DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường Ams?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
copy từ bên kia sang cho mọi người đỡ mệt
Viết rất văn hoa, rất hay, bạn này chắc học văn giỏi lắm.
Nhưng bạn có bít là vì 1 cái giọt nước mắt của bạn bạn mà ggaay ra biết bao bức xúc và hiểu lầm. Gây ra sự bức xúc và bất bình cho bao nhiêu người ko?
Bạn có biết là chỉ vì ko dám lên tiếng tự bảo vệ mình mà bây giờ gây nên biết bao nhiêu chuyện rắc rối ko?
Vậy bạn nói HHT đứng về phía 1 giọt nước mắt phải ko? Vậy bạn đã đọc kĩ bài báo kia chưa ? Nó ko nói tới 1 nạn nhân nào mà nói chụp cho cả trường Ams 1 cái tội to đùng. 1 thứ mà bọn tôi tin chắc là nó ko có thật.
Tôi tin chắc người bạn của bạn bị DSBA là do những người bạn thân của người đó làm đúng ko? Vậy cái đấy được gọi là bắt nạt học dường ah? Hay nó là gây ngứa mắt các đàn anh đàn chị trong truờng?
Hay là đấy chỉ là 1 cái cớ để ăn vạ mà như tôi đang thấy đây? Vì 1 cái rất nhỏ , 1 cá nhân mà chụp mũ cho cả 1 tập thể , mà chính bạn của bạn cũng ở trong đó , hay bạn của bạn coi những ngưới cho mình đi DSBA là đàn anh đàn chị, là đầu gấu ? Nếu bạn của bạn nghĩ thế thì tôi ko còn gì để nói nữa ?

Các em khởi nghĩa tự phát như thế bị đàn áp là phải rồi :-<

Về các chứng cớ của HHT, chị nghĩ là họ có cái gì mình cũng có cái đó. Họ ko thể đến trường mình quay lén lút được, phim họ có chính là phim chúng mình đã quay. Bây giờ cần xem lại tất cả những đoạn phim đó xem có những ai tham gia, lấy ý kiến của các bạn ấy và nếu cần thì mời làm nhân chứng luôn.

Về việc khiếu nại báo HHT, chúng ta cần phải làm nghiêm túc theo đúng thủ tục. Thứ nhất là gửi thư khiếu nại cùng các bằng chứng đến tổng biên tập báo HHT. Thứ hai là mời thầy Điện hoặc thầy Tuấn là đại diện hợp pháp của nhà trường và cử ra đại diện chính thức của học sinh trường Ams, có thể là các thành viên của những lớp báo đề cập đến. Thứ 3 là triệu tập cuộc họp chính thức giữa 2 bên. Mình đưa ra các bằng chứng và yêu cầu của mình, họ muốn phản đối phải công khai bằng chứng của họ. Có các thầy ở đấy thách đứa nào dám nói đến cái "tư cách xem các bằng chứng của HHT" Dù có tệ nạn thật thì chẳng lẽ các thầy không bảo vệ được những nạn nhân và nhân chứng?

Nếu HHt vẫn cho rằng bằng chứng của họ đủ thuyết phục để chứng mình rằng ở trường Ams có tệ nạn và ở mức độ nghiêm trọng như báo đã nói, thì chúng ta có thể nhờ đến bên thứ 3 thẩm định lại những chứng cở trên. Nói thẳng là kiện ra toà.

Ở trường mình ko có tệ nạn thì HHT điều tra 100 năm nữa cũng ko ra đâu. Mặt khác, cho dù đã có đứa bị bắt nạt, có đứa sợ hãi hay gì gì đấy, thì nó cũng ko đến mức nghiêm trọng và trở thành "hiện tượng" như báo đã nói. Việc này là vấn đề nội bộ của nhà trường, có thể giải quyết như thường lệ là cảnh cáo các em nghịch ngợm. Nếu báo có lương tâm thì lẽ ra phải xem xét tình hình thực tế rồi thông báo cho nhà trường, chứ cái trò "đứng về một giọt nước mắt đơn độc" để lu loa lên là cả trường người ta tệ nạn thì đúng là chuyện bé xé ra to, đốt nhà để diệt chuột.

Nhắc lại lần nữa là sắp đến ngày kỷ niệm thành lập trường, việc này phải làm cho sạch sẽ mới được.
HHT biết điều thì nên tuân thủ đúng luật báo chí, đăng bài phản hồi chính thức của nhà trường và lời xin lỗi của báo. Bây giờ càng cố bao biện thì đến lúc phải xin lỗi càng nhục nhã thôi.

Vũ Minh Hiển đã viết:
TÍN HIỆU CẤP CỨU - LÒNG YÊU THƯƠNG
Khi bạn mới sinh ra , bé xiu xiu , mẹ hằng đêm thức dậy cả chục lần vì bạn , mẹ lúc nào cũng thiếu ngủ , chỗ ướt mẹ nằm , chỗ ráo dành cho bạn . Bố bế bạn đi vòng quanh nhà cho đến khi bạn ngủ say lúc 3h sáng ...Bố mẹ xót xa từng giọt nước mắt của bạn ngay khi nó chưa kịp rơi ra ! Bạn lớn lên nhờ được yêu thương . Và giọt nước mắt la tín hiệu cấp cứu cho lòng yêu thương ấy .
Lớn thêm chút nữa , bạn thấy thương con mèo con mới mua về kêu ngoe ngoe suốt đêm vì nhớ mẹ , bạn ôm nó vào lòng , mang nó vào chăn ấm , dỗ cho nó ngủ . Bạn thảng thốt lo âu khi chú ong vàng cô độc làm tổ trên cửa sổ sau 1 chiều mưa ko về nữa , điều gì đã xảy ra cho người bạn nhỏ ấy ? Và giọt nước trên mi mắt bạn chính là tín hiệu cho lòng yêu thương .
Lớn thêm 1 chút nữa , bạn mua 2 cái áo mưa , 1 cái cho bạn m 1 cái cho chú bé đánh giầy trú mưa cùng . Bạn lội bộ dưới trời mưa rét , tới hàng xôi của 1 phụ nữ bị tàn tật để mua giúp 1 gói xôi nhỏ , dù bạn đã đói thèm ...
Bởi vì bạn được lớn lên vì được yêu thương và để rồi lớn lên ko vô cảm ...
Rồi trường bạn có 1 trò dzui mới -DSBA ! Down stairs by ass (xuống cầu thang bằng mông ) . Lôi chân 1 đứa bạn , rồi kéo nó xuống cầu thang , nó phải xuống cầu thang bằng mông của mình . Đau , xây xước , khó chịu . Nhưng chắc chắn là rất dzui , vì có nhiều tiếng hò reo , có cớ để vỗ tay , át đi tiếng phản đối yếu ớt của nạm nhân .
Bạn vô tư nói rằng <đó chỉ là để đùa dzui > . Bạn khẳng định bạn có thể làm survey<điều tra> để tìm ra hàng chục nạn nhân lẫn thủ phạm , thậm chí có đứa vừa là nạ, nhân vừa là thủ phạm cùng khẳng định đó chỉ là để đùa dzui . Bạn có thể có 1 danh sách rất dài . Còn chúng tôi chỉ có 1 giọt nước mắt rơi thầm trong đêm của 1 người bạn duy nhất , người mà sau khi trở thành nạn nhân đã ko muốn đến trường .
Nhưng chỉ vì 1 giọt nước mắt ấy thôi chúng tôi sẵn sàng viết 1 bài báo , thậm chí nhiều bài báo để lên tiếng chấm dứt DSBA . HHT đúng về phía nước mắt , dù chỉ là 1 giọt . Có những tín hiệu cấp cứu nhỏ nhoi mà có thể vì vô tâm mà bạn chưa kịp nhìn thấy ! Và 1 lúc nào đó có thể là giọt nước mắt của chính bạn .
1 nhà văn tuyệt vời nào đó đã nói , < nước mắt như những giọt sương , những giọt ngọc mà đêm buồn đã đánh rơi trên lá cỏ > . Hoa sẽ vì đó mà đẹp hơn . Thiên nhiên sẽ vì đó mà tinh khiết hơn . Những giọt sương , những giọt nước mắt sẽ mang hình ảnh cả vũ trụ long lanh trong rạng rỡ nắng mai mỗi khi đêm qua , ngày tới .
Vậy thì , hãy chú ý tín hiệu cấp cứu tình yêu thương , bạn nhé !
đọc qua thì thấy văn vẻ đấy B-)
mịa, đã phản đối thì đứng cách hẳn ra với bọn DSBA đi B-) " được " đi roài lại còn lìu tà lìu tìu B-)

Phạm Mai Ly đã viết:
Nếu mà xảy ra chuyện cưỡng ép, thì em muốn chửi những thằng đấy là những thằng hèn. Bình thường, nếu ko thích và ko đồng ý DSBA thì nên nói thẳng, hoặc nếu hiền lành quá thì ngồi quách vào 1 góc, chơi với những đứa khác. Có phải là cả lớp kéo nhau ra hành lang với cầu thang đâu ( ko biết mấy lớp buổi chiều ntn, chứ các lớp 11 học sáng là như thế ) . Mà hội DSBA nếu thấy 1 đứa như thế, thứ nhất là ko thèm kéo đi làm gì cả, mất vui. Mà thứ 2 là nếu đứa đấy bày tỏ ko thích từ đầu, thì anh em DSBA cũng ko cưỡng ép bao giờ cả. Nói là lúc bị kéo ra thì hò hét, chống cự 1 tí (công bằng mà nói thì tự nhiên ko thằng nào thích xộc xệch, bẩn áo quần, với ê mông cả) chứ cũng ko thể gọi là cưỡng ép đc.
CÒn nếu mà nói là bị cưỡng ép, bắt buộc để đem đi kể khắp nơi như thế, chỉ có những thằng ngu, hèn, chim lợn, ***... mà lúc đầu chắc chắn nhảy vào góp vui. Nếu chúng nó ko tham gia hưởng ứng, hò hét cổ vũ thì ai biết nó ghét/ sợ/ phản đối trò này. (Nếu nói đến lúc bị quây rồi mới bảo ko thích thì xin lỗi các bố, thằng nào chả thế! )
Bài này đã viết rồi, nhưng thấy bài mới paste, chứ type lại tương tự thì dở lắm

ảnh hưởng danh dự ams, nếu ai đó không muốn chơi thì chắc chắn chả ai ép đâu, mà từ một cá nhân suy ra cho cả trường và đặc biệt là ba lớp a2,h2,ly2 bọn này chỉ được cái cãi cùn thôi, bọn nó ra bài này trước chắc để chặn hỏng bài đính chính của mình ý mà

(*$&(#*&(%&#(%*& bọn nó định đăng cái bài đấy ở trang 3 à:)) cái giọt nước mắt đấy ko biết có thật hay ko mà danh dự của cả một tập thể thì đã bị sỉ nhục rồi:)) nên nhớ dù nhà văn nói láo nhà báo nói phét thì cái sai lớn nhất của nghề báo là đăng những tin sai sự thật, nếu đã lỡ sai rồi thì phải chấp nhận mà sửa đi, chối quanh chối co dùng ba tấc lưỡi để hù dọa trẻ con, lấp liếm sự thật thế à, sống phải để phúc để đức cho con cháu với chứ, cầm cái bút viết bài cho cả nước đọc thì cũng phải có tí gì ở trong đầu chứ.

Việc này có lẽ các em phải nhờ đến các thầy cô giáo đi thôi:) bọn nó làm thế này là quá sức tưởng tượng rồi:)) đọc cái bài ở trên là hiểu HHT sắp đến ngày tàn lụi tới mức nào rồi;):)>-

Nghe thế nào ấy, đọc thấy chuối chuối, hic, làm gì mà khóc lóc, chắc bị bệnh gì đó, em mà bị ngược đãi là em lên méc thầy cô, chứ việc quái gì phải tốn nước mắt, nước mắt bảo vệ cho đôi mắt em, thì việc gì phải tự làm tổn hại cho mắt mình chứ.
Lại còn tín hiệu cấp cứu yêu thương, bệnh quá, việc DSBA có liên quan gì tới việc bạn sinh ra, lớn lên như thế nào ko??? Khi bạn khóc chào đời, khi bạn khóc vì thương các con thú, hay khi bạn giúp đỡ ng khác, thì bạn phải hiểu là nước mắt chỉ dành cho yêu thương và chỉ 2 chữ ấy thôi, chứ ko phải là giọt nước mắt yếu đuối, ko phải thái độ như bạn đã làm, bạn đấu tranh bằng cách viết bài, tôi đứng từ vị trí bạn, tôi không thấy bạn sai, nhưng từ chỗ tôi, tôi thấy bạn là đồ ngu, mồm bạn có, bạn gặp những đứa tổn thương bạn và đấu tranh với nó. Tại sao khi bạn bị DSBA bạn ko phản ứng ngay, mà phải đợi lâu rất là lâu bạn mới cất tiếng nói. Điều duy nhất tôi có thể làm là coi bạn là thằng hèn, và tôi coi những điều bạn biết là thứ tạp nham ko đáng quan tâm tới, nếu để tôi gặp bạn thì liệu hồn, đấm vào mặt là còn nhẹ đấy.
Nếu em gặp thằng đó em sẽ nói như thế ;)

cái này chắc giao cho chị Nhung thú

đủ bình tĩnh và kiên trì, tường thuật lại hoàn toàn lên BGH

mặt khác, muốn kiện thì đúng là đầu tiên phải thông qua BGH, tuy nhiên là theo em thì trường mình cũng k muốn phải mệt người theo đuổi một vụ kiện, vì vậy nên có ai đó có khả năng, đứng ra đại diện và kiện

mk, đùa chứ, hht bê tha thối nát =;

tác giả là lê huy feat thèng nào đóa dek nhớ tên :))
đập cheat nóa đê pà con ơi :))
mất dạy vừa vừa thoai chứ :))
điêu thì cũng phải biết đường mà điêu cho nóa nghệ thuật :))
điêu kiểu nài có ngày phải vào bệnh viện :))

mà thiết nghĩ mong muốn mọi người nói cái có thể khả thi đi

chứ cứ đập chết này nọ thì mừng lắm, chỉ đến thế thôi =;

nói với BGH chưa phải là để kiện cáo mà để yêu cầu HHT phải có bài phản hồi thích đáng thôi

Tức ko chịu nổi, sau vụ này chắc lên đốt tòa soạn :)

Sao có thể làm ăn thế đc nhỉ, mà mấy bà mấy ông trong BBT điên hết hay sao mà cho đăng cái đó - nghe chuối cả nải.

Anti - HHT

HIx, trong khi cả trường ta đang ào ào tiến đến cột mốc 20 năm, thì đùng một cái, tòi ra cái vụ DSBA này [-x... rồi cả cái bài demo mà em nào tốt bụng post lên trước nữa chứ [-x...
Còn chúng tôi chỉ có 1 giọt nước mắt rơi thầm trong đêm của 1 người bạn duy nhất , người mà sau khi trở thành nạn nhân đã ko muốn đến trường .
Vâng, chỉ một nạn nhân duy nhất, vậy mà HHT có thể viết theo cách kết tội một ngôi trường, kết tội những lớp những khối học sinh như thế... Và tồi tệ hơn là ngôn ngữ trong những bài viết đó... Đọc như thể chúng ta đang nhìn thấy một ngôi ...trường làng của 5-6 năm về trước vậy :)... Với những ngôn từ như dành cho giới xã hội đen học sinh vậy...Và liệu HHT có thể chắc chắn rằng... Những lời nói -của-một-nạn-nhân-duy-nhất ko phải là bịa đặt...:)
Rồi trường bạn có 1 trò dzui mới -DSBA ! Down stairs by ass (xuống cầu thang bằng mông ) . Lôi chân 1 đứa bạn , rồi kéo nó xuống cầu thang , nó phải xuống cầu thang bằng mông của mình . Đau , xây xước , khó chịu . Nhưng chắc chắn là rất dzui , vì có nhiều tiếng hò reo , có cớ để vỗ tay , át đi tiếng phản đối yếu ớt của nạm nhân .
Đau, xây xước nhưng có khó chịu... Có phải toàn những tiếng hò reo, vỗ tay át đi tiếng phản đối yếu ớt của nạn nhân... Tôi đang thầm hỏi.. Tiếng phản đối yếu ớt đó là gì... Khi mà tất cả các nạn nhân đều tự nguyện. Tôi đã từng tham gia những trò chơi tương tự... Và tôi biết, chỉ cần nạn nhân thấy khó chịu, là lập tức dừng lại... Không bao h là một trò đùa quá xa... Đơn giản, vì chúng tôi là amsser, và ko ngu ngốc đến mức không biết đâu là điểm dừng :)
Bạn vô tư nói rằng <đó chỉ là để đùa dzui >
Chúng tôi không vô tư nói rằng đó chỉ là để đùa dzui, chúng tôi khẳng định :)
Nhưng chỉ vì 1 giọt nước mắt ấy thôi chúng tôi sẵn sàng viết 1 bài báo , thậm chí nhiều bài báo để lên tiếng chấm dứt DSBA
HHT có thể viết một bài báo vì một giọt nước mắt... Tốt quá, nhưng HHT có thể viết một bài báo với tư cách thật công tâm, thật chính xác và không có những điều sai sự thật như bài viết vừa rồi không ??? :)
HHT đúng về phía nước mắt , dù chỉ là 1 giọt . Có những tín hiệu cấp cứu nhỏ nhoi mà có thể vì vô tâm mà bạn chưa kịp nhìn thấy ! Và 1 lúc nào đó có thể là giọt nước mắt của chính bạn .
Vậy HHT có thể đứng về sự căm phẫn của cả một ngôi trường. Đứng về phía những giọt nứơc mắt của những người iu ams. Em họ tôi.. Say mê vào AMs từ lâu lắm rồi, nhưng chỉ một bài báo... Bố mẹ nó đã thay đổi thái độ... Cẩu thả trong nghề báo có thể để hại hơn chỉ là uy tín. Đó là giọt nước mắt vủa tình yêu... với một ngôi trường, tình yêu với phong cách ams. HHT có biết, phần lớn Học sinh ams vào ko phải chỉ là để học ở một ngôi trường tốt, mà chỉ bởi họ yêu ams, yêu phong cách đặc trưng rất ams mà thôi. :)
Có những tín hiệu cấp cứu nhỏ nhoi mà có thể vì vô tâm mà bạn chưa kịp nhìn thấy ! Và 1 lúc nào đó có thể là giọt nước mắt của chính bạn .
Tín hiệu cấp cứu nhỏ nhoi ư, không thể nhìn thấy ư??? Vậy HHT Có thể nhìn thấy tín hiệu cấp cứu đến từ vài chục ngàn học sinh ams suốt 20 khóa học qua ??? Vì sao ư... Vì điều này tổn hại không chỉ một người, mà là uy tín, là danh dự của cả một ngôi trường, của cả một nét đặc trưng rất ams.... Mà buồn hơn, nó không phải lỗi của ams, mà của một sự bịa đặt, đến phi lý nào đó... Nhất định, ams sẽ không thể để yên... bởi vì ams là ams, là đoàn kết với sức mạnh vô bờ bến :)

Chỉnh sửa lần cuối:
đề nghị cộng điểm cho anh Bình :)
mẹ cha cái bọn HHT /:)
thía mà hồi trước mình cứ tin nóa sái cả cổ :(

ÔI em mất lòng tin từ hồi chúng nó đăng cái bài về Harry yêu dấu của em cơ.

*** nó chứ, đọc ko kĩ đã viết lung tung, làm em ăn cơm mất cả ngon, bình thg ăn 4 bát, tự nhiên xơi đc có 3 bát rưỡi - to tát lắm đó:D

nói chung DSBA chẳng có gì là xấu cả,nhờ nó mà anh em các khóa chơi đoàn kết vui vẻ hơn đấy <--- nhận định của tất cả anh em DSBA gia nhập hội sau khi chơi trò này :))

mà DSBA toàn người quen mới chơi chứ có phải học sinh mới vào là quất luôn cho cẩn thận đâu

những thằng DSBA thì toàn là những gương mặt hay ho nhất tinh nghịch nhất của ams,điều này thì khỏi cãi,tất nhiên,truờng ams nói riêng và trái đất nói chung cũng có nhiều siêu nhân lắm,nhưng làm sao so với đại siêu nhân giang loa của hành tinh HHT xa xôi :)) có lẽ chặng đuờng từ đại bản doanh của thằng siêu nhân này toàn đi bằng DSBA thế nên nó mới biết đi DSBA kiểu xoắn và kiểu quẩy chắc chỉ siêu nhân cỡ nó mới làm đựoc :)) đến trái đất và chọn ngay truờng ams để bốc phét

có thể về DSBA,nỗi khổ của chàng siêu nhân này là vô cùng thế nên nói mới hay đến vậy

Yeah, Giang Loa rất bệnh mà, Giang trong Giang Mai, Loa trong cái Loa, cái này khỏi bàn luôn :D:D

DSBA là trò em sẵn sàng tham gia, cảm giác y hệt ngồi sau xe đạp của 1 con toàn cho mình xơi ổ gà chứ gì ;)

bây giờ đến chiến dịch B, nhờ thấy cô giáo đặc biệt là thấy tuấn ,hay ai đó đại diện cho trường đi không thể để thế này đươc

đấy là bốp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên