Chuyện bùng học nào

Đặng Quốc Tuấn đã viết:
ếch ộp bị đánh vào tay hết cả bò luôn
\
hahahahahahahahaha
tình hình này mọi người xem thế nào chứ không hề ổn 1 chút nào cả! [-x [-x
đề nghị những người đang ở trong tình trạng mê sảng không dc post bài nhá
8-} 8-} 8-} 8-} 8-} 8-}

Mình chán các cậu quá, chưa vào học đã nghĩ cách bùng rồi, phải gương mẫu như mình đây nè

Con người ta cũng phải có cái rì đó gọi là lòng tự trọng chứ anh Vũ, không biết ngượng là rì à???

To Thu hà: rì chứ trò oánh đề thì lớp tao cũng đầy rẫy ra mày ạ. Tớ là tớ khoái bạn nào học trâu bò mà vẫn ăn chơi sả láng như bạn Vũ Tách lắm đấy!! :D

Hoàng Thu Hiền đã viết:
^_^ cô Nam là giáo viên duy nhất oánh mình bét nhè vào tay vì ko học bài :(( ...
cô ở lớp nghiêm thế thôi chứ cô cũng hiền và dịu dàng lắm với những đứa ngoan thôi ! lại rất tận tụy với học sinh ^_^ có gì thắc mắc hỏi cô là cô giải đáp liền ^_^ khoái !
cônh nhận với sis hièn cái khoản đánh vào tay của cô Nam thật là đáng sợ
hồi học lớp 5 bị đánh như điên:))

Mong là mình kiềm chế được, không cô ý đánh mình lại quen tay bật lại thì thôi rồi :( nghĩ mà bùn hết cả người

con Hà này bây h vui tính dễ sợ!tao chỉ sợ bà Nam chưa kịp sờ đến người mày thi mày đã tát cho bà í mấy fat rồi!mày thì có baoh kiềm chế dc đâu!mà thôi thế cũng tốt!mày có oánh chết mẹ bà í tao cũng vui!chúng mình cứ càng nhân nhượng là bọn nó lại càng lấn tới! :D

Quyên ăn nói cẩn thận không các bạn ý lại oánh giá cho thì nhục lắm nhé!!

Thế bọn em có biết có kiểu "bùng học chính đáng" không? Bùng học trốn thì hay nhưng cũng khá sợ, bùng mà các thầy cô không biết hoặc biết nhưng không [/không thể] nói gì thì thoải mái hơn. Chứ như anh biết bùng học từ lớp 6 rồi.
Mà cũng tùy giáo viên nữa, có thầy cô hay kiểm tra chuyện bùng học, có thầy cô thì không quan tâm. Bọn anh 3 năm cấp III phần lớn các thầy cô đều nằm trong nhóm thứ hai cả nên bùng dễ lắm. Mà có em nói trường Ams mình dễ bùng là đúng đấy.
Hư quá, ai lại đầu độc các em bé mới vào trường thế này!

Anh cứ chuyền kinh nghiệm cho bọn em đi, mới tập toẹ vào nghề nên còn non nớt lắm, giúp với :))
Mong là các thầy cô không quá khắt khe chiện kiểm tra sỹ số lớp nhất là đối với một lớp hệ B :D

Về chuyện bùng học chính đáng thì có mấy kiểu này [các lí do một phần đúng sự thực, một phần trên danh nghĩa thôi đấy]:
- Đi học đội tuyển thi HSG. [cứ thử sẽ biết, xin đi học đội tuyển thì bùng học dễ mà bùng nhiều người được, nhưng chủ yếu là lớp 11 với 12]
- Đi làm hoạt động của trường [Đoàn Đội].
- Đi tập hay thi đấu thể thao [cái này thì ít hơn].
Lí do đầu tiên thì chỉ có đợt thôi, tức là trước các đợt thi HSG. Lí do thứ hai thì [lạy chúa tha tội] quanh năm.
Mà cũng tùy giáo viên nữa, có thầy cô khó tính vẫn hỏi kĩ học đội tuyển gì, những ai học để kiểm tra. Nhiều thầy cô cũng không cho đi làm hoạt động Đoàn. Nhưng nếu thầy cô không khắt khe quá thì OK, mà nếu dễ tính nữa thì bùng trốn luôn, chả cần lí do. Mấy năm học cấp III của bọn anh, các thầy cô "thả" nhiều lắm.
Nhưng mà nhắc các em là các thầy cô chủ nhiệm các lớp mở rộng khắt khe chuyện bùng học đấy. Các thầy cô chủ nhiệm chuyên thì nhiều người dễ dãi hơn [thậm chí như thầy Khải CN bọn anh còn kệ cho thoải mái cơ].
Mà cái gì cũng có giá của nó, đừng làm quá rồi hậu quả nặng nề lúc đấy hối không kịp đâu.

Ôi sời, cứ tưởng ông Tú có cách gì ghê gớm lắm. Mấy cái cách của ông thì học sinh bình thường như tôi làm sao làm được. Nhắc nhở các em học ở nhà nối là có cái cửa sau :D

em thấy anh Tú nói rất chí lí
bùng học khi làm Đoàn Đội và khi đi học đổi tuyển là thích nhất, cấp 2 là như thế!
cứ bào con đi học ĐT là các thầy cô lại bảo đi đi rồi cố được giải nhé
bọn em gật vớ vẩn rồi sang phòng bên cạnh cũng mang theo sách vở, bài tập rồi ngồi tán phét đến hết giờ!!!

Mới bị cô Nam đánh 1lần, tự bản thân thấy lần đó ko đáng bị đánh!:(, vì đọc nhầm nhưng đã sửa , vậy mà cô vẫn bắt đứng, may là khi cô hỏi bị đánh bao h chưa, thì chưa bị bao h, nên cô đánh cũng nhẹ hều!:)

Hừm, đánh học sinh thế này là không được [-(

Agree with anh Vũ, bạo lực học đường là không hay rồi
không hiểu lớp mình mà có cái cửa sau như Lý 2 ngày xưa thì sẽ ra sao nhỉ :D chắc là cả lớp chả ai nhớ mặt mình mất :))

Nguyễn Hoàng Vũ đã viết:
Ôi sời, cứ tưởng ông Tú có cách gì ghê gớm lắm. Mấy cái cách của ông thì học sinh bình thường như tôi làm sao làm được. Nhắc nhở các em học ở nhà nối là có cái cửa sau :D
Bùng trốn thì đâu cần lí do, nên cũng dễ bị tóm. Mà chả cần cửa sau vẫn bùng được. Ông thử xin GV vào WC xem, chả bùng dễ quá à?

Cái gì cơ :eek:
Có cái vụ đánh học sinh cơ à? Thế là ko được [-x , tớ chúa ghét giáo viên đánh học sinh [-x , bạo lực học đường X-( , kiện X-(

Nhầm rồi.Cô Nam ít khi dùng đến "đả học sinh thước pháp" ở lớp :D. Mà đánh tức là cầm thước gõ nhẹ vào tay học sinh.(Ko biết có phải tớ "nội công thâm hậu" ko mà thấy nó khá nhẹ) để học sinh thuộc bài hơn.Nhờ 36 tuyệt kĩ trong đả học sinh thước pháp của cô mà tớ vào được Ams đó.

tóm lại là vào năm kiểu gì cũng bùng :)) mà bùng thì chỉ có cái căng tin và sân bóng rổ trú ngụ thôi :))

Back
Bên trên