Diễn đàn mới cho 12 Lý

tại bác kô biết đấy,em vừa đi Tam Đảo cách đây 2 tuần,mà em sắp đi rồi,các cụ cứ đòi giữ ở nhà.Em là em cũng muốn bỏ nhà đi 1 lần lắm:D nhưng cũng thương các cụ đợt này vất vả lo lắng cho mình nhiều,nên thôi đành chiều lòng các cụ ở nhà cho nó lành vậy :)

Re: học tập tại Sing

Thái Dục và em mất mấy ngày qua phải làm việc đến gần kiệt sức suốt mấy đêm dài. Chẳng là..
=> Xúc động quá :)) Ngôn từ vẫn hoành tráng như ngày nào b-)

..thì phải tự chọn trong cái list mấy trăm môn học tự nhiên có, xã hội có.... Nếu không tìm hiểu xem các môn đó học về gì thì coi như là nhắm mắt đưa chân đánh liều. Vì vậy chương trình học ở đây vừa rất linh hoạt cho SV phát triển sở trường mà lại cũng rất làm khó cho những người mới chân ướt chân ráo vào "làng"..
(Chương "Những ngày đầu nơi đất khách", trích Hồi ký "Thời oanh liệt", nguyên Thủ tướng Nguyễn Hoàng Nguyên)

=> Chắc bạn đọc còn ngạc nhiên về màn 'tu từ học' vô thiên lủng của ngài cựu Thủ tướng. Xin thưa, hồi trẻ ngài còn "hoành tráng" hơn thế nhiều :)) .

Nói chung Singapore là đất nước khá sạch sẽ và văn minh, sv ở NUS đa phần là Châu Á, VN cũng chiếm một số lượng lớn đặc biệt là miền Nam thì áp đảo tuyệt đối miền Bắc mình. Thái Dục và em(tức tôi) ở cùng một Hall (kí túc xá), sinh hoạt đang dần đi vào ổn định..
(Lại trích..)
=> À, ngài đệm gia vị là chuyện thường í mà..

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao rủ đá bóng mà toàn thấy bàn đi chơi thế này, thế các bác có đá không hẹn em chính xác để còn đặt sân đá tiền sân đấy nhá

Các cậu ơi, tớ post nhầm vị trí rồi, rất muốn thông báo tình hình lên diễn đàn nhưng đáng nhẽ phải gửi vào diễn đàn của 12 lý thì lại gửi thành cả một topic mới :-s . Ai biết cách giúp tớ chuyển bài vào đúng đia chỉ với :(( . Cảm ơn nhiều!

Xin lỗi mọi người L2 tí nhá, tớ vừa nhận được tin nhắn nhờ nhập topic "Học tập tại Sing" vào đây, tớ đã nhập rồi, và nó nhập theo trình tự thời gian, tớ không check lại nên không biết có bị xáo trộn bài lung tung không, nhưng nếu có vấn đề thì mọi người cứ gọi tớ để tách trở lại thành 2 topics nhé :)
Bye bye bọn ấy ;)

Tao đến được USA rồi. Tao đang ở ký túc xá của trường. Điều kiện cũng khá tốt. Mấy ngày hôm nay chỉ có ăn chơi phè phưỡn với đi chơi. 22/8 tao mới bắt đầu học cơ. Tao ở chung phòng với thằng Hải (Nguyên biết thằng này, không biết chúng mày có biết không)

Tình hình là lâu lắm rồi em mới lại lên đây :D
Báo cáo cả nhà là đêm qua em đã về lại bên Sing an toàn. Ngay đêm qua đã có buổi tiếp kiến với chú béo nhà ta. Thái Dục sau 3 tuần ở Sing thì dường như đã dục lên rất nhiều :)) (jk! :D) Chiều mai nếu không có j thay đổi thì em diện kiến nốt Nguyên sầu, tương truyền là bản lĩnh cũng được tôi luyện cao cường không kém :))

Chúc mừng Hữu đã đến US an toàn. Enjoy ur life, bro !! :D

mừng 2 thằng chúng mày an toàn:D hehe

@cả lớp:đi Tam Đảo về nhớ pozz ảnh ,kô đc đi tiêc quá T_T

hehe,mừng quá,tao nhận đc Visa rồi :D có lẽ đầu tháng 9 là đi.Chúng mày chuẩn bị tinh thần làm 1 fát ăn chơi phè phỡn đi nhể:D Tao định là đợi thằng Nam với con Phạm nhận Visa nốt rồi kết hợp tổ chức ăn chia tay với cả 2 lớp Anh-Lý cho nó tiết kiệm :D

Chúc mừng mày, Quách! Thế là lớp mình biến cũng nhiều rồi đấy nhỉ. Sang năm nếu tốt đẹp thì thằng Hoài và Tuấn A cũng sang Pháp nốt, chẳng còn lại ở nhà được bao nhiêu :)

Chúc mừng Quách nhé,chuẩn bị chúc mừng Nam luôn là kịp.
Khiếp, ở bên mỹ cái đếch gì cũng đắt kinh dị :(( .

Chỉnh sửa lần cuối:
Tuấn A lại sang đây hả ? Cũng tốt thôi, nhưng mà thế thì hơi hâm vì đến lúc nó vô đây thì tao đã năm 3 còn nó thì freshman :)) Thấy có vẻ hướng đi FR nhiều hơn vì sẽ được chuyển tiếp luôn, không phải học lại từ đầu.

@Hữu : vào trong hồ sơ cá nhân chỉnh location của mày thành US đi cho nó oách :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hữu,sang bên đấy mày có dùng YM ko? Nhớ liên lạc với tao đều đều nhá.

hehe,báo hộ thằng Nam,nó cũng đã nhận đc visa rồi :D ai còn ở VN thì chuẩn bị đi ăn uống chia tay bọn tao nhé:D

Chúc mừng thằng Nam nhé. Tiếc quá tao không ở vn để đi ăn mừng cùng mày được.

Hehe
Đang định lên mạng thông báo cho anh em biết thì chú Quách đã nói hộ rùi :D :D :D
Tao thì 15-9 sẽ bay. Còn thằng Quách bay sớm hơn. Nó sẽ bay vào đầu tháng 9 :))
Hôm nào gặp nhau làm 1 bữa chia tay cái nhỉ. Tao với thằng Quách sẽ làm chung :))

định tổ chức chung với cả Phạm nữa(mời cả lớp Anh luôn :D) nước ta còn nghèo,thế cho nó tiêt kiệm:D

Back
Bên trên