Chọn trường-chọn nghề

Ca lop A3 cac em deu di lam...tiep vien hang khong het la hop ly nhat, toan cac em xinh tuoi nhu hoa vay. Neu ma nhu the chac anh phai...tuan nao cung di tu...Ha Noi --> TPHCM mat.

A3 mà đi làm tiếp viên hàng không thì hành khách gặp hạn rồi!

Chắc chắn sau này A3 toàn những người làm ở vị trí trưởng phòng trở lên. Chủ yếu là ở các công ty, làm nhà nước thì có độ khoảng 1/5 lớp là cùng. Buôn lậu, làm trái pháp luật chắc cũng có vài chú. Nói vậy chẳng phải đoán mò, được đào tạo trong môi trường như vậy mà.... lớp này tôi hy vọng nhất là bạn Phan Linh.

Hehe , Quốc Nam vui tính nhỉ , còn bây giờ ai mà chả vi phạm pháp luật

Thế bạn Nam hi vọng sau này bạn Phan Linh sẽ làm đến chức gì?

Chẳng chức gì cả, đơn giản là làm một cái gì đấy mà bạn ấy thích và có ý nghĩa cho xã hội hoặc khoa học, như làm một cái gì mới cho Việt Nam, giải Nô-ben đầu tiên của Việt Nam chẳng hạn.

Thế bạn có định làm 1 cái noben như Linh cho nó mấu không?

Không không, Nam đâu có trình độ. Mà nói thật là chỉ cần làm nghề gì mình yêu thích là được rồi, kiếm đủ tiền nuôi vợ con, cuối tuần làm một chuyến picnic đâu dó vài cây, vài tháng làm một chuyến du lịch ra nước ngoài, thế là ổn rồi... <--- Cuộc Sống Hạnh Phúc

Đặng Quốc Nam đã viết:
Mà nói thật là chỉ cần làm nghề gì mình yêu thích là được rồi, kiếm đủ tiền nuôi vợ con, cuối tuần làm một chuyến picnic đâu dó vài cây, vài tháng làm một chuyến du lịch ra nước ngoài, thế là ổn rồi
cái này thì ko còn gọi là "chỉ cần "nữa đâu bạn Nam ạ
xem ra ở đây toàn khối D hết nhỉ. Tớ thi khối A Bk, có lẽ là điện tử, nhưng mama lại thích công nghệ sinh với quản lí công nghiệp. nghe bảo nghề này oai lắm nhưng tớ vẫn chưa hình dung hết được, có ai biết giải thích tớ với.

Thi khối A à? Hay quá nhỉ, tớ phục bọn SV Bách Khoa lắm. Cố mà thi nhé. Học BK thì nên học CNTT, lớp Tin Pháp, CNTT là mạnh nhất. Bạn là nữ mà cũng học điện tử à? Thế bây giờ về điện tử bạn có giỏi không?

chắc là ko. Mẹ tớ ghét con gái mà cứ thích tháo mấy cái máy ra xem nên ko cho động vào. Hơn nữa ở bk có năm đầu học cơ bản cơ mà.

Chắc là cả khóa 01-04 này chẳng ai thi giống mình:smiley:

hoc viện kĩ thuật quân sự đúng kông PTS
chac cung chang ai giong toi : HV cảnh sát

Ta Huong Thu đã viết:
chắc là ko. Mẹ tớ ghét con gái mà cứ thích tháo mấy cái máy ra xem nên ko cho động vào. Hơn nữa ở bk có năm đầu học cơ bản cơ mà.

Thu à. Tớ là BLUE đây. Nhớ tớ không? Sắp sinh nhật cô rồi đấy. Nếu ấy hứng thú với mấy cái trò làm đồ điện tử thì cùng tớ và bạn Phan Linh(con gái) lớp tớ làm mấy cái máy phát sóng được không?

2 Blue: hôm nay thì đã qua sinh nhật cô rồi.
To Sơn: nếu tớ là con trai thì cũng có thể sẽ thi vào đấy . Nhưng tớ thích trường sĩ quan hơn.

Vì lí do sức khoẻ nên tớ mới chọn HVKTQS, chứ nếu không có khi chọn luôn không quân hoặc tăng thiết giáp.
Học mấy trường sĩ quan thì nhọc lắm, con trai chịu được còn khó, con gái học không kham nổi đâu;). Mà xem ra người ta không đánh giá cao mấy trường đấy lắm.

to HAT : tưởng cậu định thi KTQD chứ ?;)

Hình như trường HVKTQS bây giờ nhận cả con gái rồi mà.

2 Sơn& Nam: người ta chỉ nhận con gái vào những cái kiểu như hậu cần thôi. Còn tớ thích làm chỉ huy cơ. Mà hình như HVKTQS sau này làm về kĩ thuật sẽ bị hạn chế cấp bậc đấy.

Đặng Quốc Nam đã viết:
Hình như trường HVKTQS bây giờ nhận cả con gái rồi mà.

hic, nhưng thời nay thì liệu con gái nào chịu vào HVKTQS chứ.

Ta Huong Thu đã viết:
người ta chỉ nhận con gái vào những cái kiểu như hậu cần thôi. Còn tớ thích làm chỉ huy cơ. Mà hình như HVKTQS sau này làm về kĩ thuật sẽ bị hạn chế cấp bậc đấy.

Bạn này máu quá, người ta chỉ cần con gái đảm nhiệm mấy nhiệm vụ quân y, hậu cần ấy thôi. Cho ra chiến trường ai nỡ, mà còn gây phân tán tư tưởng cho bộ đội:D.
Kể ra con gái mà có tư tưởng thích QĐ như bạn Thu cũng hơi hiếm. Chỉ huy cũng có nhiều kiểu, không hiểu bạn thích chỉ huy như thế nào:), nếu là binh chủng cũng phải trải qua đào tạo như lính thường rồi mới có thể trở thành sĩ quan.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên