Diễn đàn mới cho 12 Lý

Chúc thầy Quang lên đường may mắn nhé! Hẹn tháng 12 gặp lại :) .
Bọn mày nghĩ xem nên đi chơi đâu đi chứ, sắp hết tháng 7 rồi đấy. Lớp mình có nhiều đứa không đi được xa, hay là đi Tam Đảo cho gần nhé. Co ý kiến gì thì cứ đóng góp đi :)

Chúng mày bây giờ mới nghĩ đến đi chơi à. Mấy ngày nữa là tao bay rồi. Hix

Tất cả bà con ơi mấy hôm trước vừa bàn với Thăng tổ chức để lớp mình đi chơi
Có thể là Tam Đảo 2 ngày đi vào khoảng đầu tháng 8 .
Bà con cho ý kiến đê. Nếu không thì quyết luôn để bọn tao đặt tuor

okie nhưng chúng mày nhớ chọn vào ngày thứ 7 + CN cho tao nhờ, tao phải tập Quân sự cả tuần đến 13/8 mới xong

em vái các anh,đi 3 Đảo chán lắm,đi chỗ khác đi,mà sớm sớm nhé:)

Chú Quách đừng phát biểu linh tinh. Tam Đảo cũng đẹp lắm. Mà đi với lớp là chính ==> đi đâu cũng vui :)) :)) :)) . Mà năm ngoái đi biển rồi năm nay đi lên núi đi :D

Chú Quách Online cả ngày có khác vừa post bài đã thấy chú trả lời rồi. :)) :)) :))
Đà Lạt cũng hay đấy tao chưa đi Đà Lạt bao h nhưng đi Đà Lạt xa lắm làm sao đi được... Dù sao đi đâu tao cũng ủng hộ :))

Thông báo chính thức :
Thứ 7,Cn ngày 6,7 tháng 8 lớp ta đi Tam Đảo
Mức thu tiền là 250.000 một người

16h40 ngày mai là tao bay rồi. Gửi lời chào đến tất cả lớp mình nhé.

Chúc Hữu Đức lên đường may mắn, thượng lộ bình an. Sang bên đấy vui vẻ, học tốt nhé! Hẹn ngày gặp lại...

Bác Hữu lên đường vui vẻ, giữ gìn sức khỏe, sang đấy thấy gì cũng "đừng ham hố quá" :biggrin:
Nhớ điều độ .. :))
Hẹn ngày tái ngộ .. ;)

Nguyên Sếch với Thái Dục hai thằng sang đấy sao mãi không thấy lên báo cáo [-( Hai chú thế là không được [-x

À tiện thể nhắn thanh niên nào lên Tam Đảo đợt này nhớ mang áo mưa dầy kẻo lạnh b-) :biggrin:

Chào các bạn, mình tên là Trần Tuấn Vinh, mình là bạn của Quách Trung Dũng, nghe thằng bạn rủ đá bóng nên hum nay lên forum mạn phép rủ đội Lý 1 làm trận giao hữu vui vẻ mùa hè, các bạn có thể cho mình số ĐT 1 bạn nào đấy để tiện liên lạc thống nhất thời gian và địa điểm hoặc có thể gọi trực tiếp cho mình theo số 0989323226

rồi xong,khả năng đi Tam Đảo của tao đã giảm xuống còn 10%:(:((
chúng mày sắp xếp phụ huynh nào gọi điện đến nhà xin phép hộ tao cái,à mà nhớ là nói cảm động tí :D kiểu như là "đây là lần cuối cùng các cháu nó có thể gặp mặt" ,hay là "cho bọn nó gặp mặt nhau ...lần cuối trc khi lên đường" blah blah...8-} :biggrin: với cả nếu có bố trí đc thì bảo là đi Ba Vì,chứ kô phải là đi Tam Đảo,ok?:D

@ Hữu:lên đường may mắn và bình an,nếu trong lớp Lý 1 01 04 mà có ai đi học xa,thì tao sẽ nhớ mày nhiều nhất đấy:) sang ấy giữ mình nhé,cẩn thận mọi thứ.Lớp chúng ta kô muốn bất kì chuyện đau thương nào xảy ra 1 lần nữa cho bất kì ai:)

@ chú Vinh:add số tao,máy tao bây h đang sạc pin,để mai thì tao quên mất:p 0904396686

học tập tại Sing

Chào các bác, các bác thông cảm cho sang bên đó hơn hai tuần mà nay mới lên diễn đàn báo cáo tình hình được :-s . Thái Dục và em mấy mấy ngày qua phải làm việc đến gần kiệt sức suốt mấy đêm dài :D . Chẳng là học đại học bên nước ngoài khác hẳn học ở Việt nam . Ở đây chương trình học chỉ cho 3 môn cố định (12MCs) ( 1MC = 1 tín chỉ ~ 1 trình), còn 2 môn nữa (8MCS) thì phải tự chọn trong cái list mấy trăm môn học tự nhiên có, xã hội có.... Nếu không tìm hiểu xem các môn đó học về gì thì coi như là nhắm mắt đưa chân đánh liều. Vì vậy chương trình học ở đây vừa rất linh hoạt cho SV phát triển sở trường mà lại cũng rất làm khó cho những người mới chân ướt chân ráo vào "làng". 8-} . Rất mong các bác thông cảm cho sự muộn màn này :(( .

Nói chung Singapore là đất nước khá sạch sẽ và văn minh, sv ở NUS đa phần là Châu Á, VN cũng chiếm một số lượng lớn đặc biệt là miền Nam thì áp đảo tuyệt đối miền Bắc mình. Thái Dục và em ở cùng một Hall ( kí túc xá), sinh hoạt đang dần đi vào ổn định, mấy ngày nữa là vào học rồi 8-} .
Hữu Đức sang US rồi phải không?, nhớ giữ gìn sức khoẻ, đừng có "ham" mà quá sức thì khổ :D . Thôi em chỉ có đôi lời báo cáo ngắn gọn như vậy, chúc lớp ta có một chuyến đi vui vẻ, đáng nhớ. :) .

Re: học tập tại Sing

Xin lỗi các bạn, ý bạn Nguyên là muốn reply trong topic "Diễn đàn mới cho lớp 12 Lý" nhưng do sai sót kĩ thuật nên đã vô tình tạo ra hẳn một topic mới (thông cảm, Nguyên mới tham gia diễn đàn này chưa được một tháng). Vậy nhờ các bạn mod chuyển bài viết của Nguyên vào "Diễn đàn mới cho lớp 12 Lý" và delete cái topic này dùm bọn tớ nhé. Tớ cảm ơn nhiều. :)

Gái ở nhà hết thế này, thật mất hứng quá [-( :* :)|

Mà bác Quách vận động các cụ được chưa đấy, em nói có gì không phải bác bỏ quá, chứ thanh niên rồi.. /:)

Re: học tập tại Sing

Kệ chứ, move làm gì :D;)

Nguyên ơi ấy được 3 môn allocated rồi, tớ còn cả 5 môn phải bid từ đầu nè.

Back
Bên trên