Class of '08 - prepare for your college education

Tớ thấy môn nào cũng khó như nhau :-<
Ở đây có ai có kinh nghiệm đăng ký thi thêm hoặc đổi 1 môn thi sang môn khác sau khi đã submit payment chưa? (trừ bro Quân nhá :p b-) )

Chỉnh sửa lần cuối:
ôm Chem làm gì khi mà không có thời gian học Chem :-s lao vào Physic ý, đơn giản hơn :-s
mà để đọc hiểu hết SAT II chem thì đề nghị về mua cái Tài liệu giáo khoa chuyên 10 tập 1 đọc qua trước --> đọc = tiếng anh sẽ dễ hiểu hơn

Thực tình thì mình thấy hóa dễ hơn lý (chắc tại mình giỏi hóa hơn :-") lý nhiều công thức học ko kịp. Tài liệu giáo khoa chuyên lớp 10 mình cũng đã đọc qua khá kĩ từ hồi lớp 10 nên thấy cũng ko có vấn đề j. Nếu chỉ ôn 6 tuần như quyển Barron đấy liệu có chắc chắn được điểm cao ko hay chỉ qua ngưỡng trung bình khá :-" Hơn nữa đâu fai chỉ ôn mỗi hóa, còn cả Math II nữa chứ :| đúng là ko biết lo từ trước nên h thì 8-} Anyway, thanks for replying.

Tình hình là cả nhà có ai ED trường nào không, để tớ/ em còn tránh.
Vào thấy các em khóa sau và sau nữa chuẩn bị mà thấy nóng hết người:D

post list đi cả nhà,để mà còn tránh nhau

My list:

Berea C
Dickinson C
Furman U
Gettysburg C
Hobart/W Smith C
Kenyon C
Oberlin C
Ohio Wesleyan U

St Lawrence U
Trinity C (CT)
U Chicago
U Richmond ~~> ED
Wabash C ~~> EA(my 1st favourite :x )
Washington & Lee U

Các bạn đừng apply Richmond vs Wabash các bạn nhé ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Furman ở Greenville chỗ tớ đang ở đấy :D hôm nay lái xe qua :x đẹp lắm :x
tớ k0 apply Wabash đâu ;;)

vừa nhận schedule từ trường, 1 tuần quiz 3 chapter US His 8-}

:D các bạn/ anh chị cho tớ/ em hỏi về mấy cặp các trường ghét nhau :D
Ngày trước hình như có ai nói Lehigh vs Lafay:-/ còn cặp nào nữa?

Williams với Amherst.
@em Thắng: Sarah Lawrence ít aid, mà nó cực cực writing intensive, cố mấy cái supp essay của nó nhé;)
Ober, WL với Trin thì 3 chị lớp chị đều đc.
Năm nay chị ED Grinnell đấy, ai làm đối thủ của mình nhỉ:-s

Chỉnh sửa lần cuối:
Bon chen tý :D
Mới thoáng nhìn qua đã thấy toàn là đối thủ :( năm nay apply cho cả Berea và Grinnell :-ss tình hình là phải gap year rồi :((
Cho mình hỏi, có ai biết j nhiều về Columbia ko :| hình như ko cho aid nhiều :| lại là big uni nên ko khoái lắm :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Hương đã gap rồi sao lại gap nữa:)) cậu ED Grinnell à;)) thi hết các thứ chưa:) Columbia hình như có cho nhiều aid mà cậu;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Williams với Amherst.
@em Thắng: Sarah Lawrence ít aid, mà nó cực cực writing intensive, cố mấy cái supp essay của nó nhé;)
Ober, WL với Trin thì 3 chị lớp chị đều đc.
Năm nay chị ED Grinnell đấy, ai làm đối thủ của mình nhỉ:-s

chị ơi, đc là được thế nào ạ :( đc nhận hay đc full aid ạ :(
chị có biết ai học mấy trường trên không, giới thiệu em vs :D

chả ai được fullaid đâu chỉ có đóng ít hay đóng nhiều, loan ít hay loan nhiều thôi

Một số trường claim rõ là có aid cover all tuition and living cost :) như kiểu Berea =p~ (năm ngoái với năm nay Berea hot nhờ :)) )
Tiếp tục cái các trường ghét nhau đi :D em đang quan tâm chút xíu đến cái đó
Thank mọi người!
Bạn Thắng hôm trước có đi phỏng vấn URich không ấy:D hôm đấy tớ thấy bác đại diện URich hình như bị dân mình bỏ bomb nhiều quá :) đáng buồn ! :)

Lol. Tưởng có mấy bạn trên này đã đăng kí URich rồi cơ mà:-?

Có chị ED Grinnell rồi kìa ;;)
Thôi lặng lẽ chọn trường khác;))
Tôm Tôm lo oánh nhau à:)) FnM's freshman rồi còn gì:-"

Hehe em có app 2 trường ghét nhau thì bọn nó cũng ko vì thế mà reject em đâu mà, nh nghe về mấy cái này cũng hay:D
@em Thắng: các chị ấy đóng ít mà, tầm 2k gì đó thôi;) WL thì em ko cần lo điểm SAT, nh cần thật nhiều hoạt động hay ho và essay hay. Sarah Lawrence siêu keo kiệt, mà em học nó khéo học calculus cũng phải writing=)) Oberlin và Trinity thì phải điểm các thứ cao cao, hoạt động vừa vừa chắc cũng đc. Đấy là suy ra từ website với cả các chị đc nhận thì thấy rất trúng:D
Thế em nào app Grinnell nào:D
Hôm nọ lớp anh 1 có 2 em đi phỏng vấn 4 trường, còn em nào nữa ko?

:)) em phỏng vấn F&M only chị ạ và thấy thik :D em sẽ apply trường này:D có bạn/ anh chị nào apply F&M nữa không =.=

Đúng rồi hôm đấy có mấy anh chị + mấy bạn chơi tận >2 trường =.=
Chị Hoài Anh có phỏng vấn trường nào không chị :D

Hoai Anh đăng kí cả 3 trường đúng không? :D phỏng vấn thế nào em? kể lể lên đây cho anh chị em rút kinh nghiệm với ^^ (cả Sơn nữa, kể đi!! :D:D)

sắp tới có Moho với Laf nữa! tiếc 4 trường kia quá :( cứ chần chừ cuối cùng chả đăng kí nữa :( mà Richmond như chị Chu Lan Anh nói thì chỉ có limited scholarship thôi chứ ko có fin aid thì phải :-s

Ôi của em phỏng vấn cứ kiểu gì ý :D Ms. Penny toàn ngồi nghe em hỏi :)) em không biết các trường khác thế nào :D
Mà chị Khỉ kia :D em cũng Lafay >:)

hình như Lafa đã hết hạn đc 12 tiếng đúng ko nhỉ? :-?

Back
Bên trên