Cho em hỏi về du học ở Sing

Vao NTU si doi lam ! Dung co vao ! Dung co nghe may thang La voi thang Minh Duy ! Hic ! Vao NTU roi tinh canh lai nhu minh thui : Suot ngay ngoi nha xem phim ! Ah mah co ai la Tin 02 - 05 ko, hinh nhu o day co moi em Hang thi phai ! Co mah sang NUS di em, sang NTU la si doi lam doa !

Nguyễn Vũ Anh đã viết:
Vao NTU si doi lam ! Dung co vao ! Dung co nghe may thang La voi thang Minh Duy ! Hic ! Vao NTU roi tinh canh lai nhu minh thui : Suot ngay ngoi nha xem phim ! Ah mah co ai la Tin 02 - 05 ko, hinh nhu o day co moi em Hang thi phai ! Co mah sang NUS di em, sang NTU la si doi lam doa !
Đấy, chính NTU student lên tiếng rồi nhá :)) :)) :))
Phải quote lại không nó bị dọa thanh toán rồi thay đổi thì lại ko có bằng chứng :))

NTU cũng có vở kịch+movie khá là "ấn tượng" hôm Quốc Khánh ;) :)) Tuy nhiên đã là gì nếu so với "Kungfu NUStle" của NUS mới ra lò dịp Tết vừa rồi :)) :)) :D "My sassy boy" thì đã thành hào quang trong quá khứ rồi, btw, chú em xem ở đâu vậy ?

=P~ ... cái gì Kungfu đó có available trên net không vậy anh ? :-ss...( nếu có pm cho em link được không ạ ( nếu không tiện post lên [-O< ) )

Hì, em xem My Sassy boy ở cái link http://...~hinhtinh/movie/mysassyboy b-) :D...
( công nhận là kool ạ :X :D )

Oi cuoc song ! Ngu tu 9 h sang den 9h toi ! Xem phim tu 9h toi den 9h sang ! Oi cuoc doi !

Nguyễn Vũ Anh đã viết:
Oi cuoc song ! Ngu tu 9 h sang den 9h toi ! Xem phim tu 9h toi den 9h sang ! Oi cuoc doi !

:eek::eek:
Chẳng bù với mình, sau khi lăn lộn với first draft của project FNA giờ thì lăn đùng ra ốm. Vậy mà trước mắt vẫn còn một mid term test, 1 essay, 1 assesed lab đến cuối tuần :(( sống sao nổi hở trời?

Kungfu NUStle lớn lắm, 320+ MB cơ, hồi trước có trên net đấy, nhưng mà bây giờ closed rồi.

"Chẳng bù với mình, sau khi lăn lộn với first draft của project FNA giờ thì lăn đùng ra ốm. Vậy mà trước mắt vẫn còn một mid term test, 1 essay, 1 assesed lab đến cuối tuần sống sao nổi hở trời?"

Ac ac ! :(( :(( ! Sao it the ! Cai do co gi hay mah khoe ! :)

Hoài Anh đã viết:
=P~ ... cái gì Kungfu đó có available trên net không vậy anh ? :-ss...( nếu có pm cho em link được không ạ ( nếu không tiện post lên [-O< ) )
Chú xem Kungfu Hustle của Châu Tinh Trì chưa ? Phải xem cái đó trước thì xem Kungfu NUStle mới thấy kool được (extremely kool nếu compare với Sassy boy). Nhưng đây thuộc dạng tài liệu "private and confidential" b-) , non-NUSian là không thể xem được :D :p cố gắng thi đỗ đi thì sẽ được xem thôi :)) :D ;)

Nguyễn Vũ Anh đã viết:
Ac ac ! :(( :(( ! Sao it the ! .....
Thế còn ít sao ?? Chú kêu chú xem phim suốt ngày mà lại bảo thế là ít :-? /:) b-) . Ặc ặc ... thử coi ! [-x [-(

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Vũ Anh đã viết:
"Chẳng bù với mình, sau khi lăn lộn với first draft của project FNA giờ thì lăn đùng ra ốm. Vậy mà trước mắt vẫn còn một mid term test, 1 essay, 1 assesed lab đến cuối tuần sống sao nổi hở trời?"

[-( [-( [-( Đang phê hết cả người đây,ít cái gì b-) b-) b-)

Hix, ko hiểu sao cho đến hôm nay em vẫn ko nhận được thông báo của NUS về việc nhận được bankdraft hay chưa, sắp tới ngày thi đến nơi rùi.Lạ thật đấy.NUS làm ăn kỉu gì mà lâu thía ko bít???:(

akak, sao lại có cả máy móc gì nữa ạ? Em đọc đi đọc lại syllabus cua NUS có thấy máy móc gì đâu, cùng lắm la mấy cái experiment thôi mà :-/ hay là phải học cả những cái không có ghi rõ trong syllabus nữa ạ? 8-}
Với cả NUS không có thông báo chuyện có nhận được bankdraft hay chưa đúng không ạ? :-S

hehe, btw, xem chừng ở NTU toàn ngủ với phim, ở NUS toàn học với cả exam akak 8-}

@Mai: Bankdraft chắc ok thôi. Trường nhận được mà ko báo lại là chuyện thường
@Hương: Cái em nhắc đến có lẽ là course có lab và ko có lab. Học phí khác nhau 1 chút

Trần Ngọc Mai đã viết:
Hix, ko hiểu sao cho đến hôm nay em vẫn ko nhận được thông báo của NUS về việc nhận được bankdraft hay chưa, sắp tới ngày thi đến nơi rùi.Lạ thật đấy.NUS làm ăn kỉu gì mà lâu thía ko bít???:(
Muốn biết thì em viết thư hỏi người ta, họ sẽ check cho. Nhưng anh nghĩ không cần lo lắng thế đâu. Còn lâu thì cũng lâu lắm chứ: em gửi từ đây sang đến nơi đã mất mấy ngày rồi => qua Office of Finance => đi rút tiền => vào sổ => báo lại cho Office of Admission => OAM lại vào sổ => xong xuôi tất cả thì mới ra bưu điện gửi receipt lại cho bọn em => mất mấy tuần mới về đến VN => bưu điện ở nhà làm việc chậm (giả sử thế) => ... .... khéo thi xong rồi mới nhận được receipt 8-}
Lê Mai Hương đã viết:
Với cả NUS không có thông báo chuyện có nhận được bankdraft hay chưa đúng không ạ? :-S
Chỉ gửi receipt lại cho em thôi, nhưng cứ coi là không cũng được, đỡ phải lo lắng, đợi chờ gì nhiều. :D

Nguyễn Vũ Anh đã viết:
Nhìn mấy cái mặt :(( :(( thì chắc không phải là chê ít rồi. Chắc cu Vũ Anh cũng đang stress chẳng kém gì NUS, nhưng muốn forget it mà thôi.

hehe, btw, xem chừng ở NTU toàn ngủ với phim, ở NUS toàn học với cả exam akak
Chắc đùa đấy, làm gì có chuyện chỉ ngủ với xem phim. Còn NUS thì cũng làm gì có chuyện toàn học với exam, chẳng qua đang ở trong giai đoạn căng thẳng thôi...

Cứ nắm cho chắc toàn bộ cái giáo trình Lý ở RV là ok, không cần biết máy móc j hết, có trong đó hết mà. Tất nhiên trong syllabus nó không nói rõ là cái máy này cái máy nọ rồi, bởi những cái đó nó nằm ngay trong chính những catagories của syllabus. e.g : cái máy Mass Spectrometer sẽ nằm trong chương Quantum phyics (đoán thế :p). Người ta đâu cần phải ghi cụ thể trong syllabus là sẽ có cái máy đó đâu.

Vụ bankdraft : hôm trước đã trả lời rồi mà [-( Tóm lại : đến ngày thì cứ đến mà thi, bankdraft nhận được receipt muộn là chuyện bình thường, các vấn đề dính đến tiền là do Office of Finance quản lý không phải OAM, qua qua lại lại chắc cũng mất thời gian, hơn nữa bưu điện Việt Nam lousy lắm, có khi cái receipt nằm trên Bờ Hồ 1,2 tuần nay rồi cũng nên. ( anh gửi 1 cái thiếp về nhà mất hơn 3 tuần mới nhận được :p) Trong emergency case tức là đến ngày chót chẳng thấy tăm hơi j, mà NUS lại có thông báo : no money --> no exam (chắc chẳng bao giờ xảy ra) thì có thể mượn đâu đó một cái credit card lên mạng trả mất 30 giây là xong, lo gì !

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Việt Cường đã viết:
Vụ bankdraft : hôm trước đã trả lời rồi mà [-( Tóm lại : đến ngày thì cứ đến mà thi, bankdraft nhận được receipt muộn là chuyện bình thường, các vấn đề dính đến tiền là do Office of Finance quản lý không phải OAM, qua qua lại lại chắc cũng mất thời gian, hơn nữa bưu điện Việt Nam lousy lắm, có khi cái receipt nằm trên Bờ Hồ 1,2 tuần nay rồi cũng nên. ( anh gửi 1 cái thiếp về nhà mất hơn 3 tuần mới nhận được :p) Trong emergency case tức là đến ngày chót chẳng thấy tăm hơi j, mà NUS lại có thông báo : no money --> no exam (chắc chẳng bao giờ xảy ra) thì có thể mượn đâu đó một cái credit card lên mạng trả mất 30 giây là xong, lo gì !
Mới có credit card có khác , tinh vi thế :)).Thường thì mọi người đều gửi bảo đảm mà, ko có gì phải lo lắng đâu, chắc NUS cũng ko làm gắt chuyện này.
Cái này đã nói 1 lần rồi , nhưng ai ko để ý thì nhắc lại vậy :D.Nếu ai cần thì gửi thư cho OAM,hoặc đưa anh Application number + Name, anh lên check hộ
Phạm Việt Cường đã viết:
@Nghĩa : Tốt bụng dã man :))
Thì vẫn :D :D :D

Trời ơi,cũng vì cái bưu điện mà em mất toi cả học bổng Civil đấy.Tí nữa thì được,tại cái thư đến muộn quá,không accept được....

Nguyễn Thanh Tùng đã viết:
Trời ơi,cũng vì cái bưu điện mà em mất toi cả học bổng Civil đấy.Tí nữa thì được,tại cái thư đến muộn quá,không accept được....
:eek::eek::eek: Người ta thông cảm mà,em viết thư lên OAM hỏi xem ...Đợt anh ko nhận được cái package của NUS viết thư hỏi người ta cũng trả lời "From our experience, postal delivery can take up to a month in Vietnam",sau đó mà vẫn không nhận được thì viết thư lại để người ta gửi cái khác :D

Back
Bên trên