Class of '08 - prepare for your college education

Bây giờ là số 1 Nam Cao em ạ :)
Anh nghĩ em điền số nào cũng có sao đâu. Người ta gửi thư về trường thì chẳng lẽ người đưa thư không thấy trường Ams đứng đấy à :p

không bạn nào up list trường nữa à :| sao lại để tớ một mình thế kia

anh chị cho em hỏi là khi điền cái ISFAA, cái mục Education Information của mình ý, thì tuition and fees của Ams là bao gồm những cái gì ạ( tiền học, sách vở, phí đoàn đội, quỹ lớp:-? ???) Bình thường thì điền bao nhiêu là đủ?

Section E-Expense: ko thấy có chi phí tiền ăn học của bọn em ở trường và học thêm ở ngoài:-? MÌnh có cần ghi thêm vào không ( em thấy khoản đấy tốn phết:D)

Section D-Asset Information: mục Lands and buildings lại có cả Annual income produced nữa, trong khi đất đai nhà em hình như toàn để đấy có bán được tiền đâu, có cái nhà cho thuê thì em đã điền số tiền thuê nhà hang năm vào mục family real estate holdings ( family income) rồi, vậy bây giờ em nên điền thế nào:-?

Amount allocated to savings/retirement có phải là phần tiền mình gửi tiết kiệm không ạ? Các anh chị trên VA khuyên nên điền mục expense< family's income, nhưng nếu e mà điền giá trị thật tiền tiết kiệm của gia đình vào mục expense thì nó lại cao quá so với family's income. Em nên điền thế nào bây giờ:-?

Cảm ơn mọi người giúp đỡ em:D:x:D

mấy bạn cho mình hỏi trường Gettysburg độ khó thế nào nhỉ, có generous lắm ko, đã có ng VN nào chưa? :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nghe nói là có anh plum ở trên Vietabroader học ở đấy. Trường này ít khi cho nhiều tiền :)

A/chị/bạn ơi, có trường LACs nào vừa mạnh về chem, vừa mạnh kte^' ko nhỉ? National uni cũng đc :d
thx

Mọi người cho Trang hỏi, điểm TOEFL IBT có sau 15 ngày kể từ ngày thi. Như vậy bao nhiêu lâu sau thì REACH (not just "send" :p) 4 institutions được kèm theo registration ?
1 trường ED deadline là Nov 1st thì hạn cuối nhận Toefl là bao nhiêu? (nhìn chung nhé) Mình có thể negotiate hoãn được mấy ngày ?

cho mình hỏi về mấy cái ISFFA với lại FAFSA
hình như lần trc có bạn nói cái này rồi, chỉ cho mình với.
hs mình có dùng FAFSA ko?
thanx. :D

Mình hỏi chút xíu, nếu thi SAT II chem tg ôn có lâu ko, hôm trước làm thử pretest của chem :| cứ thấy choáng choáng :| mấy phần obital thì ko nói làm j, vấn đề là có nhiều chỗ có mấy cái định luật mình ko biết ý (e.g Pauli Exclusion Principle :| ) thế nên mình đang phân vân, h ôm đồm nhiều quá, mà đã thi phải chắc thắng, tg ko nhiều, bạn nào đã học qua rồi thử nói coi để có thể được điểm cao thì khoảng bao nhiu tg là vừa :|
Thanks!

cho mình hỏi về mấy cái ISFFA với lại FAFSA
hình như lần trc có bạn nói cái này rồi, chỉ cho mình với.
hs mình có dùng FAFSA ko?
thanx.
ISFAA là cho int'l students (Mình dùng cái này). FAFSA thì cho US citizens mà :p

Mình hỏi chút xíu, nếu thi SAT II chem tg ôn có lâu ko, hôm trước làm thử pretest của chem :| cứ thấy choáng choáng :| mấy phần obital thì ko nói làm j, vấn đề là có nhiều chỗ có mấy cái định luật mình ko biết ý (e.g Pauli Exclusion Principle :| ) thế nên mình đang phân vân, h ôm đồm nhiều quá, mà đã thi phải chắc thắng, tg ko nhiều, bạn nào đã học qua rồi thử nói coi để có thể được điểm cao thì khoảng bao nhiu tg là vừa :|
Thanks!

trong sak SAT của Barron có cái 6 week-study plan, từ bây h đến tháng 10 còn tầm 6 tuần, vừa kịp. :)

Chỉnh sửa lần cuối:
ôm Chem làm gì khi mà không có thời gian học Chem :-s lao vào Physic ý, đơn giản hơn :-s
mà để đọc hiểu hết SAT II chem thì đề nghị về mua cái Tài liệu giáo khoa chuyên 10 tập 1 đọc qua trước --> đọc = tiếng anh sẽ dễ hiểu hơn

ôm Chem làm gì khi mà không có thời gian học Chem :-s lao vào Physic ý, đơn giản hơn :-s
mà để đọc hiểu hết SAT II chem thì đề nghị về mua cái Tài liệu giáo khoa chuyên 10 tập 1 đọc qua trước --> đọc = tiếng anh sẽ dễ hiểu hơn

nói như đúng rồi ý, chuyên hóa cũng phải học quyển ý cả năm để ngấm, đòi ng ta học trong mấy tháng. :))

theo mình thì Hóa SAt2 đơn giản hơn Lý chứ , đọc Lý cả quyển Barron đã thấy chóng hết cả mặt , đấy là hồi trước mình đã thi khối A rồi mà còn thế nhé

tóm lại , khuyên các bạn chọn Hóa cho nó dễ thở hơn là Lý

Sao mọi người lại toàn bảo thi Lý dễ hơn hóa nhỉ =))

Back
Bên trên