Chúc mừng đủ thứ

[/URL][/IMG]
nhiệt liệt húc mừng bạn Cáo mía lùi nhá %%-

Chúc mừng Nga sinh nhật. Chúc các bên rồi nên quên mất bên này.

Vinh: tao chỉ nhìn thấy 3 con ong đang làm đoàn tàu, chả thấy mía đâu cả. Focus máy ảnh tệ quá. Lần sau cần rút kinh nghiệm nhé.

Tao cảm ơn tất cả các chúng mày nhé: Hoa, Nhung, Mai, Hiệp, Phương, Kiều, Vinh và cháu Hưng!

Này Vinh ơi, mày huy động đâu ra lắm nhặng thế? Chỉ tao chỗ với.

Gớm mấy hôm nay cứ túi bụi với mấy con lợn (vì đang chuẩn bị cho 1 cái Hội nghị Lợn :D ), thành ra chả vào đây buôn bán được gì. Nhìn chúng mày buôn bán mà thèm quá đi thôi!

Chúc mừng sinh nhật bạn Hoa vịt! Chúc bạn Vịt lúc nào cũng nhỏ xinh, tươi trẻ, mạnh khỏe, quàng quạc đáng yêu!

Chúc bạn Vịt hôm nay nhận được thật nhiều quà!

Hoa ơi, lại một năm nữa trôi qua, lại một năm nữa cái Nhung quên mất sinh nhật mày. May quá có bạn Nga nhắc. Nhưng thà muộn còn hơn không, Hoa nhỉ.

Chúc mừng sinh nhật muộn Hoa nhé. Mong ngày hôm qua mày vui vẻ. Mong hôm nay và tất cả các ngày khác cũng đều vui vẻ. Mong mọi điều ước lúc mày thổi nến bánh ga-tô mày ước đều thành sự thật, cả cái điều ước chuyển sang sống ở Úc nữa.

Chúc bạn Hoa sang tuổi mới thêm nhiều niềm vui, thành công, may mắn và hạnh phúc nhé!
Khi nào bạn về Hà Nội, tớ rất mong bạn gọi cho tớ, tụi mình đi "mua chanh" nhé.

Hoa ơi, lại một năm nữa trôi qua, lại một năm nữa cái Nhung quên mất sinh nhật mày. May quá có bạn Nga nhắc. Nhưng thà muộn còn hơn không, Hoa nhỉ.

Chúc mừng sinh nhật muộn Hoa nhé. Mong ngày hôm qua mày vui vẻ. Mong hôm nay và tất cả các ngày khác cũng đều vui vẻ. Mong mọi điều ước lúc mày thổi nến bánh ga-tô mày ước đều thành sự thật, cả cái điều ước chuyển sang sống ở Úc nữa.

Nhung ơi, mày quên sinh nhật tao, nhưng tao biết mày không bao giờ quên tao đâu, đấy mới là cái tao cần :) Tuy rằng là quà sinh nhật thì cũng cần nữa. Hihi...

Lắm lúc mải miết với những cái must do của một ngày, rồi thấy mình như bị bỏ quên ở cái xó tận cùng thế giới này, được bạn bè nhắc đến là lại thấy mình hồi lại :)

Quác quàng quạc Nga ơi năm nay tao chẳng nhận được quà gì (kiểu hộp đẹp thắt nơ) cả, but I had a wonderful birthday!

Hương ơi cảm ơn ấy nhá. PM cho tớ số ĐT đi, về đến HN tớ sẽ gọi điện, rồi bọn mình đi buôn chanh luôn (chứ không chỉ mua đâu :D). Mà tối 17 này khóa mình đi uống cà phê đêm với nhau, Hương đi cùng nhá, để tớ gửi chi tiết cho.

Hương ơi cảm ơn ấy nhá. PM cho tớ số ĐT đi, về đến HN tớ sẽ gọi điện, rồi bọn mình đi buôn chanh luôn (chứ không chỉ mua đâu :D). Mà tối 17 này khóa mình đi uống cà phê đêm với nhau, Hương đi cùng nhá, để tớ gửi chi tiết cho.

Hoa ơi, gửi mail cho tớ [email protected]
Việc cuối năm bận kinh khủng khiếp, nhưng tớ mong thư bạn đấy.

Quác quàng quạc Nga ơi năm nay tao chẳng nhận được quà gì (kiểu hộp đẹp thắt nơ) cả,
Vinh ơi, chẳng mấy khi nhờ vả được bạn cũ. Tối ngày 17 hay 18 này mà mày gặp Hoa, mày giúp tao kiếm một cái hộp, hộp không cũng được, rồi thì quấn nơ vòng quanh mấy vòng gọi là tặng sinh nhật muộn cho Hoa hộ tao. Còn nếu mày bận quá vì phải rượu chè nước ngọt ngủ biệt lập với Thường với Hiệp thì mày cũng cố mua một cái nơ quấn xung quanh đầu coi là quà tặng cho Hoa hộ tao nhé. Gớm, bạn quý, tao nhờ, nhớ giúp nhé

Chúc mừng sinh nhật bạn Hồng Hoa, luôn xinh luôn tươi luôn trẻ luôn vui nhé. :D

Đạo Hiệp ơi cảm ơn Đạo Hiệp nhé!

Nhung đã viết:
Vinh ơi, chẳng mấy khi nhờ vả được bạn cũ. Tối ngày 17 hay 18 này mà mày gặp Hoa, mày giúp tao kiếm một cái hộp, hộp không cũng được, rồi thì quấn nơ vòng quanh mấy vòng gọi là tặng sinh nhật muộn cho Hoa hộ tao. Còn nếu mày bận quá vì phải rượu chè nước ngọt ngủ biệt lập với Thường với Hiệp thì mày cũng cố mua một cái nơ quấn xung quanh đầu coi là quà tặng cho Hoa hộ tao nhé. Gớm, bạn quý, tao nhờ, nhớ giúp nhé

Giời! Mày tặng tao quà to (mà lại còn ghẻ mà hôi) thế hả Nhung? Nặng lắm làm sao tao bê về được?! Thôi thế để tao dắt cái nơ, rong quà của mày đi dạo một vòng rồi thả nó ra vậy :D. PS là thằng quà của mày ở VN rất bận tí tởn với các thằng không phải là quà khác, không lên mạng đâu. Tao tranh thủ chống nạnh vắng mặt nó một tí :D.

Chúc mừng sinh nhật Phương béo vừa. Tao rất thích cái quiz của mày hôm qua, chúc mày đạt được trong 1 năm tới nhé!

Chúc tất cả mọi người một đêm Giáng Sinh vui vẻ và một mùa mới an lành, trong đời và trong lòng.

Chúc tất cả mọi người một đêm Giáng Sinh vui vẻ và một mùa mới an lành, trong đời và trong lòng.

I wish you all Happy Holidays and New Year 2011 with an old Irish Blessing.

An Old Irish Blessing

May the road rise to meet you.
May the wind always be at your back.
May the sun shine warm upon your face,
and rains fall soft upon your fields.
And until we meet again,
May God hold you in the palm of His hand.

Chúng mày ạ,

Chẳng có gì đâu, đột nhiên nhớ chúng mày thôi. Chắc chúng mày bây giờ đang bận bịu lắm, tao cũng thế. Just thought it would be nice for you guys to know someone is thinking of you while you're not here.

Take care,

Vinh về Nga La Tư hôm thứ bẩy 29/1 vừa rồi.
Kết thúc hơn hai tháng Vinh cháy hết mình thật lực tại Hà Nội.

Vinh bảo mình là máy bay cất cánh lúc 9h.
Đến 10h30 sáng cùng ngày, thấy số di động Việt Nam của Vinh gọi, mình thất kinh, rên rẩm kêu lên rằng: "Vinh ơi sao mày không đi hẳn đi cho tao nhờ". Nó bảo "Tao cất cánh muộn, bây giờ trên máy bay rồi", mình mới nhẹ cả người. Người ta bảo "Sự hiện diện của tôn ông kính mến, là nỗi kinh hoàng cho toàn thể gia đình chúng em" là vậy. :)

Thời gian vừa rồi Vinh về chơi, làm mình rất vui. Chắc chắn là Vinh cũng đã làm cho rất nhiều người khác ở nhà cũng rất vui.

Mình chúc Vinh năm mới thật nhiều may mắn và nhiều niềm vui, mọi nhẽ.

Mình cũng xin chúc tất cả các bạn một năm mới dồi dào sức khỏe, thành công, nhiều lộc, hạnh phúc đủ đường, mọi nhẽ.

hoa chanh nở ở vườn chanh.
bao nhiêu ngàn cây số, vườn chanh giờ này rộ Tết với bao nhiêu quất đào.
nhớ quá VN ơi.

85kg TNT Hiệp Hấp, gốm sứ quái đản Chu Thường, thái thượng lão quân Hà, công tử Ngọe Cáo, tu hài Vũ, các tôn ông bát giới Dương Anh-Minh Híp-Xơn Cú.......

nỗi kinh hoàng của các chúng ông giờ này vẫn còn biêng bỗng, chân bước lềnh bềnh. Vẫn mơ hồ nghe chuông réo - thằng chó điên kia, giờ này..., lúc này..., nhớ vác mặt đến chỗ này...., nhớ vác thớt đến chỗ nọ....

giời đông xứ Nga cây cỏ bình yên khuya tịch mịch, chả còn đâu những khúc lạc âm thiều "báo mới đây, bánh bao ơ ơ ơ, ai chiếu đây, coooong cooooong coooong đổ rác đê.....".

lềnh bềnh ngủ, lềnh bềnh tỉnh mơ, quyện vào niềm cô tịch, không khóc nhưng mà buồn hiu hiu.

các bạn nam say nữ tú 8790 kính mến,
cháu Hưng cháu Mật các cháu yêu quý,
xuân tới, trăm hoa tươi. Cảm ơn các chúng mày. Nhớ các chúng mày nhiều lắm.

Chiều 30 Tết! Tao ngửi thấy mùi lá dong dính quện vào bánh chưng đã chín rền, ngửi thấy mùi rau sống hòa với mùi nước chấm, mùi nóng hổi của các món ăn ngày Tết, mùi hương trầm phảng phất trên mâm cỗ, mùi ngai ngái của chợ hoa tươi, và cả mùi của lá mùi già xông lên nghi ngút từ những nồi nước thơm cả nhà tắm cuối năm... Mùi của Tết trong tao những ngày xưa.

Dù là Tết nô nức của những đứa đang được may mắn quây quần với cả gia đình hay là Tết bần thần của những đứa xa nhà như tao, tao cũng mong Tết này sẽ mở đầu một năm mới tốt lành, khỏe mạnh và thuận buồm xuôi gió với tất cả chúng mày khóa mình và các anh chị, các em tuy không ở khóa mình nhưng vẫn thường vào đây thăm nom góc nhỏ này.

Chúc Mừng Năm Mới tất cả mọi người!

Một năm mới nhiều yêu thương hơn cả năm cũ!

Back
Bên trên