Cho em hỏi về du học ở Sing

Ờ, bọn tớ cũng vừa khám ở Hàng Bài hôm kia. Đúng là khám miệng là chính b-) Mất công nửa đêm ăn bánh để chuẩn bị cho hôm sau nhịn đói khám bệnh qua trưa :D

Có bạn nào nhớ năm ngoái, trong medical report for student's pass, phần chest x-ray ông bác sĩ điền cho ấy như thế nào ko. Trong cái form của bọn tớ năm nay có một phần gọi là (tớ chép nguyên văn):
TB (Chest X-ray) Any evidence of active TB detected? (TB: bệnh/vi khuẩn lao) Ông bác sĩ ở Hàng Bài tick cho bọn tớ là yes, mà hỏi lại thì ông ý bảo là tick yes để xác nhận mình đã chụp X-ray để kiểm tra xem có bị TB hay ko , nhưng mà tớ thấy nó cứ 8-} thế nào ý. Tớ thấy đúng ra phải tick là NO chứ nhỉ :-/ Bạn nào xem lại hộ tớ với, chứ ko khéo sang đấy rồi lại xách vali về vì mắc bệnh lao thì :-& Tớ cảm ơn.

Ơ... cái này thì tớ chịu, chẳng nhớ tí gì luôn. Thậm chí là khám xong tớ còn không đọc lại ý chứ :p

Nếu sang đây mà họ không chấp nhận kết quả này thì đành phải chụp X-ray lại thôi, không đến nỗi phải xách vali về nước đâu.

Chắc là ông ý tick đúng thôi , chứ có ai để ý là ông ý tick cái gì đâu :)).Bạn Ngọc thử hỏi mọi người xem mấy ông bác sĩ khác tick cái gì :D
Mà Dũng chả đọc lại cái HIV còn gì nữa :))

Ờ cái kết quả là tại Dũng bị dương tính nên ông ý ghi cho cả Cường với cả tôi bị dương tính đúng không nhỉ
Có cả vụ này nữa à? :-?

Mà Dũng chả đọc lại cái HIV còn gì nữa
HIV cái giề, có ông bị dương tính rồi vu oan cho người khác á. [-( [-x Hmm hmm

Hmm, nghe qua thì có vẻ phải là NO rồi, nhưng mà nói chung là tớ cũng chả nhớ rõ lắm, không nói bừa được :p

Có một cái cần lưu ý mà không biết là mọi người đã làm chưa, đó là cái phim X-ray, người ta request một cái comment của bác sĩ là mọi thứ có ok hay ko. Nó chỉ là một cái mảnh giấy nho nhỏ thôi, như của tớ hình như là ông ý ghi "Chest X-ray OK" hay là cái j j đó chả nhớ rõ nữa. Nếu mà chưa có cái đó thì quay lại đấy bảo ổng ghi cho một cái nhé, không có cái đấy thì cái film X-ray của bọn ấy chẳng có ý nghĩa j đâu, sẽ phải chụp lại một cái khác mất vài chục đô đấy :p

Tớ thấy bác ý ghi bằng chữ viết tay thế này thôi: "Chụp tim phổi bt" :D
Hay là tớ viết thêm chữ "ok" trùng màu mực với bác ý là xong nhé :D

À bạn Dũng với Nguyên lớp ấy cũng đi NUS đấy à :D HBCP sướng nhỉ ;;) Hôm nọ hỏi bạn Dũng, bạn ý được ASEAN NTU rồi mà vẫn còn phân vân ;;) giờ thì ok NUS rồi nhỉ :D

Ơ, bây giờ xin đề thi có đc ko nhỉ.Anh Cường ơi cho em nữa đi. Bây giờ em mới lên mạng được : [email protected]

Đề thi thì làm gì có đâu em. Đấy chỉ là mấy cái excercises của Uni nhưng mà khá gần gũi với A-level thôi. Chú em có còn muốn lấy nữa không ? Mà anh cũng không chắc là anh có còn giữ không nữa :( căn bản mấy cái đấy từ hồi anh đang ở sem 1, bây giờ xong sem 2 rồi còn đâu :)

Chị Phương ơi, để hôm nào em thi tốt nghiệp xong em gửi cho chị danh sách mấy bạn học PHTH nhé;)(em lười gửi offline để tranh thủ lên đây câu bài luôn:D:D)
Nhân tiện hỏi thăm : anh Dũng, anh Cường , anh Nghĩa đã về VNam chưa ạ??
Đợt họp fresh các anh có tham gia kô ạ:D

Phạm Việt Cường đã viết:
Communication là một nhánh của Electrical đó ( Ông Huân học cái đó mà, mày không biết hả Nghĩa) Muốn học Communication thì đăng ký thi vào Electrical Engineering của NUS, đến năm 3 sẽ phân vào stream Communication, nhưng mà nói trước là học Engin thì sẽ vất vả đó, con gái phải cân nhắc kỹ trước khi quyết định, mà Communication thì cũng là technology mà em :D

Nếu không muốn học Technology thì NUS là only choice, ( coz NTU means "Nanyang Technological University" :p ). Tại NUS muốn học ngành tự nhiên, xã hội hay nghệ thuật, y khoa gì cũng có hết mà em, đâu phải là toàn Tech đâu.

em cũng quan tam đến học communication ( chính xác là Media/ mass com). em thấy có mỗi NTU là có ngành này đấy chứ !! Nó gọi là SCI - school of communication and information.. tại sao nó lại thuộc Engineering được ah?

@Quyên : Cái Communication mà em muốn học có lẽ em phải vào NTU thì hợp lý hơn (anh đoán thế :D) Vì communication thuộc Engin của NUS mà anh đề cập đến chẳng liên quan gì đến mấy ông phóng viên phát thanh truyền hình gì đâu mà đơn thuần nó là ... engineering thôi :p Tức là học về cấu trúc, lắp ráp, chế tạo các thiết bị, máy móc liên quan đến phát thanh truyền hình cơ (kiểu như chế tạo mấy cái ăngten, vệ tinh... đó :D)

@Mai : Nghĩa về Việt Nam được vài tuần rồi, Dũng vừa về hôm nay còn anh thì 3 tuần nữa :) --> họp fresh chắc chịu không về kịp rồi, but btw, bao giờ thế ? :D

Trời ơi hóa ra là vây.. Bởi vậy nên em mới thấy lạ lùng sao Mass Com lại thuộc Engineering được.. OK.. Thank you ang Cường :)

Em chỉ hỏi thía thui , chứ em cũng chưa bít hôm nào họp fresh, PTTH bọn em phải chờ thi tốt nghiệp xong cơ :((.(Cái đó anh phải hỏi mấy chị đại học:D)
Năm ngoái mọi người thi tốt nghiệp có căng thẳng kô ạ, có ôn nhìu kô ạ?Sao em chẳng thấy lo gì hết thía này:(

Hôm nay chị hỏi+giục anh Khôi riverplate :D anh ý bảo thứ 7 này có thể họp đấy (à tất nhiên là anh ý phải hỏi mấy anh trong group của anh ý nữa, và chị phải lên đây hỏi ý kiến các em, các bạn nữa :D). Các em thi tốt nghiệp ngày 6,7 phải không? Thế thì mùng 4 có ok không? Thực ra để tuần sau họp cũng được, nhưng sợ có một số vấn đề phát sinh từ accomodation, khám sức khỏe... mà để đến 11 họp thì có sai cũng không sửa được nữa.
Đấy, coi như là đánh tiếng trước mọi người, để ngày thứ 7 rỗi rỗi một tí. Chi tiết sẽ phone+mail+HAO+vnc sau :D
Mai ơi, danh sách cụ thể có thể chưa có cũng được, nhưng số lượng lớp Anh mấy người, lớp Lý mấy người, em có thể có được không? Nếu lân la được sang Tổng hợp nữa thì càng tốt :D

Trần Ngọc Mai đã viết:
Năm ngoái mọi người thi tốt nghiệp có căng thẳng kô ạ, có ôn nhìu kô ạ?Sao em chẳng thấy lo gì hết thía này:(
Lo làm gì em, em chỉ cần đỗ tốt nghiệp thôi, cần gì điểm cao nữa :D

Anh thi tốt nghiệp văn được có 5.5 ==> tốt nghiệp loại trung bình nè :)) :)) Chẳng phải lo gì đâu em, as long as em không trượt là ok thôi :D

Thoi the thi di hop thu 7 nay di cac em :D
Ma cac cu lop Ly (lop 12) co cu nao duoc ko ma chang thay cu nao len day vay nhi :([-(

Đặng Minh Phương đã viết:
Hôm nay chị hỏi+giục anh Khôi riverplate :D anh ý bảo thứ 7 này có thể họp đấy (à tất nhiên là anh ý phải hỏi mấy anh trong group của anh ý nữa, và chị phải lên đây hỏi ý kiến các em, các bạn nữa :D). Các em thi tốt nghiệp ngày 6,7 phải không? Thế thì mùng 4 có ok không? Thực ra để tuần sau họp cũng được, nhưng sợ có một số vấn đề phát sinh từ accomodation, khám sức khỏe... mà để đến 11 họp thì có sai cũng không sửa được nữa.
Đấy, coi như là đánh tiếng trước mọi người, để ngày thứ 7 rỗi rỗi một tí. Chi tiết sẽ phone+mail+HAO+vnc sau :D
Mai ơi, danh sách cụ thể có thể chưa có cũng được, nhưng số lượng lớp Anh mấy người, lớp Lý mấy người, em có thể có được không? Nếu lân la được sang Tổng hợp nữa thì càng tốt :D
Ui ui , thứ 7 họp ạ :eek: ?Sớm thật đấy, mấy đứa lớp em thì chắc là okie, còn bi giờ em đang liên lạc với 1 bạn lớp Lý, 1 lớp Toán, rùi em thông báo cho chị trong ngày mai nhé;;)

Lớp Lý có mỗi 1 bạn vào NUS, vì hình như các bạn nhảy hết sang NTU rùi :-s

Như thế nào gọi là đỗ tốt nghiệp à, chắc cũng phải có mức điểm thía nào chứ a:D:D.Em chỉ sợ sau này điểm tốt nghiệp sẽ ảnh hưởng trong quá trình học ở NUS thui 8-}

Chả có mức điểm j đâu em, đỗ là được thôi, cũng chả ảnh hưởng j đến quá trình học tại NUS đâu mà lo :)) :))

Phạm Việt Cường đã viết:
Chả có mức điểm j đâu em, đỗ là được thôi, cũng chả ảnh hưởng j đến quá trình học tại NUS đâu mà lo :)) :))
Vớ vẩn , dưới 30 điểm là trượt tốt nghiệp mà... năm ngoái cứ sợ mình không được đủ 30 :)).Còn sau này thì chả ảnh hưởng gì cả.

Back
Bên trên