Diễn đàn mới cho 12 Lý

Hôm nay trước khi vào phòng thi được thằng Dũng nó báo cho biết ,thật đáng buồn khi lại thêm một người bạn của mình ra đi vĩnh viễn. Đây là lần thứ 3 và hi vọng là lần cuối cùng mình phải chứng kiến một người bạn cùng lớp ra đi. Từ nơi xa xin gửi lời chia buồn đến gia đình bạn.
Nếu bọn mày có đi thăm hỏi hay viếng thì làm hộ phần của tao luôn nhé. Cho tao gửi lời hỏi thăm đến thầy Kim luôn.

Hải ơi, mặc dù cậu đã ra đi nhưng bọn tớ sẽ luôn nhớ về cậu. Tớ rất khâm phục cậu vì những hoài bão và ý chí của cậu.
Tớ nhờ các cậu gửi lời chia buồn đến gia đình Hải hộ tớ.

Quá đau đớn! Đang đi du học ở bên Mỹ, có nhiều triển vọng như thế mà qua đời. Vĩnh biệt Hải.

Buồn quá, quá đột ngột, không thể ngờ được ...... :(

Hải ơi, mong mày được yên nghỉ !

Chúng mày cho tao gửi lời chia buồn đến gia đình nó nhé.

tội nghiệp hai bác ý, trông hai bác ý tiều tụy quá, nhất là mẹ Hải, thật ko biết nói ra sao nỗi đau của người mẹ mất con :( .... . Mình bước vào phòng thờ, Hải vẫn cười rất với mọi người, nhưng ko hiểu sao, nhìn nụ cười ấy ko ai giấu nổi nước mắt :(, Quách là người cuối cùng ở lại khỏi phòng thờ, có lẽ muốn nói với Hải 1 điều gì đó. Tao ko dám, ko biết nói thêm gì hơn nữa đây :(... Vĩnh biệt Hải, mong bạn yên nghỉ, bọn mình sẽ dành thời gian qua thăm bố mẹ bạn, hãy yên tâm ra đi, chúng mình sẽ mãi mãi nhớ về bạn, vĩnh biệt :( :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao đời bất công thế bọn mày
Tao vốn là người vui vẻ vì tao chưa mất một người thân nào trong đời
Thậm chí trước khi đến nhà Hải tao vẫn con nhăn nhở
Thế mà đến nhà nó thấy mẹ nó khóc thấy bon con gái khóc ,thấy ảnh nó cười
Thì .....tao mới hiểu con người ta nhỏ bé thế nào

Khoa à, nghe mày kể tao thấy buồn quá. Đúng là không có gì đau đớn hơn việc mất người thân. Bọn mày cũng nhớ phải bảo trọng nhé, đừng để chuyện đau lòng như vậy xảy ra nữa.

Chào các anh các chị.

Em rất tiếc về sự việc đau lòng đã xảy ra với anh Hải.

Em biết em vào forum này hiện giờ là không tiện song em cũng vẫn xin thông báo với các anh chị về chương trình giao lưu truyền thống của khối chuyên lý mà năm nay bọn em tổ chức :

- Địa điểm: phòng 309 (dãy nhà nối , tầng 3)
- Thời gian: 8h15' ngày 21/5/2005

Chúng em rất mong đợi sự góp mặt của các anh các chị trong ngày này.

Cuối cùng, em xin gửi lời chia buồn tới tập thể lý 0104 về sự ra đi của anh Hải.

Thay mặt tập thể lý 0306

LỚP TRƯỞNG

Chỉnh sửa lần cuối:
Hix, tội nghiệp quá... sigh... Hải ơi, hãy luôn cười tươi nhé!

Mọi người bảo trọng!

Nghe chúng mày kể mà thấy buồn quá ....
Thế bây giờ nó đang nằm ở đâu, đã chuyển về nước chưa ?
Mọi người đi đứng cẩn thận nhé, cả bọn ở nhà lẫn bọn ở nước ngoài, nhất là thằng Hữu cũng sắp sang US.
Mong rằng mọi chuyện rồi sẽ sớm trôi qua ...

Em xin chia buồn cùng với các anh chị.
Thời gian trôi qua sẽ xóa nhòa vết thương, hi vọng là thế.

Thứ 7 tuần tới, ngày 21 tháng 5 sẽ có buổi giao lưu khối chuyên lý truyền thống của trường ams.
ĐỊa điểm là phòng 309, lớp 10L1-10L2. Thời gian:8h sáng
Chúng em rất mong sự có mặt của các anh chị.

Tất nhiên sang Mỹ tao sẽ phải cẩn thận rồi. Mà chỗ tao ở đâu có nhiều xe cộ như New York đâu.

đến bây giờ tao vẫn 0 nghĩ là nó đã mất rồi
tao thương bố mẹ nó quá, nhìn bác gái gầy rộc cả đi....
chúng mày đi lại cẩn thận nhá
hình như vừa rồi thằng Thọ bị ngã xe hay sao ý

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhìn thấy cái signature của bạn Cường nên mò vào topic này xem có chuyện gì. Ko ngờ sự việc thế này là xảy ra, đời nhiều khi thật bất công và nghiệt ngã. Dù ko biết bạn Hải và ko quen nhiều bạn lớp Lý, tớ cũng chỉ xin chia buồn cùng các bạn và mong bạn Hải sẽ được nghỉ yên. Những người bạn của bạn sẽ tiếp tục theo đuổi những hoài bão và hoàn thành chúng cho bạn...

Cuộc đời đâu ai nói trước được gì hả bọn mày. Hè vừa rồi tao gặp nó được có một lần, thậm chí còn không biết nó ở bang nào, học trường nào.
Đây không phải là lần đầu tiên tao mất một đứa bạn cùng lớp nên dù tao không ở nhà cũng có thể biết được tình cảnh của bố mẹ nó. Bọn mày ở nhà thì đúng như thằng Cường nói đi đứng cẩn thận vào, thường các thành phố lớn không nhất thiết là ở nước ngoài rất nguy hiểm.

Back
Bên trên