Dân xa quê

vào đây cứ tưởng vào nhầm công ty tư vấn du học nước ngoài vậy^o^, chẳng thấy xa quê mấy:p

Mountain King, nghe nói sắp có đứa về Giáng Sinh :((.Bất công quá.

ơ , tưởng MOE ko cho về nhà cơ mà..đứa nào máu thế ????

Phong ơi, kiếm được cái đi Sing hơi hay đấy, năm sau tao sẽ học tập mày, không muốn thi đại học ở VN đâu :((

Con Hằng kia, mày được lắm! Sao mày lại chế giễu trường tao hả?Ai cũng bảo là đồng phục trường tao đẹp nhất mà! Chắc là mày ghen tị hả? :)) Mai tao mách bà Sâm để bà ấy xử lý mày, chứ tao thì toàn bị mày bully thôi à! :((

Mà bạn Phong cũng vui tính nhỉ! Tớ cũng học Ams và tớ cũng đang ở Sing mà. Đồ xấu! X(

con vịt kia ..hahahah :)) trông ngố quá ..uh đồng phục trường mày hợp với khí hậu Singapore phết nhỉ ...mát phết :D..mà viết đừng tách như thế ...bị coi là câu bài đấy , bé ah :))...Mà mày đâu có dc coi là ở AMS đâu ..chả học buổi nào ..ko thèm đi tập quân sự ..chỉ có mỗi là trong danh sách lớp thì có thôi ..ít ra chị đây học dc 7 buổi :p mà thằng P ko biết cái Phương ở Ams là đúng rồi ..

Vịt thì sao chứ? Dễ thương mà, còn hơn là đồ mummy! Đồng phục trường tao đẹp mà, chỉ hơi ..... thôi! But it's ok lah! Tao có đi khai giàng mà, cả đi mấy hôm tập khai giảng nữa, không thiếu buổi nào! => tao có thể được coi là Amser mà! Bully again lah! Dù sao cũng cảm ơn mummy đã dạy bảo!

Các bạn sướng ghê nhỉ! Tha hồ tự do làm gì thì làm!
Thực ra chắn chắn sẽ có lúc nhớ nhà, nhưng được tự lập, cuộc sống mình, mình quyết định vẫn khoái hơn nhiều...

Sang Sing thì thích rùi, đi 1 tuần thì thấy thích nhưng học có thật sự thích hay ko thì chỉ có Phong mới bít được
Phong đi từ bao giờ mà sao mình chẳng bít nhỉ???Thấy mặt mấy lần hồi đầu năm bi h cũng chẳng để ý nữa!!!!!!!!!!!

Thế ở bên đấy chia mấy ông bà vào trường theo kiểu nào? Thi à, phỏng vấn? Hay là theo nguyện vọng?

Chồng ơi, chồng cứ thế được rồi, cần quái gì nữ tính cho nó mệt.

không phải đâu ..MOE ( Ministry Of Education ) ..post bọn tớ cào các trường khác nhau tùy thuộ vào tính cách của mình và trường mình dc pót vào có hợp nhau không ..Không thể post một đứa sôi nổi , hơi nghịch vào trường như một cái tu viện ( trường tớ chẳng hạn :(( ) thường thì không cấn phỏng vấn thêm gì ở bên này hết mà người ta thường phân mình vào trường ngay sau khi ng ta phỏng vấn mình từ hồi ở VN rồi ..chắc tại hôm pv trông tớ nghiêm túc quá ..ĐP nghiêm chỉnh mà :D....Năm nay MOE phân trường cho bọn tớ lộn xộn hết cả lên ...linh tinh ..tính tớ thế này phải vào trường khác cơ :(( ..thôi kệ :(
Cái Giang ở đây kinh lắm :)) ..dữ thấy mồ

:).Bọn tôi là school base, khác vơi MOE, nên nhiều người VN cùng vào 1 trường, cụ thể lần này là 10 đứa cùng vào ACS (I).
Hằng, trường Hằng trông nó thế nào?

trường tớ ah ? khoe tí nhỉ :D ..chả biết ..chưa đên lần nào nhưng nghe nói ( hay còn gọi la nghe đồn thế ) là đẹp ..có air con thì phải ..không biết có phải là 100% ko ..Đây là trường nữ ..đồng phục cổ lính thủy trắng , chân váy ngang đầu gối ..màu xanh sẫm..Con gái trường này nghe kể là xinh , chăm , hiền , hơi nghiêm túc ( hơi tiểu thư..lần trước nói rồi..ma mấy chị khóa trước vào đấy toàn thuộc loại nghiêm túc chăm chỉ cả ..mỗi mình là khác ..) thế mà 'bị'' phân vào trường này..trường này hình như la choir nổi tiếng ...đi biểu diễn nhiều nơi ( giọng mình rõ dở ) ]
Mà thứ 2 tới đi gặp bà hiệu trưởng để đăng kí môn học + ăn cơm tối luôn :D..chả biết mình số phận như thế nào nữa :((
Ma bên ACSI đang thi huh ? thứ 6 không dến dc chứ gì ..phí quá ..concert ở đây nó chuẩn bị kĩ lắm..còn quay phim để làm kỉ niệm nữa cơ :D

Hết con Hằng híp rui lại đến con Phương vào trang naỳ, đông vui qua nhỉ. Ê Phương, con vịt của mày trông ngộ ghê!!!!!Chúng mày cứ nhân dân Ám nhưng chăc ko đứa nào đi học nhiều như tao đâu nhỉ. Con Hằng kia, ở đây mày cứ chê lên chê xuống trường, trong khi vào đây thi khen hết lời luôn, đồ hai mặt. Tao sẽ đợi xem vào trường rui co chyện gì, rui nói hết cho chúng nó biết cho xem, hãy đợi đấy, ai bảo mày dam bêu rếu tao trên này, he he. Năm sau trường tao sẽ camp ở Malay, chẳng biét la sướng hay khổ đây. Bọn ACSI kia sướng vãi, được đi Trung Quấc này, co mấy đứa còn sang VN nữa chứ, nhưng hình như la người VN thí ko sang VN đâu, có bọn Thái sang. Mấy đưa Tháu ấy thì mình biết, rất muốn giới thiệu mấy mon ngon ngon ở HN vì chúng nó đến HN mà, ko biết chúng nó đi kiểu gì, có gì tao nhờ mấy đứa ở VN chúng mày dẫn bon nó đi nhé, cho bọn no ăn mấy món thường dân thui, mấy món mà bọn mình hay ăn y. Chúng no đi thế nhưng nghe đâu đóng cỡ S$1000 đấy, trường đó toàn con nhà giàu mà. Chúng mày cứ chờ đấy!

Hình như dân Ams khóa mình bên này còn có bạn Bạch Thế Phong nữa mà. Bạn ấy cũng là ASEAN Scholar như bọn tớ ở VH nhưng mà học IP ở NJC.

ấy, quên mất! Giang d... ơi, tao cũng công nhận với mày là tên Hằng "heo hói híp hâm hấp hư hỏng hống hách hẹp hòi hung hăng hỗn hào hợm hĩnh hôi hám" đấy đểu thật! :-? Rõ ràng là ở đây nó chê trường nó thậm tệ, thế mà lên đây thì cho cái trường MGS (Mad Gays' Society) của nó lên mây! Mà sự thật thì cái đồng phục trường nó thì có đẹp đẽ gì đâu! [-x Đồng phục trường tao đẹp hơn lah! :)) Mà bọn mày tử tế nhỉ? Tìm hiểu về trường kỹ ghê! Chẳng bù cho tao, chẳng biết gì ngoài việc vào trường thì phải học Văn và đồng phục... mát mẻ. :p Mà công nhận là con vịt của tao dễ thương thật, giống hệt tao! :p Í, mà Giang ơi, bọn con trai trường mày cũng đâu có tử tế gì! Nhìn mấy thằng In là thấy hết muốn sống rồi ah! b-( Còn bọn Animals' Crazy School Idiot (ACSI) đấy thì cho chết rét đi! Sang VN tháng 1 thì xong rồi còn gì! :)) Hôm nọ, thằng Nat nó nhắn tin hỏi tao về HN, tao dọa nó là lúc đấy trời lạnh lắm, có hôm chỉ có 8oC thôi nhưng được cái là thức ăn ngon! :p Thế là nó kêu nó cũng thích trời lạnh! Thằng này điêu thật! >:)

well... lâu rồi không nói chuyện với bạn Phong, nhớ thế! ^.^ tình hình là sao tất cả mọi người đều về (ít nhất là được về) mà bạn Phong lại phải ở lại? thư 7 tuần này Kiên về rồi đấy :)
tình hình là có lẽ cuối năm học bạn Nga sẽ sang đấy chơi khoảng 1 tuần -> 10 ngày, sang chơi với Kiên, Phong, anh Huy & anh Hải Linh :) nhớ mọi người quá. ở đây thì gặp anh Hải Linh rồi. ốm lăn quay :)) khổ thế. nhưng anh Hải Linh cũng chỉ ở lại đến hết tháng 12 thôi :((
và tình hình cuối cùng là năm sau bạn Nga đi. sang Mỹ học đệm 1 năm, có thể chỉ là học tiếng vớ vẩn hoặc học lại lớp 10, hết năm đấy rồi học lớp 11, xin vào BUAcademy, rồi apply vào Harvard, MIT, Boston University... bạn Phong định học Luật hay Kinh tế? học Luật thì hình như phải học một bằng khác truớc thì phải. còn học Business thì ở Harvard ko có, chỉ có MBA thì đúng là tốt nhất thế giới rồi, nên có thể học Uni ở Yale hay Princeton (đang định bảo Wellesley nhưng nhớ ra Phong không đc vào trường này :))) cũng được, rồi học tiếp ở Harvard.
kết thúc: tình hình là bạn Nga sẽ bị học muộn hơn bạn Phong 1 khóa! :))

p/s: xúi anh Hải Linh sang Harvard học MBA đê!!! :D

Back
Bên trên