Con gái Nga xinh nhất thế giới!

Con gái Nga xinh nhất?

• Đồng ý

Số phiếu: 19 59.4%
  • Phản đối

Số phiếu: 9 28.1%
  • Không biết

Số phiếu: 4 12.5%

• Số lượng người bầu chọn
    32

Lưu Công Thành
(congthanh)

Điều hành viên
Nếu không kể các em gái Việt Nam thì con gái Nga xinh nhất thế giới, các bạn có đồng tình không nào?

Lưu ý: con gái Nga ở đây là hình ảnh tiêu biểu của con gái Nga, chứ không xét người mẫu với hoa hậu nhé!

Hic, em chả nhớ con gái Nga thế nào đâu. Anh Thành có cái pix nào thì post lên đây để mọi so sánh chứ ạ ;)

:x

Đúng con gái nga nhìn chung là xinh. Nhưng chẳng hiểu sao các cô gái trẻ một khi đã lấy chồng là đều trở thành béo phì thế nhỉ?

công nhận là thế........như cô Cbemlana dạy tớ ấy,cô xinh lắm mỗi tội hơi béo thôi,nhưng cô trông đúng gái nga thưc sự =;

Công nhận là con gái Nga xinh thật, nhất là tầm 15-18. Bạn cứ đi bộ trên bất kỳ một phố nào ở Matxcơva từ đầu phố đến cuối phố thể nào bạn cũng gặp ít nhất là một cô chân dài tóc vàng xứng danh hoa hậu. Nhưng sau khi lấy chồng xong các cô mà không biết giữ gìn thì ôi thôi cứ gọi là béo...trắng.Chocolate và bánh ngọt quả là có sức quyễn rũ vô cùng. Nào mời các bác dạo quanh phố phường ngắm vài em nào:
http://www.miss.rambler.ru/

Chỉnh sửa lần cuối:
Đồng ý với Lan Anh! Ở đâu cũng có nhiều con gái xinh, nhưng ở Nga tỷ lệ đó có vẻ nhiều hơn cả. Đi ra đường kiểu gì cũng có thể bắt gặp một cô gái đẹp như người mẫu.

Riêng về khoản béo - hehe, hình như bọn Tây nhìn chung là béo... Không hiểu bọn Pháp, Ba Lan dinh dưỡng thế nào mà người không to và béo, chứ bọn Mỹ và bọn Nam Mỹ (kể cả Brazil) thì cũng béo phì - nhìn phát ghê, có khi còn béo hơn bọn Nga. Về cái khoản này chị em Việt Nam hơn đứt bọn Tây :) nhưng không biết với thời đại toàn cầu hóa hiện nay thì có giữ được thon thả như trước nữa không nhỉ? :)

Lưu Công Thành đã viết:
Đồng ý với Lan Anh! Ở đâu cũng có nhiều con gái xinh, nhưng ở Nga tỷ lệ đó có vẻ nhiều hơn cả. Đi ra đường kiểu gì cũng có thể bắt gặp một cô gái đẹp như người mẫu.

Riêng về khoản béo - hehe, hình như bọn Tây nhìn chung là béo... Không hiểu bọn Pháp, Ba Lan dinh dưỡng thế nào mà người không to và béo, chứ bọn Mỹ và bọn Nam Mỹ (kể cả Brazil) thì cũng béo phì - nhìn phát ghê, có khi còn béo hơn bọn Nga. Về cái khoản này chị em Việt Nam hơn đứt bọn Tây :) nhưng không biết với thời đại toàn cầu hóa hiện nay thì có giữ được thon thả như trước nữa không nhỉ? :)

Hè hè cảm ơn bác LCT khen chị em VN eo ót nhé ;) Bác có vẻ yêu quí nước Nga nhỉ. Em hỏi khí không phải ngày xưa bác ở Nga phải không? Thế lúc về bác có quên cô Natasha nào ở lại không? b-) :))

Con gái Nga vừa xinh, vừa dễ tính, giọng nói lại hay nữa.

Ờ, công nhận, ngay cả những đứa béo cũng vẫn hơi có nét. Trước giờ học với bao nhiêu đứa người Nga hoặc những nước thuộc Soviet cũ, đứa nèo trông cũng ngon cả.

uh,cồng nhận là con gái Nga xinh "vãi lúa " nhưng mờ hình như con lai(Việt-Nga) thì lại có vẻ:khó có thể xinh ^_^.kô biết là tại Nga hay tại Việt đây????????????????????

hic hic....châu âu với châu mỹ thì em biết Pháp giữ dáng người giỏi nhất....bởi vì em nghe nói bọn nó khi ăn uống rượu vang....mà rượu vàng thì giữ được dáng....người gầy đi....còn người Nga hình như gen nó thía rùi....cứ sau 18 tuổi kô làm gì cũng bị béo phì ra à....hic....nhưng em thấy con lai chỉ cần châu á lai châu âu là thấy xinh rồi....dù bố mẹ xấu mù vẫn xinh

Mình thấy con gái Nga cũng xinh nhưng mà không xinh bằng con gái U. Con gái U tuy nhỏ nhỏ (chỉ hơn người mình 1 chút thôi) nhưng nét thì đẹp lắm. Mặt trái xoan, tóc màu hạt dẻ, lông mày, mắy nũi đâu ra đấy. Hồi mới sang, trong lớp toàn ngồi ngắm cô giáo chứ học hành được mấy đâu. Con gái nga bởi vì phần lớn là tóc vàng, nên nét có hơi bị nhạt. Ai không tin, qua đây thử xem!

em thấy con gái Nga xinh lắm,nhìn các cô ấy có cái vẻ gì rất hiền dịu,rất trìu mến và thân thiện...nhưng phải cái lấy chồng rồi thì hơi bị béo

Le Hoai Thu đã viết:
Mình thấy con gái Nga cũng xinh nhưng mà không xinh bằng con gái U. Con gái U tuy nhỏ nhỏ (chỉ hơn người mình 1 chút thôi) nhưng nét thì đẹp lắm. Mặt trái xoan, tóc màu hạt dẻ, lông mày, mắy nũi đâu ra đấy. Hồi mới sang, trong lớp toàn ngồi ngắm cô giáo chứ học hành được mấy đâu. Con gái nga bởi vì phần lớn là tóc vàng, nên nét có hơi bị nhạt. Ai không tin, qua đây thử xem!
Ui, cái này anh Thành là biết rõ lắm đấy :p. Anh Thành vào nhận xét con gái U đi ;).
Em thì em chả biết nhìn con gái xinh hay xấu đâu, nhất là con gái châu Âu ý :). Được cái là nhìn người Nga đi ngoài đường là nhận ra ngay, Nó có nét riêng lắm ;)

A, Hóa ra a Thành học ở U à??? Hay quá, hôm nào phải đến hỏi kinh nghiệm mới được! Nhất là chỗ đi chơi chắc anh biết nhiều lắm??? :D

Anh Thành về VN rồi, thế Thu ở tp nào ? Có ở Kiev ko ? Nếu mà ở Kiev thì để Quỳnh giới thiệu cho một đống bạn bè ở đó, có nhiều anh trai lắm cơ :D. Tha hồ đi chơi nhé :p ;)

Ừ, Thu ở Kiev. Kiev đẹp, đi bao chỗ rồi vẫn thấy nó đẹp, nhưng mà buồn. Mà Quỳnh cứ giới thiệu bạn đi, có khi Thu lại quen đấy. Trên Kiev có mấy người mình đâu.

To anh Thành: Hồi đầu thấy họ Lưu quen quen, hình như anh là anh của a Công Minh phải không ạ, nếu em nhầm thì thôi, bỏ qua cho em nhé :)?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừ anh đích thực là anh của anh Công Minh! :) Hóa ra em quen Minh nhà anh à?

Từ trước đến giờ nhiều người khen con gái Ucraina xinh, nhưng nếu xét cho kỹ thì con gái Ucraina không xinh bằng con gái Nga vì con gái Nga tuy to cao hơn, nhưng lại trắng trẻo hơn và khuôn mặt cũng phúc hậu hơn. Con gái U thì bị cái mặt nhỏ, đôi lúc nhìn có vẻ khó tính, đường nét không mềm mại. Đấy là nói vậy thôi, người Nga với Ucraina cũng lẫn lộn hết cả ấy mà.

Con gái Balan người ta cũng khen xinh có lẽ vì bé hơn người Nga và Bắc Âu, chứ quả thực cũng kô có gì đặc sắc lắm. Nếu lấy tỷ lệ người mẫu ở dạng topmodel trên thế giới thì các nước Đông Âu, người Nga vẫn chiếm tỷ lệ cao nhất, sau đó là Tiệp còn người Ucraina cực ít luôn (hồi xưa thấy TV Ucraina giới thiệu được mỗi một người, mà cô này lại trông chả có gì là Ucraina cả, trông cứ như người Trung Á ấy). Nếu xét về khoản này thì người Nga lại không nhiều bằng các nước Pháp, Brazil :)

Nói chung cũng tùy vì con gái Nam Mỹ chẳng hạn nổi tiếng là bốc lửa và xinh đẹp, nhưng hồi anh sang Brazil với mấy nước nữa thì không thấy chúng nó xinh gì cả, ngoài mấy cô giống giống mấy em đi Dylan ở HN (cũng ăn mặc na ná như thế) thì nhìn hấp dẫn thật, còn lại đều béo phì.... Con gái Cuba thì xấu khỏi phải nói luôn :p Có lẽ đi chơi vài ngày không thể nhận xét chính xác được, có lẽ vì các em xinh đẹp toàn đi ô-tô cả!

Nhưng em thấy con gái U và Nga khác nhau đấy chứ. Nhất là người nào gốc Nga thì lại càng khác biệt.Công nhận là con gái Nga trông hiền hơn, con gái U trông sắc sảo hơn, nhưng nếu xét trên phương diện mỹ thuật mà nói thì gái U nét đẹp hơn nhiều chứ, mà nhất là dân U gốc cơ. Nhưng thực ra ở đây cũng chỉ có con gái Kiev và Odessa là đẹp thôi, còn các vùng khác thì bình thường. Vùng Đônnhes thì con gái bị to quá, còn các vùng giáp Ba lan thì lại bị nét đậm quá, lông mày hơi sít vào nhau, khoảng cách giữa 2 mắt không sáng. Đấy là em nhận thấy như thế. Cũng khó có thể so sánh với con gái Nga thực sự, vì em mới chỉ gặp con gái Nga ở U, chứ còn người gốc thì em toàn gặp những bà lão, ông lão, nên rất khó nói.
Mà nói về con gái "xấu" thì chắc là con gái Đức. Em thấy nét của họ thô, cứng. Mặc dù trông họ sáng sủa hơn con gái U, nhưng không xing bằng.
Thêm một điều khác nữa về con gái: Dân CCCP nói chung và dân Pháp rất thích ăn mặc cầu kì. Cứ đi ra đường là phải điệu. Trời, nhất là khi đi hòa nhạc hay cái gì đó tương tự... bọn nó chuẩn bị như .. mình sắp đi lấy chồng ý. Dân Balan cũng điệu nhưng kém xa. Còn mấy nước như Bỉ, Đức ... thì ăn mặc giản dị hết chỗ nói. Quan niệm của họ là làm sao tiện lợi nhất, bền nhất, thoải mái nhất (dân Bỉ đã bị ảnh hưởng của Pháp nhiều rồi mà còn như thế). Với lại ở đây thì còn hay thấy bọn nó mặc váy jip (kể cả mùa đông) chứ ở mấy nước kia toàn thấy брюки mà thôi.

Có mỗi một điều làm em cực kì thắc mắc: Sao con gái U đẹp thế mà con trai U xấu quá thế hả anh??? :p

Còn về anh Công Minh: có một thời gian em có thể gọi là "đồng nghiệp" với anh Minh, cũng chỉ biết là anh Minh có anh, còn tên là gì thì không nhớ. Hôm nay thấy anh post bài, em xem qua ttcn của anh, thấy quen quen nên đoán vậy thôi. Không ngờ đoán trúng :)

Công nhận với em ở điểm là: con gái Nga và Ucraina còn hay mắc váy ngắn ra phố, còn con gái ở mấy nước Phương Tây chủ yếu là mặc đồ jeans! :)

Còn anh không hiểu em phân biệt thế nào giữa con gái Nga và con gái U ở Kiev nhỉ? Phải thêm vào nữa là dân Kiev và Odessa, mà đặc biệt là Odessa, thì toàn là dân Nga thôi! :) Nếu em muốn biết dân Ucraina chính cống thì cứ phải về mấy vùng Zakarpatư thì mới gặp được. Dân Odessa thì trước đây rất nhiều dân Do Thái và người Hy lạp nữa. Thành phố đấy được coi là Cosmopolitan của LX trước đây vì nhiều thành phần chủng tộc, cũng như lịch sử của thành phố.

Back
Bên trên