DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường Ams?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
HHT chấp nhặt trc, dek cần chính nhân quân tử với ai, chỉ cần giải tỏa tâm lý bức xúc là đc, với lại chẳng có gì phải hổ thẹn với ai hết;)
Định gửi cho báo nào???Từ trc đến h ko biết báo điện tử nào hết- ko quan tâm :)

Nguyễn Hà My đã viết:
HHT chấp nhặt trc, dek cần chính nhân quân tử với ai, chỉ cần giải tỏa tâm lý bức xúc là đc, với lại chẳng có gì phải hổ thẹn với ai hết;)
Định gửi cho báo nào???Từ trc đến h ko biết báo điện tử nào hết- ko quan tâm :)
Nói như mày, thế HHT với Ams thành ra cùng 1 giuộc à?/:) Ams phải hơn chứ.b-) :))
Theo tao, cứ để mọi người với HHT bàn cãi chán, rồi đến KQ cuối cùng, sau đó làm gì thì làm. Đừng để như lần mình xóa mất cái topic cũ, HHT lấy ra mà chửi vào. Kể cả mình ko sai nhưng mà thế còn ức chế nữa./:)
KHông cho HHT vịn vào cớ gì để nói lại Ams cả :)>-

chị ra trường lâu rồi nhưng xem ra mấy bài cua HHT có vẻ khó nghe quá. theo như trường mình trước đây thì giả dụ có chuyện đấy thật thì chắc chắn không qua được màn bản kiểm điểm + mời bố mẹ + đình chỉ học tập của thầy tuấn.trường mình các thầy cô tâm lý nhưng chắc chắn không dễ dãi đến mức đấy.mọi người đoàn kết thế cũng tốt nhưng chị nghĩ chẳng đời nào HHT chịu đính chính đâu.giống như một thằng bé bướng bỉnh, không đời nào nhận cái lỗi mà mình sai lù lù, xấu hổ mà( khổ thân :D).cũng không nghĩ tòa soạn lại đăng thêm một bài như hôm nay nữa. trẻ con quá.bây giờ mọi người phải thật chín chắn, thật bình tĩnh thì mới nói lại được,tốt nhất là nên có thầy cô đứng ra.chứ có nóng giận nói lại thì người ta lại càng có cớ nói mình chẳng ra gì.
nhiều chục phần trăm là một be' hoặc một cu trong trường viết đấy, học sinh trường ams làm cộng tác viên HHT cũng không ít,nhất là bài viết về trường lớp.
biết đâu đây cũng là một chiêu mới của HHT để bán báo chạy, nguyên cái việc này đã khối người tò mò mua báo rồi, thế là thành công, nhỉ.
sao không kêu gọi các báo khác nhỉ...chắc cũng có báo hứng thú với vụ này đấy.anyway chúc mọi người thành công

tình hình là bao h báo HHT mới đính chính ạ :D

à em không hiểu được bao nhiêu người đọc được bài này nhưng em là bốp đây ạ, chiều hôm nay thầy tuấn đã gọi em và 4 bạn lớp trưởng bốn lớp h2,ly2,a2,t2 xuống nói chuyện và nói chung là thầy rất không thích khi ta chửi bậy trên này và sẽ xử lý nếu còn tiếp tục( như là lok hao lại) ,thầy đã đọc hết xem nào khoảng 25 trang ở hao tương đương với khoảng hơn 50 trang giấy thường, thấy cũng đã trách bọn em rất nhiều vì đây là 20 năm thành lập trường mà để thế này,mai em sẽ bị bắt đi vì là người có thể gọi là phong trào dsba nổi lại, và là người chịu nhiều nhất nên chắc sẽ phải đi

Mai hy vọng sẽ có kết quả tốt, mọi người ủng hộ nhé hiện giờ thì em biết là có
1.thầy tuấn
2.chị nhung
3.chị quỳnh
4.chị xuân hương
5.em bốp
6.ko biết, ko nhớ

... bây h các em 04-07 lên trên lớp - làm 1 vụ điều tra xem có bạn nào của lớp mình nghỉ học 1 tuần không ??? .. điều tra chi tiết từng lớp 1 ... :D .. phải chính xác :D ..

.. chị Zz :

- em có mấy ý này chị thử xem đưa vào bài viết xem :
+ thứ nhất là định nghĩa "đàn anh đàn chị" .. khi được hỏi thì chị gái Bình Phú ;;) đã lấp liếm thế nào ?? .. :D
+ trong khi các em H2 đã khẳng định là không có H hay B nào như bài báo thì lại chị Bình Phú ;;) .. khẳng định là "tồn tại" "nhân vật" ấy .. ??? ??? .. vậy phải chăng Ams có 2 lớp H2 .. cũng như chị ý bảo là "phỏng đoán" có 1 trò DSBA khác .. ??? .. :| ..
+ thứ 3 là hôm trước em cũng có ghi : .. đầu tiên báo đề cập đến DSBA ở Ams ... sau hôm Ams mình đến gặp + viết bài trên này thì kêu là có 1 trò nữa cũng là DSBA ... đến hôm nay ra báo thì lại khẳng định cái trò DSBA của mình đang nói đến là bạo lực (dẫn chứng là có cấu "mặc dù các bạn cho đó chỉ là trò đùa vui" !!!!! ??? :confused: ... thật quá mất tư cách không phải là nhà báo mà là tư cách của 1 người lớn tuổi .. khi mà trước mặt thì nói lươn lẹo điều 1 là 2 .. 2 là 3-4-5-6 .. đến lúc không có người ta thì muốn viết gì cũng thỏa sức mà uốn bút viết .. . ?? ... danh dự của người làm báo .. họ đã để đi đâu ?? ... hay phải chăng HHT lập ra đã không có lòng tự trọng và danh dự của mình ... như anh Sơn đã nói : "đạo đức của người làm báo" ??? ..
+ bài viết đăng lần trước chị Zz chưa đi sâu vào việc DSBA .. lần này chị nên nói thêm mấy điểm vô cùng hoang đường và thật sự ... có thể cho là ng- xuẩ- của đồng chí Loa khi viết bài : "kéo bạn theo đường xoắn quẩy ??? .. 4 tầng gác ?? .. vậy chúng tôi tự hỏi không hiểu là những người "thi hành" hình phạt và người "bị xử" thì ai mệt hơn ai ??? ..
+ tiếp theo nữa là .. 1 sự bạo hành bạo lực nghiêm trọng như vậy trong trường Ams ... kéo lê lết hs từ tầng 4 xuống tầng 1 ?? .. mà không hề 1 giáo viên nào hay biết ?? .. kể cả bảo vệ ?? .. cũng không có hs nào bầy tỏ thái độ trước sự bạo hành, tra tấn bạn bè như thế (trừ cái giọt nước mắt lã chã chưa biết từ đâu ra?) ...??? ... vậy phải chăng trường Ams có 1 cái cầu thang mà chỉ các "đàn anh đàn chị" mới biết ??? .. hay là "các đàn anh đàn chị" thực hiện DSBA tại trường Ams vào ban đêm ??? ... :)) ...

.... chỉ cần thấy mấy điểm vô lý 1 cách thiếu suy nghĩ như thế này thôi .. cũng đủ đo đếm được trình độ nhận thức văn hóa dân trí của các anh chị soạn và đăng cũng như viết 2 bài báo này .. :)) .. sau vụ này .. phải chăng VN lại nên đặt ra 1 dấu chấm hỏi cho nền báo chí dành cho lứa tuổi teen nước nhà ??? .. :| ...

Các chị nhiệt tình quá, sống về đêm thế này ngại thật.

Vì ams phải gắng nha

Thông báo cho những người chưa để ý là ở phần Vote có 1 chú vote cho 1st :D
Theo suy luận của em thì đó là GL hoặc người nhà HHT.
Wow, đi ngủ thôi, mấy hôm nay ngủ có 5 tiếng/ ngày :S

ah tình hình là bài này ko được đăng nữa đâu nên chị ngại sửa quá:)) cứ để đấy đọc cho vui vậy:D

Trong bài viết mọi người có thể phỏng vấn các em 05-08 xem có em nào bị đe dọa/bắt bạt/bạo hành không? Phỏng vấn các lớp trưởng bí thư là có sức nặng nhất. Nếu tớ còn ở nhà sẽ đến trường ngay, nhưng... :(

Tớ nghĩ cái này rất quan trọng vì nó ảnh hưởng đến các học sinh cấp 2 có ý định thi vào trường mình.

Zz: Have I told you I love you? :x

à .. :)) .. báo cáo với cả nhà ... em nghi đấy là Giang Loa lắm .. :)) .. mời mọi người vào đây đọc mấy cái Toán logic của anh ý .. :)) (đã bị anh Đức đập lại không thương tiếc .. quá chua xót cho đồng chí này :)) =)) =)))
... nếu anh này đúng là Giang Loa thì .. :lol: .. có mấy lời nhắn nhủ : "trình độ văn hóa đã thấp kém mà lại dám vào HAO .. thật đáng xấu hổ thay .. :)) .. mặt anh đúng là Loa .. dày quá .. :)) :)) .. :-s .. không biết ngoài đời em gặp anh .. em có phải lấy cái thước kẻ ra đo xem mặt anh dày bao nhiêu mét không ?? .. :x .."

http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=27280&page=3

.. chị Zz : .. sao anh Hà không cho đăng nữa ạ :O .. :eek: .. :(( .. :|

Chỉnh sửa lần cuối:
k phải giang loa đâu mà /:)

mọi việc còn 8 tiếng nữa là sẽ có bước chuyển biến quan trọng rồi :)

mong là thầy Tuấn đã có đủ lượng thông tin cần thiết :x

Nguyễn Hoàng Hà đã viết:
mai theo tính toán sơ bộ có Thầy Tuấn, chị Nhung, chị XH, chị Quỳnh

có lẽ thằng bốp sẽ bị bắt đi :))

về phía đoàn có lẽ Long con sẽ đi

như thế là khá đầy đủ

thế nên mọi người ở nhà chờ kết quả đi

bám thêm cnugx k để làm gì :D
thằng Long con đi vì nó là Đoàn hay là do nó hay tổ chức DSBA quá nên bị bắt đi :))

Trần Hoàng Giang đã viết:
Không có lửa thì không có khói. Bài viết của HHT 100% thì cũng có ít nhất 10% sự thật. Hiện trạng của cái trò các bạn coi là "đùa vui" thế nào thì cũng chả thấy ai nói rõ, và cũng chả ai có thế nói rõ vì ai mà biết hết được. Động vào danh dự trường Ams thì các bạn xù mang cá lên. Đảo qua một loạt bài viết bất bình thì cũng chỉ thấy chửi bới HHT là nhiều chứ chưa thấy lời biện hộ nào cho cái trò Down Stair By Ass xác đáng cả.

Các bạn thanh minh đó là trò đùa vui, rồi thì dẫn chứng chính mình cũng từng bị rốt cục hòa cả làng. Tui thì thấy chắc chắn đã có rất nhiều người phải làm nạn nhân không tự nguyệncho cái trò đùa vui đó. Ai dám đứng lên nói tất cả nạn nhân đều "vui vẻ" tham gia trò đùa đó. Ai dám khẳng định DSBA không gây tổn thương nghiêm trọng cho ai. Và hơn hết, ai đã từng dám làm trò đó ngang nhiên trước mặt người lớn (như trước mặt các thầy cô giáo chẳng hạn). Chắc chưa ai dám vì trong thâm tâm ai cũng biết làm như thế là sai. Ranh giới giữa đùa vui <-> bạo lực ở đây rất mong manh.

Trong toán học muốn chứng minh một phương trình là sai thì chỉ cần đưa ra một trường hợp sai thôi. HHT muốn chứng minh DSBA là sai chả có gì là khó khăn cả. Bài phản hồi của HHT là quá hợp lý, coi như các bạn thua HHT thêm một cú nữa. HHT có thể thổi phồng thêm hoa hoét nghe cho nó nghiêm trọng(HHT lúc nào chả thế), nhưng rốt cục vẫn dựa trên một phần sự thật.Báo chí là thế, cãi nhau với nhà báo là dại. Bất quá các bạn bỏ đọc báo là xong. Nếu các bạn tiếp tục xé chuyện to ra chuyện khổng lồ thế này thì trường Ams càng thêm mang tiếng thôi.

Hờ, cho mấy ai lười qua bên kia đọc :D Nhìn đây là thấy được một phần hậu quả của HHT :D

Có nên đưa bài trả lời của mình qua ko nhỉ :mrgreen: Được mấy anh/chị/em khen ngợi, ngại quá :))

Bây h là 2h đêm tình giờ ở VN lúc này . Chúc cho mọi người ngày mai lên đường may mắn và thành công, lý lẽ và lý do chắc ko cần phải viết thêm nữa. Tập hợp ý kiến mọi người là đủ rồi. Danh dự của AMS trên vai mọi người :)
Good Luck !!!

Có cái chú HGiang ở bên kia, hình như ko giác ngộ được điều ra thông minh thì phải :-?

Hờ hờ, gọi là lên tìm hiểu về DSBA mà phán như đúng rồi. Đếk hiểu nổi. Buồn cho bộ mặt nước nhà thế nhỉ ??

THG đã viết:
HHT cũng giống như một con người đang cố lái người khác theo cách nhìn của họ.
Lái lái cái đếk j. Lái cả nước nhìn theo hướng miệt thị trường Ams bằng cách bôi xấu, bịa đặt uh ?? Ngớ ngẩn.

Đang ko có thời gian. Chiều về có khi lại phải giảng Toán cho chú Giang rồi /:)

Chỉnh sửa lần cuối:
... em cũng đang băn khoăn không hiểu sao anh nào lại lock cái topic bên TLNT ??? .. ??? ... no comment .. :| ...

.. em đang muốn xem anh GIang reply bài của em = logic Toán .. hoặc là tục ngữ ca dao Vn ... :x ..:x ...

.. tranh luận với 1 người ngoài cuộc như bao nhiêu người khác khi đọc bài viết của HHT ... em đang muốn xem họ có tư tưởng như thế nào với HHT và với chúng ta ??? ..

.. :( vậy mà chưa gì mod nào đã lock mất :-s ... :-s ...

một tiếng nữa là đi rồi mà mình quên hết định nói gì rồi có ai chỉ cho em không ạ ,gấp gấp

bốp

9h hơn rồi ko biết tình hình thế nào :-s lo lắng quá :-s Chiều nay đến trường thể nào chả loạn lên.
HHT kì cục thật x-(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên