Dân Hóa 2 (04-07) <<< Zô nào!!!!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Phạm Trí Hiếu đã viết:
Tao nghĩ là có thể tập hợp những đứa khéo tay mua những đồ rẻ tiền ( áo , bút , vở , tập , khăn , mũ ...) nhớ là phải rẻ tiền, sau đó về nhà giặt sạch sẽ , sử dụng nước xả rồi vẽ , dán , trang trí lên đấy những cái gì đấy độc đáo và lạ trông được mắt là được sau đó bán với giá gấp 2 , gấp 3 .
Có thể bán cái gì đấy ăn nhanh , nhớ mượn thúng, quang gánh gì đấy cho nó dân dã . Rồi sử dụng 2 chiêu tiếp thị sau ;
1 - sử dụng một màn trình diễn đặc sắc của bọn 1+ để hút khách
2 - sử dụng một người hay khóc của lớp mình để chèo kéo khách
và cuối cùng phải cử người bu quanh gian hàng các lớp khác để cho bọn kia không bán được và có thể cò mồi bọn kia mua cho lớp mình !
Trời đến bó tay với bạn Hiếu!

Mod ơi, câu kiểu ấy lộ liễu quá, ko tốt đâu... [-x

Hiếu ơi, ko ngờ nhìn mày thế mà hóa ra lại...

Ý kiến của mày cũng đc đấy!But liệu có đắt khách ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Trí Hiếu đã viết:
Tao nghĩ là có thể tập hợp những đứa khéo tay mua những đồ rẻ tiền ( áo , bút , vở , tập , khăn , mũ ...) nhớ là phải rẻ tiền, sau đó về nhà giặt sạch sẽ , sử dụng nước xả rồi vẽ , dán , trang trí lên đấy những cái gì đấy độc đáo và lạ trông được mắt là được sau đó bán với giá gấp 2 , gấp 3 .
Có thể bán cái gì đấy ăn nhanh , nhớ mượn thúng, quang gánh gì đấy cho nó dân dã . Rồi sử dụng 2 chiêu tiếp thị sau ;
1 - sử dụng một màn trình diễn đặc sắc của bọn 1+ để hút khách
2 - sử dụng một người hay khóc của lớp mình để chèo kéo khách
và cuối cùng phải cử người bu quanh gian hàng các lớp khác để cho bọn kia không bán được và có thể cò mồi bọn kia mua cho lớp mình !
1. Người hay khóc của lớp mình là đứa nào?
2. Màn trình diễn của 1+ là gì? Nghe cứ như là mãi võ xin tiền ý nhỉ :))

Chữ kí của bạn Quân Cò :)):)):)) đã viết:
You were my sun
You were my earth
But you didn't know all the ways I loved you, no
So you took a chance
And made other plans
But I bet you didn't think that they would come crashing down, no.
Em là mặt trời của đời tôi cũng như chính tên em vậy.
I love you so much
quân ơi là quân. show your love hả :)):))

Chỉnh sửa lần cuối:
To Hà: thằng Hà dở điên dở khùng kia, tao nói cho mày bít là bi giờ mày rất láo rồi đấy. Sao gặp tao mà mày không chào hả? Trước đây còn chị em hay ông tôi, bà tôi gì đấy còn bi giờ thì cứ như là chưa từng quen bít vậy. Thật là 1 kẻ bạc bẽo. Chẹp chẹp...! [-x
To mấy đứa hay soi mói : tao là người vô tội bị đổ oan, thế thì việc tao được bênh là đúng rồi, có gì lạ mà phải nghi ngờ. Mấy ngươi đã không bênh ta thì thôi, đừng có mà nghi ngờ linh tinh kẻo có ngày mất trí đấy! X( :smoking: :!:
Trời ơi, bọn mày mà định lôi Hoài Anh ra để câu khách thì sẽ gây phản cảm cực lớn đấy bít chưa? Mong mấy người đề xuất sáng kiến nào khả quan 1 chút, chứ còn ý đó thỉ coi như không được rùi, nói ra chỉ tổ phí thời gian. :roflmao: :cool:

Này mày nghĩ 1+ là thứ để bọn mày kiếm tiền à, bước ngay bọn tao tự làm tự kiếm tự túc là hạnh phúc nếu không có những người quen biết như bọn tao thì thách làm

Hôm nay tao sẽ hỏi trc lớp

Còn tao thì vẫn thích bán hàng rong :D

Bốp:tao chả bao h nghĩ như thế cả, (chỉ có thằng Hiếu nghĩ thế thoai :)) )

Vì cái này là việc chung của lớp.

Ko phải là của riêng bọn mày.

Sao lại cứ phải tách mình ra?

Đừng có quên câu nói của bọn mày:

Đoàn kết thì cái gì chả làm đc.

Thêm nữa...

Còn vấn đề tiền

Chúng mày tính thế nào?

Bắt cả lớp nộp chắc cũng ko ổn

Vì rất ít đứa thích làm cái này...:(

Hôm qua con Huyền có ý kiến:

Kiếm những tinh thể có màu đẹp (VD:CuSO4...)

Cho vào lọ thủy tinh

Rồi đem bán

But cuối cùng cũng bị phá sản

Vì trong cả cái HN này ko kiếm đc hóa chất :))

hiếu thấy có quá phân biệt chủng tộc ko 1+ chẳng bao giờ nghĩ đứa nào giàu đứa nào nghèo mà chơi cả. vả lại 1+ bán hàng rong để chơi cho vui thôi chứ ko phải để bọn ấy kiếm tiền đâu nhwos.

Sao tâm phải viết cách dòng thế khó đọc quá, mà 1+ thích làm gì thì làm cho vui thôi

Đúng rồi đấy. Tớ nghĩ Hiếu phải change quan điểm của mình đi. Đã chơi với nhau thì đứa nào cũng như đứa nào thôi...

Hóa chất thì hơi sợ thật vì lỡ mà chểt ng` thì >< HN ko phai ko kiếm ra hóa chất but giá thành là một lại thêm chai lọ loẻng xoẻng lỗ nặng :((

Lê Bá Nam Linh đã viết:
Sao tâm phải viết cách dòng thế khó đọc quá, mà 1+ thích làm gì thì làm cho vui thôi
Viết cách dòng nhìn vừa đẹp lại vừa dài :D, có gì mà khó đọc.

Mà cô Mĩ bảo roài.

Ko đc làm đâu.

But T4 tao cứ đến xem bọn nó đấu giá thế nào.

O` :D Thu 4 tao di voi may` nha' ^^ (Quai...cai ban` phim ko go dc Tieng Viet :(( )

Thoai!

Tao để cho bọn 1+ nó đi roài!

Khốn nạn cái thân con...

Chiều nay phải đi cầu thang :((

Sao Tâm lại phải đi cầu thang vậy

Tại vì chưa bị đi lần nào :((

Thế đấu giá ra sao roài?

Chán quá cơ :(

Lớp Văn nó có mang xu nào đi đâu mà vẫn thầu đc...

Mà thôi.

Hôm ấy bọn mình đi bán hàng rong đi :D

Hôm nay cứ tưởng bị cho đi 3 tầng

But đi cầu thang cũng vui vãi...

thằng Thịnh hôm nay phải đi 16 tầng nhân ngày sinh nhật nhưng mà nó thoát may thật

Sao dạo này chúng mày ít câu thế?

Lại bị xuống tr2 roài

-->phải đẩy lên mới đc :D

Mà thằng Bùi đăng kí thi đấu Tea 8-}

Hôm nay các chị í sẽ xuống lớp mình chiêu mộ thêm Hồ Ly :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên