\:d/ ::::..... [ HỘT ] [ VỊT ] [ ĐẸT ] ....:::: \:d/

Chọn 1 trong các chương sau

• Tập 5 - Chương 27: Nhân Mã và Chỉ Điểm

Số phiếu: 0 0.0%
  • Tập 6 - Chương 38: Cuộc chiến thứ 2 bắt đầu

• Tập 6 - Chương 39: Phượng hoàng than khóc

• Số lượng người bầu chọn
    18
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: Harrypotter And The Half Blood Prince :))

anh Phùng Anh Quân làm ơn đừng chửi cái topic của em nữa
dù sao thì tiếng nói của anh có trọng lượng lắm
topic của em ế mất :((

Chỉnh sửa lần cuối:

Hoàng Việt đã viết:
chả bít bao h VN mới chiếu HP ngoài rạp nhờ.. Chắc đến khi phần 7 làm xong roài VN mới chiếu phần 1 trên...fim truyện cuối tuần :))

Về quả Dumbledore's death , tớ cho rằng chưa chắc là Snape phản bội prof Dum :D..Mọi ng` có nhớ lúc Snape xông ra và kill him 0?Trước đó, J.K.Rowling có miêu tả giọng nói của him lúc nhìn thấy Snape như là van xin và hoảng sợ...mà lần đầu tiên Harry(kể cả ng đọc) nghe thấy..Chắc ai cũng bít là Dumbledore từ tập 1 cho đến h luôn được coi là 1 nhân vật có thể nói là perfect dưới ngòi bút của J.K.R. Thế nên 0 lẽ 1 con ng` vĩ đại như thế lại run sợ trước cái chết ah?? :-/..Theo thiển ý của tớ, chính Dum muốn Snape giết mình để giải thoát cho Malfoy trước sự trừng phạt của Voldermort(cái này mọi ng đọc chắc hiểu)...Mặc dù tớ cũng chả ưa j cái thằng cha cà chớn Snape nhưng mà nv này bí hiểm thật...Đây là thiên ý của tớ, hết :D
Em ko nghĩ thế, làm gì có chuyện định hi sinh để cứu đứa vừa định thịt mình :>
@ Sơn : có ai chửi đâu nhỉ, mà cậu nhầm giới tính của anh Quân rồi kìa :)) :)) :))

Chẳng nhẽ còn có cách nào khác bất tử sao ? cụ Dum mà đi giết người ??? Mà cũng có thể đấy :p:)):))
nói chung, ko thể biết trước được, hãy cứ tạm cho là cụ ý đã chết, mà, tớ mong ông cụ này chết đi, để HP mới đúng là Hero của câu chuyện chứ, kể về thằng nhóc ăn may, thường xuyên bị xỏ mũi, ăn bám ông Dum thì quá là Kim Dung viết còn hay hơn.

Trần Tuấn Anh đã viết:
Em ko nghĩ thế, làm gì có chuyện định hi sinh để cứu đứa vừa định thịt mình :>
@ Sơn : có ai chửi đâu nhỉ, mà cậu nhầm giới tính của anh Quân rồi kìa :)) :)) :))
the' moi' la` Dumbledore..let's see ;)
ma` noi' chung chac' chan' DUm 0 song' lai. duoc. dau hix :(..the' jong' fairy tail wa'

Sau Dumbledore thì Voldemort là coolest
Potter càng lớn càng xấu tính kinh khủng

Mà mụ Rowling kia ko hiểu được tâm lý tuổi dậy thì, miêu tả như dở hơi, chẳng hiểu anh em gì cả

Tâm lí tuổi dậy thì ??? :)):)):))
Chê thì đừng đọc nữa thôi!

***** thằng Vũ. Nói như bố người ta

Em lại thấy JK viết rất chân thật và sát thực tế khi mô tả tâm trạng nhân vật

Mà mụ Rowling kia ko hiểu được tâm lý tuổi dậy thì, miêu tả như dở hơi, chẳng hiểu anh em gì cả
Chú bao h đọc được truyện bằng tiếng anh và hiểu được một ít nền văn hóa Châu Âu thì may ra mới hiểu được một phần giá trị của chuyện.

em có ý kiến này mời mọi người hưởng ứng là cùng nhau nghĩ ra cái kết của HP nhé được không

Để tui thử : phần 7 Harry và Voldermort sẽ cùng chết trong căn phòng Tình yêu ( đúng ko nhỉ ? ) của bộ Pháp thuật. Ron sẽ làm việc cho bộ pháp thuật, Hermione làm gv cho Hogwarts . Mọi ngừơi sẽ xây dựng cho Harry một tượng đài :D
Thế có đc ko nhỉ ?

Để tui thử : phần 7 Harry và Voldermort sẽ cùng chết trong căn phòng Tình yêu ( đúng ko nhỉ ? ) của bộ Pháp thuật. Ron sẽ làm việc cho bộ pháp thuật, Hermione làm gv cho Hogwarts . Mọi ngừơi sẽ xây dựng cho Harry một tượng đài :D
Thế có đc ko nhỉ ?

Thế có đc ko nhỉ ?

Post 1 lúc 3 bài giống nhau thế này có gọi là câu ko
Anh thấy chết ở đau chứ ko chết trong phòng tình yêu đâu(chuối:)))

Kết chuyện: Do tình hình sức khỏe, bà JR ko thể viết tiếp được nữa. Bộ truyện HP sẽ dừng lại ở đây và ko bao giờ tiếp tục. Harry, Ron, Hermi và cả Voldemort sẽ sống mãi :). lolzzzzzzzz

Hix, hôm nay đến lớp TAnh, được cô fát cho quyển HP6 dày hơn 600 trg mà lòng rưng rưng xúc động+ ko nói nên lời (ko fải vì sung sướng mà bởi vì ko bít xoay sở thía nào để nghiền xong cái vật thể này trong vòng 2 tuần lễ 8-} !!!)

Oa, sorry, máy nhà em hỏng nên mới lập hardtrick vậy đó, chứ em ko hề có ý câu đâu :D
[/QUOTE=Nguyễn Thế Quang] Kết chuyện: Do tình hình sức khỏe, bà JR ko thể viết tiếp được nữa. Bộ truyện HP sẽ dừng lại ở đây và ko bao giờ tiếp tục. Harry, Ron, Hermi và cả Voldemort sẽ sống mãi :D lolzzzzzzzz
Ấy, thế đâu có đc :D

Hix, hôm nay đến lớp TAnh, được cô fát cho quyển HP6 dày hơn 600 trg mà lòng rưng rưng xúc động+ ko nói nên lời (ko fải vì sung sướng mà bởi vì ko bít xoay sở thía nào để nghiền xong cái vật thể này trong vòng 2 tuần lễ !!!)
HP6 từ vựng không nhiều lắm thôi, vả lại, nếu cậu đọc bỏ từ thì mất 1 tuần là cùng.

được phát miễn phí à? =p~

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên