Class of '08 - prepare for your college education

bạn HA apply mấy trường thế? :O

46=2*23
vì khó có khả năng 1 bộ hồ sơ cần 23 chữ ký của Ms Oanh. therefore, probably 23 :D

lại hỏi tiếp, có ai có kinh nghiệm xchange, trường em nó đòi phải có free-lunch pass mới cho fee waiver. Mà cái free-lunch pass này dựa theo income của legal advisor mà cho ~> em ineligible mà cái đăng ký Đh này thì có cạy răng host nó cũng chả cho 1 đồng :))
Có ai biết bài ca kể khổ thế nào không ạ :-/

46 cái vì cô phải kí vào rec, phong bì, fee waiver, early decision agreement...nên mới nhiều. 15 trường chứ mấy.
@em Mai: chị ko hiểu chuyện đấy qt j :D nếu cần em có thể nhìn profile của chị. Còn bây h chị đang ở Ngoại thương.

Chỉnh sửa lần cuối:
nghĩa là school report, mid year report và teacher evaluations là thầy cô viết tay xong photo
rec letter viết xong cho vào phong bì dán nhãn vở lên rồi kí vào nhãn vở
thế ạ?

to Nguyen Quoc Thang: fee waiver chi can danh' mot ban xin fee waiver (kem voi Rec cua Counselor trong package) roi nho counselor ky la duoc ma.
Sao ma lai lien quan den free lunch pass? Hoac neu co doi phai co free lunch pass thi hoi ba`counselor thoi^, cho ngay cai ban ke^ khai monthly income cua host,ve khai, dem nop, xong.
to chi Hoai Anh: em tuong chi gap year hoan toan nen dinh hoi them chut kinh nghiem thoi. Khong co gi dau a :)

----------

hom nay hoi 2 thang ban. My
"Secondary school la high school chu' gi`"
"Secondary la high school ah? O*,ko biet"
:| :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
tùy chỗ thôi, chỗ này chúng no làm lằng nhằng lắm

Cái bản kê khai đấy thì income 1 năm dưới 18k, mà nhà host thì chắc chắn trên 18k/năm ~~> no way :|

Thu bao nha host gian dieu cho. The bt cau mua lunch hay mang tu nha, thu thuong luong voi host xem. Ma cau o bang nao the? Duoc diploma ah?

----------

Co ai hoc Ap Us history ko?
Cho truong cua ay/anh/chi co bat doc moi tuan mot quyen sach va viet 5-10 pgs essay moi ngay ko?
dang can nhac nhung lop nay trong next semester

AP Us History, driving, Che accelere, AP Calculus (chang hieu sao thang` ban bao phai chon Analysis truoc roi moi vao duoc AP, no bao vao AP Cal la NOWAY:|)

Mọi người ơi, gap year có cần mid-year report ko ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Không cần đâu Trang à :D
Chỉ cần Secondary School Report thôi :D Vài trường đòi International Supp nữa.

Mình vào 03-06 chọn trường đọc hết sạch từ trang ngày 10/12 đến lúc kết quả ngã ngũ, thấy hồi hộp quá đi, ai cũng lo lắng để rồi vỡ òa trong niềm hạnh phúc đc admit (ko biết năm nay sao nhỉ? :d). Nhân tiện, thấy quả bài này rất ấn tượng nên post lại để mọi ng cùng xem :))

No one knows what it's like
To be rejected
To be wait-listed
In admission life
And no one knows
What it's like to be dumped
To be kicked
To contribute so much $_$

But my dreams they aren't as empty
As my conscious seems to be
I have hours, only longing
My wait is vengeance
That's never free

No one knows what its like
To feel these feelings
Like i do, and i blame ADMISSION OFFICERS!
No one bites back as hard
On their anger
None of my pain woe
Can show through

To get postal mail and small envelops
In admission life
No one know how to say
That they're "sorry" and "due to our....."
I'm not telling lies

To be rejected
To be wait-listed
In admission life

Kinh quá =)) Nhưng mà cũng hay thật =))

Ai viết bài đấy thế :-/

Chị nghĩ là của chị :D nhưng 3 câu đầu (và cũng là 3 câu hay nhất) thì là của anh Toàn (05') bên Wesleyan :D. Thế nên đề nghị các em credit "bài hay" cho chị thay vì cho em Hưng (j/k :D:D).

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi trời ơi =)) cái bài trên kia =)) Behind the admission life =))

Chị nghĩ là của chị :D nhưng 3 câu đầu (và cũng là 3 câu hay nhất) thì là của anh Toàn (05') bên Wesleyan :D. Thế nên đề nghị các em credit "bài hay" cho chị thay vì cho em Hưng (j/k :D:D).

Chị phải credit cho cả anh Pete Townshend nữa chứ ;;)

8-} trước khi đi ngủ, mò vào HAO, đã có chữ j/k to tướng thế mà các em vẫn tick thật à :p anyway, thank u guys :D i spoofed this song some days b4 i got the only admission to conn, so hope things will be fine to u

ps em minh: chị cũng muốn credit cho pete lắm nhưng mà chị k thích version gốc ~ có đoạn chuyển tone rất là chướng tai, và cũng chưa nghe the who nhiều lắm, mới có 1, 2 album thôi ~ ngoài tommy và một vài golden hits ra thì cũng chưa có gì làm chị thích :D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chỉnh sửa lần cuối:
Có kết quả là post ngay các bạn nhé ^^
Để mọi người còn chúc mừng :d

Back
Bên trên