Chúc mừng đủ thứ

Chúc mừng sinh nhật Nhung, chúc mày lúc nào cũng xinh tươi, diu dàng, con giai hay ăn chóng nhớn, gia đình hạnh phúc, hay đi chơi.

Tao hóng hớt được là Nhung đang du nịch 3 tuần ở Châu Âu và không thèm làm cho bọn SX áo mưa đắt tiền nữa.

Mày làm gì hay ở đâu thì tao cũng tin là, biết là mày luôn happy :)
Chúc mừng sinh nhật mày. Chúc mày luôn xinh đẹp, đằm thắm, luôn happy như bây giờ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhung Xù, Nhung xù, chắc bạn không biết tao, bởi vì bạn bóng nổi nhất trường, còn tao thì quê, nhưng mà bạn Nhung xù thì tao rất rất biết, fan hâm mộ cạnh lớp Nga 1 đây. Chúc mừng sinh nhật bạn!!!

Nhung à Nhung ơi,

Năm nay tao chậm chân, những gì tốt đẹp chúng nó đã tranh nhau chúc mày hết cả của tao rồi. Tao chúc mày luôn biết được mình đang hạnh phúc thế nào. Cho dù hôm nay mày không vào đây để nhận lời chúc của bọn tao, nhưng mà chắc chắn mày đang được hai chàng đẹp giai của mày tổ chức cho một bữa tiệc sinh nhật thật vui thật ý nghĩa ở đâu đó. Enjoy nhé!

Bao giờ về nhớ kể chuyện update tình hình cho bọn tao nhá.

Phương à Phương ơi,

Chắc cẩn thận như mày thì tư trang hành lý mang vào viện đã đầy đủ rồi nhỉ. Có hồi hộp không? Cố gắng lên nhá! Mày sắp được bế được hôn chụt chụt em bé của mày rồi.

Ôi giồi ôi, tao mà đẻ được con tham ăn thì tao đã nhiều con lắm rồi ấy. Cứ thấy đứa nào đi đẻ là tao lại thèm :D.

Chúc mừng sinh nhật cô Nhung. Chúc một ngày ngập nắng và đầy ắp tiếng cười cho cô, và cả hoàng tử bé :)

Phương à Phương ơi,

Chắc cẩn thận như mày thì tư trang hành lý mang vào viện đã đầy đủ rồi nhỉ. Có hồi hộp không? Cố gắng lên nhá! Mày sắp được bế được hôn chụt chụt em bé của mày rồi.

Ôi giồi ôi, tao mà đẻ được con tham ăn thì tao đã nhiều con lắm rồi ấy. Cứ thấy đứa nào đi đẻ là tao lại thèm :D.

Hihi, tao đang thưởng thức tuần cuối cùng chưa có tàu đi kèm. Tao cũng chuẩn bị lung tung thôi, chưa sắp xếp gì cả (tao thường nước đến chân mới nhảy). Cảm ơn mày nhé. Tao cứ nhìn Bi va Bem của mày lại thèm. Bao giờ bạn của tao mới biết đi như Bem và bao giờ mới đi học như chị Bi.

Chúc bạn Nhung thêm tuổi, thêm nhiều niềm vui và thêm nhân khẩu nhé (cái này tớ có nói sai thì đừng đánh tớ vì tớ nghe hơi nồi chõ là nhà Nhung boycott tụi bán BCS rồi.).

Mà lâu không thấy Nhung vào box này gì cả, sao im ắng thế. Đi đâu thì đi vẫn có internet phủ sóng chứ nhỉ.

happy belated birthday, bạn Nhung xinh đẹp! dạo này bạn còn hay đi công tác các nước châu Á nữa không? Khi nào qua Sing thì ới tớ đi cà phê nhé ;)

Tao đây, tao đây. Gớm mấy hôm nay hắt hơi quá, tưởng cảm cúm thế nào. Hoá ra là được chúc mừng sinh nhật.

Từ hôm ở Việt Nam về, nhiều điều sảy ra quá. Chưa kịp hoàn hồn chuyện chia tay Hà Nội, chuyện mất việc, chuyện đón tiếp bạn bè đến thăm hỏi thì lại khăn gói quả mướp cả nhà kéo nhau đi châu Âu ba tuần. Giờ về đến nhà, đang suffer jet lag, lại phải nghĩ đến chuyện update CV để đi xin việc, chán quá. Có bạn nào có việc, cần tuyển người, cho tao xin một ít nhỉ.

Phương ơi, mày vẫn chia nhẩy ổ à. Tao hôm qua không ngủ được lại băn khoăn không biết mày thế nào rồi. Chúc mày may mắn nhé.

Đón chào bạn Vũ vào tham gia Diễn Đàn nhé. Thế này thì chợ sẽ vui lắm đấy. Tớ cũng nhớ và hâm mộ Vũ ghê lắm, mỗi tội chỉ không nhớ mặt mũi Vũ thế nào thôi. Gửi ảnh cho bọn tớ xem Vũ dạo này thế nào nhỉ.

Ô ô, tao cũng đây tao cũng đây! (hehe, tao cứ ra cái vẻ là chúng mày cũng hò tao như hò cái Nhung đấy, kệ tao! :D). Gớm sáng nay hắt hơi quá, tưởng cảm cúm thế nào, hoá ra là cảm cúm thật! :D

Nhung kia, cứ nghỉ ngơi vài hôm cho đỡ mệt đi đã. Ôm đồm là dẫn đến stress, là lại chỉ tổ đau đít Mi-lu-bảo thôi. Good news là tình hình kinh tế thế giới đã bắt đầu sáng sủa rồi, rồi mày sẽ kiếm được việc ưng ý thôi, tuy rằng đúng là hơi mất công một tí, chịu khó vậy. Tao có người quen gửi cho mấy cái thông báo tuyển người đấy, nhưng mà ở VN cơ, mày có hứng thú không?

Ôm đồm là dẫn đến stress, là lại chỉ tổ đau đít Mi-lu-bảo thôi.
Mày nói thế chẳng quá bảo anh Bảo nhà tao là cái lỗ ấy để mọi người đổ các loại stress bao gồm cả loại bí hạ vào à. Náo quá, náo quá. Tao mà là anh Bảo tao lại vào làm thêm một bài chẳng ai hiểu, chẳng ai thèm đọc nữa bây giờ.

Mày gửi cái tuyển người ở Việt Nam sang đây, tao thấy hợp lý thì tao bỏ tổ quốc bên này về phục vụ tổ quốc bên đấy. Vì về đây các thứ thanh bình quá, đâm lại nhớ các bạn Thuỷ Mai vì chẳng có ai đưa tao đi Tăng Bạt Hổ gặp giai nhảy nữa.

Phương ơi Phương ơi, thế nào rồi mày? Chúng mày có tin gì của Phương thông báo cho bọn tao cùng mừng nhá!

--------------------

Mày nói thế chẳng quá bảo anh Bảo nhà tao là cái lỗ ấy để mọi người đổ các loại stress bao gồm cả loại bí hạ vào à. Náo quá, náo quá. Tao mà là anh Bảo tao lại vào làm thêm một bài chẳng ai hiểu, chẳng ai thèm đọc nữa bây giờ.

Hơ hơ, cái Nhung này hoá ra cũng được cái nết cơ hội nhể! Ngó ngược ngó xuôi thấy có người hỗn trước thể là cũng nhào vào hỗn theo kẻo phí nhể! :D Có mà mày náo ấy, tao có dám bảo anh (hay cháu?) Bảo là lỗ liếc gì đâu. Tao chỉ bảo là nhỡ ra mày bị stress, thì anh/cháu Bảo sẽ bị mày đá đít giải sầu, thì đau thôi.

Bảo đâu rồi, ra đây em/cô hỏi nhờ cái này nhá. Em/cô đang có chuyện này cực kỳ căng thẳng nhá, vô cùng buồn khổ nhá, trăn trở ngày đêm nhá. Em/cô có thằng con yêu lắm, mà nuôi mãi nó vẫn lì ra không lớn nhá (mếu máo, mếu máo...).
Vậy thì đá Bảo vào đâu?

PS Nhung là Tăng Bạt Hổ bây giờ vẫn còn sàn nhẩy à? Tao nhớ hồi bé buổi tối thỉnh thoảng lại ra đấy tì cằm vào bệ cửa sổ ngó qua song sắt xem các trai thanh gái lịch nhảy lịch sịch bên trong. Hồi đó còn sàn đó còn bình dân lắm.

Phương ơi Phương ơi, thế nào rồi mày? Chúng mày có tin gì của Phương thông báo cho bọn tao cùng mừng nhá!

Báo cáo Hoa và các bạn: Bạn Phương đã sinh hạ một hoàng tử vào 4/8/2009, cháu Bảo Minh nặng 3.5kg. Phương đã về nhà vào ngày hôm qua, mẹ khỏe con khỏe.

Chúc mừng Phương và gia đình! Chúc bé Minh hay ăn chóng lớn, mẹ Phương chóng hồi phục, mạnh khỏe để còn trường kỳ kháng chiến :D

Hôm thứ Hai 3/8, bọn tao tụ tập ăn uống theo lời kêu gọi của cái Phong Lan, vẫn kéo bạn Phương ra ăn cố một bữa riêu cua để còn kiêng dài hạn. Dự định ban đầu là vào thăm Phương ở trong bệnh viện, nhưng thấy tình hình H1N1 lan nhanh quá, nên thống nhất để bé Minh cứng cáp rồi mới đến thăm. Thôi để lúc nào Phương rảnh, nó vào cập nhật tình hình sau. Báo cáo, hết!

Chúc mừng mẹ con Phương nhé! Mẹ tròn con vuông rồi, vui quá! Chắc Phương bây giờ đang ngắm con không rời được mắt ra phải không? Tên Bảo Minh hay thế!

Bọn mày cho tao gửi lời chúc mừng mẹ con Phương với nhé. Mong bé Bảo Minh ăn nhiều, khoẻ mạnh, ngủ nhiều khóc ít để mẹ Phương có điều kiện hồi sức nhé.

Chúc mừng bạn Phương mẹ tròn con vuông nhé.
Vinh thấy Phương giỏi thì cố gắng noi gương đi.

Back
Bên trên