CLB nhạc Hàn

nói chung là tìm diễn viên thì tìm ở nước nào cũng sẽ lôi được 4 anh đẹp thôi, nhưng cái chính là cái ngành giải trí với trình độ của Hàn nó khủng quá =))

cũng từng được cho xem qua của Nhật :D hay :D nhưng mà ko được nuột như Hàn. Thế mới bẩu sao nhiều phim của Hàn nổi khắp châu Á như thế :p

tình hình là nhạc nhẽo ko có j mới nhể :-< SNSD sắp dừng promote Gee rồi, ko biết tiếp theo là cái j đây. Female BB chưa thấy có tin j >< nhóm của Hyun Ah cũng ko thấy có tăm hơi j cả ><

Toàn dân cứ BOF thế này, bao giờ VN cũng làm 1 bản cho máu nhỉ :-B =))

Cái của Nhật sát truyện, không có gì mới nhưng giữ lại được mấy cái mình thích như vụ thi T.O.J :x nhà của Rui thì chả khác gì truyện, trống hoác, có mỗi cái giường :x :))

Cá nhân em thích bản Nhật hơn, diễn chuẩn hơn :p. Bản Hàn em không thích nổi Geum Jan Di. Thích couple YJ-GE thôi :D.

Anh Hyun Joong có mấy quả buộc tóc đeo kính trông giống Bae Yong Jun vật vã, làm em mấy lần giật mình :)).

^ uh, chỉ khác ở chỗ mặt anh ý nhỏ hơn + mũi hếch hơn o__0

Mnet super 100 flower boys:
1. LEE MIN HO (còn gì hiển nhiên hơn?)

2. Kang Dong Won (mình biết anh sẽ có trong top 20, ai ngờ lên tận no. 2 trong khi gần đây ko làm gì cả)

3. Kim Bum

4. Jae Joong - DBSK

5. Matsumoto Jun - Arashi

6. Kim Hyun Joong - SS501 (tóc mới chưa có ảnh đẹp :">)

7. Nick Khun - 2PM

11. Mason Mun (nhóc này đóng Baby and I với Jang Geun Suk xong nổi tiếng cả châu Á luôn :x)
14. Taemin - SHINee
16. Micky Yoochun - DBSK
21. Minho - SHINee
22. Kim Hee Chul - Super Junior
28. Kim Ki Bum - Super Junior
31. Changmin - DBSK
34. Hongki - FT Island
35. Hayami Mokomichi (thích anh này hơn anh Jun số 5 :-")
36. TOP - Big Bang
37. Hyun Bin (rớt quá :()
38. Lee Seung Gi
39. Gaspard Ulliel (French)
40. Kamenashi Kazuya
41. Sungmin - Super Junior
42. Hwang Kidong (trẻ con =)), ko thích em này lắm -_-")
43. Koike Teppei (mắt đẹp lắm ý :x)
44. Lee Dong Wook (dv)
45. Moon Sung Min (VĐV bóng chuyền)
46. Kaka (oh zia, cầu thủ nào cũng như anh này khỏi xem phim :)) )
47. Se7en (anh Bảy dạo nì đi xa nhưng vẫn ở top 50 là ổn rồi)
48. Jung Eui Chul (cũng đóng trong BOF này, đóng song sinh rồi bắt cóc Jandi, giọng trầm hay :x)
49. Tsumabuki Satoshi
50. Yunho - DBSK
51. G-Dragon - Big Bang
52. Zac Efron (mình càng ngày càng ghét High school music và đôi của anh này /:) )
53. Lee Dong Gun
54. Miura Haruma
55. Im Joo Hwan (sắp đóng anh Yi Jung trong BOF)
56. Nicholas Hoult (dv)
57. Cheon Jeong Myeong (điên rồi, ông này mà xếp đây sao -_-")
58. Kim Hyung Joon - SS501
59. Park Tae Hwan - (kình ngư số 1 HQ, anh này thì ai chả biết :">)
60. Ryan Curry (model)
61. Shin Min Chul - anh này model ng` Hàn mà chả Hàn tẹo nào
62. Mitch Hewer (dv Anh)
63. Kyu Hyun - Super Junior
64. Một nhóc người mẫu mà mình chịu ko luận nổi tên từ phiên âm bọn Hàn
65. Kim Hye Sung (lớn lên xấu hơn hồi Jenny & Juno)
66. Dong Hae - Super Junior (my biggest love :x)
72. Si Won - Super Junior (sặc, Siwon là ng` tụt bậc nhiều nhất trong SJ 8-})
80. Onew - SHINee
96. Chris - Battle
99. Tae Goon (yo, từ ngày xem xong Dance battle đã thấy anh thật hot :)) )

credit: tarobun@soompi, pics thì random :))

Còn 1 số vị trí trống, mà ko nhìn dễ đoán ra là Hee Chul, Ki Bum của SJ, Jong Hyun vs Jae Jin của FT Island, Kim Jun của T-Max, Kim Hye Sung v.v
Sẽ update khi thấy bản tin đầy đủ.

@Ý kiến cá nhân: 2 anh nước ngoài, 1 Nhật 1 Thái mà nghiễm nhiên ở Top 10 thế kia thì phải nói là quá KHỦNG, chứng tỏ đâu phải ng` Hàn thíchi vote ng` Hàn o__0 Chúc mừng 2 anh này nhiều nhất :))
Mình thấy hơi lạ là Minho của Shinee còn xếp trên cả Hong Ki và Yunho, chắc do fan SHINEE đang tích cực nhất, chứ thực ra thì dám cá với mọi ng` là Minho có đẹp cũng ko thể bằng mấy anh còn lại đc :-w, Onew thì lại càng KOOOOO. SHINEE có 3 ng` đẹp là KEY (đẹp số 1), Tae Min (số 2) và Jong Hyun (số 3) thì lại chỉ có em Tae Min bật lên 8-} Vô lý hết sức -_-"

http://www.allkpop.com/index.php/full_story/new_female_group_with_a_nice_name_7size/
Nhóm mới này 8-} mình hơi bội thực và có linh cảm nhóm này cũng chết như Brand new day 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Matsumoto Jun cũng là Tsukasa của Nhật mà :))
Đúng là sức hút của HYD đáng sợ thật :-B
Bây giờ em đang lọ mọ xem Kimi wa Petto của anh ý :p

Mà cái nhóm Arashi này cũng nổi lâu khiếp khủng :-?

Một số ảnh (khá là đẹp) tóc mới :*

Có mấy cái to quá em ngại post :p

Cái này là Min Ho nghịch xe máy của Hyun Joong à :))

Chỉnh sửa lần cuối:
=)) chết rồi CLB nhạc hàn thành club BOF trá hình thế này ah :)):))

trông cái nhóm nữ mới vừa già vừa xấu vừa nhảy chán hở trời =))

Hờ hờ em Thảo với chị là hơi bị hợp nhau =)) tính của Geum Jan Di bản Hàn hay phiên bản của Từ Hi Viên (chết quên tên nhân vật rồi =))) đều ko đỡ được. GeEul vưa xinh vừa tính hay :x Mà Kim Bum đóng thì trông mặt thế đương nhiên cưa gái giỏi hơn Chu Hiếu Thiên rồi =))

Đồng ý với bạn Trang là Shinee thik Key nhất :)) Key đóng gái cũng đẹp mà trai cũng đẹp, giống kiểu Jae ý =)) :x

No vấn đề :-j, CLB nhạc Hàn là nói tất cả những gì liên quan đến nhạc Hàn, mà phim này nhạc quá hya, có anh SS501 nhé, có anh TMax, chị Go Hye Sun cũng coi như là ca sĩ đi :x (sắp song ca với bạn Seung Ri :-"), BOF vô tư :))

http://www.youtube.com/watch?v=4ZoO7i6D_kM
Kim Rebecca - em nói tiếng Hàn như ng` Nhật nói tiếng Hàn ý :)) chị Ga Hee thì vừa là AS leader, vocal, rapper và choreographer thì công nhận là các em sau đấy giới thiệu nó cũng khó ;))

mà dạo này, mình thử nghe Honey với xem Kara biểu diễn... tự dưng thấy quái lạ bài Honey này sao nhảy giống Nobody thế... :| giống quá nhiều điểm... :|

Bekha càng nhìn càng yêu =)) để tóc dài thả đẹp hơn :x

ô hô thành club BOF rồi, nhào vô tung hô hị hị

Nói qua qua tí cho liên quan đến nhạc hàn =)) Em thấy nhạc phim lần này công nhận nuột thật đấy. Bài nào cũng hay. càng nghe càng hay :(( . Tạm thời đang bấn Because I'm Stupid số 1, mấy bài kia đang cố om để sau này khi chán because I'm stupid rồi sẽ quay sang =). Hê hê

Cá nhân thì em thấy cái phim này các dv trừ anh Lee Min ho làm Gu Jun Pyo chuẩn vs Kim joon k làm gì mấy =)) thì mí dv còn lại đều k đạt lắm =.= K thích chị Gu Hye Seon= Từ Hy Viên hồi trc (cũng có thể định kiến từ đầu do giống Sun Ye, nhưng xem phim xong tn là đỡ lắm rồi đấy :)) ), anh Hyun Joong diễn không tốt =.=, k đc lạnh lạnh như Rui =.=, cái vẻ lạnh đấy Kim Joon diễn tốt hơn. Kim Bum diễn tốt mỗi tội cái mặt cuteeeeeeeeeeeee quá không thể nào làm cái đứa "dân chơi thay bồ như thay áo" giống truyện =.= Hờ

Tuy nhiên vẫn iêu anh Hyun Joong k thể đỡ đc :(( Huhu, cứ nhìn cái lúc anh ý chơi violin :(( Đẹp như thiên thần ấy, mà mỗi lần anh ấy cười như thế giới sáng bừng... ôi em đi chết đây đi chết đây

Đc cái kịch bản rất vô đối. Yêu bác đạo diễn :))

Tình yêu Gốm Cháo cũng đẹp lữa :x Iêu hơn ty chính nhiều. Khiếp ngay first sight đã thấy iêu rồi í

*thành club BOF thật rồi*

Em thấy phim có bạo lực lắm đâu :-?

Nói về đỉnh nhất thì bản Nhật đỉnh nhất nhưgn các anh trông k đc lung linh tn. Đc mỗi chị dv chíhn đẹp thôi. Bản của F4 (chính gốc) thì đc dàn diễn viên, nhung tình tiết như rùa.

Nói chung Hana Yori Dango đỉnh nhất sẽ gồm

Đạo diễn: Bác đạo diễn phim BOF (quen tên :)) )
Nhạc phim: OST BOF
Diễn viên:
- Tsukasa (vai của JunPyo): là Jun Pyo :D Iêu bác quắn
- Rui (vai của Hyun Joong): nhường anh Vic
- (vai của Kim Bum) : Cho anh Kim Joon làm
- (vai của Kim Joon): Ai cũng đc =))
- (vai của Goo Hye Sun): Cái chị trong bản Nhật

Mìh thiên vị bản hàn quá thì phải =))

năm nay đúng thuộc thể loại bội thực girlband. Chả bù cho năm ngoái tìm mỏi mắt chả đc ai. Cái nhóm 7 người này ấn tượgn đàu tiên là xấu :)) nhưng thạt ra xấu cũng kệ, hồi đầu nhìn WGs còn thấy xấu hơn :)). Mới cả đông người => lại suy ra Sôi :)). Nhưng nhìn cái thực lực thì đúng là....

Ahzzz... Dạo này công nhận Kpop nhạt nhẽo quá :)) :)). Màk sao cái Because I'm Stupid không trèo lên nổi no.1 nhỉ? Gee 1 tháng rồi, cho xuống đi =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Khị khị
Mình cũng đồng ý là trong phim này anh Rui cười nhiều quá. May mà được cái cười đẹp :"> , không thì B-(
Mà vẫn thấy Rui của Nhật hợp nhất :p Anh Oguri Shun :x

Hôm nay nghe lại cái mini album Find của SS501 thấy cũng hợp với BOF nhắm :"> Mà nghe cứ thấy buồn ơi là buồn :(
http://www.youtube.com/watch?v=JlCC5VpZOu0

Bây giờ mới để ý 2:09 8-} =))
Nhớ Jung Min già quá...

Vừa edit top 100, vẫn chưa tìm thấy full chương trình trừ bảng xếp hạng từ 65 đến 34 có Kara là khách mời. Phải nói là list này có từ Á đến Âu, Mĩ và từ thiếu nhi đến thanh niên (toàn dưới 30 tuổi mà :)) ), nhiều model nc' ngoài mình chẳng rõ lắm nhưng mà hot thật.

Nhật Bản số anh vào đây đông nhất trong số quốc tế 8-}, mà toàn ca sĩ dv nổi tiếng :)), tuy nhiên ngoài top 10 mình thấy ở dưới xếp còn nhiều vô lý :-j

Clips về chtrinh` Mnet top 100 flower boys thì chỉ có của DBSK, Suju, Shinee, Big Bang, Hong Ki, Seung Ki, Nickhun, Taegoon + tất cả các anh từ 65 đến 34.

Anh Hyun Joong đóng vai Rui gượng, mãi đến season 2 (ep 13 trở đi) mới nhập vai hoàn toàn. Chị thích cốt truyện của Hàn hơn bản gốc (nhiều cảnh ý nghĩa hơn + đẹp hơn), cho thằng cha kịch bản mới của Hàn làm no1, nhưng đạo diễn cứ giữ nguyên của Nhật đi :D
Và vì tên Nhật dài quá ngại đánh tên Hàn :
- Vai Jun Pyo: Lee Min Ho là đỉnh của điểm, hơn anh bản Nhật nhiều, còn bản Taiwan thì ko chấp nhận đc
- Vai Ji Hoo: Rui của Nhật diễn là sát nhất, còn Hyun Joong đóng nhiều cái thấy nó bất bt :))
- Vai Yi Jung: ko ai ngoài Kim Bum cả :x
- Vai Woo Bin: ai mà chả đc, nhân vật này bản nào cũng bị nhạt :(
- Vai Jan Di: thực ra hồi đầu thấy Go Hye Sun đóng vai này để tóc ngu si quá nhưng thích Go Hye Sun hơn chị Nhật từ sau khi nghe chị hát bài I don't know anything but love :x Sinh năm 85 mà đóng vai hs cấp 3 quá đạt :D
- Vai Ga Eul: bản Taiwan tất cả các nữ dv xung quanh đều xấu xí, bản Nhật thì chị kia nhàn nhạt, Ga Eul xinh tự nhiên mà ngây thơ đúng kiểu, hehe :x
Nhạc phim thì chị thấy là bản Hàn hay nhất nhưng mà hơi lạm dụng quá 8-}

Tóm lại là kinh tởm bản Taiwan, xem bản Nhật thấy chuẩn, xem bản Hàn thấy say mê :))

Chỉnh sửa lần cuối:
em Trang nói chuẩn :)) hồi xưa thấy 1 nhóm 7 ng rumour là sẽ tung ra, nhìn ai cũng đẹp trông còn đc, đằng này cái nhóm mới này vừa xấu, béo béo chân to :)) mặt ngu ngu, đến lúc xem clip dance thì nhảy loi cha loi choi, cái bà lead dancer được 1 đoạn nhảy chính thì thiếu muối =)) ko đỡ được rồi :))

đúng là bội thực BOF rồi :)) h ngồi chờ ep.16 :-j:-j mà tình tiết trong phim này nhiều cái khác hẳn :D nên xem thấy hào hứng hơn :p

tớ chỉ dám so bản Hàn và Taiwan thôi :)) xem 2 bản này rồi

Ga Eul bản Taiwan là Dương Thừa Lâm đóng mà (đúng tên ko nhỉ :D) =)) xinh xinh cute cute nhưng đi cạnh Chu Hiếu Thiên ngu ngu :)) mà 2 cái nhân vật này cũng chả mấy tình cảm với nhau như bản Hàn Yi Jung với Ga Eul :x

Woo Bin của bản Taiwan thì Ngô Kiến Hào trông xấu xấu bựa bựa với quả tóc ép quá, đương nhiên bản Hàn hơn rồi :))

Yi Jung thì đúng là ko ai có thể qua được Kim Bum. Ôi cái mặt anh ngọt ngọt sát gái khủng khiếp :)) nhưng được cái mặt này lừa 1 lần thì cũng đáng đấy chứ =))

em Trang nói chuẩn :)) hồi xưa thấy 1 nhóm 7 ng rumour là sẽ tung ra, nhìn ai cũng đẹp trông còn đc, đằng này cái nhóm mới này vừa xấu, béo béo chân to :)) mặt ngu ngu, đến lúc xem clip dance thì nhảy loi cha loi choi, cái bà lead dancer được 1 đoạn nhảy chính thì thiếu muối =)) ko đỡ được rồi :))

đúng là bội thực BOF rồi :)) h ngồi chờ ep.16 :-j:-j mà tình tiết trong phim này nhiều cái khác hẳn :D nên xem thấy hào hứng hơn :p

tớ chỉ dám so bản Hàn và Taiwan thôi :)) xem 2 bản này rồi

Ga Eul bản Taiwan là Dương Thừa Lâm đóng mà (đúng tên ko nhỉ :D) =)) xinh xinh cute cute nhưng đi cạnh Chu Hiếu Thiên ngu ngu :)) mà 2 cái nhân vật này cũng chả mấy tình cảm với nhau như bản Hàn Yi Jung với Ga Eul :x

Woo Bin của bản Taiwan thì Ngô Kiến Hào trông xấu xấu bựa bựa với quả tóc ép quá, đương nhiên bản Hàn hơn rồi :))

Yi Jung thì đúng là ko ai có thể qua được Kim Bum. Ôi cái mặt anh ngọt ngọt sát gái khủng khiếp :)) nhưng được cái mặt này lừa 1 lần thì cũng đáng đấy chứ =))

sao phải chờ ep 16? Ep 16 có sub ra từ hôm qua rồi cơ mà :-?
http://www.youtube.com/watch?v=Vh_ERWnsO3M

cảm ơn bạn Trang, hôm qua lên post được bài đấy thôi, còn đâu thì vật vã với Trial exam, chiều nay nữa mới xong mới rảnh mà xem được :x :))

Giá mà tài đoán xổ số mình ngang với tài đoán các bảng xếp hạng của Korean showbiz có phải là tốt ko :(
Update Mnet top 100 flowers boys:

No. 11: Mason Mun (THE CUTEST KID IN THE WORLD)

http://www.youtube.com/watch?v=Q-cwU_fFHeQ
No. 22: Kim Hee Chul - Super Junior
http://www.youtube.com/watch?v=3jEVVx6Yp5g
No. 28: Kim Ki Bum - Super Junior
http://www.youtube.com/watch?v=Rg4N5kBYkIY
No. 75: Kim Joon - TMAX (ở trong bộ F4 mà ko vào đc top 100 thì quá phi lý)
http://www.youtube.com/watch?v=bRze9SpBGoQ

Chỉnh sửa lần cuối:
Tu dung ko go dc tieng Viet o HAO la sao :|

BOF duoc mua thang lon :))
45th Baeksang Awards:
New actor winner: LEE MIN HO
http://www.youtube.com/watch?v=zeb6-wqo9h0 -> cuoi pho lo :))
(Kim Joon trao giai ;)) )
Male TV popularity: KIM HYUN JOONG
http://www.youtube.com/watch?v=8-JK2w_mkjE
va
Female TV popularity: YOON AH (SNSD)

Cai clip thu 2 buon cuoi, ca hoi SNSD + Triple S len tang hoa + Kim Bum, Minho :)) San khau dong nghet, hoa chat hang dong :))
Lam minh nho den cai anh chup tu? lanh. cua SNSD toan dan anh SNSD, rieng co 1 pic la anh cua HYUN JOONG ;;) ;;)

HIGHLIGHT:
LEE MIN HO TRIPS on red carpet

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin chào bạn Quyên :D
Tiện thể bạn cũng có thể đưa ra ý kiến chủ quan của mình được không :D

Thật là hết chỗ nói
Có lẽ phải bảo bác Admin set HAO thành cho thành viên HAO đọc thôi, bài bị ăn cắp, rồi lại còn bị xuyên tạc bóp méo nữa chứ.

Mình mà tìm ra ai đã ăn cắp và làm cái trò bỉ ổi vô liêm sỉ kia thì dù có ở đâu cũng phải làm cho ra nhẽ.

Thật là vô học!

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên