\:d/ ::::..... [ HỘT ] [ VỊT ] [ ĐẸT ] ....:::: \:d/

Chọn 1 trong các chương sau

• Tập 5 - Chương 27: Nhân Mã và Chỉ Điểm

Số phiếu: 0 0.0%
  • Tập 6 - Chương 38: Cuộc chiến thứ 2 bắt đầu

• Tập 6 - Chương 39: Phượng hoàng than khóc

• Số lượng người bầu chọn
    18
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: Harrypotter And The Half Blood Prince :))

Em Ngân: Biết là đã nhầm thì xóa đi chứ :)):))
Quang à, ko viết tiếp là sao ? :eek: :eek: đừng đùa chứ :(:)(:)((
Sắp có sách bằng TV của NXB Trẻ rồi :));)

Trần Thế Phong đã viết:
HP6 từ vựng không nhiều lắm thôi, vả lại, nếu cậu đọc bỏ từ thì mất 1 tuần là cùng.

Ua`, ấy nói cg đúng, tớ đang bắt đầu đọc rùi( hì,mới xong CI thôi :D ), thấy từ mới cg tương đối, NP ko lạ, fải cái chưa đọc 5 tập đầu (xí hổ quá :p ) nên sợ sau này đọc sẽ chẳng hỉu gì.. :((

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Ua`, ấy nói cg đúng, tớ đang bắt đầu đọc rùi( hì,mới xong CI thôi :D ), thấy từ mới cg tương đối, NP ko lạ, fải cái chưa đọc 5 tập đầu (xí hổ quá :p ) nên sợ sau này đọc sẽ chẳng hỉu gì.. :((
thế thì làm sao hỉu được e :D
công nhận vừa xem vừa đoán từ, chứ 0 cứ xem 1 lúc lại mang kim từ điển ra tra thì nản lắm :(...
Tập 7: Malfoy's falling in love wit ...Hermione :-$ :)) :)>-

Hoàng Việt đã viết:
Tập 7: Malfoy's falling in love wit ...Hermione :-$ :)) :)>-
Khiếp, anh lấy đâu ra cái tin nghe 'rùng rợn" vậy :eek: ! Vịt gì mà to thế [-x [-x

Cái này khác gì Snape iu Bellatrix hay Voldemort cầu hôn McGongal:)).
Kết truyện: HP giết Voldemort, cưới Ginny, làm Thần Sáng. Ron lấy Hermione, rùi được làm Bộ trưởng thể thao, Hermione thì làm Bộ trưởng bộ bảo vệ quyền lợi gia tinh :d. Kết thế ổn chưa Quân ?

Em thành viên mới, lanh chanh một tẹo, cũng fải viết bài dần dần rồi mới thành "hết mới", hehe...

Cái tập 6 đọc vừa chuối vừa buồn ngủ. Có lắm chương đọc thấy linh ta linh tinh, đọc đến gần hết chương vẫn chẳng hiểu ra vấn đề, đại loại như là cái chương "The house of Gaunt" (có bác nào hảo tâm giảng giải cho iem xem cái chương này nó viết về cái khỉ gì thế). Harry với Ginny thì chuối, tự nhiên chơi bời mấy hôm ở cái trang trại Hang Sóc xong thì hình như ông Harry thấy bà Ginny là "ghen" (chả bít có đúng ko,ac). Đấy, cứ thế là nhiều chứ mấy đoạn romantic iu nhau, kissing, etc... được có tí, đọc mất cả hứng. Ron & Hermione thì lại còn là bố của chuối... ko thể hiểu nổi!

Cứ kiểu này thì em tiên đoán năm thứ 7 chả ai học hành giè, suốt ngày iu đương. Cuối truyện Harry chết quay cu đơ, Ginny đi tu, Ron + Hermione xuống bếp nấu ăn với Dobby. Voldermort làm bá chủ và... cưới Cho! - Happy ending!!! Tèn ten ten ten, tèn tén tèn ten...

Chỉnh sửa lần cuối:

chị này linh tinh chị bảo là chán chết mà là quyển sách cho trẻ em bán chay nhất M hả ? này nghe kết của em này:
Thế giới chìm trong bóng đêm của sự sợ hãi của chúa tể V hắn đang thống trị khắp nơi

Cụ D sống lại = phép thuật đã mất từ xa xưa và sống ẩn đật đi tiêu diệt các H còn lại và chỉ tìm được ,tiêu diệt được 1 cái nữa . trong khi đó H cũng cùng nhiệm vụ đó và bất ngờ nghe ngóng được thông tin là cụ D còn sống và mục tiêu là đi tìm cụ D nhưng hiện tại các thế lực của V đâng ở khắp nơi dường như là V cũng tiên liệu được là cụ D sống và đã cản trở việc H tìm D ...........(còn phần 2 ,để làn sau kể mệt quá)

Em cứ vớ vỉn, chị cuộc với em là đọc tập 6 xong bạn đọc trẻ con giảm đi 1/2 là ít. Phần 7 ra chắc chả ai thèm đọc. HP ế đầy ra, còn có 420k chả ai mua... Công nhận là hồi "Chiếc cốc lửa" các thứ thì hay, hút khách, phần 5 dài lê thê, đọc mết mún chít nhưng mà cũng còn được. Phần 6 thì chị chịu hẳn, đầu hàng giơ cả 2 chân 2 tay!

em thì khô hỉu p5 nói gì cả linh tinh thí mồ

Đúng là ăn nói linh tinh
Em cứ vớ vỉn, chị cuộc với em là đọc tập 6 xong bạn đọc trẻ con giảm đi 1/2 là ít. Phần 7 ra chắc chả ai thèm đọc. HP ế đầy ra, còn có 420k chả ai mua... Công nhận là hồi "Chiếc cốc lửa" các thứ thì hay, hút khách, phần 5 dài lê thê, đọc mết mún chít nhưng mà cũng còn được. Phần 6 thì chị chịu hẳn, đầu hàng giơ cả 2 chân 2 tay!
Bị bơ ah?

:)) sao lại có anti-HP ở đây vậy cà. Mấy cái đoạn em bảo là khó hỉu là chỗ HP tìm hiểu về quá khứ của Vol. Các cụ bảo bít người bít ta trăm trận trăm thắng mà, HP cũng đang tìm cách tiêu diệt Vol.
Chuyện tình cảm? Có thể em đọc bản dịch lỗi nên thấy bà JR miêu tả chán, nhưng chờ có bản gốc đi. Bà Lí Lan chắc sẽ dịch hay hơn nhìu. Còn nếu em đọc bằng Eng thì chắc rùi, làm sao hỉu hết những gì bà í viết.
Nhưng công nhận HP4 hay nhất, còn 5 mí lị 6 ko bằng chứ ko phải ko hay :D

Nguyễn Kim Vũ đã viết:
Đúng là ăn nói linh tinh

Bị bơ ah?

Ai bơ? Ăn nói vớ vỉn... Chẳng wa em ko phải là "harry - ginny support" thoai! Thấy 2 đứa đó ko hạp nhau! Chứ còn vụ chiến đấu với bác Vol vẫn okie lắm muh... Khoái mỗi cái đoạn D bay vèo ra ngoài phát, gay cấn, đọc mấy đoạn thằng bé Harry pha chế mấy món độc dược cũng mê, hix, phê wé trùi 8-}

To bà con: 2day H2T trích đăng cái đoạn trong tiệm Giỡn do bà già Lý Lan dịch. Công nhận con mụ này trí tưởng tượng phong phú, đọc sướng, hix, bao giờ bà mới cho con đọc truyện cho ra truyện đây bà Lan ui. Câu trời khấn phật nhanh nhanh lên, đọc cái bản dịch tạm ớn quá. Mỗi chương một kiểu dịch khác nhau, ac...

Nguyễn Hồng Nhung đã viết:
Công nhận con mụ này trí tưởng tượng phong phú, đọc sướng, hix, bao giờ bà mới cho con đọc truyện cho ra truyện đây bà Lan ui.

Sao em này ăn nói kiểu gì nghe cứ như đấm vào tai ý. Phải có người viết truyện thì em mới có cái đọc, vậy mà lại gọi họ bằng mấy từ nghe thô thế?

Nguyễn Hương Thảo đã viết:
Sao em này ăn nói kiểu gì nghe cứ như đấm vào tai ý. Phải có người viết truyện thì em mới có cái đọc, vậy mà lại gọi họ bằng mấy từ nghe thô thế?

Sozy chị, tại cái đứa học giỏi tiếng Anh nhất lớp em tên là Tú. Bọn em hay gọi nó là "Tú bà bà" or "Mụ tú bà" nên em nhiễm bệnh lun, cứ ai giỏi tiếng Anh, hay dịch hay hay là liệt vào "mụ" hết! Ko có ý gì, chả iu quý bà Lan quá đi ý chứ, ko có bả đọc mấy cái bản dịch tạm hơi mất hứng (nhưng có mà đọc cũng còn hơn không)...

Chỉnh sửa lần cuối:

mọi người lại lạc vấn đề rồi đó mọi người à

Gọi là dịch tạm nhưng vẫn phải có cái đúng chớ...tui đọc xong phần 6 rùi, rất tiếc một fan chân chính như tôi phải công nhận là...không hay bằng mấy phần trước...nhất là mấy cái vụ tình cảm thì hơi ẹ thiệt. Còn chưa kể tự nhiên phần này để Ginny nổi bật quá thể... không hỉu sao tui không thix HP thix hotgirl một chút xíu nào...và bộ này HP hay nổi cáu wa'...không dễ thương lém...

Đấy, cả chị Mai cũng công nhận thế. Từ hồi "Chiếc cốc lửa" trở về trước, em sưu tập mỗi phàn 3 quyển, 1 Tiếng Việt, 1 của Mỹ, 1 của Bloomsbury. Đến phần 5 chỉ cắn răng cắn cỏ ngồi cày cái quyển tiếng Việt hết sơ sơ đâu có ... 1 tháng! Đến phần 6 đọc e-book thôi mà thấy có cái đoạn trong cái tiệm Giỡn là hay nhứt! Nhưng chắc cũng phải thông cảm cho Jk là chắc có lẽ Jk nghĩ 16 là đủ tuổi iu rồi! May mà chưa lấy tiền mừng tuổi ra mua, ko thì chắc là ngồi tiếc! Thôi chấp nhận, đọc 5 quyển rồi thì đọc thêm 2 quyển nữa cho khỏi phí công. Đã trót iu là iu hết mình, ko chê nữa...

đúng là câu sau đá câu trước bôm bốp

Sorry lần trước hơi lạc đề. Phần 6 không hay bằng mấy phần trước thật, nhưng vẫn hay mà. Tôi đọc hết quyển TA trong khoảng 1 tuần. Lúc đầu còn đọc suốt thời gian rỗi, nhưng mấy ngày sau lại lười-->không đọc mà chơi cái khác. Đoạn trong tiệm Giỡn hay, nhưng tôi thấy mấy đoạn HP và cụ Dumb đi xem các kí ức cũng hay đấy chứ.
Em Nhung giỏi nhỉ, sao mà đọc được lắm bản thế? chị mà đọc xong bản TA là sẽ không đọc TV. Mà đọc TV trước thì lại càng không bao giờ ngó qua bản TA xem nó thế nào.

Không, em là sưu tập truyện, ngồi... ngửi mùi giấy cho sướng chứ ít khi sờ đến lắm! Công nhận giấy của bọn Tây thơm hơn giấy nhà mình, ngửi thơm thơm, sướng!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên