Deadly Sexy Basketball Association - Topic for Feedback

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Quên, nhà ai có máy quay phim ko mang đến trường làm cái phóng sự đê :x Phỏng vấn từng người cho sinh động. Tái phỏng vấn thầy Điện, phỏng vấn dân H2, phụ huynh v.v...

Chẹp,theo luật báo chí, khi báo đưa thông tin xuyên tạc sai sự thật ảnh hưởng đến uy tín cá nhân hoặc tổ chức thì báo phải có trách nhiệm:

1. Đăng lời phản hồi của cá nhân - tổ chức bị xúc phạm trên số báo gần nhất kể từ khi nhận được phản hồi chính thức.

2. Đăng lời xin lỗi của báo và tác giả cùng các đính chính tương xứng với những thông tin sai lệch đã đưa ra ngay sau lời phản hồi :x

Hehe vui rồi :x

oài
em tưởng phải bồi thường cho mọi cá nhân và tập thể bị hạ nhục danh dự trong bài báo đấy nữa chứ:|

Đấy là luật pháp bảo thế, còn chưa tính đến luật làng hêhêhê >:)

Thế tình hình mọi ng làm đến đâu rồi nhỉ ? Cứ nói trên mạng thế này, chửi cho sướng cái mồm mình thế này chẳng có ích gì cả (các cụ bảo miệng nói tai nghe, tay viết mắt nhìn :( :D). Cái chính là phải yêu cầu (và mình cũng chỉ có thể yêu cầu như thế), đó là:

+ Yêu cầu HHT có 1 lời xin lỗi chính thức tới toàn thể thầy cô và học sinh trường Ams, về việc đăng bài thiếu trach nhiệm, vu oan cho trường, làm ảnh hưởng đến danh tiếng của nhà trường cũng như học sinh
+ Yêu cầu HHT cho đăng bài giải thích rõ ràng về sự việc DSBA

Làm thế nào thì chị cũng nói ở trên rồi. Tốt nhất các em nên có 1 người đứng ra chịu trách nhiệm chính, chỉ đạo mọi chuyện. Chứ cứ thế này thì chẳng đi đến đâu hết :(.

Chúc mọi việc thành công ;)

:x

Sáng nay em với chị Nhung đi xin chữ kí rồi, thấy hình như cũng được khá nhiều. Hi vọng tất cả nỗ lực của chúng ta phần nào lấy lại được danh dự cho trường và mỗi hs.

Sáng ngày thèng Long con đi đưa mỗi lớp một tờ A4,riêng em kí mất gần 2'....vì wa' xúc động:(:)((
Vậy mọi người quyết định lấy bài nào để phản hồi rồi? Phải nhanh tay khéo không kịp số tuần tới mất

Số tuần tới chắc đem đi in rồi mẹ ạ. Nếu kịp, thì may ra kịp cho số tới.

Bất cứ số nào cũng được, miễn là danh dự của Ams phải được cái chính [-(

Phạm Mai Ly đã viết:
Việc thầy Điện trả lời báo HHT là CÓ THẬT :| , và có vẻ như bài báo ko viết sai đoạn phỏng vấn thầy ( Dám đấy ??? b-) ). Ngay tối hôm thứ 2 , lớp tớ đã có 1 buổi học thêm với thầy, nên thầy nói luôn. Thầy rất khó chịu với bài viết này của HHT /:) , và nói thêm là đã nhấn mạnh trong lần phỏng vấn là KHÔNG HỀ CÓ HIỆN TƯỢNG NÀY, cụ thể là ko có chuyện ma cũ bắt nạt ma mới, làm ngứa mắt dân anh chị (???) trong trường ... hay BẠO LỰC HỌC ĐƯỜNG gì hết. TẤT CẢ CHỈ LÀ TRÒ ĐÙA NGHỊCH CỦA HS TRƯỜNG ( có thể hiểu là nghịch dại, hay phá phách :|)...
" Nhà trường chưa nghe thông tin này ... " => Thầy đã biết về DSBA (hình như có lần thầy chứng kiến hay sao ý, ko chắc lắm :-/ ), nhưng khẳng định ko có liên quan đến bạo lực, chứ ko phải là do hiện tượng bạo lực do xử kín nên nhà trường ko được biết như bài báo ý nói đến /:)
" Nếu bức xúc của các em là có thật, nhà trường chắc chắn phải lưu tâm chứ " => KHẳng định lần 2 của thầy là ko có b-) , vậy mà HHT vẫn cho đăng bài báo này được /:)
Oầy, rõ ràng vậy rồi, GL chỉ ngồi lê đôi mách, vụ việc chỉ là 1 trò đùa đơn thuần, vậy mà thành bạo lực học đường thì quả thật quá đáng, nếu như bài báo chỉ nói đơn giản về những trò phá phách ko thì ko nói làm gì, nhưng lại bôi nhọ danh dự ams, rồi cả" Tay anh chị" thì quả thật ko thể để yên.
Yêu cầu khách quan và trung thực, trò DSBA theo mình thấy là có thật, và rõ ràng là cũng có bạn bức xúc, nhưng mà ko đến mức được nâng lên làm bạo lực học đường, vì thế mọi ng cần có tiếng nói khách quan hơn.
Đấy chỉ là 1 ý kiến nhỏ thôi, mong mọi ng chú ý hơn.

Có khi dân ams lại thành Death Eaters hết cả lũ ấy chứ.
Các tín đồ Ams máu lửa rồi, Voldermort mà có thật chắc chết ngắc vì bị lật đổ rồi :D
Mọi ng gửi bài đi, cho kịp số tới, ko lại nguội mất thì uổng

à em chưa ký nếu ai đang cầm thì đưa em em ký phát, mình không ký thì chết à

bốp đây

Vũ Xuân Hương đã viết:
Đụng đến Ams là đụng đến các chiến minh máu lửa, các tín đồ hung hãn, các thiên thần báo thù >:) Bây giờ HS Ams tất cả các khóa đến tòa soạn HHT mỗi người nhổ một phát xem nó có lụt ko :))
quá chí lí :))
phải làm quả cho giống Katrina :))
cho bọn HHT biết thía nào là Ams

à và hôm nay đã lấy được chữ ký của cả bgh nữa rất đáng quý trọng

thía thầy Điện giải thik về vụ phỏng vấn thía nào ạ :)

Em nghĩ nếu mọi việc mình làm là viết và phản kháng chuyện ấy là hoàn toàn ko có thật [-x thì có phần hơi thế nào ấy quá. Vì thường thì mình đúng mình bảo là mình đúng :) mà mình sai mình cũng bảo đúng thôi :) đấy chuyện là nó thế. Nên em nghĩ phải cho 1 hs nào đấy chưa từng tham gia vào DSBA kể lại trình tự cảm xúc sau khi đọc xong bài báo theo kiểu
1, Sáng thứ 2 nghe loáng thoáng rồi thấy thế nào : lo lắng, kì lạ, thắc mắc ...
2, Hỏi han các anh chị khóa trên, rồi lên diễn đàn trường
3, Gọi điện cho báo thì được nghe gì...
4, Việc lấy chữ kí rồi... của hs

:) em nghĩ thế thì có gì đó khách quan hơn... Chưa kể phần đầu còn tỏ rõ là bài báo đ ấy tác động xấu đến những người chưa biết gì về hình ảnh trường Ams như thế nào :)

Lolz, hôm nay vừa mới thu xong chữ kí rồi xin chữ kí thầy Điện vào tờ đơn xem xét rồi, có cả ý kiến của thầy yêu cầu HHT phải đính chính nữa. =;

hay thật :)) bọn HHT thía nài thì biết tay nhá B-) dám động vào Ams :)

mọi người làm việc này để bảo vệ danh dự cho Ams thì cũng rất tốt nhưng mọi người có bít rằng toàn bộ những lời bức xúc khi pải tham gia DSBA ko ? chính vì những ý kiến ấy + những pic chụp về toàn cảnh mỗi khi DSBA diễn ra đc HHT giữ hết...Đó chính là lý do vì sao lại có bài báo trên...Điều tồi tệ nhất là sau khi thầy Tuấn bít đc chuyện này thì topic nõi về DSBA chết từ lâu bỗng biến mất+ những bức ảnh kia ...Bỗng nhiên chúng ta đã khẳng định những lời báo HHT nói rùi còn j nữa....
Để cho HHT xin lỗi + viết bài đính chính thì cần pải vượt qua những chứng cứ kia đã..mà điều đó thì ko hoàn toàn dễ...Mặc dù hôm qua lên HHt nõi chuyện , anh BTV đã đồng ý 1 pần rằng trong bài báo cũng có 1 ít chi tiết chưa đc khẳng định chính đáng nhưng đến 80% là chính xác rùi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên