DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường Ams?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Viết thì tán hươu tán vượn, lại còn không thèm ký tên là sao :)) =)) Bọn này hèn thế !!! Nhục mặt !!! Tưởng HHT to lắm mà, mạnh lắm mà, dám bêu riếu cả Ams mà :)) Thế mà bây giờ lại không dám ký tên dưới chính tác phẩm viết ra :)) Sợ rồi à :)) Ngại thật !!! :))

Chẳng nhẽ hò nhau đem hết đống HHT đốt trước cửa tòa soạn >:) :D

đúng rùi, mở rộng phạm vi ra đê! Đánh chết danh hão của HHT đi
nghe tức lắm
em ko ở VN nữa nhưng nghe tức lộn ruột!

Í lộn :)) bên TLNT bảo là của Lê Huy - Chắc là Đoàn Công Lê Huy nhỉ :-? Bác này già rồi mà ko biết suy nghĩ gì à :)) Cũng tán phét như ai :)) Đúng là cả cái bộ máy HHT thối nát hết rồi :))

người ta bôi xấu mình thế nào mình feetback lại như thế . lợi thế của e-news là nhanh , rộng ...

Bạn có thể có 1 danh sách rất dài . Còn chúng tôi chỉ có 1 giọt nước mắt rơi thầm trong đêm của 1 người bạn duy nhất , người mà sau khi trở thành nạn nhân đã ko muốn đến trường .
Nhưng chỉ vì 1 giọt nước mắt ấy thôi chúng tôi sẵn sàng viết 1 bài báo , thậm chí nhiều bài báo để lên tiếng chấm dứt DSBA . HHT đúng về phía nước mắt , dù chỉ là 1 giọt . Có những tín hiệu cấp cứu nhỏ nhoi mà có thể vì vô tâm mà bạn chưa kịp nhìn thấy ! Và 1 lúc nào đó có thể là giọt nước mắt của chính bạn .
cám ơn bạn Đức gửi link nhé :x
HHT viết khó đỡ quá :-s vấn đề ko phải đứng về phía giọt nước mắt nào cả 8-} mà là phải đứng về sự thật, về lẽ phải.
Thế cái đứa phạm tội nó cứ khóc lóc thì đứng về phía nó à 8-} thế mà cũng viết ??? Viết sơ hở thế này ặc....
Cái cầu thang nó nhẵn hơn cả sàn nhà mình thế mà đứa nào rách đc áo hay quần thì cũng phục ....

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường

nguyễn thế phong đã viết:
Ức chế lắm rồi.X-(X-( Đốt! Đốt hết.:madflame::madflame: Bấy lâu nay đã thấy sự lá cải của HHT, bây giờ em mới thấy rõ bộ mặt của bọn nó. Đề nghị mọi người làm biểu tình đê. Từ nay ko đọc HHT nữa. HHT=:mad:)3:-o:(|)

Mình ko đọc là đương nhiên :madflame: Phải cho cả nước tẩy chay cái bọn khốn nạn đấy chứ /:) Hôm qua mới nghe vụ này :| Mình chậm update vật /:) Đi mua xong tở báo về choáng luôn :| Mình là dân trong trường mấy năm mà còn đếk biết j /:) Để một cái thằng ất a ất ơ nó sủa bậy ở nơi công cộng :nono:

Chắc chắn là ngoài việc bắt thằng con :mad:) đấy xin lỗi, phải viết một bài phóng sự phản hồi đăng báo đi chứ /:) Ai lại để cả nước nhìn vào trường mình như thế /:) Có mấy thằng bạn mình trong SG hôm nay cũng hỏi han "trường mày tởm thế ??" :madflame: X(

Ức chế :| Kiện bỏ cụ bọn HHT đê /:) Đang thiếu tiền xăng :mrgreen:

Re: DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường

Vũ Xuân Hương đã viết:
Mà tình hình là ko có bài "lật lại vấn đề" đâu, chỉ có bài xin lỗi thôi :-? Nó đã bảo trường mình bạo lực chắc như đinh đóng cột thế kia thì dù có cố nhổ đinh ra vẫn còn lỗ X( Vụ này phải làm đúng luật chứ ko giải quyết tình cảm nhẹ nhàng được.

Em ủng hộ chị cả 2 tay, 3 chân, và toàn thể anh em bộ phận khác trên người :|

Mẹ, mà 2 cái thằng chụp ảnh là đứa nào mà kiếm được quả áo trường Ams nhỉ :|
Cho bọn nó đi DSBD đi :| D = cái C==3 ấy mà :mrgreen: Cho nó biết thế nào là bạo lực thật sự /:)

Bọn nó ko cho đăng bài trường mình thì mình thuê mấy thằng Iraq về :madflame:
Thế dự án h có ai đảm đang chưa :?: Hay mới chỉ là nói thôi :-? Đã ai viết, ai thu survey, ai làm petition chưa X( grrrr.

... chị có ý kiến là mấy hôm nữa em nào vứt lên đây cái link trang web tờ báo k--n n-n ấy ... để mình vào nói phản hồi bét nhè trong đấy ... X( .. chứ chị không ở VN ngồi nóng hết cả mặt rồi ... X( ... lời lẽ thì điêu toa bịa đặt .... miệng nói thì lấp liếm việc nọ việc kia .. cái gì mà cãi được thì "xum xoe" bay bướm .... cá đang bơi nghe thấy cũng chết đuối giữa hồ ... chim đứng trên cành cũng lộn cổ lao đầu xuống đất ... thử hỏi hàng ngàn học sinh Ams thì chịu đựng thế x nào được ... ???

.... các em/bạn/anh/chị .. :x .. hãy add thêm chữ ký của mình dòng ANTI HHT để cho HHT thấy hs AMs là như thế nào ... trường Ams là như thế nào .... ý tưởng này của em nào ý nhỉ :D:D .. giơ tay lên để chị cộng 3 điểm chất lượng cho .. ;;) .. :x

P/S : .. em/bạn/anh/chị nào .. lập topic ở đâu .. thì gửi link vào trong này để mọi người biết nhé .. :D:D ..
... chị vaof việt đức với Kim Liên tìm mỏi mắt chả hiếu mấy đứa post ở chỗ nào cả .. 8-} ... ý tưởng làm 1 cái trong TTVNOL nghe có tương lai đấy .. :D ..

.. btw...lúc nãy chị gửi link đi cho toàn YM list ... chị nghĩ nếu thích mấy hôm nữa mình vào hẳn mấy cái chat room của VN ý .. X( ..

... có mấy lời thế này em xin nêu ra hỏi các"anh chị" HHT thân thương ...

... hôm trước có "chị" kêu oai oái là các "anh chị" đang nói đến 1 cái DSBA khác cơ ... ;;) .. uh thì thôi .. trường Ams cũng tặc lưỡi mà chấp .. cứ cho là có 1 trò DSBA nữa đi ;;) .... thế sao hôm nay viết báo lại "mặc dù các bạn cho đó chỉ là trò đùa vui" ?? .. ;;) .. vậy chứng tỏ là các anh chị lại vừa phỏng đoán được ... 2 cái trò DSBA của hs Ams chơi+đang bàn luận trên này và cái trò DSBA bạo lực mà các anh chị đề cập đến xoay ngược uốn xuôi thế nào ... lại biến về thành 1 trò ? .. :)) tốc độ phỏng đoán của quý báo ... nhanh thế :)) ... nhanh như là bốc phét ý :)).... phỏng có đúng ạ .. :)) .. =)) .. tự hào thay trình độ văn hóa và tác phong làm việc của 1 cơ quan báo chí ... :x ... những lời nói ra khớp với nhau nôm đến là đáng mừng ... :)) ... thế này mà báo cũng dám đi cười trơ trẽn vào mặt trường Ams 1 cách vô duyên trước cái nhìn của hàng triệu độc giả cả trong và ngoài nước ý ạ ??? ... còn lâu báo mới có được cái niềm "vinh dự" ấy ... thưa quý báo .........
.... thử hỏi .... báo HHT coi độc giả cả nước là cái gì ?? .. là toàn bọn trẻ con ngu ngu .. viết cái gì tin lác mắt cái đấy ... phỏng có đúng ạ ?? .. thế nên báo muốn viết gì thì viết .. có viết bừa viết bậy .. có làm nhục đến thể dự và uy tín của ai thì cũng mặc .... miễn là ta kiếm được nhiều tiền là good :x ...

... từ trước tới nay vào đến HAO chưa 1 lần nào em viết những bài post bức xúc tới mức này ... nhưng thực sự các anh các chị báo HHT đã đi quá giới hạn của 1 tờ báo đúng đắn ... khi động chạm và xúc phạm 1 cách nghiêm trọng lòng tự hào của hs trường Ams .... bôi nhọ thanh danh của không chỉ 1 ngôi trường PTTH Hà Nội mà còn là danh dự của biết bao con người đã và đang học tại trường ... 1 tờ báo đã chụp mũ bêu rếu cả 1 tập thể lớn, dùng từ ngữ sai sự thật để tô trắng thành đen ... vẽ hoa vẽ vượn lên mặt người khác mà không biết rằng chính bản thân đã đang tự sỉ nhục chính nghề nghiệp và lòng tự trọng của mình ...... người "làm báo" không những không dựa vào sự thật để viết bài mà còn uốn éo khua môi múa mép lần thứ 2 .. lại dùng miệng lưỡi đã từng bị xỉ vả của mình để viết thêm 1 bài báo đầy tính lừa lọc dối trá nữa ... HHT -- .. 1 tờ "báo" đã lấp liếm cho sự thiếu tính chuyên nghiệp và trình độ quản lý - biên soạn của mình bằng 1 bài viết bấu víu vào lời bộc bạch của 1 em gái để tự cho ra cái gọi là "1 Giọt nước mắt" .... ở bài báo lần trước ... hs trường AMs tự hỏi ... thế nào là "Bạo lực học đường " ?? .. thế nào là "đàn anh đàn chị" ?? thế nào là "ma cũ bắt nạt ma mơi".... còn với lời lẽ lần này ... hs trường Ams có chăng lại phải tự đặt ra cho mình những câu hỏi : thế nào là "Tín hiệu cấp cứu" trong trường Ams??? .... thế nào là "lòng yêu thương" ??? .... phải chăng ... hs trường Ams là những thứ mà người đời lên án gọi là "mất dạy" ... là "côn đồ" ... là 1 lũ vô nhân đạo ... những cá thể mất hết tính người và "lòng yêu thương" ??? ...

... tạo nên những lời bịa đặt vu khống trắng trợn ... HHT lấy 1 cái cớ mập mờ ... để gửi đến toàn thể trường Ams những cái nhìn đầy coi thường và khinh miệt của người đời ... những người "đọc báo bị lừa dối làm cho mộng mị" ... gửi đến mỗi học sinh Ams 1 cái tát đau xót đầy nhục nhã .... thử hỏi ... lòng tự trọng của Amsers ở đâu ?? ... lòng yêu trường .. danh dự của trường Ams ở đâu ??? ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Bích Thủy đã viết:
... chị có ý kiến là mấy hôm nữa em nào vứt lên đây cái link trang web tờ báo k--n n-n ấy ... để mình vào nói phản hồi bét nhè trong đấy ...

[email protected] đây là mail của tòa soạn HHT, hôm nọ em vừa gửi 1 thư lên để phản bác cái bài viết vô lí ấy, nhưng chắc chắn là họ k0 xin lỗi đâu. Nếu xin lỗi thì họ mất khách

Mịa, hỏng, hỏng hẳn /:) Báo HHT sắp đến thời kỳ tàn lụi rồi /:) Đm, lúc nãy ngồi đọc chưa hết bài, hy vọng mình làm căng bọn nó sẽ xin lỗi hay ít ra là *** viết cái bài củ bựa kia chứ /:)

HHT cứ nhằm vào những điểm mình còn chuẩn bị chưa kỹ, các em lại thiếu kinh nghiệm ứng xử, ph trào còn mang tính tự phát, chưa chuyển sang tự giác :)) ( học Sử ĐH thành ra thế này :)) ). Những điểm vu khống, bịa đặt, bố láo bố toét, sai lè lè ra thì đếk thấy có chữ nào đả động đến :madflame:

Mà lúc nãy đọc, hình như nghe bảo con/thằng GL bị đe dọa á ?? Láo !!! Tung tích thằng/con đấy mà bị lộ thì còn lâu mới dừng ở mức bị dọa /:) Giờ này bố mẹ nó chuẩn bị cho ra Hoàn Vũ rồi ý chứ /:) may mà chưa tìm ra nó đấy :|

--Anh Đức đăng nội dung lên để đồng bào xa quê cùng đọc và cùng viết bài trả lời đi ạ

oi zoi oi, sao bai bao' kieu ji the nay, ai viết thế ko biết, HHT cho đăng a, Uhm, hôm trước mình lên đã gặp nhau rồi cơ mà, sao anh chị lại lấy chính những cái đấy ra để đập lại bọn em thế này à, buồn cười wa vậy, như kiểu bọn em lên tòa soạn, cũng chỉ để làm con rối cho mấy anh chị viết bài vậy.
Bọn em có bị lợi dụng qua ko. Thôi, nếu đã thế này, em xin mấy anh mấy chị, mấy anh chị đập luôn cả trường Ams ra, chứ chẳng cần cứu ji nữa cả. Bọn em rất cám ơn vi vụ HOW của lớp CE 0306 bọn chị đã đứng ngoài cuộc, nhưng mà vì 1 cái đó ( có thể có cả những cái khác mà em ko biết) mà chị nghĩ là chị cưu mang, thương Ams thì ko cần đâu chị ạ. Chúng em cảm ơn. Làm ơn mà vậy thì nó hơi độc ác, chà đạp người khác, may chúng em là 1 tập thể, chứ kiểu là 1 cá nhân thi ko hiểu sẽ thấy mình bị xúc phạm thế nào, nếu hopeless nữa thì tự tử cũng chả đùa.

Chuyện nhân chứng của HHT, HHT bảo la 1 em gái hay 1 em trai không quan trọng. Điều em muốn nói: em ko biết các anh chị bảo thế lực đen tối ở đây là jif, liệu có phải là chính chúng em. Có thể những bằng chứng, nhân chứng của các anh chị là có thật, nhưng cô bé, cậu bé đó, liệu có bình thường không???!, h nếu hỏi em, em ma bị đưa nào bắt nạt em sẽ mách cô, mách thầy, là những người gần em nhất, vì em biết chắc mách vời thầy cô thi mình cũng sẽ được bảo vệ an toàn, vì thầy cô luôn ở cạch mình. Điển hình là thầy Tuấn - Hiệu phó nhà trường. Thầy luôn rất quan tâm đến học sinh. Em chỉ thắc mắc tại sao ko nòi với thầy, ma lại nói với báo chí, liệu em bé đó có quá phóng đại sự việc.
h em khẳng định trong trường em ko có một " thế lực đen tối" nào hết, chỉ toàn là học sinh, rất ngoan, rất nghịc, chị đừng nói chúng em la thế lực đen tối, vì như thế la vu khống cho người khác, chúng em biết mình đang làm gì, bảo vệ cho ai, bảo vệ cái jif và vì mục đích gì. EM cũng chả thấy ai, đang ko bảo học sinh là thế lực đen tối, có thể ý chị không như thế, nhưng làm cho tụi em cái cảm giác mình bị coi la xấu xa, chả khác ji xa hội đen, chả khác ji mấy tay anh chi trong giới giang hồ. Có thể do đầu óc chúng em hạn hẹp, ko hiểu được từ ngữ của HHT, nhưng nếu chị nói chúng em la Thế lực đen tối thì chị sai đấy. Dù cho có thế nào, anh chị cũng lớn hơn bọn em nhiều, người lớn không bao h nói như vậy, nhất là tụi em đang còn đi học. Đến những thằng tội phạm thực sự, cảnh sát đội khi còn phải dỗ, vậy mà chưa đâu vào đâu chị nói bọn em vậy.

@ em bé bị DSBA : nếu em bị băt nạt thật, thì em phải biết những đứa đấy là ai. Chị biết, chị là người lạ đối với tụi em, nhưng thế này nhé, chị cần biết những đứa bắt nạt em là những ai. Nếu nó thực sự là những đứa o hội DSBA, thi chac chan thay co se phat, vì chính chị sẽ là người mách thầy cô. Vậy em làm ơn mail cho chi: [email protected], nếu cảm thấy không tin chị, thì không cần viết tên em vào đâu.
Chị xin giới thiệu về mình trước, chị la Võ Phương Nhung, hoc sinh lop 12 anh 1, mọi người hay gọi chị la Nhung thú vi hồi trước chơi bóng rổ chạy từ đầu sân đến cuối sân mấy vòng ma ko thây mệt, nên bị gọi vậy, chứ không fai là ác như 1 con thú nên bị gọi vậy đâu nhé.
Vậy em làm ơn đọc được tin này thì mail cho chị. Cảm ơn em nhiều.

Trích nguyên cho cả nhà đọc:

Bạn Giang Loa nhà nghèo bé nhỏ đã viết:
DSBA - " màn chào hỏi" hay " bắt nạt học đường" ?

Ghé thăm web của HN-Ams, tớ thấy có một cụm từ lạ: "...không khéo thì lại bị DSBA thì chết!". Tò mò về cụm từ lạ đó, tớ quyết định tìm hiểu về nó!

I. DSBA là gì ?
Qua một sô bạn bè ở trường HN-Ams tớ được biết DSBA là viết tắ của cụm từ tiếng Anh: Down Stairs By Ass - có nghĩa là: "Đi xuống cầu thang bằng bàn tọa". Nghe mô tả thì khá là rùng rợn: Hai người tóm 2 chân của 1 người và lôi xềnh xệch xuống cầu thang. Nói về hình thức thì khá là "phong phú": Đi lên, đi xuống, đi theo đường ziczac (xoắn), đi sát mép và vòng lại ở cuối cầu thang ( quẩy), đi đôi (hay đi bè), đi một tầng, hai tầng hay ba, bốn thậm chí là bốn tầng cả lên cả xuống. Quang cảnh khi có người "đi cầu thang" khá đông vui, có nhiều người xem và "cổ vũ"?!

II. DSBA - Liệu có còn là một hình thức chào hỏi?
Có lẽ do hầu hết các "nạn nhân" của trò này đều là "ma mới" nên nó đã được hiểu dưới dạng "chào hỏi". DSBA không trừ thành phần nào cả, "ma mới" đén trường, giới học sinh "quý tộc" và cả giới mọt sách cũng bị "sờ đến". Thậm chí dân thường không làm cũng ko tránh khỏi chịu chung số phận. Nhưng vì sao bạn lại bị DSBA?

Nếu bạn chẳng may làm "ngứa mắt" cs bậc đàn anh, đàn chị trong trường! Cấp độ trừng phạt sẽ tỉ lệ thuạn với tội lỗi mà bạn "sơ ý" phạm phải. Nhẹ thì đi xuống một tầng, nặng thì vừa lên vừa xuống, vừa "xoắn" vừa "quẩy"...bốn tầng liền!!! H. - một bạn trai lớp H2 đang giữ kỷ lục đi lên đi xuống 4 tầng liền mà vẫn "bình an vô sự": "Càng chống cự thì chỉ càng thiệt thân thôi. Cách tốt nhất là cố gắng lựa từng bên cái bàn tọa yêu dấu của mình mà xuống từng bậc, đỡ đau hơn nhiều đấy! Nếu không, nhẹ thì cũng gãy móng tay, rách quần áo, nặng cũng bong gân, gãy tay chưa biết chừng ( :)) :)) Càng viết càng thấy lố, muốn khạc cho vài bãi X( ).

III. Tiếng nói của mọi người ra sao?

Điều đáng ngạc nhiên là nhiều giáo viên trong trường không biết một chút gì về trò "chào hỏi...bạo lực" này. Còn các phụ huynh đi học về tay chân bị trầy xước, quần áo bị rách, song hỏi thế nào cũng nhất định không chịu nói, có bạn trả lời bừa: ngã xe.

Đén lúc hỏi các bạn cùng lớp của con mìn thì mới biết rằng con mình là nạn nhân của hình thức bắt nạt học đường mới. Định làm căng lên nhà trường nhưng sợ con tiếp tục làm nạn nhân nên thôi, hi vọng chỉ bị một lần rồi sau đó cũng yên ổn. Cũng có một số bạn về nói với bố mẹ và sau đó thì tha hồ lãnh đủ.

B., ngừơi đang giữ "kỉ lục" là đi 3 tầng vừa đi xuống vừa xoắn kể lại rằng: "Thực ra lúc đó tớ rất sợ hãi và hoảng loạn, nhưng không có đủ can đảm nói với phụ huynh vì có thể sẽ bị nặng hơn. Phải gần một tuần sau tớ mới dám đi học lại.".

-Giang Loa-

Còn phần phỏng vấn thầy Điện nữa, nhưng hết hơi rồi:D với cả ko có j lắm. Thầy Điện khẳng định là chưa nghe phản ánh nào hết.

--Theo em thì bây giờ mọi người nên tập trung lại mà viết 1 bài có chất lượng vào, cứ ngồi bày tỏ cảm xúc riêng thế này càng dễ bị đàn áp. Mọi người đừng quên là HHT có rất nhiều cộng tác viên, và những người đó chỉ cần vào diễn đàn này đọc bài thôi thì cũng tìm ra điểm yếu của mình cho họ chửi tiếp

--Em nghĩ là bài viết nên có nội dung sau ( đây chỉ là dàn ý sơ đẳng thôi, mọi người viết hay hơn càng tốt )

I. Mở bài: Nêu tình huống mà sự việc xảy ra ( ví dụ như: vào 1 ngày đẹp trời nào đó tôi cầm tờ báo HHT lên và đọc được 1 bài viết rất chi là nhảm nhí :)) )

II. Thân bài: Làm rõ 2 ý ( 3 ý hay n ý càng tốt )

_1. Lý luận của Giang Loa là vô lí: (Phản biện)

__a. Bằng cách chỉ ra những điểm yếu trong lý luận của tác giả GL. Vd như GL nói rằng có rất nhiều kiểu đi DSBA, chúng ta sẽ bắt bẻ là đi kiểu đó thì chết người từ lâu, không thể sống đến khi tác giả phỏng vấn được

__b. Các dẫn chứng của tác giả không có tên cụ thể. Còn dân Ams thì vô số nhân chứng bảo vệ trường Ams.

__c. Nêu thắc mắc về các số liệu của tác giả : ( mình nên lấy số liệu của các thầy xem có học sinh nào nghỉ học 1 tuần do chất thương về mặt cơ bắp trong 3 năm trở lại đây không)

_2. Mở rộng phản biện sang báo HHT

__a. Khẳng định là bài báo muốn bôi nhọ danh tiếng trường Ams.

__b. Nêu thẳng vấn đề là HHT muốn giúp trường Ams trở nên tốt hơn hay chỉ muốn câu khách bằng 1 chuyện không có thực.

__c. Bắt bẻ lại luận điệu của bài báo nói rằng trường Ams là ngôi trường bạo lực: nếu bạo lực thì không thể được đầu tư cơ sở vật chất từ Nhà nước và từ phụ huynh học sinh, lại càng không thể là cái đích vươn tới của nhiều học sinh cấp 2.

III. Kết luận

_1. Khẳng định rằng bài viết của GL là mang tính phá hoại chứ không phải là mang tính xây dựng

_2. Tố cáo rằng bằng bài báo của GL ( và có thể là các bài báo tiếp theo trên HHT), HHT đã trắng trợn xúc phạm không những Amsers mà còn xúc phạm cả phụ huynh và Nhà nước.

---------------------

--Lúc mọi người đọc dàn ý này thì có thể tình hình đã khác. Tùy cơ ứng biến.
-- Đây chỉ là dàn ý cơ bản theo ý kiến của riêng em, mọi người viết hay theo ý minh càng tốt. Nhưng sắp tới không gửi cho HHT nữa mà gửi cho các báo khác có uy tín, nhiều người đọc như Tuổi Trẻ Cười chẳng hạn. Em cũng đã gửi 1 bài phản ánh lên hẳn tòa soạn nhưng hình như bọn nó không đăng mà dựa vào đó để bắt bẻ lại mình ( mình đúng là ngu ngu ngu X( )
--Đoàn kết lại, chúng ta sẽ chiến thắng.
--Amser vô địch

Bài báo phản hồi hôm nay thế nào ạ? Ai post lên hộ với, nóng ruột quá X(, đang thi mà cũng không thể kiềm chế được.

TÍN HIỆU CẤP CỨU - LÒNG YÊU THƯƠNG
Khi bạn mới sinh ra , bé xiu xiu , mẹ hằng đêm thức dậy cả chục lần vì bạn , mẹ lúc nào cũng thiếu ngủ , chỗ ướt mẹ nằm , chỗ ráo dành cho bạn . Bố bế bạn đi vòng quanh nhà cho đến khi bạn ngủ say lúc 3h sáng ...Bố mẹ xót xa từng giọt nước mắt của bạn ngay khi nó chưa kịp rơi ra ! Bạn lớn lên nhờ được yêu thương . Và giọt nước mắt la tín hiệu cấp cứu cho lòng yêu thương ấy .
Lớn thêm chút nữa , bạn thấy thương con mèo con mới mua về kêu ngoe ngoe suốt đêm vì nhớ mẹ , bạn ôm nó vào lòng , mang nó vào chăn ấm , dỗ cho nó ngủ . Bạn thảng thốt lo âu khi chú ong vàng cô độc làm tổ trên cửa sổ sau 1 chiều mưa ko về nữa , điều gì đã xảy ra cho người bạn nhỏ ấy ? Và giọt nước trên mi mắt bạn chính là tín hiệu cho lòng yêu thương .
Lớn thêm 1 chút nữa , bạn mua 2 cái áo mưa , 1 cái cho bạn m 1 cái cho chú bé đánh giầy trú mưa cùng . Bạn lội bộ dưới trời mưa rét , tới hàng xôi của 1 phụ nữ bị tàn tật để mua giúp 1 gói xôi nhỏ , dù bạn đã đói thèm ...
Bởi vì bạn được lớn lên vì được yêu thương và để rồi lớn lên ko vô cảm ...
Rồi trường bạn có 1 trò dzui mới -DSBA ! Down stairs by ass (xuống cầu thang bằng mông ) . Lôi chân 1 đứa bạn , rồi kéo nó xuống cầu thang , nó phải xuống cầu thang bằng mông của mình . Đau , xây xước , khó chịu . Nhưng chắc chắn là rất dzui , vì có nhiều tiếng hò reo , có cớ để vỗ tay , át đi tiếng phản đối yếu ớt của nạm nhân .
Bạn vô tư nói rằng <đó chỉ là để đùa dzui > . Bạn khẳng định bạn có thể làm survey<điều tra> để tìm ra hàng chục nạn nhân lẫn thủ phạm , thậm chí có đứa vừa là nạ, nhân vừa là thủ phạm cùng khẳng định đó chỉ là để đùa dzui . Bạn có thể có 1 danh sách rất dài . Còn chúng tôi chỉ có 1 giọt nước mắt rơi thầm trong đêm của 1 người bạn duy nhất , người mà sau khi trở thành nạn nhân đã ko muốn đến trường .
Nhưng chỉ vì 1 giọt nước mắt ấy thôi chúng tôi sẵn sàng viết 1 bài báo , thậm chí nhiều bài báo để lên tiếng chấm dứt DSBA . HHT đúng về phía nước mắt , dù chỉ là 1 giọt . Có những tín hiệu cấp cứu nhỏ nhoi mà có thể vì vô tâm mà bạn chưa kịp nhìn thấy ! Và 1 lúc nào đó có thể là giọt nước mắt của chính bạn .
1 nhà văn tuyệt vời nào đó đã nói , < nước mắt như những giọt sương , những giọt ngọc mà đêm buồn đã đánh rơi trên lá cỏ > . Hoa sẽ vì đó mà đẹp hơn . Thiên nhiên sẽ vì đó mà tinh khiết hơn . Những giọt sương , những giọt nước mắt sẽ mang hình ảnh cả vũ trụ long lanh trong rạng rỡ nắng mai mỗi khi đêm qua , ngày tới .
Vậy thì , hãy chú ý tín hiệu cấp cứu tình yêu thương , bạn nhé !
Phú Bình - Lê Huy
---------------------------------------------------------------
Đây là bài viết của HHT số 618 ( 3/10/05 tức là hôm nay ) tương lên ngay trang 3 >"<
Các bác HHT vui tính đến thế là cùng >"<

Chỉnh sửa lần cuối:
Vũ Minh Hiển đã viết:
Đúng là tao ko ngờ có thằng nào âm ấm đến thế. Chả hiểu nó đã bao h đến Ams mà nhìn thấy DSBA chưa nữa. Bịa đặt ko thể tin được , mà sao báo lại cho đăng khi mà chưa biết rõ cụ thể nhỉ . Bó tay
Anh ơi,đăng lên để kiếm tí nhuận bút đó mà,hay là nó có thù gì với Ams ko bít,chắc là thi vô ko đõ cú đây mà;;) .Mà có ai đọc bài báo sáng nay chưa??? Lên tiếng bảo vệ cho nhuẽng giọt nc mắt,câu này nghe xúc động quá cơ:-s ,rõ là nc mắt cá xấu còn gì8-} .Cái bon HHT này ngày càng lá cải 1 cách ko sao chấp nhận đc,hết bài để viết roài hay sao mà lại đụng vào trường Ams ko bít nữa.thật lad ko sao chấp nhận đc[-x [-x

mọi người ơi giờ đấu tranh với HHT , là 1 việc khó ,nhưng ko phải là ko làm được , mình cây ngay không sợ chết đứng , theo anh việc bây h lên làm là mở rộng cái topic này ra nhiều các forum khác db cac forum lớn nhu TTVN ... để được sự ủng hộ hơn của nhiều người , từ nhiều nơi ...

Quan trọng là cần có chứng cứ chắc chắn rằng DSBA chỉ là trò đùa ... có sử dụng với các bạn nữ ko ??? , bao nhiêu lần ??? , nếu ít thì lấy ý kiến của các bạn nữ đó về cảm giác . Tất cả các thông tin cần phải xác thực , lời văn lịch sự , có văn hóa.

Khi các bằng chứng đã có đủ trong tay , ta tiếp tục vạch ra những điểm vô lý , những cái chúng ta cho là sai ở 2 bài báo HHT , phân tích rõ tại sao chúng ta nghĩ rằng nó sai

Tiếp đến , liên hệ với thầy Tuấn hay 1 thầy nào đó là phụ trách Đoàn Trường , đánh công văn lên Trung Ương Đoàn . đây là đơn vị chủ quản của báo HHT , và đòi hỏi phải có 1 vụ họp báo.

Lúc đó sử dụng những bằng chứng đã thu thập được , và đòi hỏi HHT phải giải trình về các điểm vô lý trong 2 bài báo. Nếu nó ko giải trình được , bằng chứng của nó ko thuyết phục thì ta có quyền đòi nó xin lỗi 1 cách công khai.

Đây là cách tốt nhất để phản hồi lại HHT, tất cả AMSer phải tuyệt đối bình tĩnh , đoàn kết .
(theo sự chỉ giáo của 1 amser đang làm ở tòa soạn báo Tiền Phong)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên