DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường Ams?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
HHT ngang bướng quá, nếu biết xin lỗi 1 câu từ đầu và thừa nhận sai lầm thì đâu đến nỗi thế. Càng đuối lí càng làm liều.

Chán, danh dự của Ams :-s Cáu thật, nếu bọn nó o nhận lỗi thì làm to lên đi, các thầy cô phải tham dự chứ cứ để hs làm rồi cái bọn có lớn mà o có khôn HHT chửi hs Ams là trẻ con à.

Hichic, đây mới chỉ là ta chưa thấy tận mắt bài báo đấy thôi :|, mai mà thấy bài báo như thế này chắc xé báo luôn quá :|

Có mua báo đâu mà xé :D

Ôi mai ko biết đi mượn báo ở đâu đây ;)

Nhưng mà đọc bài đó mà giữ bình tĩnh ko văng mấy câu ... ra thì cũng tài thật. :D

Yêu cầu Giang Loa viết bài:)

chúc mừng HOA HỌC TRÒ

mà giờ mới thấy cái sign của bạn My

đi đổi sign thôi

vừa đọc kĩ lại cái bài báo, thằng Hoàng SG giúp anh em lắm

hik, khi nào có dịp đi qua toàn soạn dễ cũng phải làm một bãi cho sướng =;

hik hik

Ối bãi gì??? Sáng dắt con cún yêu qua HHT :x đảm bảo cu cậu đánh dấu đc ngay :D

Tớ đang ngồi vẽ chữ anti - HHT vào mẹt thằng Daniel trong ava nhưng mà ko muốn đụng đến dung nham của chàng :x

HHT, chán chẳng muốn nói nữa.
Mọi người cho hỏi 1 câu, thế bây giờ trường mình làm gì tiếp đây. Ngồi nghỉ à? Em vừa sang CVA làm vài bài. Lập xong cái topic thứ 3 quay lại thì cái thứ 2 bị lock vì trùng nội dung. Xấu hổ quá :(

Phạm Mai Ly đã viết:
HHT, chán chẳng muốn nói nữa.
Mọi người cho hỏi 1 câu, thế bây giờ trường mình làm gì tiếp đây. Ngồi nghỉ à? Em vừa sang CVA làm vài bài. Lập xong cái topic thứ 3 quay lại thì cái thứ 2 bị lock vì trùng nội dung. Xấu hổ quá :(
Tao lập topic bên Việt Đức rồi, tạm ổn, các bạn cũng ủng hộ mình, thông tin thì tao liên tục cập nhật :)>-
Tiếp theo mở rộng địa bàn sang trường nào??? Qué, thử Phan Đình Phùng với Phạm Hồng Thái xem sao ;)

copy từ thảo luận nghiêm túc

Theo "Đắc Nhân Tâm" , con người ta sống không phải chỉ để tồn tại , không phải chỉ để làm tròn bổn phận duy trì nòi giống , mà con người ta , 1 sinh vật vĩ đại nhất trong tự nhiên , 1 sinh vật có trí tuệ đánh bại mọi vũ khí , người ta sống trên đời là để được người khác tôn trọng , sống vì danh tiếng để đời .... và bất kì 1 ai trong chúng ta đều có 1 cái khát khao làm sao để được người khác tôn trọng .

Tại sao những chiến binh Samurai lại thà tự tử chứ không chịu để làm nhục , vì đối với họ lòng tự trọng là tất cả. Tại sao những có những chiến sĩ ra ngoài chiến trường và chấp nhận hi sinh anh dũng , vì cái chết đối với họ chỉ nhẹ tựa lông hồng mà tên tuổi họ sẽ mãi mãi được khắc ghi trong lòng những thế hệ về sau .Tại sao có những nhà bác học lấy chính thân mình để thí nghiệm mà họ biết rõ hơn ai hết tác hại của thí nghiệm đó. Tại sao có những thanh niên đêm đêm đua xe trên đường phố mặc dù chắc chắn họ đủ thông minh để biết rằng 1 sai lầm có thể mang đến cái chết .Tại sao 1 loại thuốc có tên Heroine (xuất phát từ từ HERO có nghĩa là người anh hùng) lại trở nên bán chạy nhất và đắt nhất trong những năm 60 chỉ vì khi dùng thuốc , họ cảm thấy mình như 1 người anh hùng. Họ làm vậy là vì trong mắt những người đang đứng xem , họ là số 1 , họ được kính nể , và chỉ như vậy họ mới được coi trọng , còn ko thì họ chẳng là gì hết dù trong tay họ có cả xấp tiền đi nữa . Mặc dù cách này là tiêu cực hay cách khác là tích cực nhưng điều đó chỉ chứng tỏ 1 điều , con người ta ai cũng có 1 khao khát được người khác tôn trọng mình và họ sẽ không bao giờ ngừng cố gắng để có được điều ấy . Nhà thơ Xuân Diệu còn nói
Thà 1 phút huy hoàng rồi chợt tối
Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm

"Đắc Nhân Tâm" gọi đó là "Thị dục huyền ngã" , 1 cái thị dục được con người đặt lên trên tất cả những ham muốn tầm thường khác. Còn người ta không sợ chết mà chỉ sợ chết ở trong lòng những người xung quanh

Như HHT nói , chúng ta lớn lên từ tình yêu thương của gia đình và bè bạn , đó cũng là 1 cách mà bạn bè coi trọng ở ta , 1 cách để ta nghĩ rằng ta là người quan trọng . 1 trò chơi mà khi tham gia , chúng ta được vui vẻ , được bạn bè cổ vũ , và còn phần nào thán phục thì theo lẽ tự nhiên nó sẽ tiếp tục tồn tại chỉ trừ khi không ai còn thán phục , không còn ai để ý tới nó nữa. Thử hỏi HHT đã chơi 1 cái gì mà không có ai xem chưa , HHT chơi 1 mình , cười vui 1 mình (???) thì chắc chắn là HHT đang bị điên hoặc HHT chỉ là 1 con thú sống hoang , hành động như 1 bản năng được lập trình sẵn. (tình huống giả định)

Tôi dám chắc chắn 1 điều là học sinh trường ams ko chơi trò này (DSBA) với ai không thích nó như 1 cách để tra tấn (từ mà HHT đã thở ra ở số ra ngày 26/9). Ở tuổi học sinh , bao giờ chẳng có những hành động bột phát , hứng lên là nghĩ ra khối trò mặc dù trò đó có thể là nghịch dại để làm le với bạn nào đó ... mà chính cái "alô" của HHT vẫn nói oang oang nhất quỉ nhì ma thứ ba học trò mà ??? hay đây chỉ là thông điệp sáo rỗng mà HHT vin vào để kiếm tiền, 1 trò chơi mà bị đưa lên mặt báo như một tội ác ... Phải chăng HHT đang muốn bôi nhọ danh dự của trường AMS , 1 đơn vị anh hùng được nhà nước phong tặng , 1 ngôi trường với số lượng học sinh phải nói là đoàn kết nhất cả nước , 1 forum diễn đàn hoạt động thường xuyên với số thành viên lên đến hàng ngàn (hay hàng vạn nhỉ) ... để tự lăng xê mình , để tự vỗ ngực ta đây "phát hiện ra châu mỹ" ... cái "châu mỹ" tự bịa đặt ra để lung lạc dư luận. Cựu học sinh ams còn thường xuyên quay trở về trường , tài trợ , cấp học bổng hay ít nhất cũng là để truyền đạt kinh nghiệm sống cho các khóa sau , còn HHT với số lượng cộng tác viên Amser đông đảo thì lại quay lại phản bác chính nơi mà mình đã từng lớn lên từ đấy ... hành động này khác nào ca sĩ Bằng Kiều sang Hải ngoại , cầm cờ 3 sọc ???

Danh dự của trường AMS là thực chất , là đẳng cấp , là mãi mãi nên nó sẽ không vì nước bọt của 1 số kẻ hôi thối mà làm lu mờ được. Những thành phần cá biệt sẽ bị đào thải ra khỏi 1 tập thể đoàn kết. Những kẻ đang chĩa mũi giáo về phía nơi mà mình sinh ra rồi 1 ngày nào đó cũng sẽ bị chính những người mình nuôi dưỡng phản bác lại ... đó là quy luật rồi. Còn xét về pháp luật , tuyên truyền làm mất danh dự của người khác là tội ác . Con người ta sống vì danh dự , chết để tiếng thơm cho đời , ko thể chịu nổi sự oan khuất mà phải lên tiếng . HHT đã và đang tuyên chiến với AMS với luận điệu thô thiển : đứng về phía nước mắt (???)... những giọt nước mắt tưởng tượng, những bài phỏng vấn điêu toa, uốn nắm lời nói của thầy Hiệu trưởng, khua môi múa mép hòng để lòe bịp thiên hạ , cả vú lấp miệng em .

Nhưng suy cho cùng , đây cũng là 1 cách để HHT đánh bóng tiếng tăm của chính mình , cũng như những con nghiện , những kẻ đua xe trên đường phố , họ chẳng còn cách nào để được người khác chú ý ngoài cái cách tiêu cực này ... đó là khát khao sống của HHT , là cách để HHT tồn tại ... nhục nhã thay

Thế nhưng nước Việt Nam ta là 1 nước dân chủ , sống và làm việc theo pháp luật , và pháp luật sẽ không buông tha cho sự dối trá . Mà có luồn lách , có uốn 3 tấc lưỡi dẻo đến đâu thì HHT vẫn phải chịu sự đả đảo của dư luận , của những người biết rõ sự thật , và những người hiểu rõ lẽ phải

AMS sẽ còn đi theo vụ này cho đến khi hai năm rõ mười thì thôi.

link đó die rồi, vào ko đc ;)

Tìm link khác đi, tính vào google, nhưng chẳng đc gì nhiều, toàn linh tinh.

Trang nè đẹp hơn trường mình, công nhận thế.

Tớ sẽ lập 1 topic thôi;)

Vũ Minh Hiển đã viết:
TÍN HIỆU CẤP CỨU - LÒNG YÊU THƯƠNG
Khi bạn mới sinh ra , bé xiu xiu , mẹ hằng đêm thức dậy cả chục lần vì bạn , mẹ lúc nào cũng thiếu ngủ , chỗ ướt mẹ nằm , chỗ ráo dành cho bạn . Bố bế bạn đi vòng quanh nhà cho đến khi bạn ngủ say lúc 3h sáng ...Bố mẹ xót xa từng giọt nước mắt của bạn ngay khi nó chưa kịp rơi ra ! Bạn lớn lên nhờ được yêu thương . Và giọt nước mắt la tín hiệu cấp cứu cho lòng yêu thương ấy .
Lớn thêm chút nữa , bạn thấy thương con mèo con mới mua về kêu ngoe ngoe suốt đêm vì nhớ mẹ , bạn ôm nó vào lòng , mang nó vào chăn ấm , dỗ cho nó ngủ . Bạn thảng thốt lo âu khi chú ong vàng cô độc làm tổ trên cửa sổ sau 1 chiều mưa ko về nữa , điều gì đã xảy ra cho người bạn nhỏ ấy ? Và giọt nước trên mi mắt bạn chính là tín hiệu cho lòng yêu thương .
Lớn thêm 1 chút nữa , bạn mua 2 cái áo mưa , 1 cái cho bạn m 1 cái cho chú bé đánh giầy trú mưa cùng . Bạn lội bộ dưới trời mưa rét , tới hàng xôi của 1 phụ nữ bị tàn tật để mua giúp 1 gói xôi nhỏ , dù bạn đã đói thèm ...
Bởi vì bạn được lớn lên vì được yêu thương và để rồi lớn lên ko vô cảm ...
Rồi trường bạn có 1 trò dzui mới -DSBA ! Down stairs by ass (xuống cầu thang bằng mông ) . Lôi chân 1 đứa bạn , rồi kéo nó xuống cầu thang , nó phải xuống cầu thang bằng mông của mình . Đau , xây xước , khó chịu . Nhưng chắc chắn là rất dzui , vì có nhiều tiếng hò reo , có cớ để vỗ tay , át đi tiếng phản đối yếu ớt của nạm nhân .
Bạn vô tư nói rằng <đó chỉ là để đùa dzui > . Bạn khẳng định bạn có thể làm survey<điều tra> để tìm ra hàng chục nạn nhân lẫn thủ phạm , thậm chí có đứa vừa là nạ, nhân vừa là thủ phạm cùng khẳng định đó chỉ là để đùa dzui . Bạn có thể có 1 danh sách rất dài . Còn chúng tôi chỉ có 1 giọt nước mắt rơi thầm trong đêm của 1 người bạn duy nhất , người mà sau khi trở thành nạn nhân đã ko muốn đến trường .
Nhưng chỉ vì 1 giọt nước mắt ấy thôi chúng tôi sẵn sàng viết 1 bài báo , thậm chí nhiều bài báo để lên tiếng chấm dứt DSBA . HHT đúng về phía nước mắt , dù chỉ là 1 giọt . Có những tín hiệu cấp cứu nhỏ nhoi mà có thể vì vô tâm mà bạn chưa kịp nhìn thấy ! Và 1 lúc nào đó có thể là giọt nước mắt của chính bạn .
1 nhà văn tuyệt vời nào đó đã nói , < nước mắt như những giọt sương , những giọt ngọc mà đêm buồn đã đánh rơi trên lá cỏ > . Hoa sẽ vì đó mà đẹp hơn . Thiên nhiên sẽ vì đó mà tinh khiết hơn . Những giọt sương , những giọt nước mắt sẽ mang hình ảnh cả vũ trụ long lanh trong rạng rỡ nắng mai mỗi khi đêm qua , ngày tới .
Vậy thì , hãy chú ý tín hiệu cấp cứu tình yêu thương , bạn nhé !
X-( X-( x-( Cái củ gì thể này ?!? X-( X-( X-( Tởm quá :|

đếu hiểu bọn mày nghĩ gì lại để thằng Hải Yến đi kiện người ta , đến đấy chắc chỉ để uống nước trà thôi , chứ cậy mồm cũng chẳng được nửa chữ

vỗ tay phát nào ... khi nào bọn em lên tòa soạn cho anh đi với :)

mọi người ơi mở rộng lên TTVNOL với cả VN99 đê

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên