thì thôi vậy :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cảm thấy ko cần thiết phải xóa 1 loạt bài như thía trừ phi nó thật sự mang tính chất phản động,chửi bậy,gây ảnh hưởng xấu!!Còn nếu chỉ là phản ứng hơi nóng nảy thì cũng nên để lại.......đằng nào cũng ko làm to chuyện được thì cứ để mọi người giải tỏa bớt cái bức xúc vì chuyện này cũng hơn ạ!!!
(đương nhiên là mấy bài chửi chiếc là nên xóa :D)

theo thì k nên giữ lại mấy bài mang phong thái chim lợn + câu bài ;)

em đọc các bài trên rồi và đồng ý xóa

cái nữa là ở đây k bàn đến việc xóa hay k xóa

việc chính đã xong rồi, bây giờ bàn xem có muốn offline 1 cái để bàn xem muốn làm gì tiếp thì bàn

spam tiếp k thấy nhạt nhẽo ah 8-}

hôm nay mới đọc cái bài trên trò chuyện đầu tuần.Có vẻ HHT ko nhận là nó sai đâu,mà theo nó thì việc này có thật và nó phải bảo vệ.Vậy thì bây giờ phải điều tra xem hội nào đã thịt 1 con gà để cho nó''sau khi trở thành nạn nhân đã không muốn đến trường''.Có lỗi thì xin lỗi nó đi,có lẽ có đội nào đã hơi quá tay.Nhưng với 1 trường hợp cá biệt đấy mà bảo ''bạo lực học đường'' thì đúng là ngoa ngôn

--------------------------------------------------------------------------------

Úi xời, đã bảo các em phải ăn nói cẩn thận cơ mà Các em ko thấy chỉ vì chị post mấy câu hung hãn mà anh Tùng anh í không thèm nói chuyện với chị nữa à. Tủi thân ghê cơ

Mà mấy anh chị nhà báo í đề nghị thầy đại diện cho nhà trường viết bài phản hồi chính thức, nhưng mờ thầy Tuấn bẩu là báo cứ viết gì thì viết :-" Thầy tin tưởng nhà báo heehee (theo như hiểu thì ý thầy là tao cóc thèm viết bài thanh minh thanh nga làm gì, chúng mày sai thì tự đi mà sửa ấy cái này là chị suy diễn thôi nhá, ko ai được lấy ra làm bằng chứng này nọ chứng tỏ chứng minh gì gì về trường Ams đâu. Đứa nào mà làm thế thì nó là con gâu gâu cụt đuôi)

Bây giờ í, thứ nhất là chúng mình nên tập ăn nói lịch sự đi Kẻo có kẻ hau háu quạ dòm nhà đám lại thối mồm phát biểu linh tinh. Nhất là mấy em lớp 7 lớp 8 í, cái gì mà cứ vợ vợ chồng chồng rồi ông bà con cháu loạn lên, nhỡ mấy hôm nữa lên báo lại thành "Tảo hôn ở trường Ams" hay "Trường Ams đã thành công trong việc nhân bản vô tính người, cha con mấy đời có thể học chung 1 lớp... xem chi tiết trên báo An ninh thủ đô báo An ninh thế giới báo hoa học trò báo mua và bán số vừa ra sáng nay..." thì thôi danh nổi như phao tiếng vang như mõ rồi nhá!
Thứ 2 nữa là gặp đứa nào lại hỏi mấy câu kiểu "trường mày có tệ nạn .... đấy à" thì các em cứ nhìn chúng nó bằng con mắt khinh bỉ cho chị Nếu nó muốn nghe thì mình giải thích, bằng ko thì kệ nó, hơi đâu đi khai hóa văn minh cho khỉ, nhờ ^^
Chị Xuân Hương post bài hay quá! Đáng mặt đại diện Amser lắm! :))

Thế thôi là thôi ạ :| . Để chúng nó đè đầu cưỡi cổ mình ạ :| , để chúng nó khi đăng thì đăng bài to uỳnh khi sửa thì viết dòng đính chính bé xíu ạ :| .Mà có khi cũng chẳng đính chính cơ :)) ... nhớ vụ Song Hye Kyo và Bi mang thuốc lắc /:) chính HHT to mồm đưa tin cơ ,đến lúc chuyện hai năm rõ muời rồi lại quay lại phê phán báo chí nhà mình :eek: (không hiểu là có biết đang tự tát vào mặt mình không [-( hay lại kiểu "mặt sao dày gió dạn sương " :)) ) là "chính vì những thông tin sai sự thật như vậy đã làm xấu đi hình ảnh VN ..." .Ờ ,còn vụ manga/anime í , hồi năm ngoái có đợt dậy sóng lên vụ đả kích manga Nhật, HHT cũng bon chen có một bài :)*) ,đến lúc thấy trào lưu đang lên ,lại thấy ti toe chuyên mục như thật í /:) . Đời nó bon chen lắm ;;) nên chúng ta cũng phải hoc tập tinh thần HHT tí :x .Với lại qua vụ này cũng có một phát kiến vĩ đại :> ,khai sinh tính từ "rất HHT" :)) :)) :))

:D càng ngày em càng hâm mộ thơ văn của nữ văn sĩ HAO :x

Cuối cùng thì HHT có là cái gì đâu so với Ams mình :x thế nên chấp là gì "khi mình là ngọc quí và kẻ khác chỉ là gạch đá" <-- thích cái câu này thật B-)

k muốn làm cụt hứng đâu nhưng mà (như chị Hương đã nói) thì câu đấy là của anh trai:|

thì chỉ anh mình mới có đuợc 1 câu như thế chứ? B-)

... chị thấy chuyện này có thể dừng ở đây được rồi ... thầy Tuấn làm cũng có cái đúng của thầy .. thôi thì chúng mình đã xả bao nhieu tức giận trong vòng hơn tuần quá ( :( mặc dù bây h người chị vẫn nao nao khó chịu :( mấy hôm nay hay nổi nóng cáu gắt .. X( .. điển hình là hôm qua anh Xòe bị mình nói té tát văng cả mưa miếc vào mặt .. :( .. :D:D) ... chúng ta cũng nên biết giới hạn và điểm dừng ... mình là Ams... mình đã thể hiện được tính đoàn kết và lòng tự hào tự tôn trường 1 cách đáng quý .. thế là vui lắm rồi .. :p:D :x .. cần gì để ý nhiều đến những lời đồn thổi của thiên hạ sau này ... mình đã vạch trần được HHT và việc đăng bài vô tội vạ của báo ý ... thế là cũng thỏa đựoc phần nào .. và cũng lấy lại được 1 phần (dù không nhiều) danh dự đã mất ....
(hic :( .. mọi người không biết hôm trước em ngồi cả tối gom hết đống bài viết hay của tất cả các topic về HHT lại, xong rồi sắp xếp + viết 1 bài hoàn chỉnh cho HHT thấy Ams mình "bạo lực" thế nào ?? :( ... những hơn 22 trang words lận :( .. vậy mà ngay ngày hôm sau sự việc đã được tuyên bố kết thúc .. :( :lol: .. đau đớn thay .. :lol: .. ngồi nhắm mắt nghiến răng del cái file .. :( .. thôi thì dừng tại đây vậy .. :(( ... :x ) ...

.. để chờ xem thứ 2 tuần sau thế nào .. :x ..

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên