DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường Ams?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Nguyễn Hà My đã viết:
Có 1 em 05-08 vừa đưa em cái đĩa, em ý cũng bức xúc về DSBA, và tiện thể em post luôn lên đây, non nớt tí nhưng là suy nghĩ của em ý mà :D

(Con bé thích đăng báo :D )
DSBA_HƯ HAY LÀ NGHỊCH ?
DSBA là gì?
DSBA là viết tắt của cụm từ Down Stairs By Ass có nghĩa là: “ Đi xuống cầu thang bằng bàn tọa”.Như các bạn đã biết qua Hoa học trò số 617 tuần qua, DSBA được coi là một trò gắn liền với bạo lực học đường , nhưng sự thật có là như vậy?
Nghe thì có vẻ rùng rợn nhưng thực ra nó chỉ đơn thuần là đi xuống cầu thang bằng mông chứ không hề có đi lên hay xoắn quẩy như một số bạn nghĩ ( mà tớ đó ai đi lên hay xoắn quẩy được đấy?), nó chỉ như đi cầu trượt, nó không hề nguy hiểm hay gây đau đớn thương tích gì lớn lắm, có chăng chỉ là một chút “ê mông”.Bạn có thể tự mình thử một cách đơn giản là như thế này: ra cái cầu thang gần nhất, leo lên khoảng chục bậc duỗi thẳng hai chân ra như thể mình đang bị tóm chân rồi thử xuống cầu thang bằng Ass xem nào. Bạn cảm thấy thế nào? Đó chính là cảm giác của DSBA!!!
DSBA bắt nguồn từ đâu?
Vì DSBA được coi là bắt nguồn từ trường Ams nên tớ có đến đấy tìm hiểu.Theo như tớ được biết thì DSBA có một cái khởi đầu từ xa xưa tức từ thời của các bậc đàn anh đi trước, cụ thể hơn là học sinh khóa 01-04, đơn giản chỉ từ 1 đội bóng rổ hết trò đùa nên tự mình thử cảm giác mạnh là lướt xuống cầu thang bằng “mênh”. Nhưng trò chơi đấy đã lặn biệt tăm biệt tích suốt 3 năm.
Rồi DSBA đã trở lại và bùng phát vì một lí do tưởng như không liên quan gì :Hôm ấy, lớp L1 04-07 có một cái bàn hỏng, mặt bàn long ra thành một mảnh gỗ tương đối lớn nên các bạn ấy đã dùng tấm gỗ đó trượt cho giống skateboard và địa điểm được chọn là cái cầu thang của trường. Dĩ nhiên, sau vụ việc này lớp L1 đã phải xuống gặp ban giam hiệu và bị mắng te tua->Không thể có tái phạm.
Nhưng hình như các bạn lớp khác đã thấy được trò này, và cảm thấy nó rất hay(?),cộng thêm một số người có anh chị kể thêm về quá khứ “oai hùng” với DSBA mà DSBA đã trở lại vào thế giới học trò.
Có phải thế là hư ?
Nếu như nói DSBA là một hình thức “bắt nạt học đường” thì dường như là không chính xác.Tớ xin nhấn mạnh là trong trường Ams không hề có bất cứ một “đàn anh đàn chị” nào cả, DSBA cũng không hề phải là một màn chào hỏi dành cho các “ma mới” bởi vì cho đến thời điểm này, dân DSBA toàn là dân 04-07 và lớn hơn chứ chưa có một học sinh nào mới nào( khóa 05-07) DSBA cả. Ngay như việc các bạn lấy cơ sở là trang web của học sinh trường Ams để suy xét mọi vấn đề là không đúng. Đó chỉ là nơi tán gẫu của học sinh. Chẳng lẽ bạn chưa từng nói với bạn bè mình một câu tương tự như: “ Mai không giả vở là chết với tớ đấy”. Một câu trêu nhau như vậy trên diễn đàn học sinh liệu có xứng đáng là nguồn tư liệu đáng tin cậy cho bạn nhận xét và suy nghĩ về một ngôi trường, về những học sinh trong trường ấy. theo tớ là không. DSBA đơn thuần chỉ là một trò chơi vui vẻ đối với những người trong cuộc.Vũ Minh Hiển học sinh khóa 04-07, một nạn nhân của DSBA nói: “Tớ thuộc dạng bị DSBA nhiều nhất, khoảng hai hay ba chục lần gì đó, nhưng có làm sao đâu, chỉ hơi ê người một tí thôi nhưng thử cảm giác mạnh cũng thích. Đi cầu thang xong tớ vẫn cười như thường.” Đó là nạn nhân, còn các sếp trong lớp, họ nói gì? Theo như D.Linh lớp trưởng H2-một lớp có thể coi là tiêu điểm của DSBA: “Ở lớp tớ không hề có một ai sợ DSBA đến mức phải nghỉ học hay giận dỗi nhau vì DSBA cả,có chăng chỉ là một chút cau cáu khi phải chịu cảnh đau mông”. Như vậy nó không hề gây một ảnh hưởng gì lớn lắm đến thể xác cũng như tâm hồn của người chơi, thế tại sao chúng ta cứ phải làm trầm trọng hóa nó lên quá mức, sao không nghĩ đơn giản rằng đó chỉ là một trò đùa nghịch của học sinh đúng theo kiểu “Nhất quỉ nhì ma thứ ba học trò” ?
Nhưng không phải là chúng ta đúng!!!
Tớ biết các bạn không hề có ý xấu khi đùa với DSBA nhưng thực sự là nó là một trò nghịch dại. Tuy bài viết về DSBA trên Hoa Học Trò kì trước có nhiều điều không chính xác nhưng nó không phải là không có phần đúng.Thứ nhất, khi chơi DSBA chúng ta đã không hề đặt địa vị của mình vào bố mẹ_ những người luôn thương xót chúng mình, không chấp nhận nổi việc chúng mình bị một vết thương dù là nhỏ nhất. Xét trên khía cạnh này đúng là chúng ta phải ngừng ngay trò DSBA lại. Thứ hai, các bạn đã viết quá lời trên những forum tuổi học trò. Vẫn biết đó chỉ là nơi trò chuyện tán gẫu của bọn mình, nơi để bọn mình viết ra những suy nghĩ thật nhất nhưng các bạn vẫn nên nghĩ kĩ trước khi viết bởi nó rất dễ gây hiểu lầm cho những người không biết sự tình mà đọc vào.
Pascal
Nghê kô ổn lắm, có cần thiết nói về mấy chuyện trước đây ko? hãy nhấn mạnh vào những cái dẫn chứng sai ấy. Và bỏ cái đoạn cuối đi.....

cai nay chi la don xac nhan nay no de moi gnuoi ki thoi, con bai bao thanh minh miec ji thi ko co trong nay dau nhe.

đùa đúng là mới vào trường không thể biết nhiều được dù sao cũng hoan nghênh,sau khi được các anh truyền lại bí kíp võ công(vì phần lớn ra trường hết rồi còn lại đúng em và long thú) em là người đã bắt đầu lại DSBA sau gần 1 năm nó bị thất lạc trong giang hồ và phải nói là trò này thực ra thì khá nguy hiểm và ớ chỗ a.. có khá nhiều dây thần kinh bị dập là không hay đâu, mà em thấy trong báo nó ghi là học sinh lên tiếng sao mình không đăng luôn học sinh lên tiếng hht thế là thâm luôn :)) :))

Em ơi, ở trên nên sửa lại thành L2 01-04 nhé :D Trò DSBA này chắc vô hại hơn trò lướt ván trên cầu thang của mấy thằng T2 khóa anh :)) Nó đứng trên mặt bàn chứ không phải ngồi đâu nhé :-s

Á àh ai bảo trường Ams không có đàn anh đàn chị nào?
Vũ này là đại ca lớp L2 này mà suốt ngày phải đi cầu thang, đến nỗi mông bây giờ hình ziczac :D
Yêu cầu lập poll biểu quyết cho Giang Loa (Who knows?) thử DSBA 4 tầng :))

Nói thế thôi chứ DSBA phê lắm, ai chơi rồi biết hà. Mấy khi được mát xa :D

Nói tóm lại là đừng nên đọc HHT .Qua 1 lần thế này là đủ biết HHT toàn tin lá cải .
Đáng ra cần phải cho đi xác minh lại thì đằng này lại đăng luôn tin .
Thật đúng là không hiểu .

Hôm nay Nhung thú với Long con đi xin chữ kí ko bit các lớp có làm hết ko ! Phen này bạn Giang Loa mà bị lộ mặt ra thì..cứ gọi là...:))

Nghĩ lại thì Ams vốn có truyền thống, ko nên dùng bạo lực với pig GL, nhưng mà tẩy chay ko bao h coi là hs Ams nữa :)

Ko phải Ams thì chắc chắn sẽ ko biết đến vụ DSBA, hơn nữa lại còn kể tường tận lớp H2 L2 gì đó thì chỉ có dân Ams thôi ... tội chết có thể tha nhưng tội sống thì ko thể bỏ qua được !!

Theo em dc biết thì GL ko phải Amser, có chửi thì nên chửi thằng cấp tin cho GL ý .
11L kí vừa đủ 30 chữ kí :))

Hehehe, ko khéo kiểu này lại phải mở thêm một "BAN ĐIỀU TRA" xem GL là cái đứa nào???

Em thấy dập cho một trận thì hơi kì.Nếu thế chẳng hóa ra mình bạo lực
Mà không dập thì...tức.
Tuấn Anh nói phải đó.Tẩy chay--> khai trừ khỏi Đảng

Moi nguoi oi, may em oi, chi bao nay, h the nay nhe. Minh cham 1 so, ko thanh van de. Vi thuc su, bao HHT, ko fai la 1 to bao nho, ong TBT, cung rat khiep, the nen, cai don tu cac thu, chi se dua pâp chi doc lai, check lai het 1 lan ve viec dung tu ngu, vi bo chi cung lam bao. CHi so minh viet ma de bon HHT dap lai duoc, thi nguy hon, the nen moi viec, ko cn phai voi, tung buoc ma lam, ok

Chị Nhung ơi,chị viết có dấu hộ em cái :D Thế thì cuối cung sẽ phải chờ số sau mới có báo :d

Tình hình là chắc chắn số sau sẽ không có bài phản hồi đâu, vì mọi thứ đã được lên lịch từ thứ 6 tuần trước rồi.
Nhưng vẫn phải xong trong vòng trước thứ 6 tuần này thì số sau nữa mới có báo. (Nhắc để Quân cò cố lên :D)
Thực ra mọi thứ không đơn giản như mọi người nghĩ đâu, nhất là khi có ai đó thak mak là tại sao bài đầu thì đưa tin vớ vẩn được còn bài phản hồi của chúng ta lại phải chính xác.
1. Đứng ở góc độ là một Amser viết bài phản hồi mà nói, tớ bắt buộc phải nói 100% sự thật không sai một tí nào Thế có nghĩa là nếu như HHT tìm được bất cứ một ai bị đi cầu thang mà bất mãn + ức chế vì việc đó thì có nghĩa là chúng ta thua. Cộng thêm việc bài vở không ra gì nữa thì xấu mặt lắm.
2. Đứng ở góc độ một CTV của tớ, mọi thông tin phải rất khách quan và công bằng, không được để thiếu một cái gì cả. Bài này tớ và Huyền Ngọc lớp tớ nhận viết (ông Bình 12 Lý 2 đang điên lên :() nên càng không thể thiếu sót.

Quan trọng nhất là mọi lý lẽ đưa ra đều phải được 100% những người bị đi cầu thang đồng tình, thậm chí là 100% dân Ams. Cẩn thận là hơn hết.
Vì thế viết bài này rất khó khi tớ vừa là dân Ams, vừa là CTV, phải đáp ứng được cả 2 bên.
Một bên thì chắc chắn sẽ không nhận là mình sai đâu (hôm trước Ms Trưởng ban đã tuyên bố rõ với bọn tớ rồi), còn bên kia thì chỉ sợ không có đủ khả năng thỏa mãn thôi.

Tớ vẫn muốn làm một cái conference để lấy ý kiến của mọi người, xem xem thế nào là đủ, hoặc mọi người còn muốn thêm j` không nữa.

Vậy một lần nữa rất mong mọi người tham gia nhé.
Time: 6h-->7h tối nay.
My nik: Warateens

Thanks alot

Ôi giời nói chung là bon h2t này cũng chẳng đăng đính chính trên báo Hoa đâu mà, nó toàn đăng trên báo Mực tím là đính chính thế này thế nọ. Nhưng mà vụ này ko thể bỏ qua, cho bọn này 1 trận

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên