Dân xa quê

Quên, post tiếp:)
ăn tối cũng ngon nữa
đúng là P-I-G:)
@ trang : tớ ko post ảnh lên dc vì dung lượng ở đây bé quá ..ko post lên dc..đấy , senoir Tùng chưa gửi lên hộ nhé
hehe, tại mấy cái máy ở hàng ở đây nó lại kô có chương trình để anh resize lại:)..Chịu khó chờ anh trở lại Sing vậy:)

Ông anh đi đâu mà lại cần em giúp, thi prelim rồi qua trường em học ah :)).
Số điện thoại của anh Linh ah, để em nhớ: 090.....quên rồi :D.Anh chịu khó dùng mail hỏi vậy, vả lại anh ấy đang đi chơi, chưa về :D.
À, tiện thể Christmas, bọn bên này đang có dự định đi Ochard hoặc Sentosa rồi ngủ ở đó đón Christmas.
------------
À, còn nữa, có ai biết thông tin về trường NUS highschool ko? Trường này mới xây và đợt vừa rồi (19/12) vừa mới tuyển 10 người VN, 5 miền Bắc, 5 miền Nam, hiện đang ở Chinese Girl High School.Bên này đang định qua đó xem sao.

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Tùng : soi mói vừa thôi ..grrrrrrrrrrrrrrrr..cẩn thận 13 đứa ở đây sẽ thịt anh đấy
Ai bảo em là pig hả ..có cần kể chuyện em Mai của anh ăn liền một phát 14 cái babercue ko ( chả biết có spell đúng ko ) :)) :p
Ah , hôm nào anh quay lại đây sẽ thấy rất nhiều jouniors 9 đi đón khóa 7 nhưng mà chủ yếu ko đón anh đâu ( may ra con Phương nó giơ cái biển TÙNG XẺO thôi :)) :))

@ Phong : nghe kể rồi ..bà Linh + Giang ở bên này sẽ phải ở với 2 đứa miền Nam hay sao ấy ..
Hôm nay MOE cho học Moral studies .. khủng khiếp quá đi mất :(( chịu đựng từ 9 h sáng tới tận 5 h ..:((

post tiếp ( ko để ý nên viết tiếp ) :D
@ Tùng: anh muốn quà chứ gì ???:D tặng trước đi :D thôi khỏi , để em bẻ mấy cái răng sư tử ở chỗ Esplanade tặng cho anh dùng tạm đợt Xmas nhé :)) em đoán dạo này anh nạp năng lg nhiều , răng vốn đã sâu tứ tung :)) bây h lại phải thay mới ko sang bên này Mai+ Phương sợ mà ngất
(tiếp ) Anh vào Animal Crazy School hả :) ghét của nào trời trao của ấy nhé ..nhưng mà có sao đâu , em thấy trủờng đấy hợp những người hay đi xỏ bọn em như thế mà :))

To Hằng : Ấy, sao lại là ta? Hôm qua bọn mình bàn là Mai giơ cái biển TÙNG XẺO mà, đâu phải tao. Chắc là mi nghe nhầm rồi. Khổ quá, chưa già đã lẫn. Thảo nào anh Dũng ko thích mi! Thương quá cơ! à mà mi đâu có đáng thương, có bạn Phong rồi mà! Sướng nhá! Thôi vậy, nếu tao ko nói chuyến bay và giờ bay của các anh chị cho mày thì mày làm sao mà nhìn thấy cảnh Mai cầm biển đc? (Ấy, ko biết ta đã nói chưa nữa? Hình như nói already thì phải! hichic!)
Mà sao chỉ có ta và Mai sợ anh Tùng thôi? Mi ko sợ à? Giỏi nhỉ? Kể ra thi mummy và monster ko sợ nhau thì cũng phải thôi! (Em xin lỗi anh Tùng nha! Em ko cố ý nói xấu anh đâu!)

To anh Tùng : Em ko phải là monkey. Em là duck. Tiếp: em ko phải là vịt bầu mà là vịt con dễ thương.
Huhu, mama ơi! Bố Tùng ko chịu nhận con với chị Đùi này! Mẹ dạy lại bố đi chứ? Thế này là ko đc ah!
thôi, ứ đùa nữa! Các anh chị nhớ mang quà cho bọn em nha!

Nguyễn Quỳnh Phương đã viết:
To Hằng : Ấy, sao lại là ta? Hôm qua bọn mình bàn là Mai giơ cái biển TÙNG XẺO mà, đâu phải tao. Chắc là mi nghe nhầm rồi. Khổ quá, chưa già đã lẫn. Thảo nào anh Dũng ko thích mi! Thương quá cơ!
thương gì mà thương ..cẩn thận tí nữa về ta cho mi làm Phương tùng xẻo với bố mi bây giờ
Phương ph.... đã viết:
à mà mi đâu có đáng thương, có bạn Phong rồi mà! Sướng nhá! Thôi vậy, nếu tao ko nói chuyến bay và giờ bay của các anh chị cho mày thì mày làm sao mà nhìn thấy cảnh Mai cầm biển đc? (Ấy, ko biết ta đã nói chưa nữa? Hình như nói already thì phải! hichic!)
cái gì ..đập chết bây giờ (ko phải P ACS I nhé ( Tùng đừng có vội nghĩ thế nhé ) :p
phương ph... đã viết:
Mà sao chỉ có ta và Mai sợ anh Tùng thôi? Mi ko sợ à? Giỏi nhỉ? Kể ra thi mummy và monster ko sợ nhau thì cũng phải thôi! (Em xin lỗi anh Tùng nha! Em ko cố ý nói xấu anh đâu!)
X( dám nói ta là mummy hả ???..nói tùng là monster nghe còn tạm ổn ..đáng lẽ phải nói là th..... ph....( hiểu ko :)) :)) )
Mà sao senoir Tùng tự nhiên chăm chỉ đột xuất chăm lo cho chuyện của jouniors thế nhỉ ..có âm mưu gì ah ??:)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Thế Phong đã viết:
Cái giá phải trả đó cháu ah.
thế cứ đến h ông lại lăn ra ngủ hả ??? đến h lại đói à , thế thì như cái máy ý

Ở đây toàn Sing nhểy, không có nước khác à. Cho anh hỏi cái tiếng anh bọn Sing thía nào:D

Anh hỏi bạn Hằng, hey Hằng, biểu diễn tiếng Sing cho anh Dũng đi.

Ông anh đi đâu mà lại cần em giúp, thi prelim rồi qua trường em học ah
anh sẽ chung chạ ktx với chú thôi:)
em đoán dạo này anh nạp năng lg nhiều , răng vốn đã sâu tứ tung
:))..Răng anh vẫn khỏe và đẹp lắm:)
grrrrrrrrrrrrrrrr..cẩn thận 13 đứa ở đây sẽ thịt anh đấy
Ai bảo em là pig hả ..có cần kể chuyện em Mai của anh ăn liền một phát 14 cái barbecue ko ( chả biết có spell đúng ko )
Ah , hôm nào anh quay lại đây sẽ thấy rất nhiều juniors 9 đi đón khóa 7 nhưng mà chủ yếu ko đón anh đâu ( may ra con Phương nó giơ cái biển TÙNG XẺO thôi
Ngượng cả mặt..A1 mà viết được 3 từ TA thì sai mất 2 từ:p..Làm mất mặt các đàn anh đi trước quá:p..:))..Sợ gì chứ:p..13 đứa thì cũng chả làm gì được anh đâu:p..Mà nó ăn 14 cái gì gì thì liên quan gì tới anh đâu:p..Em là pig thì vẫn là pig mà:p
Anh vào Animal Crazy School hả
:))..Anh đâu thèm vào ACS:p..Người ta lên JC rồi bé ạ:p..:))
Khổ quá, chưa già đã lẫn. Thảo nào anh Dũng ko thích mi!
Phương thâm quá:)
Mà sao chỉ có ta và Mai sợ anh Tùng thôi? Mi ko sợ à? Giỏi nhỉ? Kể ra thi mummy và monster ko sợ nhau thì cũng phải thôi!
:))..Ai bảo nó kô sợ anh:p..Sợ anh bằng phép ý chứ lại:)..Hằng nhỉ?
Huhu, mama ơi! Bố Tùng ko chịu nhận con với chị Đùi này! Mẹ dạy lại bố đi chứ?
mẹ ở đâu ra thế nhỉ thì ra đây cái:p
thôi, ứ đùa nữa! Các anh chị nhớ mang quà cho bọn em nha!
uh, anh cũng ứ đùa nữa:p..Kô có quà gì đâu:p
cái gì ..đập chết bây giờ (ko phải P ACS I nhé ( Tùng đừng có vội nghĩ thế nhé
đây gọi là có tật giật mình..Thương thay cho thằng cu con..Ai lại ngu thế đi mất:)
dám nói ta là mummy hả ???..
:))..Hóa ra ngoài les, híp điếc nó còn là xác ướp à:p
phương ph...:
cái từ "ph..." có phải 1 từ gợi thanh kô em:)
Mà sao senoir Tùng tự nhiên chăm chỉ đột xuất chăm lo cho chuyện của jouniors thế nhỉ ..có âm mưu gì ah ??
cái này gọi là có trò vui là có anh chứ chăm lo gì:p..Lại spell sai chứ junior:p..Kém quá:p
Cho anh hỏi cái tiếng anh bọn Sing thía nào
thế "anh" đang định hỏi em nào thế?..

Chỉnh sửa lần cuối:
Con Hằng lên mạng hình như chẳng còn việc gì khác để làm hả :eek: , he he, hôm nay cả lũ chuyển KTX, khóc lóc đến thương :(( , khóc vì phải xa nhau, rồi lại khóc vì KTX mới tệ quá. Con Hằng bây giờ ở Nanyang, KTX gì mà toàn nữ, coi chừng đấy Hằng ơi! :)) tao bây giờ cứ nói thoải mái vì chúng mày vẫn chưa dùng được máy, tội nghiệp. Nói thế nào chứ tao ở đây cũng chán lắm cơ, chẳng có ai hợp để nói chuyện cả, điện thoại thì ko có, ko SMS cho chúng mày được, tao với con Nga thì ko hợp nhau lắm, nó lại đang có chút hiềm khích với nhau nên tình hình khá là căng thẳng, khổ ghê #-o , tao chỉ mong đi học cho mau để ko có gì phải lo nghĩ nữa :( . Lũ chúng mày ở KTX mới được cái sướng là gần Ochard, shopping thoải mái, nhưng nếu ko dừng lại coi chừng sạt nghiệp cũng nên, nhất là con Hằng kia :-$ , mày nên nhớ là mày tiêu thế nào đấy, cả con vịt Phương kia nưa, về KTX mới đùng khóc nhiều quá, kẻo lại co ai đó lo lắng thì khổ. Noi chung la dần dần rùi sẽ quen thui.

thế "anh" đang định hỏi em nào thế?..
Ơ, em hỏi anh đâu, hỏi mấy em khác, nhưng anh trả lời luôn cũng được:D Mọi chuyện năm sau nếu không ổn khéo cũng phải sang Sing, hỏi tẹo cho biết:D

Ặc ặc, sau 3 tháng ở cùng nhau, bây giờ đến lúc li biệt, ko biết ngày nào gặp lại, mỗi người 1 chân trời, nước mắt trào dâng, cảm xúc dạt dào, ko biết nói sao.:))

Giáng Sinh, 6 thằng con trai sau khi đi xem phim thì tách nhóm, 1 thằng đi chỗ khác, 5 thằng ra sân bay.Sau đó, 5 thằng đi chơi chán thì vào hàng điện tử.Đột nhiên, 1 thằng nhớ ra là phải đi lấy đồ->lục đục kéo nhau đi, gọi cả thằng thứ 6, hẹn nhau ở bến tàu.10h tối, thằng thứ 6 đến, nhưng ko thấy ai, gọi điện thì mới biết là 4/5 thằng đã đi taxi, thằng thứ 5 bỏ về.12h đêm, thằng thứ 6 đang ngủ thì 1 đứa chạy qua, gọi sang ăn bánh, nửa tỉnh nửa mê bò sang, thì được nếm mùi vị bánh trưng quê nhà, sướng chảy nước mắt.
(ai hiểu được thì phục lắm)

trời ơi lâu lắm mới vào đc , dùng chùa ở VH , nanyang phai tra tien ,,va v chua biet cách làm đăng kí ..em còi TA kệ em :p
sắp đi đón khóa 7 , BB

À, đề nghị bạn nào xa quê thì ghi profile cho anh em tiện liên lạc
Tiên hạ thủ vi cường, ghi trước:
Name: Trần Thế Phong
Trường: Anglo Chinese School Independent
Add:119 Dover Road, ACS(I) Boarding house Hall 3
Mail: [email protected]
Khóa: 9
---------------
btw: Có ai có kế hoạch gì cho Năm Mới chưa?

Sau 1 tuần học ở Sing, bây h mới rút ra được sự khác biệt so với lúc học ở VN.
Học ở Sing phải nói là thực sự rất thích, rất chuyên nghiệp.Ngồi trong lớp khoảng 30 người, học theo tiết, giữa 2 tiết co 1 h nghỉ, 20 phút.Tớ bên này học 8 môn :A Maths, E Maths, Biology, Chemistry, Geography-Social Studies, Phyics,English, Literature.
Vào lớp,có điều hòa, 2 máy chiếu để giảng bài, 1 TV, 1 đầu video, 1 máy tính.Đến tiết, gv mang laptop vào , dùng máy chiều để giảng bài.Bên này ghi chép rất ít vì tài liệu được phát rất nhiều.Học sinh có quyền hỏi bất cứ câu gì liên quan đến bài giảng, được tiếp cận với những thông tin và kỹ thuật mới nhất.Vd: trong giờ thực hành Sinh, học sinh được dùng kính hiển vi có thể phóng đại hơn 500 lần, được học về gen, những nghiên cứu mới được công bố, hay là việc dùng thịt từ động vật hay thịt nhân tạo.Học social-study thì học đủ loại, từ việc nước nào đang có chiến tranh với nước nào cho đến việc sóng thần(mới đây) gây thảm họa ra sao.
Khi trống tiết, có thể vào thư viện đọc sách, báo (được cập nhật thường xuyên) hay dùng máy tính.Đói có thể xuống canteen(nó phải to cỡ 10 lần cái canteen trường mình) ăn.Các khóa chia làm từng tầng.Học xong mỗi kì thì đều có 1 bài test kiểm tra, thỉnh thoảng được phân project để làm.
Hoạt động ngoại khóa cũng rất sôi nổi, có đủ các loại câu lạc bộ, từ debate(tranh luận) , garvel(thuyết trình) cho đến Media resources(học về các công cụ thông tin thuộc hàng cực kì mới và đắt tiền) , Interact (một kiểu hoạt động xã hội)...Tất cả đều tính điểm và được ghi vào profile.
(to be continued....-Đói quá, đi ăn đã, mai viết tiếp)

tớ chỉ cầu mong 1 christmas mà tớ có 4k trong túi --> tha hồ đi chơi, khỏi về Việt Nam luôn

Trời ơi, học ACSI mà còn vui vẻ được thế này thì tớ phục ấy thật đấy! Thấy Lâm đi Trung Quốc về ốm liệt giường, giảm mất 4 kg. Xong rồi ông ấy còn kêu là sắp chết vì môn Văn rùi nữa. May mà mình ko vào ACSI.
Dạo này mọi người thế nào rùi? Hằng và Giang ơi, bọn mày còn sống ko vậy? Hôm nọ về VH sướng thật. tao chẳng hiểu sao đến lúc tao quay lại OH thì bao nhiêu người biết là tối hôm đấy tao trốn trại, co mỗi mấy bà house master ko biết. Đến cả 1 con scholar CHIJ ko ở OH mà học cùng lớp Loan cũng biết. Hay thật!
Tết này tao quyết định ko về nữa rùi. Trường tao thì chắc là xin đc 6 ngày nhưng mà bây h xin thì chắc ko kịp. Thui, ở lại đây rùi đến 30 Tết đi over night với khóa mình cũng vui chán. Hôm nay đang chán đời, thui để hôm khác viết tiếp vậy!

Giỏi nhỉ ..ma mày kể làm gì chuyện ấy hả ..nội bộ mà ..Tao ko biết có chuyển sang lit không nữa ..Còn sống nhưng mà nghĩ tới KT liên tục thấy hãi lắm .Kết thúc 2 tuần KT 5 môn rồi ..may ma còn sống sót dù hơi thất vọng :(( tết năm nay tao muốn ở nhà quá ..chỉ sợ chơi nhiều ko học đc ..phải cố :((

Back
Bên trên