Chọn trường-chọn nghề

khong ai thi kinh te ha
KTQD ,thuong mai hay hoc viet tai chinh
kinh te la mot nganh hoc kha thu vi day

moi nguoi cu co gang hoc nhu trau thi do dai hoc sau do cay sach vo 5 nam ,duoc ti vo sau khi tot nghiep mua cai bom lam ong chu nho hoac mua cai mu de di tiep thi cho do nang ,

noi vay thoi chu ai chang co uoc mo co mot nghe nghiep ma minh thich , nhung de thuc hien uoc mo do that khong don gian ,nhat la o viet nam ,

Tui, tui, tui thi KTQD nè! (Mà ko thi ko được). Và có lẽ sẽ thi thêm trường luật!
Thi khối A xong rồi thi khối D cho nó máu!
Theo mọi người, khối D nên thi trường nào!

Vuong Thai Minh đã viết:
Có bạn nào thi ngoại giao cùng mình không nhỉ?

Có DANG_BLUE đây! Tui sẽ thi ngoại giao. Ít ra thì nhà tôi cũng có truyền thống ngoại giao. Nhưng tui thích CNTT hơn!

Mẹ Nam làm bên ngoại giao đúng không nhỉ?Thế thì sao này ra trường thuận lợi hơn.

Mong rằng tôi và ông sẽ tiếp tục học cùng trường Nam ạ , tôi cũng thi ngoại giao này .

Tao xem tướng anh em mình đi ngoại giao được cả đấy !

Bình tham thế , đã thể hionhf rùi lại còn ngoại giao nữa à?

Chỉnh sửa lần cuối:
Tập thể hình để hỗ trợ cho ngoại giao mà.Có 1 ngoại hình đẹp sẽ dễ làm ngoại giao hơn.

Nhưng mà hình như nó đòi làm vận động viên cơ!

Làm vận động viên hả?Thế thì lại cản trở việc ngoại giao đấy, bình thường người ta không thích những ông vai u thịt bắp đâu.

Ấy còn tùy từng người chứ, ngoại giao là đi gặp gỡ, nhỡ gặp phải mấy bà thì Bình ăn điểm còn gì.... nhẩy mọi người ? :D :p

Bình ăn điểm á?Cái này còn xem xét đã.

Chọn trường chọn nghề, suy đi tính lại chính là một việc quan trọng nhất của cả đời người, chịu bỏ ra 5 phút để nghĩ thật kĩ về nó thì thấy cái này còn quan trọng hơn cả chọn vợ hay chồng. Cái quan trọng của nó xem ra quả thật cũng không đơn giản.

Kinh nghiệm sương máu của anh cho thấy, hãy chọn học một ngành nào mà mình cảm thấy thích, thoải mái khi học, ngành nào cũng được, đừng chạy theo những xu hướng nhất thời của xã hội, không có sau này, nhìn lại thấy tiếc lắm, lại phải nhắm mắt theo lao..

Chỉ có thích thì mình mới giỏi.... Nói chung là ngành nào cũng thế thôi. Cái này tưởng chừng là suy nghĩ kiểu cổ. Nhưng mà nghĩ lại vẫn thấy thế thôi

Anh có ý kiến đại khái thế...

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic, em biết tư tường đó là đúng nhưng khó mà thực hiện được anh TMT ạ... bây giờ ĐH ở VN đua tranh nhau như thế thì làm sao mà chúng em thi đúng được trường mình thích... còn có các kiểu bán đề, quay cóp, gianm lận, học tài thi phận nữa cũng phải tinh đến chứ...
Với cả mai sau ra xã hội người ta đa zi năng lắm, làm nhiều nghề, vả lại còn học nữa mai sau nữa cơ mà... mọi người nghĩ thế nào?> :D

Nói chung anh Tuấn nói đúng. Cứ như lớp bọn anh hồi xưa chẳng tìm hiểu gì đâm đầu thi hết vào BK, bây giờ nhiều thằng mới biết thế nào gọi là Chốn Hà Thành bóp chết tuổi thanh xuân
Trường Bách Khoa chôn vùi thời trai trẻ.. :D

Vẫn biết ở VN học không được hay, vào học những ngành nghề mình thích vẫn cảm thấy thất vọng lắm, nhưng còn hơn vào học những cái mình không hề thích.. cảm giác nó nản kinh khủng :))

Em Hằng lo gì mấy cái chuyện quay cóp gian lận hả em? Cuối lớp 12 học cẩn thận một tí kiểu gì chẳng đỗ ;)

Quên mất một điều! Nếu những năm tháng còn lại phải buộc mình ở trường đại học Việt Nam thì kiểu gì cũng phải học 2 khoa!
Đăng kí khoa KIỂM TOÁN, hết học kì I, học thêm khoa LUẬT.
Làm kinh doanh lại nắm luật pháp sau này tha hồ luồn lách!

Sau này, em học làm kinh tế, kinh doanh, ra trường bắt tay với bác Trang làm quả "nào mình cùng xoay" cái nhờ! :D

Back
Bên trên