Deadly Sexy Basketball Association - Topic for Feedback

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
tình hình là HHT cho đăng để tạo ra cơn sốt, để câu độc giả , thật thất vọng về trình độ nghiệp vụ biên tập của HHT

thực ra em chưa đựoc tận tay đọc bài đấy( đã bảo mẹ gửi báo sang, chắc là tầm 2,3 tuền nữa sẽ đựoc đọc:D) thế nhưng riêng việc báo HHT nói xấu trường ams cũng như trường ams là ko đựoc...điều này làm mất thể diện ams quá, bao năm nay mang 1 tên tuổi hoành tráng to vật vã AMS....thế mà bi giờ lại bị đưa lên báo với nội dung ko hay ho gì......mà nhất là ko thèm hỏi ý kiến hay điều tra thực tế gì cả...như thế là ko đựoc....thế nên việc cái bài báo để xin lỗi cũng ko thể chỉ là 1 dòng xin lỗi ngắn gọn là xong chuyện ngay được......dù gì thì cũng đã lên báo rồi....mọi ng` ở nhà đấu tranh nhớ!=D> em ở đây cũng đấu tranh bằng tinh thần vậy!:x yêu ams lắm ý:x

--Có anh chị nào scan bài báo đó lên và post vào đây cho mọi người cùng đọc
--Ai biết email của tòa soạn không, cho em xin có tí việc >:)

em nghĩ chỉ nên tập trung tạm thời ở trang kìa thôi, tất cả tập trung ở một trang

the one and only bốp

Chuyện này rõ là 1 vụ lừa thầy phản bạn , bán nước cầu vinh. Ams đào tạo ra 1 cá nhân thư thế thì cũng chỉ biết tự trách mình nuôi ong tay áo

Thầy ĐIỆN nói mà bọn nó dám xuyên tạc lung tung. Cái trò DSBA này thằng Bốp mỗi lần đi xong (biết mỗi thằng Bốp) cười tít cả mắt , khoe loạn cả sân br , chả hiểu bạo lực ở chỗ nào.

Nếu cứ để những phóng viên kiểu này ở trong trường thì sau này có thằng nào chơi bóng rổ , đá bóng gãy chân thì chắc sẽ lại có bài : hs ams bẻ chân nhau để chiếm sân chơi ... và sự ra đời của bài báo sẽ như sau

phỏng vấn thằng gãy chân : em có đau không
X trả lời : dạ đau lắm ạ (gãy chân ko đau mới lạ)
phỏng vấn thằng ko gãy chân : ko có thằng X sân có rộng hơn ko
Y trả lời : rộng rãi hẳn ra
phỏng vấn thầy Z : thầy có biết về vụ gãy chân ko ?
thầy Z : thầy cũng không biết gì về chuyện này

2 hôm sau đăng báo : ở trường ams và một số trường PTTH ở HN (nói AMS thì nói thẳng ra lại lại còn né né tránh tránh) bây giờ có hiện tượng học sinh bẻ gãy chân nhau để chiếm sân chơi , ngày ... tháng ... năm Y đã bẻ chân X chỉ để có được chỗ chơi rộng rãi hơn . Thật dã man , Y nói : nó dám láo với tao thì tao bẻ luôn , cho rộng chỗ . còn về phần X , X nghĩ sao : em sợ lắm rồi , anh ý đánh em đau lắm. Để làm rõ về vấn đề này chúng tôi còn có cuộc nói chuyện với thầy Z thì thầy hoàn toàn bất ngờ về hiện tượng trên , thầy không hề biết gì về vụ đánh nhau đấy .

Kết luận : tình hình các đàn anh đàn chị bé tuổi ở các trường học (ám chỉ là ams đấy) đang ngày càng nổi cộm và là 1 vấn đề gây nhức nhối xã hội . Bọn họ sau này ra trường , ra ngoài xã hội thì sẽ trở thành con người thế nào ??? ( ko hiểu loại học sinh mới tí tuổi đầu đã biết bốc phét kiếm tiền thì sau này ra trường sẽ thế nào , chỉnh sửa hóa đơn , tham ô hàng tỉ đồng không biết chừng )

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ nghĩ những j viết trên 4rum, trên 0407 này chỉ là những trò đùa theo kiểu câu cửa miệng của những đứa hay đi DSBA thôi... ai chả biết, cứ nói :"Cho mày đi cầu thang" của bọn nó thì chỉ là câu nói với nhau, chứ mấy khi thực hiện... thật sự, bài báo đưa sự kiện lên quá gay gắt, làm học sinh Ams, HAO chúng ta quá bức xúc, chẳng lẽ 1 ng` làm mod 0407 như tớ lại ko hiểu bọn nó đang viết j, đang làm j`, cái j cũng có mức độ của nó... thế nào thì làm sao mà tin tưởng HHT thêm nữa...
Còn cái kiểu ma cũ bắt nạt ma mới là hoàn toàn ko xảy ra, trừ khi em nào tự nguyện...
Thực sự DSBA đã chấm dứt từ giữa năm ngoái rồi, lôi lại chỉ thêm bức bối mà thôi>_<

Vũ Xuân Hương đã viết:
Đồng chí này cũng đề nghị tôi lập một topic phản hồi để đồng chí ấy có lời xin lỗi, đồng chí ấy có nick trên HAO và sẽ viết bài đại diện cho HHT, nghe loáng thoáng thấy đồng chí í bảo có em gái cũng ở trên HAO này ;;) Thái độ của đồng chí này theo tôi thấy là rất thiện chí.
Em thấy thế là ko đc,họ định xử êm đây mà.Nếu mà xin lỗi ở trên Hao thì làm sao lấy lại được danh tiếng của trường Ams vì trên Hao chủ yếu 90% là dân ams vào mà thế thì cần quái gì,cái cần là lấy lại danh dự chi trường ta trong mắt phụ huynh và những người ko biết rõ sự việc.Hôm trước thằng bob ra giảng võ mua tai nghe,ông bán hàng cũng hỏi cháu bị DSBA chưa,pó tay.

Lê Minh Quân đã viết:
Em thấy thế là ko đc,họ định xử êm đây mà.Nếu mà xin lỗi ở trên Hao thì làm sao lấy lại được danh tiếng của trường Ams vì trên Hao chủ yếu 90% là dân ams vào mà thế thì cần quái gì,cái cần là lấy lại danh dự chi trường ta trong mắt phụ huynh và những người ko biết rõ sự việc.Hôm trước thằng bob ra giảng võ mua tai nghe,ông bán hàng cũng hỏi cháu bị DSBA chưa,pó tay.

bà bán hàng hỏi ngay cháu trường ams à, rồi hỏi luôn về dsba đến nhục, việc này không thể tha thứ được phải làm tới cùng

the one and only bốp

HHT trực điện thoại ăn nói nhẹ nhàng "điềm đạm" là phải thôi :)) ai lại để mấy ngừơi nóng tính hay quát tháo trực được 8-} Thái độ thiện chí áy có lẽ chỉ để giãn tình tình thôi .
Mà xin lỗi trên HAO thì xin lỗi làm gì /:)
Phải nhấn mạnh đây là trách nhiệm không chỉ của người viết mà còn là của người duyệt bài - ngừơi duyệt còn phải chịu trách nhiệm nặng hơn :|

Đằng nào thì vụ DSBA cũng lên báo rồi, bây h mà đăng 1 bài khác đính chính chỉ càng làm mọi người càng tin là chuyện bạo lực học đường ở Ams là có thật, và dân Ams đang cố biện minh cho vụ việc đó , tiếng tốt thì khó gây dựng chứ tiếng xấu thì nhanh lắm !!

Sao bài đính chính đấy lại làm mọi người nghĩ xấu thêm về Ams được? Rõ ràng là nếu có bài xin lỗi hẳn hoi thì mọi chuyện nó sẽ đi theo một chiều hướng tóch cực hơn nhiều!
MÀ cái bạn Giang Loa là HS Ams đấy à? Unbelieveable!!!!!!

Đỗ Anh Tú đã viết:
Đằng nào thì vụ DSBA cũng lên báo rồi, bây h mà đăng 1 bài khác đính chính chỉ càng làm mọi người càng tin là chuyện bạo lực học đường ở Ams là có thật, và dân Ams đang cố biện minh cho vụ việc đó , tiếng tốt thì khó gây dựng chứ tiếng xấu thì nhanh lắm !!
Anh nói thế là sai rồi, nếu mình ko cải chính thì quá = thừa nhận thông tin đấy à. :nono: :nono:
Bực thế nhục ơi là nhục mấy đứa bạn em học trường khác cũng hỏi là sao trường mình có trò tởm lợm thế :krach: :madflame: :madflame:

thấy danh tiếng trường Ams bị giảm hẳn sau bài báo này, mà cũng tự đặt dấu chấm hỏi sao HHT chưa rõ đầu đuôi ngọn ngành thế nào mà lại cho đăng bài bái như thế cơ chứ! đáng tiếc cho cả 2 phía :(( :(( :(( :(( :((

Về vấn đề thủ tục pháp lý, chúng ta cần làm ngay một cái đơn khiếu nại gửi cho báo HHT. Đơn phải có con dấu của nhà trường, Đoàn trường, có chữ ký của các thầy to to, các em to to (bí thư Đoàn trường v.v..) chủ tịch hội cha mẹ học sinh nữa thì càng tốt :D nói chung là làm cho nó hoàng tráng vào.

Nội dung đơn khiếu nại về việc báo HHT đưa tin sai sự thật làm ảnh hưởng đến danh dự và uy tín của nhà trường. Yêu cầu báo HHT:

1. Xin lỗi công khai trên 3 số báo liên tiếp, lời xin lỗi in bằng chữ to tổ bố trên trang nhất, replay ở các trang 3, 5, 7 v.v... :D Lời xin lỗi phải được nhà trường chấp nhận trước khi đưa lên báo

2. Đăng ngay bài phản hồi của học sinh trường Ams. Bài này sẽ do đại diện chính thức của nhà trường cung cấp, cấm biên tập cắt xén. Mọi sự chỉnh sửa phải được nhà trường thông qua.

3. Nghiêm khắc kiểm điểm tác giả bài báo và ban biên tập. Nhuận bút bài báo phải được dùng vào việc đền bù thiệt hại tinh thần cho các nạn nhân, nếu các nạn nhân nhiều quá chia ra không đủ thì dùng để hỗ trợ những học sinh nghèo vượt khó như em Vũ Xuân Hương :x

Nếu đơn khiếu nại không được chấp nhận thì mang ra tòa hehe. Tình hình là trong HAO nhà mình có Lê Thu Quỳnh dân báo chí, Nguyễn Tuệ Minh dân trường Luật, một số đồng chí đang cộng tác ở Đài truyền hình nữa ;;) Bôi nhọ ầm ĩ được thì cũng phải cải chính cho hoành tráng >:)

Em công nhận là gây lại tiếng tốt thì khó thật
Hôm qua bạn em ở trường ngoài hỏi về vụ này,thật chẳng biết làm sao,càng phân bua càng bị hiểu nhầm
Nhưng mình vẫn phải làm đến cúng chứ, mặc dù danh tiếng của Ams đã bị ảnh hưởng ít nhiều.Cũng giống như vụ nữ sinh Ngô Quyền đấy, bây giờ nhắc đến trường đó ai mà không khỏi lăn tăn.Nhưng Galyleo cũng chẳng phải đã ngồi tù chung thân vì muốn chứng minh Trái Đất tròn đấy thôi
Có phải muốn phản bác lại bài báo đó thì cần có bằng chứng cụ thể chứ gì? Này:
_Bạn H. và bạn B. ở H2 là bạn nào trong khi 100% H2 không ai nói như thế, thậm chí có thể còn chưa được phỏng vấn
_Cụ Điện có nói thế thật không? Ghi âm ngay những lời cụ nói về bài báo và vụ DSBA rồi mang đến tòa soạn
_Sai lầm thuộc về phía tòa soạn vì đã không kiểm tra thông tin trước khi đăng bài, chứng cứ cụ thể của bài báo đó ở đâu mà bây giờ còn dám đòi hỏi trường mình phải có bằng chứng mới cho đăng
Phần còn lại em nhường cho bạn nào văn hay chữ tốt

Các em có vẻ lo lắng chuyện danh tiếng trường mình ;;) Vấn đề không nghiêm trọng đến thế đâu. Thực ra vì trường mình quá nổi tiếng cho nên chúng nó mới ghen ăn tức ở thôi, mấy chuyện ngồi lê đôi mách đầu đường xó chợ này làm sao lay chuyển được hình ảnh trường Ams lồng lộng như Thái Sơn 8-} Bài báo tầm thường của một đứa tầm thường nhằm thỏa mãn cái đố kỵ tầm thường chỉ làm cho những người hiểu và yêu trường Ams phải phẫn nộ và tô đậm thêm sự nghi ngờ về tính trung thực của tờ báo vốn đã có tiếng lá cải :-?

Nếu đơn khiếu nại không được chấp nhận thì mang ra tòa hehe. Tình hình là trong HAO nhà mình có Lê Thu Quỳnh dân báo chí, Nguyễn Tuệ Minh dân trường Luật, một số đồng chí đang cộng tác ở Đài truyền hình nữa Bôi nhọ ầm ĩ được thì cũng phải cải chính cho hoành tráng
Thì đấy, Vũ Xuân Hương - CTV Đài truyền hình chứ đâu :)).

Anw, chả biết nói có thừa ko, nhưng có vài gợi ý cho em nào phụ trách viết cái đơn gửi lên báo thế này. Hic, chị Quỳnh ko nắm đủ và chính xác thông tin nên sợ viết sẽ có chỗ sai sót ;)

Hà Nội ngày tháng năm

Kính gửi tòa soạn báo HHT

Chúng em (xưng em cho nó lịch sự) là đại diện cho hơn xxxx học sinh trường chuyên Hà Nội - Amsterdam. Vừa qua trên số báo xxx của HHT, trang xx có đăng 1 bài phóng sự, trong đó nêu rõ ở trường Ams hiện nay có tình trạng "bạo lực học đường", "ma cũ bắt nạt ma mới", "bị bắt đi cầu thang bằng mông đến gẫy chân gẫy tay",....

Đây là 1 thông tin hoàn toàn sai lệch, ảnh hưởng nghiêm trọng đến danh tiếng của trường Ams, đến tư cách đạo đức và phẩm chất của học sinh Ams chúng em.... (đưa thêm thật nhiều những ảnh hưởng nghiêm trọng của bài báo, ví dụ như học sinh Ams đi học thêm bị bạn bè tẩy chay, phụ huynh nhiều bạn còn bắt con chuyển trường vì... sợ,... :D).

Thật sự những việc nói trên diễn đàn www.hn-ams.org chỉ là chuyện đùa vui. Các bạn tham gia chơi những trò này trong trường cũng đều vui vẻ và đồng ý. Không có chuyện gì là bắt nạt, hay bạo lực ở đây. Chúng em không hiểu tác giả bài viết này có nắm vững các khái niệm từ ngữ tiếng Việt ko, có hiểu được thế nào là đùa, thế nào là thật không, mà lại viết những câu vô trách nhiệm, và thiếu suy nghĩ đến thế.

Chúng em cũng không hiểu vai trò của BBT tòa soạn báo HHT để đi đâu, khi không chịu xác minh thông tin một cách chính xác, không chịu kiểm tra độ chính xác của các bài viết. Khi quý báo Phỏng vấn thầy Đỗ Lệnh Điện - hiệu trưởng nhà trường, thầy cũng đã nói là ko hề có tính trạng bạo lực học đường như thế. Tại sao BBT báo còn cho phép đăng ? Quá thiếu trách nhiệm.

Đến đây chúng em tự hỏi, có biết bao Phóng sự được viết ra với sự thiếu trách nhiệm như thế ? Những nhân vật lấy trong bài đều chỉ là tên viết tắt. Ai cũng có thể dễ dàng bịa ra. Vậy các thế hệ học sinh ngày nay liệu còn có thể tin tưởng vào tờ báo HHT được nữa hay không ?

Chúng em, với tư cách là đại diện của hơn xxxx học sinh đang học trong trường, cũng như toàn thể các thế hệ học sinh Ams từ trước đến nay, yêu cầu quý báo có 1 lời xin lỗi thích đáng tới toàn thể BGH nhà trường và học sinh trong trường. Đồng thời, có 1 bài viết giải trình cụ thể về sự việc lần này trên 1 số báo gần nhất.

Nếu sau 2 tuần kể từ ngày lá thư này gửi đi, quý báo không có lời xin lỗi và giải thích cụ thể, thì vụ việc này sẽ được đưa ra các cơ quan chức năng để làm rõ.

Bọn em cũng gửi kèm theo đây hơn xxxx bản ký tên của các học sinh trường Ams, về việc phản đối bài báo này, cũng như những giải thích cụ thể, bản chất của sự việc trên . Mong những người có trách nhiệm và trình độ của quý báo có thể xem xét cho rõ.

Đại diện học sinh trường Ams

Ký tên

(Chú ý, nhớ xin chữ ký và đóng dấu xác nhận của BGH nhà trường )

:x

Chỉnh sửa lần cuối:
thế thì chị chủ trì hội này đi nghe chị nói hay lắm, khâm phục, làm phải hoàng tránh vào

the one and only bốp

Lê Thu Quỳnh đã viết:
Thì đấy, Vũ Xuân Hương - CTV Đài truyền hình chứ đâu :)).

Anw, chả biết nói có thừa ko, nhưng có vài gợi ý cho em nào phụ trách viết cái đơn gửi lên báo thế này. Hic, chị Quỳnh ko nắm đủ và chính xác thông tin nên sợ viết sẽ có chỗ sai sót ;)

:x

đây là đơn mẫu mực quá có ai muốn thêm thiếc gì không :))

the one and only bốp

Vũ Xuân Hương đã viết:
Về vấn đề thủ tục pháp lý, chúng ta cần làm ngay một cái đơn khiếu nại gửi cho báo HHT. Đơn phải có con dấu của nhà trường, Đoàn trường, có chữ ký của các thầy to to, các em to to (bí thư Đoàn trường v.v..) chủ tịch hội cha mẹ học sinh nữa thì càng tốt :D nói chung là làm cho nó hoàng tráng vào.

Nội dung đơn khiếu nại về việc báo HHT đưa tin sai sự thật làm ảnh hưởng đến danh dự và uy tín của nhà trường. Yêu cầu báo HHT:

1. Xin lỗi công khai trên 3 số báo liên tiếp, lời xin lỗi in bằng chữ to tổ bố trên trang nhất, replay ở các trang 3, 5, 7 v.v... :D Lời xin lỗi phải được nhà trường chấp nhận trước khi đưa lên báo

2. Đăng ngay bài phản hồi của học sinh trường Ams. Bài này sẽ do đại diện chính thức của nhà trường cung cấp, cấm biên tập cắt xén. Mọi sự chỉnh sửa phải được nhà trường thông qua.

3. Nghiêm khắc kiểm điểm tác giả bài báo và ban biên tập. Nhuận bút bài báo phải được dùng vào việc đền bù thiệt hại tinh thần cho các nạn nhân, nếu các nạn nhân nhiều quá chia ra không đủ thì dùng để hỗ trợ những học sinh nghèo vượt khó như em Vũ Xuân Hương :x

Nếu đơn khiếu nại không được chấp nhận thì mang ra tòa hehe. Tình hình là trong HAO nhà mình có Lê Thu Quỳnh dân báo chí, Nguyễn Tuệ Minh dân trường Luật, một số đồng chí đang cộng tác ở Đài truyền hình nữa ;;) Bôi nhọ ầm ĩ được thì cũng phải cải chính cho hoành tráng >:)
chị XH chuyện nghiệp đứng đầu đi :>

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên