Class of '08 - prepare for your college education

3 rec thì cái school report tính vào rồi, cậu thấy trường nào đòi 3 teacher evaluation ko:-? Hay 2 teacher evaluation với school report thôi:-?? Thế thì chắc tớ may:D ko phải viết 4 cái rec liền.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em ko hiểu lắm vụ evaluation này.
Nó có cả phần đánh giá các kiểu rồi mới đến phần letter of recommendation. Thế em mang đi từ ở nhà thì làm thế nào :-/
Mà hình như cái đấy là phải nộp riêng đúng ko, ko submit online được :-/
I'm so confused lolz

Mang từ nhà đi thì có sao đâu? Đương nhiên nộp qua mail rồi, phải cho vào phong bì có chữ kí giáp lai chứ/

Em ko hiểu lắm vụ evaluation này.
Nó có cả phần đánh giá các kiểu rồi mới đến phần letter of recommendation. Thế em mang đi từ ở nhà thì làm thế nào :-/
Mà hình như cái đấy là phải nộp riêng đúng ko, ko submit online được :-/
I'm so confused lolz

có cái forrm cũng đc mà không có cũng được.
Bảo gv người ta ký vào chỗ dán phong bì là ok

Ông dạy toán tao viết xong đưa tao đọc hỏi ok chưa :)) Hôm sau ông ý đưa phong bì còn quên cả ký giáp lai :))

Chuẩn bị mỗi người 15 cái phong bì, xin kí giáp lai lên...về nhà dán lại cho khít là đc.

Ặc, thế thì tiêu òi :-s Em xin thư của cô CN xong rồi chỉ photo ra thôi, ko phong bì giáp lai giáp lủng gì cả :-s

Làm sao h :-ss

cho em hỏi, school report là như thế nào?
:(
teacher evaluations nữa
phải nộp hết ạ?
điền mấy cái đấy rất lằng nhằng
mah còn có mấy chỗ k áp dụng cho việt nam
kiểu courses taken với ap ib honors v.v... chẳng lẽ để trống hết ạ?
mọi người trả lời giúp em nhé
em cám ơn ạ
hay chỉ cần rec letters thôi là đủ ạ?

Việt Nam mình không có counselor ~> không school report

Teacher evaluation ~> có thể nhờ thầy cô điền(hoặc mình điền cũng thế). Chỗ nào không có thì N/A. Điền xong thì kẹp thêm cái recom vào rồi dán phong bì, ký giáp lai.
Nhưng không có cái form đấy cũng đc. Cứ nhét recom vào là xong.
Int' student chúng nó cũng thoải mái thôi :D

----------

Ặc, thế thì tiêu òi :-s Em xin thư của cô CN xong rồi chỉ photo ra thôi, ko phong bì giáp lai giáp lủng gì cả :-s

tự xử đi, làm cô Phong vậy

@ Nhắng: Đã sang Mỹ nhưng nhà thờ và nền giáo dục tiên tiến nước bạn vẫn bó tay trước phong cách lừa tình thật Vl dek lẫn được của anh =)) =))

@ Phong: bảo phụ huynh mày mua mấy cái như kiểu nhãn vở dán được í. Nhưng đừng có mua thủy thủ mặt trăng mà mua cái loại trắng 100% rồi đến nhờ cô CN ký lên mấy cái nhãn đấy. Xong rồi khi nào gửi sang cho mày, mày tự bóc ra rồi tự dán niêm phong lên phong bì :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bao giờ thì phải send đống đấy.

Deadline đến đít rồi gửi bao giờ mới sang đến nơi 8-}

em nhờ ai sắp sang US mang qua cho. không thì gửi nhanh, kịp mà

Việt Nam mình không có counselor ~> không school report

Tình hình là cứ nộp hết 1 school report và 2 evaluation forms. Đi kèm với mỗi form đấy là 1 letter of rec. School report nhờ thày chủ nhiệm điền vào. Nếu ko nộp, nó sẽ hỏi, phải giải thích lằng nhằng, mà nhiều trường cuối cùng nghe giải thik xong vẫn bắt nộp. Không tin em cứ hỏi anh Nam xem.

Deadline nhiều trường là deadline postmark, vd Jan 1 có nghĩa là mình Jan 1 mang ra bưu điện bỏ cũng vẫn được.

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Nhắng: Đã sang Mỹ nhưng nhà thờ và nền giáo dục tiên tiến nước bạn vẫn bó tay trước phong cách lừa tình thật Vl dek lẫn được của anh =)) =))

@ Phong: bảo phụ huynh mày mua mấy cái như kiểu nhãn vở dán được í. Nhưng đừng có mua thủy thủ mặt trăng mà mua cái loại trắng 100% rồi đến nhờ cô CN ký lên mấy cái nhãn đấy. Xong rồi khi nào gửi sang cho mày, mày tự bóc ra rồi tự dán niêm phong lên phong bì :D

tao thì vô đối rồi :-j Mà nhà thờ bố toàn vác SAT vocab đi học, 2 cái chán ngang ngửa nhau :))

thằng Nhĩ làm gì cứ cuống lên thế, UPS chuối lắm thì 5 ngày chứ mấy. Mà cứ làm cô Phong đi. Tao đang phải tập làm mẹ Nhắng đây này. Hôm trước thấy lòi ra cái đơn là parent/sponsor đồng ý dành tiên này cho con ăn học. Thôi thì đành 1 lần làm mẹ vậy :D

cho em hỏi thêm cả cái mid year report
mình có phải gửi cái đó k ạ?
và cả điểm học kì 1 lớp 12 nữa
em cám ơn ạ

sao không nhờ ở nhà in ra + giáp lai hộ rồi gửi thẳng đến trường ấy, vừa tiện lại còn vừa "đúng luật" nữa chứ :))

cho em hỏi thêm cả cái mid year report
mình có phải gửi cái đó k ạ?
và cả điểm học kì 1 lớp 12 nữa
em cám ơn ạ
cái này phải gửi chứ :)

Tình hình là cứ nộp hết 1 school report và 2 evaluation forms. Đi kèm với mỗi form đấy là 1 letter of rec. School report nhờ thày chủ nhiệm điền vào. Nếu ko nộp, nó sẽ hỏi, phải giải thích lằng nhằng, mà nhiều trường cuối cùng nghe giải thik xong vẫn bắt nộp. Không tin em cứ hỏi anh Nam xem.

Deadline nhiều trường là deadline postmark, vd Jan 1 có nghĩa là mình Jan 1 mang ra bưu điện bỏ cũng vẫn được.

thế nếu có thầy chủ nhiệm giải thích là VN không có counselor rồi thì có phải nộp không anh ?
chứ điền vào school report thì em thấy nhiều chỗ khó điền lắm ...

mà cái evaluation thì phải đánh máy đúng không nhỉ ? có ai biết làm thế nào không ?
sợ nếu mình điền tay thì sau này người ta nhìn chữ thấy quen quen rồi biết thì ... =))

----------

à quên em còn câu hỏi nữa: trong bản evaluation thì phần Background Information có phải ghi không ạ ? How long have you known student ? First word come to mind ? ...

còn phần ratings thì không biết tick thế nào cho hợp lí ?

Đừng vì ngại điền school report mà lấy lí do bỏ nó đi. Em thử nghĩ xem, một trường nhận 15 app từ VN, 14 trong số đó có school report, của mình ko có....
evaluation thày cô viết tay vào, sau đó photo ra.
Điền hết vào bỏ càng ít càng tốt.
Anh Nam chị Hoài Anh lên giúp mấy em nó với kìa.

How long: nên ghi at least 2 years.
First words: khoảng 3 từ: ví dụ hard working, smart, responsible
Counselor có thể là thầy chủ nhiệm, hoặc thầy dạy 1 môn em yêu thích
Rec của counselor nên đi kèm fee waiver
Early decision agreement cũng cần counselor kí
Counselor của chị là cô Oanh. Hôm đấy cô ngồi kí tổng cộng 46 cái chữ kí cho mình:">tại chị sợ photo xấu:))

Back
Bên trên