\:d/ ::::..... [ HỘT ] [ VỊT ] [ ĐẸT ] ....:::: \:d/

Chọn 1 trong các chương sau

• Tập 5 - Chương 27: Nhân Mã và Chỉ Điểm

Số phiếu: 0 0.0%
  • Tập 6 - Chương 38: Cuộc chiến thứ 2 bắt đầu

• Tập 6 - Chương 39: Phượng hoàng than khóc

• Số lượng người bầu chọn
    18
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: Harrypotter And The Half Blood Prince :))

Nguyễn Thế Quang đã viết:
Cái này khác gì Snape iu Bellatrix hay Voldemort cầu hôn McGongal:)).
Kết truyện: HP giết Voldemort, cưới Ginny, làm Thần Sáng. Ron lấy Hermione, rùi được làm Bộ trưởng thể thao, Hermione thì làm Bộ trưởng bộ bảo vệ quyền lợi gia tinh :d. Kết thế ổn chưa Quân ?
ko ko [-x HP phải dùng một bùa phép gì đó, hy sinh mạng sống của mình để giết được Voldemort mới hay :> tớ thích kiểu kết thúc đó, chứ nếu thắng, rồi lại lên làm chồng Grinny thì chán :))
Mà HP ko làm thần sáng đâu, bởi chung quy HP đâu muốn phục vụ cho bộ pháp thuật :)):)) Quang ơi :)):));)

Gớm, đến lúc đó. Bộ pháp thuật đã có 1 Bộ Trưởng Pháp Thuật mới <Mss Mc Gongal>

Bình thường quá, nghe kết thúc mới đây :
Harry Potter cùng đồng bọn vs You know who cùng đệ tử trên đường cao tốc --> Kết quả Harry bị giết chết, đúng lúc Dursley đi ôtô qua, cán chết Voldermort--> Dursley- new hero.

Hô hô, kết thúc thì dễ thôi :D. Thường truyện kiểu này mà kết thúc có hậu theo mô típ cổ tích VN thì độc giả chả ném vào mặt. Kết thúc phải bựa 1 tí :D
1. Harry tập trung đi hạ sạch bọn đệ tử của Vol, rồi làm tầm chục cái Horcruxes, phang nhau với Vol cùng sự trợ giúp của nhiều người, đập chết tươi Vol. Sau đấy Harry lên làm đại vương bóng tôi :D
2. Harry đi phang nhau với mấy cái Horcruxes, bạn bè thầy cô chú bác giúp đỡ. Hạ hết thì phe ta ngủm gần hết. Harry vác đũa phép xong ra liều chiến với Vol thì thua bét, may có bạn bè đến hi sinh cứu, thế là a lê bùm, tất cả cùng ngủm :D
3. Harry đập nhau với Vol bị thua như 1 con gián, thế là làm Death Eater, sau được Snape cho tỉnh ngộ thế là 2 thầy trò lừa thế bụp chết tươi Vol. Cuối cùng bạn bè anh chị chết vài người, Snape làm cha đỡ đầu Harry :D
......
Nói chung nhiều kết thúc lắm, mọi người tự nghĩ :D

Đặng Hoàng Hiếu đã viết:
Snape làm cha đỡ đầu Harry :D
......
Nói chung nhiều kết thúc lắm, mọi người tự nghĩ :D
:)) quả này thì khác j Hermione với Malfoy thành 1 cặp , phi lí wa''

Hic, seo trí tưởng tượng của mọi người phong phú thía? .. :-/ :-/

sao trò do em tổ chức ra mà không ai làm được hay cả

Nè, suy đoán thì phải logic một chút...Nhưng mà kết thế nào cũng được mễn là Harry đừng có đi với Ginny...tớ đặc biệt anti bộ đôi nhạt nhẽo này. Kết thế còn tệ hơn là để harry bị một cái Horcrux đập chít...hic hic có ai đồng ý ko????????????

uh con Ginny xấu bỏ xừ
lại còn hâm hâm

nghĩa là sao? :|

Cái này khác gì Snape iu Bellatrix hay Voldemort cầu hôn McGongal.
Kết truyện: HP giết Voldemort, cưới Ginny, làm Thần Sáng. Ron lấy Hermione, rùi được làm Bộ trưởng thể thao, Hermione thì làm Bộ trưởng bộ bảo vệ quyền lợi gia tinh :d. Kết thế ổn chưa Quân ?
Ko nên, kết thế này thì đã ko phải truyện do JK viết rồi, mong là phần 7 sẽ có cái kết tốt đẹp và bất ngờ. Dạo này JK viết truyện chỉ thấy u ám, em mong tập 7 sẽ hay cỡ tập 4, ko thể nào mà đoán trc' đc việc gì :D
New the end : Ginny hi sinh, đỡ lời nguyền Avada Kedavra của Volly cho Harry trong lúc chiến đấu . Câu chuyện kết thúc với lới nhắn :" Và ko lâu sau Harry tìm đc 1 ty mới lâu bền cho mình " (not Hermy) :D . Mọi ng` nghĩ sao ?

Mẹ, lắm kết thúc bựa quá. Tui có kết thúc khác cơ. Vì mải lo chuyện gia đình, cụ thể là vợ mới sinh con, Vol tạm ngừng chiến dịch để về chăm sóc vợ con. Nhân lúc này, Harry đi diệt hết mấy cái horcruxes, sau đó bắt cóc con của Vol làm con tin. Kết thúc, Vol hi sinh cứu con trai, Harry bị tống vô ngục vì tội bắt cóc trẻ em

Mẹ, lắm kết thúc bựa quá. Tui có kết thúc khác cơ. Vì mải lo chuyện gia đình, cụ thể là vợ mới sinh con, Vol tạm ngừng chiến dịch để về chăm sóc vợ con. Nhân lúc này, Harry đi diệt hết mấy cái horcruxes, sau đó bắt cóc con của Vol làm con tin. Kết thúc, Vol hi sinh cứu con trai, Harry bị tống vô ngục vì tội bắt cóc trẻ em

Hơ, tui thấy đây mới là cái kết bịnh nhất.. :)) :))

Hay thế :)) Chết cười :)) Mà bây giờ tháng 9 rồi sao vẫn chưa có HP6 TV nhỉ 8-|

hay quá mọi người trong này tính sáng tạo nhất quả đất

Kết thúc của thằng Quang gà nghe Muggle quá, không hợp với chuyện phù thủy này [-x
Mà sao mọi người cứ phản đổi Harry Ginny thế nhỉ?? Yên tâm đi, đôi này thế nào cũng ngủm sớm :D. Khả năng rất bự là Ginny teo để cứu Harry, Harry đau đớn quá bụp chết tươi Vol :))
Khả năng lớn là Malfoy sẽ về phe chính nghĩa, Snape thì hoặc bị Malfoy đập chết ngóm thì cũng theo phe ta luôn. Vợ chống Bill với Fleur chiến đấu chống hắc ám thì chắc chết 1 đứa.
À mà còn mấy khả năng nữa, kiểu như Gilderoy Lockhart bị trúng lời nguyền tự dưng phục hồi trí nhớ, đạt được năng lực siêu dị, phang chết luôn thằng Vol béo; hay là Moody đẻ cho Mc Gonnagall 1 thằng con trai :D
Mọi người phát huy trí tưởng tượng đê :D

Sao ko tính đến đời con cháu chắt chút chít của Harry mới diệt hết được các Hocrux , mỗi đời diệt 1 cái .

Rõ ràng quá òi còn gì
Snapre thực sự vẫn bên ta, nhưng mà nó phải đóng giả để trở thành người đến gần voldemort nhất. Việc Snape kill Dumbledore là do Dumbledore cầu xin - chứ ko phải cụ xin Snape tha chết. Thế thì để làm j? Dù sao thì cụ cũng quá yếu - Snape ko giết thì đằng nào lũ Death Eaters kia cũng giết. Trong tình huống đó thì chỉ có Snape hiểu thôi. Nếu có cách nào trởi thành thuộc hạ thân tín nhất của voldemort thì đó là kill kẻ duy nhất hắn sợ = dumbledore.
Thế này thì mình cũng viết được tập 7 khà khà
Nhưng nói chung là đến tấp sau Harry ko phải hành động 1 mình nữa, mà có khi chính Harry + Halfblood Prince sẽ kill Volmy

Chốt hạ: Just prediction, dun laugh :D

Còn chuyện Harry và Ginny Weasel thì chẳng vấn đề gì cả - tập 6 thành film cứ cho em nào xinh xinh đóng Ginny là được , bởi vì Ginny ở mấy tập đầu này trôg ẹ quá.
Nói vậy chứ tập 6 rất khó chuyển thành film hay được, căn bản vì ko có event lớn như tập 4 và triết lý thì rất lắm, hầu hết chỗ hay trong truyện đều là kể lại.

Good luck HP movies

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên