DSBA-ma cũ bắt nạt ma mới,1 trò đùa hay là 1 cái cớ để bôi nhọ danh tiếng trường Ams?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
xin lỗi về cách nhìn của em Tân
đấy mới là cách nhìn thiển cận...đây là vấn đề danh dự nói chung
HHt là 1 tờ báo lớnchuyeen cho teen thế nhưng cả ng` lớn cũng có đọc
nhớ lại 1 truyện :thằng Quân cò+bốp đi mua phone bà bán phone nhìn thấy cái phù hiệu Ams hỏi ngay đến cái trò DSBA lừng danh ấy với đọ dè bỉu nhất có thể.Đấy mới nói đến 1 ng` wa đường nếu 1 phụ huynh đọc bài viết này khi thấy con họ cũng quần áo nhầu nhĩ như miêu tả --->đến trường làm ầm lên đòi đuổi học tất cả các băng liên wan đến DSBA thì sao--->1 trò đùa vô hại thành ra to chuyện ảnh hưởng tới ko ít ng` vì vài cắc lẻ đc HHT thí cho mà GL đã làm rất nh` ng` bất bình trong vài ngày hôm nay
là 1 trong nh~ ng` đầu tiên chơi DSBA tôi quá hiểu trò chơi này
GL là thằng nào -con nào mà có quyền nói về 1 trò chơi chung thậm chí là 1 nét AMS trong mấy năm vừa qua như thế????Gl đã bao h tham gia chưa????vì sao 1 phóng sự như vậy lại để bút danh????khi ngay cả chống ma túy hay tham nhũng các nhà báo còn dũng cảm đề tên thật
mà đối với ng` lớn -1 nhà báo thật sự hình phạt với họ là bỏ tù, thu thẻ nhà báo thì với thằng chíp hôi GL thì làm j` có khung nào ...
khi mình viết bài thì chính là cho ng` khác cảm giác cái đó xấu thật và mình cần che giấu nhưng nếu đích thân GL viết hay HHT viết thì đó là dành lại danh dự cho AMSers
vì thế nên nếu có phản ánh lại với HHT thì đó là góp ý phê bình chứ ko phải viết bài

thôi bạn tân không định giúp thì té giùm hộ kô có thời gian đâu, ams sao quả này mang tiếng nặng nề không làm nặng không được đi đến đâu bị nhìn đến đấy bực cả mình

the one and only bốp

boss post bài hay quá, boss muôn năm.
mai đi học rùi, tha hồ lệ "quyên" chữ ký

em nghĩ thế naỳm nếu như bây h ams đã vào vòng tâm điểm thì số lượng người trường khác truy cập vào đây sẽ rất đông vì vậy.....nếu mình càng nói năng... thì chỉ càng mất điểm của ams thoai......Đã đành rằng vụu này ams đau thật nhưng em thấy chị Nga lớp A2 nói đúng, bây h phải lấy chính những lớp bị đưa lên báo viết bài phản hồi rồi tất cả các ban nam lớp H2 phải kí cam kết rằng ko có chuyện gãy xương gãy móng tay gì gì đấy như ai đó trong lớp đã kể..........
Mà công nhận thằng chó nào chụp ảnh minh họa đáng phanh thấy, mk , nhìn rõ cái phù hiệu

Nói chung là cái chuyện báo viết như thế là ko thể chấp nhận được, lại còn đưa cái ảnh chụp đứa này túm cổ áo đứa kia .... Cái phù hiệu ams mờ mờ ảo ảo , Rất bực mình ! Bọn H2T này ít nhất phải có một bài xin lỗi ams... Chứ nó chỉ đứng trên 1 mặt nhìn vào chẳng hiểu cái gì mà nói thì ko thể chấp nhận

Thái Hoàng Long đã viết:
Giang Loa =1 amser chính gốc
Juda bán chúa lấy mấy đồng tiền còi để nghìn đời phỉ nhổ=GL chơi lại dân Ams
em đã bảo là chắc chắn GL không phải Amser mà :)
Amser không bao h làm trò mạt hạng đóa :)

Nhà mình không biết ghi gì vào chỗ xin chữ ký hả :
1. Xác nhận của hs Ams về việc DSBA hoàn toàn không có mụch đích và "í nghĩa" như HHT đã đăng
2. Yêu cầu của toàn thể hs Ams : GL phải viết bài đính chính lại thông tin sai lệch đã đăng, đồng thời phải có lời xin lỗi chính thức ( cũng đăng trên HHT ) từ phía ngừơi duyệt nội dung vì đã sơ suất, không cẩn thận ghi xét duyệt nội dung bài báo, không điều tra kỹ càng mà vẫn cho đăng, làm ảnh hưởng xấu đến uy tín của trường Ams cũng như của toàn thể học sinh Ams

Nghe Long kể chuyện đi mua phone thấy ức chế quá !!! x-( x-( x-( !!!!!!!!!!!

Xin chữ kí chắc phải mất 2 ngày, vì vào mỗi lớp để giải thích rồi bảo kí cũng phải mất khoảng 5,10' rồi, mà xin cả khối sáng nữa chứ. 8-|
Bao giờ mọi người cần hoàn thành ???

Chỉnh sửa lần cuối:
Công nhận bên H2T làm ăn rất được, bắt tội phạm còn phải có bằng chứng rõ ràng,nhân chứng vật chứng đầy đủ, đây thì nhân chứng giấu mặt giấu tên, vật chứng thì đương nhiên càng ko có, thế mà đăng bài rất sạch sẽ đẹp đẽ, cả 1 trang dài dằng dặc chửi thẳng mặt dân Ams ... truyền thống của Ams là học và bóng rổ chứ ko phải oánh nhau, bạo lực, mấy vụ đó sao ko đến Đinh Tiên Hoàng mà phỏng vấn :)) bây h có đính chính thì cũng muộn rồi, tiếng xấu khó rửa lắm ... làm nhục cả trường ta rồi nói 1 câu xin lỗi thì dễ dàng quá , giết người xong cũng xin lỗi được !!!

em xin lỗi boss nhưng mà cái Tân nó làm đúng đó chứ,nó làm gấp để ngay số sau có thể đăng báo được bài phản hồi,trước tiên chúng ta cứ đăng ngay 1 bài phản hồi đã rồi hãy đợi lời xin lỗi từ báo bởi vì cái đó cũng cần có 1 chút thời gian để có những bằng chứng và lý lẽ thuyết phục.
@ boss:anh nói với con Tân nhẹ nhàng tí,nó là con gái lại là bạn thân em,anh nể em đừng "gấu" với nó quá :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cẩn thận bài em Tân đăng lên xong là HHT phủi tay luôn đấy ;;) Thôi thế này, chỉ định đích danh em Zz làm cái đơn khiếu nại hehe, mang đến trường xin con dấu vào đấy, cầm đơn khiếu nại cùng chữ ký của các học sinh (đề nghị ghi rõ lớp và họ tên, ý kiến) đi công chứng 1 phát để sau này làm bằng chứng trước tòa nếu cần >:)

Đơn khiếu nại gồm có:
- Lý do khiếu nại
- Bằng chứng (bài báo và ý kiến các em)
- Yêu cầu của nguyên đơn (yêu cầu lời xin lỗi chính thức, tự kiểm điểm v.v...)

Theo như chị học trong luật doanh nghiệp thì mỗi khi thành lập doanh nghiệp mới phải thông báo trên 3 số báo địa phương liên tiếp, vì thế đòi hỏi lời xin lỗi được đăng chữ to đùng trên 3 số báo liên tiếp cũng ko có gì quá đáng nhỉ :x Nếu cần cứ bắt chúng nó replay tại tất cả các trang lẻ, làm header footer gì đấy càng tốt, đến khi thỏa thuận cắt xén đi là vừa hehehe

Sau đó gọi điện hẹn gặp các đồng chí trên HHT, mời thầy Đỗ Lệnh Điện đến 3 mặt một lời xem các chú HHT chối thế nào. Em gì có bạn là luật sư thì cố gắng mời luôn bạn em đến :x

Ams vô địch. Cố lên các em. Trường kỳ kháng chiến nhất định thắng lợi :x

Nguyễn Trang Thư đã viết:
Thất vọng thật đấy, đến lớp trưởng lớp mình còn tỏ ra cái thái độ như thế, tớ cũng chẳng biết làm thế nào cả.... Nga với tớ bàn tiếp!!!!!!
Ý mày là gì đấy hả Thư? Tỏ cái thái độ như thế là thái độ gì? Tao nghĩ mày ko hiểu con Linh rồi, nó ko đồng tình với cái bài báo đó, nhưng thực sự nó, kể cả tao và n` đứa khác ko hề cho rằng DSBA là 1 trò chơi tốt đẹp mày hiểu chứ?
Nói thật tao ko thích cái kiểu nói của mày đâu, đừng để tao thất vọng về mày.

Toàn đưa tin giật gân để thêm người đọc , bây giờ ai cũng tin thế , mình giải thích thì hỏi thế đã bị bao giờ chưa mà biết , đến bực mình
thế đã tiến hành kế hoạch đến đâu rồi ạ , thêm 1 ngày là đồn thêm bao nhiêu người nữa
Được cái hay nhất thì bị lên án , tiếc thay

Vũ Xuân Hương đã viết:
Cẩn thận bài em Tân đăng lên xong là HHT phủi tay luôn đấy ;;) Thôi thế này, chỉ định đích danh em Zz làm cái đơn khiếu nại hehe, mang đến trường xin con dấu vào đấy, cầm đơn khiếu nại cùng chữ ký của các học sinh (đề nghị ghi rõ lớp và họ tên, ý kiến) đi công chứng 1 phát để sau này làm bằng chứng trước tòa nếu cần >:)

Đơn khiếu nại gồm có:
- Lý do khiếu nại
- Bằng chứng (bài báo và ý kiến các em)
- Yêu cầu của nguyên đơn (yêu cầu lời xin lỗi chính thức, tự kiểm điểm v.v...)

Theo như chị học trong luật doanh nghiệp thì mỗi khi thành lập doanh nghiệp mới phải thông báo trên 3 số báo địa phương liên tiếp, vì thế đòi hỏi lời xin lỗi được đăng chữ to đùng trên 3 số báo liên tiếp cũng ko có gì quá đáng nhỉ :x Nếu cần cứ bắt chúng nó replay tại tất cả các trang lẻ, làm header footer gì đấy càng tốt, đến khi thỏa thuận cắt xén đi là vừa hehehe

Sau đó gọi điện hẹn gặp các đồng chí trên HHT, mời thầy Đỗ Lệnh Điện đến 3 mặt một lời xem các chú HHT chối thế nào. Em gì có bạn là luật sư thì cố gắng mời luôn bạn em đến :x

Ams vô địch. Cố lên các em. Trường kỳ kháng chiến nhất định thắng lợi :x
đúng rồi đấy , làm như lời chị Hương nói đi. Mai bắt đầu làm còn bài báo của lớp Văn thì phải có,vì để kịp cho số sau còn có bài phản bác.
Quân cò gọi điện cho cái Tân bảo nó viết mạnh mẽ vào , vạch ra những cái bịa đặt, dẫn chứng thì cứ lấy trên topic này này, đầy đủ cả đấy.
Cố lên, Ams là số 1

Bạn Hòa thân mến của mình, sao tự nhiên nói với các em nhỏ tuổi khệnh thế anh :D, nhẹ nhàng từ tốn điềm đạm thôi.
1 số em nêu ra ý kiến là nhờ 1 báo khác đăng tin, thật là hết sức sai lầm. Đời nào ở VN có chuyện báo này đi chửi báo kia, cũng như kiểu 1 thằng chửi em thì em đi mà chửi lại chứ làm sao nhờ thằng khác chửi hộ được :D Còn việc xin chữ ký thì thật ra cũng không cần nhiều, nhưng nên có được chữ ký của thầy Điện, với lại lời văn phải sâu sắc => anh đề cử chị Hương chip tức Xuân Hương viết ;;)
Anh cũng chưa đọc bài này trên báo H2T nên cũng không biết rõ nó viết thế nào lắm, nhưng theo các em viết ở trên thì anh nghĩ là nếu có yêu cầu chắc chúng nó cũng chỉ đính chính sai sót về mặt từ ngữ hay số liệu thôi.
Thấy dân AMS đoàn kết thế này, anh cảm thấy thật sự rất vui mừng, và càng quí các em hơn, đặc biệt là các em nữ :x :D
Thế tình hình sáng, trưa, chiều mai có hội hè gì không thế các em :D Hội họp gì thì gọi anh phát nhé ;;) 0988886987

Ko đoàn kết thì để báo HHT sỉ nhục chết à 8-| Mà vụ này kể cũng to thật, bao nhiêu anh chị " tai to mặt lớn " trong HAO-Ams đều tham gia cả 8-|

giang loa
tên đã thấy sáng rồi

Tên nghe thì kêu phết, zậy mà xấu tính dek chịu được!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên