Class of '08 - prepare for your college education

Ôi trời ơi :))
Mà giờ bọn em dồn dập thi mấy cái SAT chắc không đi đc:p Cũng vừa kết thúc 1 khóa học TOF rồi:p

Chị thì lúc nào chả Grin:D<grin = :D> nh mà vấn đề chính là: em có đi học ko;;) nếu k thì nói cho người khác đi học cho chị nhớ:D chị sẽ chia cho em 50k mỗi người:x

uày:x trung tâm nào thế chị :x ôi marketing thật à:"> em tưởng chị đùa cơ:D
Y!M: profducson :)) contact em :))

có ai apply Rhodes năm nay k0 :)) hôm nay vừa dự college visit của Rhodes. student body của nó năm ngoái vào 450 thì có 6 là international =)) tức là chưa đc 2% =)) năm nay nó định đẩy lên thành ít nhất là 15%. trường nhìn cũng xinh xắn lắm, almost needblind, nếu bị waitlist thì mới lấy ability to contribute làm factor :D ^^

ku Sơn chơi với mấy anh chị đấy suốt mà chưa biết trung tâm à?
Thế còn trung tâm của anh thì sao ^ ^

Ok em Sơn:x chị đã mai mối đc 2,3 người rồi:x Em tha hồ dùng thư viện, đủ sách sat 1 sat 2 toefl xịn luôn:x
Bạn Nam đc Colgate rồi ko cản trở công việc làm ăn của tớ nhá[-x

Chỉnh sửa lần cuối:
có ai apply Rhodes năm nay k0 :)) hôm nay vừa dự college visit của Rhodes. student body của nó năm ngoái vào 450 thì có 6 là international =)) tức là chưa đc 2% =)) năm nay nó định đẩy lên thành ít nhất là 15%. trường nhìn cũng xinh xắn lắm, almost needblind, nếu bị waitlist thì mới lấy ability to contribute làm factor :D ^^

Titi đi xem những trường nào nữa :D kể đi :D Nhưng bao h thi SAT mà mải đi chơi thế

ku Sơn chơi với mấy anh chị đấy suốt mà chưa biết trung tâm à?
Thế còn trung tâm của anh thì sao ^ ^
em biết chứ biết chứ :p Ku anh ơi em đang hỏi han chị ý mà ;))
@ chị Hoài Anh: Chị ơi, em chỉ sợ chị em mình đụng hàng lắm :D;)):p thôi chị không cần nói tên trung tâm đâu em biết mà, đợi em mai mối rồi dẫn cho chị nhá :x

:D Xem đc Rhodes, Skidmore rồi. Hôm nay đáng lẽ xem Oberlin nhưng quên mất. Nó về trường mà chứ có phải đi đâu đâu. Tuần sau là Vassar, đúng gu bạn Mỹ Dung nhé. Tháng sau thì Mt Holyoke, W&L, Georgetown... Đại khái nhiều lắm. Mà dân bên này chọn college k0 có giống gì ở nhà =)) chúng nó toàn nhắm thành phố nhiều party, xong phải là nhiều Southern hay Northern ppl gì đấy, club organization phải lắm, sports thì phải D-1.
Chả bù em cứ nhằm finaid mà hỏi :"> hí hí

Giờ còn là junior nên đủng đỉnh lắm, chắc tháng 12 thi. Đang bị lớp English ở trường nhồi cho 110 từ SAT hàng tuần, quiz thì daily, từ t2 - t5 mỗi ngày 18 từ, t6 20 từ :| lố bịch.

t2 - t5 mỗi ngày 18 từ, t6 20 từ
lố thật ý :)) Quên mất cậu vẫn là junior :p Sports D-1 mới sợ chứ :p Chỉ cần D-3 chắc cũng chơi cỡ mấy anh chị giải sinh viên quốc gia rồi :)) Nghe bạn quảng cáo Rhodes lại rung rinh rồi ..... Đi ACCESS được chị TA bảo hồi trước chị dại app 14 trường, đừng em nào làm thế xong tớ về nhà add thêm 6 trường nữa :"> Thêm Rhodes nhỉ :D
Ảnh đẹp thế ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
:D Xem đc Rhodes, Skidmore rồi. Hôm nay đáng lẽ xem Oberlin nhưng quên mất. Nó về trường mà chứ có phải đi đâu đâu. Tuần sau là Vassar, đúng gu bạn Mỹ Dung nhé. Tháng sau thì Mt Holyoke, W&L, Georgetown... Đại khái nhiều lắm. Mà dân bên này chọn college k0 có giống gì ở nhà =)) chúng nó toàn nhắm thành phố nhiều party, xong phải là nhiều Southern hay Northern ppl gì đấy, club organization phải lắm, sports thì phải D-1.
Chả bù em cứ nhằm finaid mà hỏi :"> hí hí

Giờ còn là junior nên đủng đỉnh lắm, chắc tháng 12 thi. Đang bị lớp English ở trường nhồi cho 110 từ SAT hàng tuần, quiz thì daily, từ t2 - t5 mỗi ngày 18 từ, t6 20 từ :| lố bịch.

thắc mắc là sao sang bên ý lại phải học lại junior? 8-}
thấy bạn Nga A2 47 cũng thế. :-??

Có ai muốn thi TOEFL giá rẻ ko ?
$70/lần thi :D ai cần thì PM nhá :p

1/CMSN N.HÀ. :D
2/ Cả nhà cho tớ hỏi:
xem profile của Gettysburg:
Admissions Requirements
High school completion requirement:
High school diploma is required and GED is accepted
General college-preparatory program:
Required
rứa là phải nộp bằng tốt nghiệp àh? :eek:
Sao mọi ng đều bảo là dek cần cái bằng của nợ ý. :(
Rồi xem check list của nó thì chỉ ghi là Official secondary school records
ko biết có bằng Tn ko? :((

hehe cảm ơn các bạn :D các anh :D và các chị < tuy k0 có ai >. mọi ng chúc tớ vào Harvard đi ;;) =))
vụ bằng TN em cũng hỏi 1 lần trong này mà chả có ai trả lời :)) thế anh Quốc chưa TN THPT à ;;)

Chúc em Hà vào Harvard:D.

Chắc là cái Diploma là khi vào trường thì xòe ra, maybe. Bởi vì nếu cần diploma thì mấy đứa chưa hết 12 đào đâu ra:D

1. Brown ED
2. Vasaar
3. Carleton
4. Colby
5. Macalaster
6. Havarford
7. U of Richmond

Rough plan là thế :p.

Back
Bên trên