DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường Ams?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
... thôi anh Nhật tốt nghiệp rồi thì thôi ... các em tha cho anh ý .. :D ... chị nghĩ cái này 04-07 bị nêu tên thì các em 04-07 phải ngồi viết thôi .. không để những người không có liên quan trong việc này ngồi viết được ... :D:D ... người trong cuộc phải lên tiếng là đúng rồi ... :D .. phỏng? ..

( ... btw ... anh Nhật về Vn rồi đấy à .. :eek: .. :(( .. :(( sướng .. :(( .. :D ... Châu cho em gửi lời hỏi thăm "nồng nhiệt"8-} tới anh Nhật nhé ... :lol: ... dạo này tóc anh ý dài quá .. :D .. cẩn thận kẻo ái đấy .. :D:D:biggrin::p :lol: ..)

hôm trước vừa gặp anh MN ngoài cổng trường:D tóc dài thật:D
hôm nay thấy đã có khóa 04-07 đi xin chữ ký anh em rồi ạ:D
nhưng em hỏi: xin chữ ký xong chữ ký sẽ đi về đâu???đến HHT thì được cái gì ạ???
thế còn thầy Điện? đợi đến sáng thứ 2 sẽ bít liền thôi
oáp oáp, 4h sáng rồi.......

Chú Hoàng Hà bình tĩnh, anh thấy em Đoàn Lan Phương nói có cái đúng. Trò DSBA tuy là mình chơi thì thấy không sao nhưng người khác nhìn vào thì có thể coi đó là 1 trò chơi nguy hiểm. Với lại từ trước đến nay chơi không gặp sự cố gì nhưng vẫn có thể sẽ gặp sự cố nào đó. Bài báo đấy thực chất anh nghĩ mang tính chất là không nên khuyến khích học sinh tiếp tục chơi trò này. Như anh đã từng post 1 bài ở trên, nếu có bắt HHT sửa đổi thì anh nghĩ HHT sẽ đính chính có sự nhầm lẫn về số liệu,... hay đại loại thế thôi mặc dù rõ ràng là nó viết sai toét tòe loe ra, viết 1 số chi tiết phóng đại lên quá. Chứ chắc chắn sẽ không có 1 tờ báo nào tự nhận là mình bịa đặt đâu.
Việc này ảnh hưởng đến danh dự học sinh AMS, bản thân anh cũng từng học AMS và chơi trò này nên thấy rất bức xúc, tuy nhiên anh nghĩ các em nên nhìn nhận vấn đề 1 cách cẩn thẩn hơn, không nên có những hành động như là: phải kiện tờ báo này hay là rải truyền đơn cho chúng nó biết...

đùa mọc đâu ra cái chị lan phương này nhỉ, thứ nhất là cùng khối với nhau không biết bênh vực à, phá hoại danh dự trường mình cũng cười, bó tay, mấy ông bà hht đúng là hâm nặng chả hiểu tâm lý học sinh, đến ghét, bây giờ mà như ở bạn mỹ thì chắc mấy ông bà vỡ mồm rồi, có gì liên quan đến luật sư cứ gọi em, em quen biết nhiều lắm

xin lỗi dùng từ hơi nặng

nghe nói đến chị phương đến xấu hổ khi nào phải lên gặp mặt mũi mới được

Sao các cô chú cứ thấy bọn HHT là run như giẽ thế nhỉ. Phải giữ lập trường của mình chứ lị. Luật báo chí đã ghi rõ rành rành ra đấy là đưa thông tin sai lệch thì phải đăng ý kiến đính chính của nạn nhân và lời xin lỗi của tòa soạn trên số báo gần nhất. Nghĩa là mình được phép đính chính, việc nhà nó chỉ có đăng và xin lỗi thôi. Dĩ nhiên chúng mình ko chơi trò đục nước béo cò, không yêu cầu quá đáng quá, nhưng mọi người phải nhìn thấy chúng nó sai ở chỗ nào để mà bật lại, chứ nghe chúng nó nói cái gì mà 80% thông tin là đúng, rồi đứa này đứa kia nói buồn cười... đã te tái chạy về mếu máo rồi. Đây đang muốn chơi đàng hoàng mới ngồi viết đơn khiếu nại, xin chữ ký mọi người và yêu cầu xin lỗi, chứ nếu thích nặng tay nữa thì cũng chiều tất nhá.

Bây giờ nhắc lại cái sai của HHT cho các cháu còn đang phân vân giữa hai chiến tuyến này:
1. Đưa thông tin không được kiểm chứng - Điều này đã được chính biên tập viên HHT thừa nhận, đừng có nói là "anh/chị lên mạng đọc topic của các em thì thấy cũng đúng đấy chứ" Bố láo. Kiểm tra độ tin cậy phải làm từ trước khi đăng. Sai rồi thì nhận đi cho tiến bộ, thích cãi cùn mời lên gala cười.

2. Xuyên tạc sự việc. Những sự kiện và ý kiến đã đưa, cho dù có chính xác 100% đi nữa cũng không phản ánh đúng bản chất sự việc và ý kiến của đại đa số học sinh. Dựa vào những thông tin phiến diện như vậy để đánh giá toàn cục là vơ đũa cả nắm, chụp mũ, vu khống. Như vậy có khác gì mấy thằng phản động nước ngoài nhằm vào mấy vụ cướp giật mà bảo Việt Nam không có dân chủ, chính quyền bóc lột nhân dân, giặc cướp loạn lạc khắp nơi, nhà nhà lầm than đói rách v.v...

3. Xuyên tạc ý kiến của thầy Đỗ Lệnh Điện. Cụ đã bảo các con cụ nghịch dại, chúng nó lại dám nói là các con cụ chém giết nhau mà cụ bịt mắt bưng tai không thấy. Hóa ra nó chửi cụ vô trách nhiệm. Nó chửi cả làng nhà mình cúp đuôi rụt cổ để mặc con em mình bị hành hạ đấy các cô các chú ạ. Oánh bỏ bu nó đi chứ còn gì nữa. Bts cái lũ chó con chưa tiêm phòng cứ au áu sủa bậy cắn càn.

Re: DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường

Trần Bích Thủy đã viết:
.. btw ... các em/các bạn (nhất là các em/các bạn con trai :D:D) xem thế nào phải thể hiện được học sinh Amsers có văn hóa ... nói như chị XH là "có quát có chửi thì cũng phải quát chửi cho có văn hóa .. :lol:" .. không người ta bảo chúng mình vô học ... nói tục ầm ầm lên thế là không được .. phải nói làm sao mà người ta ngẫm và (lại theo chị XH chỉ dạy :D) "lời nói mình cháy âm ỉ" ... cho họ thấu ra được cái đúng cái sai thì thôi ... ;) .. họ bôi bác hạ thấp trường cũng dùng từ ngữ văn hoa mĩ miều như thế ... mình dân có học cũng phải đáp trả có học 1 tí chứ ... :D ... phỏng ạ? ..

Vừa post bài xong thì đọc được cái này :)) Mở ngoặc phát bài trên có dùng chất liệu văn học dân gian nhé :x

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Đến QLong cũng phải post bài bức xúc nhẩy :D
Các em à tẩy chay H2T khó lắm vì báo toàn đăng gái xinh ai chả muốn xem :D
Còn phóng sự thì vớ vẩn lá cải 1000% roài :))
Ta chắt lọc lấy cái đang xem thoai :))

...Thế thì đổi mie tên thành tạp chí gái đẹp đi cho lành. b-) Chính vì toàn gái đẹp mới thấy rẻ tiền.Đọc bài của mọi người nhiều rồi,thấy cái câu của chú Việt Long nghe quẩy quẩy nên anh lấy làm câu trích dẫn để bắt đầu bài viết của mình.Ko hiểu chú GL(đíu hiểu F hay M nữa,cứ gọi là chú cho nó thân mật) nghĩ gì nữa,muốn làm Pv thì phải luôn đặt tôn chỉ thông tin chính xác lên hàng đầu.Chú viết thế mà ko điều tra tường tận mọi chuyện,chỉ mới thấy hiện tượng mà ko thấy cái gốc gác của vấn đề,thế thì khác nào chỉ là một tên Pv quèn chuyên săn nhũng chuyện giật gân hòng làm tăng thị phần độc giả.Đọc bài chú nghe ngứa ba chấm lém. ;;)
Nếu chú GL mà có còn vào HAO,đọc được bài này của anh thì nên suy nghĩ về nhg hành động tiếp theo của mình.Bởi vì bài viết của chú ko chỉ động chạm đến DSBA( :)>- là 1 băng hội có thể coi là hoành tráng và nhiều đệ tử nhất AMS trog vòng nhiều năm nay.) mà cái quan trọng là ảnh hưởng đến tư cáchdanh dự của 1 trường PTTH danh tiếng và có truyền thống nhất ở HÀ Nội.Đọc mấy cái chữ in đậm của anh chắc chú hiểu là danh dự của chú chưa là cái gì so với mới cái chữ in đậm của anh đâu. /:) Chú chắc còn có tương lai,những chuyện bây giờ nếu sai lầm thì có thể sửa được,và tốt nhất là nên sửa nhanh chứ chú để anhmất bình tĩnh lên là hơi phiền đấy[-x :p
Lớn rồi biết nghĩ rồi,cái đầu là để nghĩ chứ ko phải chỉ để mọc tóc(hay nếu ko có tóc thì để đội mũ ;;) ) thôi đâu.Làm gì thì làm đừng làm gì làm ảnh hưởng đến người khác là được hiểu chưa kưng.Ko ng ta lại bảo là có lớn mà ko có khôn đấy.Thôi,thấy anh em chiến hữu nói cũng nhiều rồi,chưởi cũng nhiều rồi,bức xúc bất bình cũng nhiều rồi,anh chỉ nói thế thôi,để chú biết điều mà suy nghĩ.Người ta nói xa mà mình hiểu mới là khôn em ạ 0:)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nguyễn Đức Hòa đã viết:
...Thế thì đổi mie tên thành tạp chí gái đẹp đi cho lành. b-) Chính vì toàn gái đẹp mới thấy rẻ tiền.Đọc bài của mọi người nhiều rồi,thấy cái câu của chú Việt Long nghe quẩy quẩy nên anh lấy làm câu trích dẫn để bắt đầu bài viết của mình.Ko hiểu chú GL(đíu hiểu F hay M nữa,cứ gọi là chú cho nó thân mật) nghĩ gì nữa,muốn làm Pv thì phải luôn đặt tôn chỉ thông tin chính xác lên hàng đầu.Chú viết thế mà ko điều tra tường tận mọi chuyện,chỉ mới thấy hiện tượng mà ko thấy cái gốc gác của vấn đề,thế thì khác nào chỉ là một tên Pv quèn chuyên săn nhũng chuyện giật gân hòng làm tăng thị phần độc giả.Đọc bài chú nghe ngứa ba chấm lém. ;;)
Nếu chú GL mà có còn vào HAO,đọc được bài này của anh thì nên suy nghĩ về nhg hành động tiếp theo của mình.Bởi vì bài viết của chú ko chỉ động chạm đến DSBA( :)>- là 1 băng hội có thể coi là hoành tráng và nhiều đệ tử nhất AMS trog vòng nhiều năm nay.) mà cái quan trọng là ảnh hưởng đến tư cáchdanh dự của 1 trường PTTH danh tiếng và có truyền thống nhất ở HÀ Nội.Đọc mấy cái chữ in đậm của anh chắc chú hiểu là danh dự của chú chưa là cái gì so với mới cái chữ in đậm của anh đâu. /:) Chú chắc còn có tương lai,những chuyện bây giờ nếu sai lầm thì có thể sửa được,và tốt nhất là nên sửa nhanh chứ chú để anhmất bình tĩnh lên là hơi phiền đấy[-x :p
Lớn rồi biết nghĩ rồi,cái đầu là để nghĩ chứ ko phải chỉ để mọc tóc(hay nếu ko có tóc thì để đội mũ ;;) ) thôi đâu.Làm gì thì làm đừng làm gì làm ảnh hưởng đến người khác là được hiểu chưa kưng.Ko ng ta lại bảo là có lớn mà ko có khôn đấy.Thôi,thấy anh em chiến hữu nói cũng nhiều rồi,chưởi cũng nhiều rồi,bức xúc bất bình cũng nhiều rồi,anh chỉ nói thế thôi,để chú biết điều mà suy nghĩ.Người ta nói xa mà mình hiểu mới là khôn em ạ 0:)
oài :) nghe boss Thái Long nhắc đến tên boss Hòa đáng kính đã lâu :) bi h iem mới được chiêm ngưỡng một bài do boss Hòa post :) Thật là đáng mặt anh tài :) 1 bài viết quá chất lượng ;;) đề nghị mod cộng điểm :)
ava của boss Long có ảnh boss Hòa hồi 6 tuổi :))
em nghĩ là nếu thằng GL mà chị Linh bảo tên là Cường đóa mà học Ams ý thì là 05-08 :)) và có bon chen ở HAO ;) Vì thứ nhất, nó bảo là đọc mấy cụm từ DSBA trên 4rum trường mình. Thứ hai, nó chưa biết giề về DSBA nên phải đi tìm hiểu. Và chỉ có loại mới loe toe vô trường mới không có lòng tự tôn dân tộc như thía :)
nhưng nói thật là bọn HHT nói điêu đấy :)) làm giề có chuyện cung cấp info về thèng đóa như thía :)) để bị quây à :))
chắc chắn GL không học Ams :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mà công việc tiến triển thía nào roài hả các chị :)

Nguyễn Trà My đã viết:
đùa mọc đâu ra cái chị lan phương này nhỉ, thứ nhất là cùng khối với nhau không biết bênh vực à, phá hoại danh dự trường mình cũng cười, bó tay, mấy ông bà hht đúng là hâm nặng chả hiểu tâm lý học sinh, đến ghét, bây giờ mà như ở bạn mỹ thì chắc mấy ông bà vỡ mồm rồi, có gì liên quan đến luật sư cứ gọi em, em quen biết nhiều lắm

xin lỗi dùng từ hơi nặng
bít là em My đang bức xúc nhưng hãy bình tĩnh để xem xét vấn đề nay cái..Ai bảo là chị ko bênh vực trường mình cơ chứ..E có bít là hôm nọ lên HHT nói chuyện mà một mình chị tay bo với 3 người ko hả...Nhưng trước những chứng cớ mà những là đơn do mộ số em gửi lên HHt nêu lên những bức xú của mình thì e bảo chị nên nói thế nào nữa...
Còn vấn đề xấu hổ ở đây là : Mọi người cứ việc lên HHT mà nói , ai cũng tiếp mọi người thui , lắng nghe ý kiến pản hồi từ độc giả nhất là Amser...cứ cần j pải chửi bới trên HAO chẳng đc cái j hết..Chị ko nhớ rõ nội dung lém nhưng đại loại là bạn Nhung A1 có nói một câu : ' Thằng Trọng Tùng là thằng nào , cho tao gửi một phát đấm đến nó ' ...Chị thử hỏi em lên HHt minh oan cho trường mình mà lại đc nghe những câu như thế liệu e thấy thế nào khi mà trường mình đc coi là có văn hóa ( tớ bít chẳng qua là mọi người bức xúc quá nên mới nói thế nhưng hãy khiềm chế lại một chút đi )

Re: DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường

Giang Loa là 1 người tên là Giang, male, học Nhạc Viện

là thông tin chính xác nhất mà em biết đc

cái Loa sau chữ giang kia là nói đến độ bốc phét của anh chàng này

hht nói là dân ams, với ý muốn cho dân ams nghĩ rằng chính là dân ams nói, chắc là muốn thêm tính thuyết phục cho bài báo =;

hehe, boss hòa viết bài chất chơi lắm :))

hôm nay mấy người lên hht thế nào rồi

dù sao thì em k tin những gì chị phương kia nói nữa rồi =;

đợi mấy ngườ ikhac' nói lại mới biết đc

Hôm nay nhóm chị Nhung lên tòa soạn không rõ chi tiết lắm, nhưng có thể cơ bản là đã thống nhất một số ý kiến và công việc với anh Tùng biên tập rồi (Cái này để chị Nhung nói lại, iem không dám loe toe).
Anh Tùng khẳng định là sẽ để dành đất của báo cho những ý kiến phản hồi khác nhau về vấn đề này, cho nên mọi người cứ bình tĩnh mà viết :)
Thêm nữa một điều, HHT khẳng định là đứng về phía 1%, thậm chí 0.1% những bạn "là nạn nhân" của trò chơi này. Cho nên viết lách gì thì nó cũng phải cẩn thận, xem xem những bạn "xấu số" nhất cho tình huống này là ai. Từ đó ứng dụng ngôn từ cho phù hợp.

Topic này cũng được theo dõi rất sát sao, vì thế các bạn hạn chế nóng giận một chút. Sẽ tốt hơn đấy.

Nhưng mà vẫn nóng lắm, ko chịu đc.
Đụng đến danh dự Ams có phải đùa đâu, bỏ qua đc đã bỏ qua rồi.

My ah, mày đừng sôi lên thế!! bọn to đã nộp bài rùi và chắc HHT sẽ phản ánh thui, mày đừng làm to chuyện nữa nghen mày->mệt đầu!!!

Trần Bích Thủy đã viết:
... thôi anh Nhật tốt nghiệp rồi thì thôi ... các em tha cho anh ý .. :D ... chị nghĩ cái này 04-07 bị nêu tên thì các em 04-07 phải ngồi viết thôi .. không để những người không có liên quan trong việc này ngồi viết được ... :D:D ... người trong cuộc phải lên tiếng là đúng rồi ... :D .. phỏng? ..

( ... btw ... anh Nhật về Vn rồi đấy à .. :eek: .. :(( .. :(( sướng .. :(( .. :D ... Châu cho em gửi lời hỏi thăm "nồng nhiệt"8-} tới anh Nhật nhé ... :lol: ... dạo này tóc anh ý dài quá .. :D .. cẩn thận kẻo ái đấy .. :D:D:biggrin::p :lol: ..)
Em gái yêu, yên tâm chị sẽ chuyển ;) Còn chuyện ái hả ;)) Tình yêu tình báo vẫn ổn cả, không có gì "gay go" đâu :p :D

theo một số thông tin thì thằng Trung Nhím biết GL là đứa nào
cứ tóm lấy cho vài lượt đi DSBA bắt khai ra thằng nào dám nhờn thím cho Thông tin về DSBA roài xử lí cả đội 1 thể
mà thằng nào gọi đến HHT đòi đốt nhà vô học thế???

thật á .. :eek: .. em nào máu thế .. :eek: .. :| .. đề nghị truy số đt ai gọi đến .. [-( .. kẻo lại không phải Ams mà là người ngoài đổ nước lã thêm vào dầu lửa đang sôi [-( ... nếu là Amser thật thì phải bắt đứa đấy chịu phạt vì càng làm rối chuyện [-( bôi bác thêm bộ mặt của Ams đang bị tờ báo quý hóa HHT trát phấn vào mặt ...

.. boxx Hòa đen bây h mới chịu cập nhật tin tức trên HAO thế này à .. :(( .. chán anh Hòa lắm .. :(( :( ... :lol: .. em đang định cộng điểm cho anh nhưng mà HAO nâng cấp .. mất phần điểm chất lượng rồi .. :lol: ... :lol: ..

Mòi người ơi hôm qua em nghe con My tồ bảo nó quen lão GL , lão thề sống thề chết là lão ko chửi trường mình mà nói về bạo lực ở Việt Đức nhưng qua tay lão biên tâp thì thành trường mình => cần xử lão BT hình như là Tùng thì phải

nhỡ đâu nói điêu thì sao bít đâu được anh ta không bít hậu quả như thế này nên chối bay

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên