\:d/ ::::..... [ HỘT ] [ VỊT ] [ ĐẸT ] ....:::: \:d/

Chọn 1 trong các chương sau

• Tập 5 - Chương 27: Nhân Mã và Chỉ Điểm

Số phiếu: 0 0.0%
  • Tập 6 - Chương 38: Cuộc chiến thứ 2 bắt đầu

• Tập 6 - Chương 39: Phượng hoàng than khóc

• Số lượng người bầu chọn
    18
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: Harrypotter And The Half Blood Prince :))

Hình em Cho Chang(trông cũng phình phường)
Tui thích tập 4 nhất, thi đấu tam pháp thuật hay vãi. Dự đoán tập 7 harry chết, chả cảm thấy gì cả, chết thì thui. Mà trong truyện miêu tả Hermione xấu vãi hàng, mà lên phim thì còn xinh hơn cả con Cho Chang.
Harry tập 6, khá hay, nhưng ko nghĩ là Snape phản bội, thậm chí lúc đọc đến chỗ giáo sư Dumbledor chết cứ tưởng là chết giả để lừa thằng Voldemort. Ai ngờ nhìn lại đã sắp hết quyển mới tin là thật :((

Chỉnh sửa lần cuối:

Tui thích tập 4 nhất, thi đấu tam pháp thuật hay vãi. Dự đoán tập 7 harry chết, chả cảm thấy gì cả, chết thì thui. Mà trong truyện miêu tả Hermione xấu vãi hàng, mà lên phim thì còn xinh hơn cả con Cho Chang
thế là cùng sở thích rồi, tập 4 muôn năm :)) :))

nhưng mà vụ Harry chết tập 7 thì đâu có, mình lại nghe nói có cả tập 8, Harry mới chính thức giết được Vol và trưởng thành toàn diện cơ mà
công nhận cho xấu thật

Harry tập 6, khá hay, nhưng ko nghĩ là Snape phản bội, thậm chí lúc đọc đến chỗ giáo sư Dumbledor chết cứ tưởng là chết giả để lừa thằng Voldemort. Ai ngờ nhìn lại đã sắp hết quyển mới tin là thật
Hu hu, mình bị spoil trước khi đọc, bây giờ đọc xong rồi vẫn còn tức :((
Mà ai biết tập 7 sẽ thế nào,nhỡ đâu Dumbledore có 7,8 cái horcruxes ở ngoài->còn sống.
:D

Trần Thế Phong đã viết:
Hu hu, mình bị spoil trước khi đọc, bây giờ đọc xong rồi vẫn còn tức :((
Mà ai biết tập 7 sẽ thế nào,nhỡ đâu Dumbledore có 7,8 cái horcruxes ở ngoài->còn sống.
:D
Chính ông Dum ông ấy bảo Horcruxes là kiểu như xé nát linh hồn, như kiểu Dark Art ý, em nghĩ ông này ko dùng cái đấy đâu ;) Ko biết bao giờ NXB trẻ mới bán HP6 nhỉ, lâu quá, mặc dù em đọc hết rồi nhưng mà có quyển truyện bằng TV ngồi đọc vẫn sướng hơn mỏi mắt trên web với cả đọc = E. 8-|

Trần Tuấn Anh đã viết:
Chính ông Dum ông ấy bảo Horcruxes là kiểu như xé nát linh hồn, như kiểu Dark Art ý, em nghĩ ông này ko dùng cái đấy đâu ;) Ko biết bao giờ NXB trẻ mới bán HP6 nhỉ, lâu quá, mặc dù em đọc hết rồi nhưng mà có quyển truyện bằng TV ngồi đọc vẫn sướng hơn mỏi mắt trên web với cả đọc = E. 8-|

1 tháng nữa bản TV mới ra lò, sớm thì nửa tháng nữa cơ :-s :-s

trong tập 6 em thik nhất là đoạn Hary hun Ginny so cool mà cái đoạn Harry bắt cụ Dumbledore uống cái nước gì trong cái bình ý khổ thân cụ ghê thương quá

Nếu anh là Hp, anh sẽ uống cạn nó, khổ thân ông cụ :(
Nếu HP uống bình nước ấy, thì kết cục đã khác rùi :l

Xem xong truyện thấy buồn quá. Tập sau chắc Harry chết nốt wá:( Chẳng biết bao giờ mới có MovieP4 để xem. Nóng ruột quá!!
Ban Phong nói Dumbledore có 7,8,cái horcruxes thì suy ra là Mr Dum phải giết đến 7,8, người ah?
Thật là sung sướng vì không phải đọc truyện trên net vì có người gửi truyện về cho. Tính ra mua truyện từ nước ngoài rồi gửi về VN còn rẻ hơn cả mua ở đây được 6$

Tớ đọc xong HP 6 cả bản Tiếng Anh lẫn Tiếng Việt rùi, thậm chí còn in hết ra bản tiếng Việt.
Mỗi bản có một hay riêng, bản tiếng Việt thì khỏi nghĩ, dễ hiểu. Còn bản Tiếng Anh nhiều tên phép và tên chức danh nhiều lúc khó hiểu, đọc mãi mới hiểu.
Lúc đầu đọc xong đoạn thầy Dumbledore chết, hic, buồn hơn cả Harry. Nhưng rồi tớ nghĩ là biết đâu thầy sống lại vào tập 7. Chẳng lẽ JK.Rowling lại cho một người đứng đầu phe thiện chết một cách lãng xẹt thế sao?
Thôi, chờ tập 7 vậy!

Quá nhiều cách để Dumbledore sống lại vào tập 7, vd:người chết ở tập 6 không phải Dumbledore mà là 1 người khác (Dobby chẳng hạn :D), hoặc Dumbledore có 1 phép thuật siêu phàm :D, giả chết, dựng chuyện lừa Who-he-must-not-be-named :D...
Nói chung là chúng ta chờ đợi Dumbledore sống lại vào tập 7 tập rồi tiếp tục chết ở tập 8 :D, hoặc là Dumbledore giết vài thằng Death Eater --> Có khả năng tạo được Horcruxes :D, nói chung là chúng ta chờ đợi Dumbledore returns (Kiểu the mummy returns ấy).Mà tập sau Harry Potter chết thì hay nhỉ:D, cho Malfoy lên làm nhân vật chính :D.
Hôm trước đọc báo, thấy JKRowling có nói là hint của kết thúc truyện có được nói đến ở tập 2, bạn nào kiếm đọc lại đi :D.

Có vụ đó à? Tập 2 nói đến kết chuyện hồi nào nhỉ? Để tìm lại xem.
Mà HP chỉ có 7 tập thôi, bà JKR bảo thế mà!

tập 2 là tập rối rắm nhất:)
vì nó có hết cả sự can thiệp của nhiều thế lực đen tối từ trong quá khứ
có đọc lại tấp 2 tớ nghĩ chắc cũng chẳng suy ra thêm được cái gì đâu:|
tốt nhất là cứ ngồi chờ tập 7 thoai:p

Theo tớ, cụ Dum chết thật rùi, Harry cứ nấp mãi dưới bóng cụ thì câu chuyện đi về đâu
Chung quy, cách kết thúc này là ổn rùi

Phùng Anh Quân đã viết:
Theo tớ, cụ Dum chết thật rùi, Harry cứ nấp mãi dưới bóng cụ thì câu chuyện đi về đâu
Chung quy, cách kết thúc này là ổn rùi
Hic chết thì thôi chứ có sao đâu, đằng nào rồi lão chẳng chết, già thế rồi, đọc HP6 chỉ tiếc 1 điều là Harry sẽ ko quay về trường vào năm thứ 7 thế thì cũng mất vui, chỉ có suốt ngày cô đơn đi đánh nhau, ko còn bạn bè bên cạnh nữa.

Nguyễn Hương Thảo đã viết:
:( Chẳng biết bao giờ mới có MovieP4 để xem. Nóng ruột quá!!
Ngày 18 tháng 11 này film chiếu ở UK, US chị ạ, còn nc' mình thì phải phụ thuộc bác Tàu ;;) À, có trailer HP and Gof roài, hay mĩ mãn
Nguyễn Thu Trang đã viết:
tiếng Anh
ở phố Nguyễn Xí
bán đúng giá
ko giảm
bi h thì khác rồi, tối hôm qua vừa đi hỏi xong chỉ có 300 một quyển thui, ai thích mua thì cứ ra Ng Xí , đc giảm giá hẳn 100 :> . Nhg mà đợi nốt đến tháng 9 vậy, nhanh lên Mrs Lý Lan ui
P/S : tìm mãi mới thấy đc 1 topic Harry Potter hiếm hoi ;;) Có nên lập 1 cái bên phần Điện ảnh ko nhỉ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Doãn Minh Ngân đã viết:
Ngày 18 tháng 11 này film chiếu ở UK, US chị ạ, còn nc' mình thì phải phụ thuộc bác Tàu ;;) À, có trailer HP and Gof roài, hay mĩ mãn
Trailer chị đã xem rồi, nhân vật không giống như trong truyện tả--> hơi thất vọng một chút. Nhưng chắc PIV vẫn sẽ hay lắm đây.

Uh, Krum tóc dài như Tarzan thì lại trọc :)), Fleur thì trông xấu không chịu được.Cedric thì nhìn hơi mất phong độ.

Em thấy Cedric , Cho chang, Barty Crouch và đặc biệt lão Moody trông chả giồng như trong truyện tả gì cả. Em lại thấy Viktor trông đẹp trai và hiền, nhg cũng *vai u thịt bắp* :D . Còn Voldermort gì mà trẻ thế, em tưởng Vol phải hơn 70 tuổi chứ.
Trailer xem xong thấy hay quá, rùng rợn fít, thích nhất cảnh Đoàn xe ngựa Beauxbaton

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên