Class of '08 - prepare for your college education

Quên, hỏi cả nhà câu này.
Mình định gửi điểm lớp 9 nhưng mà ra công chứng thì ng ta bảo là phải công chứng cả bộ học bạ cấp 2, ko công chứng lẻ 1 năm lớp 9. :(
Mà điểm thì chỉ có lớp 9 là cao nhất, còn các năm cấp 2 kia thì bt.
Bây h gửi điểm đi thì gửi luôn cả bộ từ lớp 6-12 à? :|

fai công chứng bảng điểm cơ ah :| em tưởng chỉ xin dấu của trường là xong :|
@ Anh Quốc: anh học cùng TOEFL đúng ko nhỉ :-?

Anh Quốc tự làm cái bảng điểm lớp 9 rồi nhờ nhà trường đóng dấu là đc mà, gì mà cầu kì thế:D.

Nhìn cái bảng công chứng xấu xấu bẩn bẩn chả = tự làm rồi xin dấu ở văn phòng trường.

Nếu là học sinh trường Ams sẽ có 2 dạng:
- Là học sinh cả cấp 2 và cấp 3 thì cứ làm bảng điểm của cả 4 năm lớp 9-10-11-12 rồi mang đến văn phòng. Lệ phí 3k/ tờ :))
- Là học sinh của Ams chỉ năm cấp 3 thì bảng điểm năm lớp 9 cần làm riêng 1 tờ rồi về trường cấp 2 xin dấu. Sau đó kẹp vào tờ bảng điểm 4 năm 9-10-11-12 mang đến văn phòng trường ams xin. Lệ phí 3k/tờ ^^
Hope it helps!
Mà theo em biết thông thường các trường yêu cầu chủ yếu điểm của 4 năm cuối cùng đúng không :)

Các anh chị ơi, năm nay em mới lên lớp 10, vậy nếu luyện thi TOEFL thì em nên luyện ở đâu là tốt nhất ạ? Với cả cho em hỏi cái bảng điểm mà anh chị nói đến thì mình cứ photo từ học bạ ra có phải không ạ? :D :D

Các anh chị ơi, năm nay em mới lên lớp 10, vậy nếu luyện thi TOEFL thì em nên luyện ở đâu là tốt nhất ạ? Với cả cho em hỏi cái bảng điểm mà anh chị nói đến thì mình cứ photo từ học bạ ra có phải không ạ? :D :D

đấy, mình tự dịch hoặc mang ra phòng công chứng dịch.
Nếu tự dịch thì đi xin dấu nhà trường.
Còn mang ra phòng công chứng thì xong xuồi đương nhiên là phải có dấu.

thứ 3 mình gặp college counselor, có bạn nào cần hỏi j k0 mình hỏi hộ cho :)) h nghĩ mãi mới ra đc 1 cái là extracurricular :)) chả lẽ ngồi suốt 1 tiếng chỉ hỏi cái đấy =))

Em My mới vào lớp 10 gì đã lo dịch bảng điểm thế:|:|:))

hehe :D tại em mù mờ thông tin du học nên muốn hỏi thôi, vả lại phải biết mấy cái này để còn phấn đấu chứ! :D

Em dang la truong hop vo cung khan cap day

Em dag la exchange student, dang le nhu binh thuong cung nhu bao hoc sinh khac em se di thi chui TOEFL va SAT nhung...

Trong thoi gian tham gia chuong trinh em da mua laptop chui voi su che cho cua host va ho dong y la khong cho to chuc biet. The nhung trong mot lan nho mom ba host cua em lai lo mom noi voi Area presentative la em mua va dung laptop da vay con noi luon chuyen em co y dinh thi tho de vao university o day. The la ba dai dien ve cung cap ngay thong tin cho to chuc. Va bay h em dang chiu mot cai an probation tu bay gio den ngay 31.12.

Em khong biet phai lam gi bay gio de co the apply vao dai hoc nua. Vi neu bay gio dang ky bat cu ky thi nao hay apply vao Dh, bon no ma truy ra la em bay thang ve VN luon.

Phai lam sao bay gio?????
Dang kho so va tuyet vong. Mong moi nguoi giup

----------

tien the co ban nao 05-08 dang lo apply cho to lam quen voi
to dang o ATLANTA,GA

----------

tien the co ban nao 05-08 dang lo apply cho to lam quen voi
to dang o ATLANTA,GA

Coi exchange đúng nghĩa là exchange, hưởng thụ và cố gắng nốt những ngày tháng còn lại, năm sau về apply.
Muộn 1 năm chả chết ai.

----------

Mà mua laptop cũng bị cấm à? Bọn này bị thần kinh à?

Nhiều bố mẹ và học sinh vẫn nhầm tưởng exchange là cách để app nhanh nhất:| nên khi sang bị sốc khi "bị" gọi đi chơi và involved vào nhiều thứ mà mình ko hề muốn... cái này trên VA có nói rồi. Chỉ biết chúc em những gì tốt nhất:( mà host mum của em quá đáng thế:(

=)) Có gì là quá đáng

Em còn bị ở nhà mà host mum đek cho mua máy tính vì " luật " là thế, bảo với họ là lách luật cũng được họ bảo là " luật là luật " =)) Thật củ chuối

Di động mang sang cũng bị tịch thu 8-} Hí hí, thật sung sướng =)

Luật kiểu j` buồn cười thế? Đấy là vi phạm nhân quyền, sang đấy làm thế nào để liên lạc về với gia đình, kể cả có là exchange đơn thuần?

Back
Bên trên