DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường Ams?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Theo thông tin em thu thập đc thì hình như GL là 1 con nào đó, nghe 1 chị Amser cũ kể lại vụ việc đó, ngồi lê đôi mách, mồm 5 miệng 10, biến bé xé ra to, thành ra cái đó.
Em cố moi con GL là ai, nhưng mà tuyệt nhiên ko có ng nói, thề chứ, biết nó là ai rồi, thể nào cũng có ng oánh chít cha nó, cho tiền cũng ko nói mừ.
Điều quan trọng là bi h mọi người viết bài nhanh lên, hôm qua con bé viết bài em post ở trên ấy, nó vội quá nên phải gửi bài đi rồi, chả kịp sửa gì cả, để cho vụ việc đỡ chìm thì chắc số tới có đấy .
Nhanh lên mọi ng, kế hoạch tác chiến sẵn sàng đi.

Vũ Minh Tân đã viết:
Tình hình là chắc chắn số sau sẽ không có bài phản hồi đâu, vì mọi thứ đã được lên lịch từ thứ 6 tuần trước rồi.
Nhưng vẫn phải xong trong vòng trước thứ 6 tuần này thì số sau nữa mới có báo. (Nhắc để Quân cò cố lên :D)
Thực ra mọi thứ không đơn giản như mọi người nghĩ đâu, nhất là khi có ai đó thak mak là tại sao bài đầu thì đưa tin vớ vẩn được còn bài phản hồi của chúng ta lại phải chính xác.
1. Đứng ở góc độ là một Amser viết bài phản hồi mà nói, tớ bắt buộc phải nói 100% sự thật không sai một tí nào Thế có nghĩa là nếu như HHT tìm được bất cứ một ai bị đi cầu thang mà bất mãn + ức chế vì việc đó thì có nghĩa là chúng ta thua. Cộng thêm việc bài vở không ra gì nữa thì xấu mặt lắm.
2. Đứng ở góc độ một CTV của tớ, mọi thông tin phải rất khách quan và công bằng, không được để thiếu một cái gì cả. Bài này tớ và Huyền Ngọc lớp tớ nhận viết (ông Bình 12 Lý 2 đang điên lên :() nên càng không thể thiếu sót.

Quan trọng nhất là mọi lý lẽ đưa ra đều phải được 100% những người bị đi cầu thang đồng tình, thậm chí là 100% dân Ams. Cẩn thận là hơn hết.
Vì thế viết bài này rất khó khi tớ vừa là dân Ams, vừa là CTV, phải đáp ứng được cả 2 bên.
Một bên thì chắc chắn sẽ không nhận là mình sai đâu (hôm trước Ms Trưởng ban đã tuyên bố rõ với bọn tớ rồi), còn bên kia thì chỉ sợ không có đủ khả năng thỏa mãn thôi.

Tớ vẫn muốn làm một cái conference để lấy ý kiến của mọi người, xem xem thế nào là đủ, hoặc mọi người còn muốn thêm j` không nữa.

Vậy một lần nữa rất mong mọi người tham gia nhé.
Time: 6h-->7h tối nay.
My nik: Warateens

Thanks alot
Thế cũng ổn, nhưng chắc chắn mọi ng lên đc ko???

Mọi người không lên được thì đành chịu vậy thôi, lại ý mình + vài ý ngừơi khác nữa :D
Mà mày có giúp tao được tí nào không hả My? Con Ngọc bây giờ cũng như tao thôi. Muốn viết lắm mà chả biết viết gì. Máu lắm mà chả biết làm gì :))
Mai biết lấy cái gì mà nộp đây?

Tao cũng muốn lắm nhưng chả biết viết gì.
Tao cho bài con Phanh thế cũng tạm rồi, dù lôm côm tí nhưng nó còn nghĩ ra cái mà viết.
Đùa chứ, mày lập phòng chat luôn bây h đi.
Tao đồng ý giúp mày thôi, nhưng mà mày đi phủ sóng với lớp H2 đi, hỏi bọn nó về chiện DSBA, cái có thiệt và cái ko có thiệt.
Ai rải truyền đơn thì mình xung phong đi cùng :D

Hôm qua chị đã lên HHT nói chuyện với anh Tùng-BTV của báo..bây h trước hết mong mọi người bình tĩnh nghe tớ nói cái đã
ở góc độ một Amser , thì tớ cũng thấy thật bức xúc khi mà trường mình bị đưa lên báo với cái tin ko hay như thế..Hầu hết những ai tham gia DSBA đều nghĩ rằng đây là 'MỘT TRÒ ĐÙA' nhưng nếu là người ngoài nhìn vào thì họ lại thấy đấy ko pải là một trò chơi j hay ho cả mà xem đó lại là một kiểu 'BẠO LỰC TRONG HỌC ĐƯỜNG'..Có rất nhiều bạn sau khi tham gia DSBA thì đã có nhwungx bài gửi về cho HHT với những nỗi 'khiếp sợ' vì những trò chơi này...Vậy thì hỏi xem làm sao HHT có thể làm ngơ đc cơ chứ
Vấn đề thứ 2 : Trong tay HHT hiện đang giữ tất vả những ảnh chụp về trò chơi đó của các bạn ( hiện những pic đó mặc dù bị bạn admin nào xóa đi nhưng vẫn còn đc lưu trong máy tính trên HHT ) + cái topic dài hơn 20trang tuy đã xóa nhưng vẫn đc lưu lại trên HHT...Tuy bây h tất cả những vật chứng đó ko còn trên HAO nhưng nếu thầy Tuấn muốn xem để điều tra đến cùng thì thầy sẽ lên tận HHT===> vì thế mà việc xóa topic ấy chẳng khác nào mọi người đã tự thừa nhận những điều báo viết là đúng...
Đứng ở góc độ là một CTV cho báo , tớ và mọi người cùng công nhận rằng trong bài báo có một vài chỗ là chưa đc kiểm định rõ ràng..Đó là cái sai của người viết báo..Nói cho cùng thì bài báo đó chỉ có ý nói đến một sự thật rằng : trò chơi quái lạ ấy chẳng hay ho j cả , nếu xét ở một khía cạnh tiêu cức thì đúng là một trò chơi có thế nói là rất nguy hiểm , và là nỗi ám ảnh của một số nhân đã từng bị ép pải tham gia chứ ko pải là tự nguyện...
Tóm lại bây h , mọi người hãy suy nghĩ thật kĩ rùi viết một bài pản ánh thật sắc vào và mang lên HHT chứ xin chữ kí ko cũng chẳng có ích lợi j...Tại vì dù sao muốn HHT viết bài đính chính + xin lỗi kko pải là dễ..Muốn đc như thế thì hãy vượt qua những chứng cớ mà HHt đang cầm trong tay .Tớ bảo đảm những cái đó là có thật 100%..

Em cũng nghe các bạn CTV nói rồi.
Em thấy chuyện này ko đơn giản vì nó rõ ràng là sự thật, và theo như em biết thì có bạn phải nghỉ học thật và rất bức xúc phải ko ạ.
Nhưng sự việc không đến nỗi nghiêm trọng như thế vì phần lớn đây chì là một trò đùa vui của Amser thôi, tương đương với Xì tin thôi mà, mọi người, những ng biết rõ về DSBA thì nên nói đúng sự thật hơn, khách quan hơn, từ đó mọi người mới có thể biết được chính xác vụ việc để... viết bài phản hồi.
Có lẽ mọi ng cần xem lại vụ việc.

Hôm nay, em thấy con bạn đã lên HHT bảo, nhân chứng B. trong bài báo là hoàn toàn có thật, amser chính gốc và đã nói hình như y nguyên những gì trên báo. Như thế phải chăng hoạt động của DSBA cũng cần xem xét lại chút không? Vẫn biết rằng với hầu hết dân Ams thì đó chỉ là một trò chơi, thậm chí là một nét đặc biệt của Ams, nhưng chắc là có lúc nó hơi đi quá đà chăng, khi mà có ai đó bị ép buộc đến mức hoảng sợ gọi điện cho HHT? Thế nên đây chính là lý lẽ mà HHT đưa ra là Bạo lực học đường, mặc dù có lẽ khi bạn nào đấy bị ép buộc đi (nếu có) thì với mọi người xung quanh đó chỉ là đùa vui đơn thuần. Bây giờ, Amser nào đọc bài báo đó đều rất tức giận rồi lên đây xả phần nào sự tức giận đó, thế nên lời lẽ mọi người dùng nhiều khi kinh khủng quá (mặc dù tớ cũng thấy phải nói thế mới bõ tức :D), nhưng đấy lại cũng là một chỗ để HHT có thể đem ra mà chỉ trích Ams tiếp đấy. :D

cho hỏi ai là người nghỉ học thế ạ?

cho 1 cái tên chính xác được k

chứ cứ nói k thế này chả biết đâu mà lần

nói thì ai chả nói đc [-(

Quân cò bỏ rơi bạn.
Hôm nay mà không có bài thì cứ liệu đấy!
Bây giờ làm sao đây?
Thôi thì cứ tạm thế đã, còn lại thì sẽ sửa đổi sau.
Hôm nay chọn giờ thiệt là ngu hết chịu nổi :(

Chỉnh sửa lần cuối:
.. không biết em nào bị ép đi hành lang đến mức ám ảnh kinh khủng và ức chế đến thế .. :-s .. :-s ...

.... nói chung bài báo của HHT có thể đúng về 1 số nội dung nhưng sai hoàn toàn về mặt ngôn ngữ .... trò chơi này có thể coi là 1 trò chơi nguy hiểm nhưng không thể coi là bạo lực được ... báo HHT nhờ vào 1 trò chơi không an toàn của Ams để bốc nó lên thành bạo lực thì quá là muốn bôi nhọ danh dự trường Ams và cũng là để báo bán chạy ... như thế về phía HHT là có lỗi trong việc đăng bài viết dùng từ ngữ không đúng .. làm giảm uy tín của 1 trường PTTH lớn của Hà nội .... việc này báo HHT nhất định phải có lời xin lỗi đàng hoàng .. nói quá sự thật làm xúc phạm trường cùng toàn thể hs trường .... đó là lỗi từ HHT mà BBT không thể phủ nhận được ....

.. còn các em đừng bảo bài báo đưa tin sai hoàn toàn .. vì cái trò DSBA là có thật .. và 1 số em bị túm lấy lôi ra chơi là có thật ... :D .. chỉ có điều là not on any bad purpose mà thôi ... :x .. thế nhá .. :D .. mọi người viết thế nào mà cũng phải nhận lỗi về mình nữa vì riêng em/chị/tớ cũng phải công nhận cái trò DSBA không thể coi là 1 trò vui được :p:D ... nó ảnh hưởng tới cơ thể và sức khỏe người chơi nữa .... :D .. ngày trước học lớp 9 trường Ams cũng thấy bọn con trai có 1 số trò :lol: .. 0 thể chấp nhận được .. :lol: .. nhưng học trò mà .. :lol: ... may mà mấy cái trò đấy bọn nó chơi được 2-3 tuần lại chán >.< ... chơi đơn thuần là chơi, không có mục đích xấu thì không thể coi là bạo lực được ... báo HHT còn dám nói "ma cũ bắt nạt ma mới" thì rất đáng phải viết 1 bài xin lỗi về trường mình ....

.. trên kia thấy có đồng chí trong TS HHT khẳng định .. không nhận mình sai ... nghe xong mới thấy báo lá cải thì tính báo chí của nó "cao" đến mức nào ... mặc dù sự việc chưa biết rõ ràng thế nào mà đồng chí ấy cũng phát biểu được 1 câu như vậy .. quả thật là khâm phục sâu sắc cách làm việc của anh/chị ý ... thế đấy .... tự hào chưa ...

Chỉnh sửa lần cuối:
.. btw ... các em/các bạn (nhất là các em/các bạn con trai :D:D) xem thế nào phải thể hiện được học sinh Amsers có văn hóa ... nói như chị XH là "có quát có chửi thì cũng phải quát chửi cho có văn hóa .. :lol:" .. không người ta bảo chúng mình vô học ... nói tục ầm ầm lên thế là không được .. phải nói làm sao mà người ta ngẫm và (lại theo chị XH chỉ dạy :D) "lời nói mình cháy âm ỉ" ... cho họ thấu ra được cái đúng cái sai thì thôi ... ;) .. họ bôi bác hạ thấp trường cũng dùng từ ngữ văn hoa mĩ miều như thế ... mình dân có học cũng phải đáp trả có học 1 tí chứ ... :D ... phỏng ạ? ..

Uhm hình như GL tên là Cường thì phải và nếu kết hợp với thông tin HHT cho chúng ta là " hs trường Ams" thì quy mô có vẻ đã thu hẹp. Còn việc viết bài thì có thể nhờ anh MN ko, anh ý đang ở trong nước, chỉ sợ là ruột thịt của HHT nên ngại thôi. Chứ anh ấy mà viết thì hay phải biết :D
Hôm nay mọi người họp chưa ah? Em đi chơi hôm qua h mới lên mạng, topic thì lên 9 trang 8-} còn thông tin thì ko đọc kịp, mong là ko bỏ lỡ cả 1 cơ hội :D

Ah mà thứ 2 chỉ 1 người mua báo thôi, đừng có ùn ùn ra mua rồi HHT họ sướng >:) chúng ta nên tiết kiêm, ai đọc xong thì thông báo cho moin người

iem đang search ở HAO mí thèng tên là Cường B-) vì theo như bài báo thì nó có bon chen ở HAO :)
hic, nhưng nhìu quá 8-} loạn hết cả đầu :((

Mình đã nghỉ đọc HHT từ lâu nên hôm qua rất bất ngờ khi con bạn thân(Việt Đức) mang tờ báo đến nhà hỏi về DSBA 8-| Mình đã thấy thực sự bực mình khi đọc mẩu tin lá cải đó. Thật càng ngày càng thất vọng về HHT!!!
Mình đã giải thích với con bạn là đây là một bài viết vớ vẩn ko có cơ sở, rằng trò "bắt nạt ma mới" thực chất là một "trò tiêu khiển của mấy đứa vốn đã quen thân với nhau" nhưng hình như nó còn chưa tin, mà đúng thôi, làm sao có thể tin đc khi báo đã nói hùng hồn như thế!!!
Chính vì vậy, chúng ta càng phải nhanh tay cải chính cái tin vịt này để làm trong sạch lại danh tiếng trường Ams "vốn cực kì trong sạch nhưng đã bị một tên vô danh tiểu tốt hay ghen tị bôi nhọ"

bọn trường ngoài vẫn tin HHT sái cả cổ :(
mẹ, mình giải thik thía nào cũng dek nghe :((

Nguyễn Hương Lan đã viết:
Mình đã nghỉ đọc HHT từ lâu nên hôm qua rất bất ngờ khi con bạn thân(Việt Đức) mang tờ báo đến nhà hỏi về DSBA 8-| Mình đã thấy thực sự bực mình khi đọc mẩu tin lá cải đó. Thật càng ngày càng thất vọng về HHT!!!
Mình đã giải thích với con bạn là đây là một bài viết vớ vẩn ko có cơ sở, rằng trò "bắt nạt ma mới" thực chất là một "trò tiêu khiển của mấy đứa vốn đã quen thân với nhau" nhưng hình như nó còn chưa tin, mà đúng thôi, làm sao có thể tin đc khi báo đã nói hùng hồn như thế!!!
Chính vì vậy, chúng ta càng phải nhanh tay cải chính cái tin vịt này để làm trong sạch lại danh tiếng trường Ams "vốn cực kì trong sạch nhưng đã bị một tên vô danh tiểu tốt hay ghen tị bôi nhọ"
Càng nói càng thêm cú.
Bọn Chu cũng hỏi mình, ko cần phải nói cũng biết bọn nó khoái vụ này, bảo ams đi xuống rồi, tồi tàn, etc.
Nói chung thanh danh ams đang giảm rõ rệt...

à bạn quân cò nhà ta đã viết bài phản hồi hiện em đang giữ không hiểu nên cho lên luôn hay để bố chị nhung chỉnh sửa đã

bốp đây

Nguyễn Trà My đã viết:
à bạn quân cò nhà ta đã viết bài phản hồi hiện em đang giữ không hiểu nên cho lên luôn hay để bố chị nhung chỉnh sửa đã

bốp đây
Đưa lên cho mọi ng cùng sửa chữa góp ý, đằng nào cũng cùng mục đích mà
:):)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên