Class of '08 - prepare for your college education

mọi người đã có kết quả ED 1 chưa post lên đi:D
Cho em hỏi chance của mình khi apply vào 1 trường theo diện RD mà trường ý đã nhận 1 bạn Vietnam theo ED trước đó? Có nên keep going nữa không?:-s

Còn ai có kết quả ED nữa chưa? Theo như chị/tớ/em biết thì năm nay có 2 Amsers, 1 LHP và 2 bạn nào đó nữa app vô Bryn Mawr hả? Là những ai thế nếu có lên thread này thì ới chị/em/tớ 1 tiếng nha ;)

đằng nào cũng có người báo, thôi mình xí xớn trước : 1 A1 05-08 Washington&Lee rồi . aid thì tầm 99% .

Washington and Lee là trường nữ hay sao mà mình chỉ biết toàn nữ enroll nhỉ :)

Washington and Lee là trường nữ hay sao mà mình chỉ biết toàn nữ enroll nhỉ
Anh ơi đấy là tại nó mới nhận toàn nữ thôi đấy chứ ạ, còn năm nay vẫn có mấy bạn nam apply vào đấy đấy chứ.
Có 3 chị đang học ở W&L bây giờ thì có 2 chị học a1 mình hồi trước còn 1 chị '11 ở TP HCM :)
Không biết ED2 trường có nhận thêm bạn nam nào không? Vui quá :D

CHúc mừng Trang và các bạn khác đã được, và chúc các bạn vẫn đang apply gặp nhiều may mắn nhé.

Cho em hỏi,
có anh/ chị/ bạn nào có kinh nghiệm xin thêm tiền vé máy bay hay tiền tiêu hay đại loại thế sau (bên ngoài fin aid package ấy ạ) thì truyền kinh nghiệm cho em/ tớ với.
Xin thế nào là hiệu quả và dễ đc cho nhất ạ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị Dung ơi em cũng đang thắc mắc về cái này ạ. Hồi trước em nghe nói chị Ngô Hoàng Yến Nhi được admit W&l cũng được trường cho hỗ trợ tiền vé máy bay hay sao ý ạ. Nhưng em ko chắc cái này có phải automatically không hay là chị ý có ask trường? Mà chị Nhi cũng ko học W&L mà vào Orbelin theo ED.
Có anh/chị nào có kinh nghiệm ko ạ?

các bạn lên update tình hình ED đi chứ?

Hehe, tình hình mọi ng thế nào?
Mọi ng có ai app Bates làm cái Financial Aid Form của nó ko? Có phần signature of somebody who knows your family situation well (bank official, employer...). Trang thấy cái này trái khoáy quá. Ngân hàng làm sao biết được mình tiêu bao nhiêu vào Food, clothes, Medicine... mà confirm - họ chỉ biết mình gửi tiết kiệm bao nhiêu thôi chứ. Employer cũng vậy.
What should I do?

Chế ra đi chị :D cứ nhờ ai đấy ở chỗ bố mẹ làm ký phát là đc :D

Ams mình năm nay em nào ED Reed nhỉ:D 1 anh VN làm ở office bảo chị là năm nay có 1 em Ams dc ED, nhiều $$$$$$$$$$$$ lắm;;) Em nào ED Reed thì sướng trc đi nhé;;)

Back
Bên trên