Class of '08 - prepare for your college education

Nếu thế thì tốt thôi, em cứ hiểu là chị chưa biết:D kém cập nhật:D
em chỉ thắc mắc thế thôi mà sao chị Hoài Anh lại tức giận thế :D thôi cho em sorry :D

các anh chị 07 cho em hỏi thêm là năm ngoái khối 12 thi HK I là ngày bao nhiêu ạ, và bao giờ tổng kết điểm TB HK I ?

Tớ nhớ không nhầm là ngày trước anh Quân đã post 1 bài về việc cắt xén essay rồi :D ;) mấy trang giữa giữa thì phải.....
Mọi người định apply bao nhiêu trường? List chị Hoài Anh bao nhiêu trường hả chị:D em thấy chị bảo chuẩn bị sẵn mấy bộ thừa để chẳng may thất lạc =.= thế thì phải làm nhiều lắm chị nhỉ :(

chán quá hình như không ai đọc câu hỏi của mình ở cuối trang 31 thì phải ?

Thi học kì thường bắt đầu từ 24-25, kết thúc ngay trc tết dương lịch, trừ năm trường mình tổ chức 20 năm thì hết từ 23. Tổng kết vào khoảng mùng 5,6 là có điểm, hoặc chậm là đến 10.

em chưa hiểu sao chị lại nói họ sẽ cắt essay,
theo em biết thì essay trong common application 2008 không giới hạn từ (khác 2007 :D)
còn essay trong supplement còn nói chung chung hơn và cũng không giới hạn từ
không biết em nói thế đúng không ?

e ơi a cũng chưa biết, cũng đang nghĩ là nó sẽ cắt. 8-}
Làm e sao biêt thế nhỉ?
cho a link luôn đi. :D

essay bị giới hạn 500 words mà mình bị quá thành 650 words thì có sao không nhờ? Tớ apply online thì làm thế có bị cắt essaay đi không? Mà chính xác là có ai bị cắt essay chưa:D

Trc khi submit thì cậu phải preview chứ;) nếu viết quá thế thì xoẹt, hết luôn 150 từ. Năm nay policy mới thế nào ko biết nữa:D Bạn Nam có nhớ tớ ko;))

Nhớ chứ, 1 bạn sinh năm 89 mà bị 1 thằng sinh cùng năm (Q. Anh) nó gọi là em 8->
tớ cũng không hiểu lắm, vì trên trang web của trường nó có ghi not restricted, 550 words is ok but 1k words is a different matter. Nên tớ cũng chưa hiểu là có bị cut không. Tớ chưa submit:D, vẫn đang cố gắng cứu vớt bằng 1 số cách như là a lot of => many=)).

tớ hỏi 1 chị thì chị ý bảo là có cắt đâu. Năm ngoái chị ý apply essay gần 1k mà có sao đâu. :|

Cậu submit trên web trường thì sướng rồi, tớ submit trên commonapp cơ. Trường nào mà đã chuẩn bị sớm sủa thế:)) rec riec tớ còn chưa có chữ nào:))

thực ra tháng 1 mới deadline. Nhưng mà cái personal tớ không tài nào viết được 500 words mà hôm trước lại nghe Quốc Anh nó bảo dễ bị cut off (cái này không biết ai nói cho nó;;)) nên hơi sợ:D.

Personal 800 - 1000 words vẫn được mà cậu:p nếu không thì cậu đừng gửi trên commonapp nữa, mình gap year gửi bưu điện 1 lần là xong:p

Chỉnh sửa lần cuối:
tính đến bây giờ thì chắc đã có nhiều bạn đã thi TOEFL
các bạn thấy thế nào về hai trung tâm thi ở HN là Cleverlearn và Việt-Nhật (ĐH Ngoại thương) vì theo mình nghe nói thì mỗi trung tâm đều có vấn đề về headphone, về máy, về cách âm ...
và những vấn đề này có ảnh hưởng nhiều đến điểm không ?
ai biết trả lời nhanh nhé !
Hôm nay tớ vừa đi thi về từ Cleverlearn, bị nhét xuống fòng B vừa làm bài vừa nghe bài HN mùa thu từ đâu đó phát ra :| Còn cả Sài Gòn đẹp lắm nữa.

Personal 800 - 1000 words vẫn được mà cậu nếu không thì cậu đừng gửi trên commonapp nữa, mình gap year gửi bưu điện 1 lần là xong
Mà có nên viết nhiều từ quá thế không hả chị :-? Hồi trước em thi CTC, ông pv bạn Tuli lớp em bảo riêng mình nó viết đúng trong giới hạn 100 từ rồi cho nó 100% scholarship :|

Personal 800 - 1000 words vẫn được mà cậu:p nếu không thì cậu đừng gửi trên commonapp nữa, mình gap year gửi bưu điện 1 lần là xong:p

APp trên Comm App thì khác j trên web trường hả cậu?:">

mình gap year gửi bưu điện 1 lần là xong
Cậu app qua mail hết àh? cả comm app?

Nam đã viết:
thế trường chị ý có ghi bị giới hạn bao nhiêu words không?
ko. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi bưu điện thì mình viết quá số từ cho phép 1 tí cũng đc.
Còn gửi common app qua mạng thì cứ thừa từ chỗ nào nó cắt từ chỗ í.

chị ơi, chị gửi sách SAT II Phyics của barron, kaplan, sách Math IIC của kaplan, sách hóa của barron ấy ạ :D

OK, giữa tuần sau là sách sẽ trên đường về Hà Nội :D .Cảm ơn em.

@Mai Hương: ừ, cả lũ nhà ngoại, trừ anh trai chị, là đều học cấp 3 Ams. Hiện chị đang học Mercyhurst College, từ thu năm sau định transfer sang Penn State.

Hồi trước em thi CTC, ông pv bạn Tuli lớp em bảo riêng mình nó viết đúng trong giới hạn 100 từ rồi cho nó 100% scholarship
Đọc câu này mãi mới hiểu:">
@bạn Quốc: có thể web trường cho nhiều từ hơn, commonapp là chung cho tất cả chứ?
Mà chắc tớ app qua mail hết, thêm cái waiver.

Back
Bên trên