DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường Ams?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Theo nguồn tin chính thức của HAO, thầy Tuấn- Hiệu phó nhà trường đã vào cuộc :D, Phen này HHT thua là cái chắc ;;) >:)

Các em cứ lo việc mở rộng topic nơi này nơi nọ kêu gọi phỏng có được gì ko, bọn trường ngoài nó sẽ tiếp nhận việc này trung lập, cùng lắm thì ừ hữ mấy câu kiểu" uh phải HHT tồi tàn lắm rồi" nhưng mà đến thứ 2 thì vẫn đều đặn móc ví cúng cho chúng nó thôi.8-}
Bây giờ quan trọng nhất là tập trung sức chiến đấu trong trường mình, đọc hết mấy chục trang ở bao nhiêu topic vẫn ko thấy em nào chính thức đứng ra cầm trịch nhỉ, mà năm nay ai là bí thư đoàn trường thế, đến giờ vẫn chưa thấy đoàn hay BGH có ý kiến gì, hay mọi người chưa nhận thức được vấn đề là danh dự của cả trường, của mỗi người đang bị phỉ nhổ lên hả. Chị có quen mấy đứa đang học lớp 11, ít lên HAO, lúc hỏi thì bảo ơ thế ạ em chả biết gì:| . Bọn em phải tích cực quán triệt tinh thần chúng nó, cái voice of ams để làm gì, xin BGH cho ngày nào cũng nói oang oang lên, lấy những bài viết trên này mà đọc, làm cả trường nó sôi sùng sục lên mới mong BGH để ý cho tí chút. Mau mau mà cử ra ban đại diện chính thức đi, 1 tuần đã qua rồi đấy, các em còn định để chó nó cắn càn đến bao giờ [-x

Chỉnh sửa lần cuối:
TÍN HIỆU CẤP CỨU - LÒNG YÊU THƯƠNG
Khi bạn mới sinh ra , bé xiu xiu , mẹ hằng đêm thức dậy cả chục lần vì bạn , mẹ lúc nào cũng thiếu ngủ , chỗ ướt mẹ nằm , chỗ ráo dành cho bạn . Bố bế bạn đi vòng quanh nhà cho đến khi bạn ngủ say lúc 3h sáng ...Bố mẹ xót xa từng giọt nước mắt của bạn ngay khi nó chưa kịp rơi ra ! Bạn lớn lên nhờ được yêu thương . Và giọt nước mắt la tín hiệu cấp cứu cho lòng yêu thương ấy .
Lớn thêm chút nữa , bạn thấy thương con mèo con mới mua về kêu ngoe ngoe suốt đêm vì nhớ mẹ , bạn ôm nó vào lòng , mang nó vào chăn ấm , dỗ cho nó ngủ . Bạn thảng thốt lo âu khi chú ong vàng cô độc làm tổ trên cửa sổ sau 1 chiều mưa ko về nữa , điều gì đã xảy ra cho người bạn nhỏ ấy ? Và giọt nước trên mi mắt bạn chính là tín hiệu cho lòng yêu thương .
Lớn thêm 1 chút nữa , bạn mua 2 cái áo mưa , 1 cái cho bạn m 1 cái cho chú bé đánh giầy trú mưa cùng . Bạn lội bộ dưới trời mưa rét , tới hàng xôi của 1 phụ nữ bị tàn tật để mua giúp 1 gói xôi nhỏ , dù bạn đã đói thèm ...
Bởi vì bạn được lớn lên vì được yêu thương và để rồi lớn lên ko vô cảm ...
Rồi trường bạn có 1 trò dzui mới -DSBA ! Down stairs by ass (xuống cầu thang bằng mông ) . Lôi chân 1 đứa bạn , rồi kéo nó xuống cầu thang , nó phải xuống cầu thang bằng mông của mình . Đau , xây xước , khó chịu . Nhưng chắc chắn là rất dzui , vì có nhiều tiếng hò reo , có cớ để vỗ tay , át đi tiếng phản đối yếu ớt của nạm nhân .
Bạn vô tư nói rằng <đó chỉ là để đùa dzui > . Bạn khẳng định bạn có thể làm survey<điều tra> để tìm ra hàng chục nạn nhân lẫn thủ phạm , thậm chí có đứa vừa là nạ, nhân vừa là thủ phạm cùng khẳng định đó chỉ là để đùa dzui . Bạn có thể có 1 danh sách rất dài . Còn chúng tôi chỉ có 1 giọt nước mắt rơi thầm trong đêm của 1 người bạn duy nhất , người mà sau khi trở thành nạn nhân đã ko muốn đến trường .
Nhưng chỉ vì 1 giọt nước mắt ấy thôi chúng tôi sẵn sàng viết 1 bài báo , thậm chí nhiều bài báo để lên tiếng chấm dứt DSBA . HHT đúng về phía nước mắt , dù chỉ là 1 giọt . Có những tín hiệu cấp cứu nhỏ nhoi mà có thể vì vô tâm mà bạn chưa kịp nhìn thấy ! Và 1 lúc nào đó có thể là giọt nước mắt của chính bạn .
1 nhà văn tuyệt vời nào đó đã nói , < nước mắt như những giọt sương , những giọt ngọc mà đêm buồn đã đánh rơi trên lá cỏ > . Hoa sẽ vì đó mà đẹp hơn . Thiên nhiên sẽ vì đó mà tinh khiết hơn . Những giọt sương , những giọt nước mắt sẽ mang hình ảnh cả vũ trụ long lanh trong rạng rỡ nắng mai mỗi khi đêm qua , ngày tới .
Vậy thì , hãy chú ý tín hiệu cấp cứu tình yêu thương , bạn nhé !
Phú Bình - Lê Huy
viết mà chả biết nghĩ j` cả
đã gọi là vui thì chẳng bao h có nước mắt
chẳng lẽ vui là phải bế chúng nó lên như bố bế con ah???mà nếu có thằng nghỉ học thật thì đố thằng nào dám chơi tiếp---logic thông thường đến thế mà cũng ko hiểu thì viết báo làm j`
về đuổi gà cho vợ đi là đẹp

doan truong hom truoc co em Phong, 11l2 len roi, hom do em di cung ma. Hom nay Thay Tuan len

Ặc ặc , ngồi in cả cái topic án tử hình ra mất cả buổi. Chị Nhung chơi ác quá
Mà em nhớ là phòng thầy có mạng mà sao ko bảo thầy lên trên mà xem lại bắt em in ra?
Thôi htif đằng nào cũng xong rồi , tí mang sang cho thầy
Chiều nay có khi bùng lên trên đó với thầy , ai đi ko?

Nguyễn Hoàng Hà đã viết:
riêng chuyện này, em thấy chị Yến sai

vấn đề là do bLy bạn ấy đã khẳng định đi khẳng định lại rồi, mà chị cứ hỏi lại

Cái này thì Saha nhầm rồi đấy!!!!!
Em Ly em ý bảo học thêm buổi tối mà 1 CTV HHT nói với chị rằng chiều thứ 2 hôm ra cái bài báo đầu tiên ông Trọng Tùng mới đến hỏi trực tiếp thầy Điện nên chị mới phải hỏi lại em ý cho chính xác chứ ko phải có ý là ko tin hay hỏi đểu gì cả!!!!!
Khẳng định đi khẳng định lại nhưng nếu có gì còn khúc mắc thì chị có quyền được hỏi lại chứ,có gì sai ko???

Mà chị cũng đã đọc bài của em Ly sau đấy rồi.......nói chung cả chị và em đều hiểu sai ý của người kia.......vậy chị cũng xin lỗi!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người ko cần thiết phải cãi nhau về vấn đề DSBA này nữa. Chiều nay hoặc sáng mai thầy Tuấn sẽ lên tòa soạn HHT để giải quyết việc này.

Hiển đã viết:
Thui thì mọi người lên tòa soạn 1 lần nữa đi . Các anh chị lớn lên cùng với bọn em chứ , bà thư kí tòa soạn ghê quá, cãi ko lại.
Ai muốn lên tòa soạn thì hẹn nhau cái nhỉ ?
Theo như 1 bạn CTV HHT nói với chị thì cái bà Bình (cái người cãi nhau với bọn em) là 1 bà cãi cực giỏi :)) (ko bít nó có nói với mình rằng bà ý là 1 trong những bà cãi giỏi nhất ko nữa :)) ) ==>bọn em cãi ko lại cũng là đúng thôi!!!!!!! ;)

Thế thầy Tuấn lên HHT rồi thì có gì xảy ra???Có ai biết ko???

đang nhờ người đi cùng :(

bớ chị Xuân Hương :(

chiều nay or sáng mai

đâu có nghĩ là lên rồi

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay vừa đốt đống HHT ít ỏi còn sót lại trong nhà rồi, tối sẽ về viết một bài đập lại bài bọn nó vừa đăng, giờ phải đi học cái đã.

anw bà cãi nhau với các em hôm trước (Phú Bình) là Tháng Giêng, chắc cũng nh ng từng đọc truyện của đ.c này, vừa đem truyện của đ.c này ra đốt nốt:D:D

Post cho mọi người xem :D - bài này dự định cho vào tập san của 11 Văn;)

Tâm sự của 1 Amser !!! ;;)
Có một cô bé 8 tuổi rất thần tượng ngôi trường trung học cạnh nhà mình. Dối với cô bé, tất cả các anh chị học sinh trường ấy đều ngoan ngoãn, thông minh rạng ngời. Dù bé gặp các anh chị ở hiệu sách đầu năm học, trong quán ăn sáng hay trên đường thì bé đều thấy ngưỡng mộ.
Rồi cô bé ấy cũng lớn lên, cũng thực hiện được điều ước thuở nào của mình. Bé đang học lớp 11. Sáu năm học trong ngôi trường mơ ước quả là điều tuyệt vời đối với cô bé. Ngôi trường đã chứng kiến biết bao kỉ niệm vui buồn của bé: từ niềm hạnh phúc, tiếng cười giòn tan vì được sống bên những người bạn tốt, tiếng khóc nức nở với điểm kém đầu tiên đến những xao xuyến nhẹ nhàng trước cậu bạn có đôi mắt giống anh Bi ở lớp bên. Bé yêu trường! Bé yêu hàng bằng lăng tuy không cho bóng mát nhưng mỗi mùa hè lại tràn đầy màu tím dịu dàng - màu mà bé thích nhát. Bé yêu hai cây ngọc lan bởi những cánh hoa bé nhỏ, trắng muốt, hương thơm ngọt ngào luôn hòa quyện cùng gió đẻ bay đến bàn bé ngồi học. Bé yêu cả cái cầu thang thân thuộc, mà ngày ngày dẫn bé lên lớp. Bé yêu thầy cô những người luôn tận tình dìu dắt bé cả trong học tập cũng như phát triển nhân cách. Bé yêu cả cái qui định mặc đồng phục có một không hai của trường mình. Nhưng, những người chiếm được nhiều tình cảm của bé nhất vẫn là bạn bè. Bé không thể không yêu mến những người bạn hồn nhiên, vô tư đùa nghịch cùng bé từ những trò siêu trẻ con như "oẳn tù tì" đến những trò tầm cỡ như thi "Miss" cấp trường, những người bạn tốt đã chia sẻ cùng bé những phút giây bù đầu trong học tập, những căng thẳng đến nghẹt thở của kì thi...
Vậy mà, một ngày kia, người ta nói với bé về những giọt nước mắt, giọt nước mắt của một người bạn học sinh học cùng trường với bé. Bạn ấy khóc vì một trò chơi của bạn bè mình. Bé cũng thương bạn lắm chứ! Một người luôn tràn đầy yêu thương như bé sao lại không xót xa trước những giọt nước mắt của bạn ấy được? Nhưng bé giận bạn nhiều hơn thương. Tại sao bạn lại không lên tiếng phản đối trò chơi mà mình không thích? Tại sao bạn không nói với thầy cô, những người luôn dang rộng vòng tay với chúng mình? Tại sao bạn lại hèn nhát tới mức ngốc nghếch như vậy? Tại sao bạn lại cố ý khiến cho mọi người nghĩ tiêu cực về trường mình như vậy? Bé ghét bạn lắm! Bạn nghĩ rằng bạn ấm ức, bạn có quyền khóc nhưng bạn có biết bạn làm như thế là không công bằng với tất cả học sinh trường mình vốn rất ngoan ngoãn nay lại bị mọi người xem như là những tay anh chị khét tiếng (??).
Còn bé thì sao?
Bé có nên để một dòng lệ nhỏ tuôn chảy trên khuôn mặt, khóc cho danh dự của ngôi trường mà bé yêu mến , khóc cho người bạn ngốc nghếch và cả dòng nước mắt cho niềm tin vào những người bạn mà bé luôn cho là rất thông minh và bản lĩnh giờ đây đã có một người phá hỏng? Có lẽ bé sẽ không khóc!!!
Phương Anh​

Re: DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường

Phù, ai là mod cộng điểm cho bài báo đi ^^ viết mỏi tay thế :D

Với cả Zz ui, mày đưa link mấy cái bài báo của HHT vào mục tin tức đi, để ng đọc có thể biết bọn khốn đấy nó đặt điều thế nào :|

Vụ này ko thể để bọn HHT lấn lướt được /:) Bây h nó chỉ đăng một cái tin bé cỏn con ở trang cuối, xin lỗi tí xíu về thông tin sai lệch thì bỏ mẹ. Đến lúc mình nói nữa thì nó bảo là xin lỗi rồi, phủi đít bỏ đi thì mình trồng cây chuối. X(

Mà có j làm thêm petition online. Có ng ở lớp anh gợi ý thế. Vì dân số trường mình trên HAO chả phải ít. Nếu huy động được thêm thì tốt hơn là chỉ xin chữ ký tay ở trường.

Bực mình quá, hôm nay ngồi chửi với mấy thằng cùng lớp, bọn nó cũng chỉ gật gật gù gù. Điên cả người, nói chung vụ này chỉ Amsers với nhau thì mới máu lên làm thôi, chứ có phổ biến rộng ngay bây h cũng chả ai nghe. 8-}. Phải làm thế nào cho cái bọn HHT đấy mất khách đi chứ X( Bây h nó có đăng một bài xin lỗi trường mình, rồi thì lượng khách của nó vẫn chả giảm :| Trong đấy còn đủ các thứ vớ vẩn nhiều đứa quan tâm, nào thì Hàn Quốc, sao này sao nọ, chuyện này chuyện kia. Một vụ thế này không làm to thì ko xi nhê đâu :| /:)

Mà mấy nhân chửi rủa tích cực trên này, cho thêm quả ANTI-HHT vào cho nó khí thế cái

Chỉnh sửa lần cuối:
... bài này của em Phương Anh viết háy lắm .. :D:D ..:x .. chị đã gửi lên trên BBT HAO rồi ... :x... đúng là các em chuyên Văn có khác .. :x ...

.. hy vọng thầy Tuấn sẽ cùng với hs AMs làm rõ được sự việc .. để danh dự và tiếng tăm của trường được phục hồi .. (mặc dù cái gì đã bị nhơ bẩn rồi thì khó mà có thể vẹn toàn như xưa được .. :-< ...)

.. bác gái Phú Bình không biết học ĐH báo chí hay ĐH Luật nhỉ ?.. :x .. hay là bác không học cả 2 ĐH kia mà học ĐH khác .. :x ... :x ...

.. hôm qua em đang buồn ngủ đọc thành Bú Bình - Lê Huy .. :"> ... giật cả mình .. :lol: .. phải choàng mở mắt to ra nhìn lại :lol: .. thì hóa ra ... :lol: .. đọc nhầm :lol: ... :)) .. :D :x...

bài ổn lắm, em bảo mọi người ơi, sáng mai, 9h thầy Tuấn sẽ lên HHT, vậy báo trướng những ai đi dc thi mang CMND hoặc thẻ học sinh đi nhé. Cái bác Bảo vệ o HHT ghê gớm lắm.

Các em quán triệt cho thầy đến đâu rồi, phải đề cao cảnh giác, kẻo ngày mai chúng nó đem ba tấc lưỡi rắn uốn quanh uốn co rồi thầy lại một hai tin là đúng ở trường có xã hội đen mà về thanh lọc các con của thầy thì hỏng bét. /:)

Copy lại 1 bài của chị Xuân Hương

Luật báo chí đã ghi rõ rành rành ra đấy là đưa thông tin sai lệch thì phải đăng ý kiến đính chính của nạn nhân và lời xin lỗi của tòa soạn trên số báo gần nhất. Nghĩa là mình được phép đính chính, việc nhà nó chỉ có đăng và xin lỗi thôi. Dĩ nhiên chúng mình ko chơi trò đục nước béo cò, không yêu cầu quá đáng quá, nhưng mọi người phải nhìn thấy chúng nó sai ở chỗ nào để mà bật lại, chứ nghe chúng nó nói cái gì mà 80% thông tin là đúng, rồi đứa này đứa kia nói buồn cười... đã te tái chạy về mếu máo rồi. Đây đang muốn chơi đàng hoàng mới ngồi viết đơn khiếu nại, xin chữ ký mọi người và yêu cầu xin lỗi, chứ nếu thích nặng tay nữa thì cũng chiều tất nhá.

Bây giờ nhắc lại cái sai của HHT cho các cháu còn đang phân vân giữa hai chiến tuyến này:
1. Đưa thông tin không được kiểm chứng - Điều này đã được chính biên tập viên HHT thừa nhận, đừng có nói là "anh/chị lên mạng đọc topic của các em thì thấy cũng đúng đấy chứ" Bố láo. Kiểm tra độ tin cậy phải làm từ trước khi đăng. Sai rồi thì nhận đi cho tiến bộ, thích cãi cùn mời lên gala cười.

2. Xuyên tạc sự việc. Những sự kiện và ý kiến đã đưa, cho dù có chính xác 100% đi nữa cũng không phản ánh đúng bản chất sự việc và ý kiến của đại đa số học sinh. Dựa vào những thông tin phiến diện như vậy để đánh giá toàn cục là vơ đũa cả nắm, chụp mũ, vu khống. Như vậy có khác gì mấy thằng phản động nước ngoài nhằm vào mấy vụ cướp giật mà bảo Việt Nam không có dân chủ, chính quyền bóc lột nhân dân, giặc cướp loạn lạc khắp nơi, nhà nhà lầm than đói rách v.v...

3. Xuyên tạc ý kiến của thầy Đỗ Lệnh Điện. Cụ đã bảo các con cụ nghịch dại, chúng nó lại dám nói là các con cụ chém giết nhau mà cụ bịt mắt bưng tai không thấy. Hóa ra nó chửi cụ vô trách nhiệm. Nó chửi cả làng nhà mình cúp đuôi rụt cổ để mặc con em mình bị hành hạ đấy các cô các chú ạ. Oánh bỏ bu nó đi chứ còn gì nữa. Bts cái lũ chó con chưa tiêm phòng cứ au áu sủa bậy cắn càn.

Chỉnh sửa lần cuối:
... mai mấy em lớp H2 nhớ dẫn theo các bạn tên H và B lên cùng với thầy Tuấn nhé .. :x .. :x ...

.. Còn nữa .. 1 bài viết của anh Phan Trường Sơn - cựu hs Ams - bày tỏ về ý kiến và những bức xúc của mình đối với HHT.. được post trong topic ở Thảo Luận Nghiêm Túc --- http://www.hn-ams.org/forum/showpost.php?p=748486&postcount=125

.. thiết nghĩ mai thầy Tuấn lên trường nên in mấy cái bài post của HAO ra .. lên đấy cứ nhằm những câu hỏi của chúng ta mà đè HHT ra bắt giải thích .. cứ đúng câu hỏi mà hỏi ... người ta muốn quanh co gì cứ để người ta nói 1 hồi ;;) .. rồi mình nhắc lại câu hỏi ;;) ... cho họ "đỡ quên câu hỏi" ;;) ..

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Hòa Bình đã viết:
Theo nguồn tin chính thức của HAO, thầy Tuấn- Hiệu phó nhà trường đã vào cuộc :D, Phen này HHT thua là cái chắc ;;) >:)
To chuyện roài đây,HHT thắng bằng mắt,sai lè ra đó,thầy TUấn chắc chắn sẽ đòi lại công lí cho Amser chúng ta,ko còn gì phải lo nữa nhỉ,mọi chuyện sắp vào hồi kết roài:D

1 em ở CVA đã viết:
hôm nào cháu fai gặp phóng viên hht để tâm sự mới đc - các bạn ý ném em vào thùng rác, đè em ra đổ nước vào mồm
dí em vào góc tường hoặc 4 đứa cầm tay chân khiêng đi
ko chỉ có thế rất nhiều bạn em còn bị cả lũ đánh hội đồng, quàn áo rách hết, bùn đất đầy người, hay nhốt trong nhà vs, bị đè ra để gội đầu
đây là nhũng kỉ niệm "kinh hoàng" unforgettable trong đời hs của bọn em

yêu D3 thế

... ặc ặc .. 8-} .. không có nick bên CVA nên không vào post được .. :D .. quote sang cho mọi người đọc .. 8-} .. :-s ... đọc xong thấy dân Ams chả là cái đinh gì với mấy trò kiểu kia ... :-s .. :-s ... mình mà bị giống em ý chắc nghỉ học quá .. :( :( ... đọc xong kinh hoàng ... người ngợm run lẩy bẩy ạ .. :-s .. :-s ... sợ .. :-s ...

... đây là danh sách website trường mà HAO mình có hẳn 1 trang thống kê .. chả phâi tìm ở đâu xa .. :D:D :x ..

http://www.hn-ams.org/hao/lienket/

.. để hôm nào sang tận HCM với Lê Hồng Phong mà viết bài .... :D:D .... chuyện này phải làm cho ra ngô ra khoai .. :-w.... HHT nó bôi bác nhân phẩm và tư cách hs của cả trường Ams cho toàn đất nước biết... mình phải cho tất cả trường PTTH của Vn biết được đâu là cái không bao h nên đọc mà tin vào ... :x ... huỷ hoại danh dự trường Ams có phải là 1 sớm 1 chiều sẽ tai qua nạn khỏi đâu cơ chứ .. :D .. tiếng vang lẫy lừng của HHT lần này phải để đến muôn đời vạn kiếp khó phôi pha .. :x .. :x .. :* ...

Chỉnh sửa lần cuối:
hehehe mấy cái này mà HHT ko biết mới lạ...nhưng nó (HHT) đang cần tin đánh trường Ams nên vụ DSBA bị luộc trước
sau DSBA chắc đến quả Gội đầu ở Hồ Tây của CVA thoai:))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên