Chúc mừng đủ thứ

thằng Vũ bây giờ già và xấu hơn ngày xưa :D.

Hiệp thì quá là đại ra, cũng khác hẳn ngày xưa luôn.

còn mỗi bạn Lê Minh Hà thì vẫn triẻ điẹp như xưa!

Vinh lại ra điều bênh thầy Bảo ghê nhỉ?
Hưng à, chắc chú Vinh nhà cháu với thầy này rúc riếc gì với nhau rồi nên mới nhân hậu thế.

Xem ảnh chịu không nhận ra bạn nào với bạn nào. Ngày xưa thì quả thật chỉ biết mặt mỗi thằng Vinh, chả là cả 12N1, N2 có mỗi 1 mình thằng mỳ chính cánh. Vốn dĩ là lớp 10N2 đầu tiên có 4 bạn giai, lên 11 rớt mất 2, 2 thằng còn lại suốt ngày lẽo đẽo theo sau đám con giai lớp toán lý, ôm hàng đống áo khoác, cặp sách cho chúng nó. Lên 12 thì 2 bạn này cũng rớt nốt :) Lớp N2 thành ra đặc biệt nhất trường vì chỉ tuyền là lũ con gái nghịch như giặc.

Lớp văn 2 thì gia tăng 2 thằng từ lớp thể dục giải thể, thành ra vô cùng rịu ràng, nữ tính. Bọn N2, A2, với đôi phần ghen ăn tức ở, lườm nguýt V2, riếc móc "xem kìa, đến nhà xe 1 cái là lấy lược ra chải đầu kìa" :)
Sau đó thành 2 đôi rất đẹp. 1 đôi sau này còn lấy nhau hay sao ấy nhỉ? Thủy Minh, Kiều Anh có biết không, cập nhật tin tức đi.

Uh, đôi lấy nhau là thằng Hưng và cái Trần Thị Kều Thanh Bình, cái Bình ngày xưa học Tổng hợp cùng lớp với mình, giờ làm báo Cây đa - tức Nhân dân.
Ngày xưa học chuyên xã hội, toàn con gái, lác đác có mấy thằng con trai, nhưng những thằng ít bị ảnh hưởng nữ nhi như Hiệp nhót Anh1 không phải là nhều. Mình ngày xưa cũng bị ảnh hưởng bởi các bạn, nên nửa đời nhìn lại, chẳng nghiện cái gì, bia rượu không, cờ bạc không, hút xách không, chỉ nghiện mỗi các bạn gái thôi!!! Thằng Phú Vinh cũng bị ảnh hưởng, nhưng theo chiều hướng khác, hả Vinh ơi!!!
@ Minh: 20 năm rồi, mày bảo tao vẫn như cũ làm sao được, cứ trẻ mãi không già thế à.

Chỉnh sửa lần cuối:
Khiếp Vũ show hàng làm bao nhiêu người ngất rồi. Còn cái ảnh nào nữa thì show nốt đi.

----------

Định trả lời bạn Mai mà Vũ đã nhanh tay trả lời trước rồi. 2 vc Bình Hưng ấy đẹp đôi lắm. Vợ xinh, chồng cũng xinh luôn, mà kết nhau vô cùng. Đấy là dạo trước tớ thấy thế, bây giờ thì lại nhờ các bạn ở nhà update tình hình mới xem. Vũ ơi, thế mấy nhóc rồi?

Chỉnh sửa lần cuối:
Này tao quá hâm mộ cái hội nghị biểu dương gia đình văn hóa tiêu biểu xuất sắc đấy.

Ờ, hôm đấy mày là đại biểu danh dự, ngồi hàng ghế đầu, tao cũng quá hâm mộ mày luôn, định mời mày lên sân khấu hỏi han tý kinh nghiệm.

Bạn Vũ công nhận ăn hình quá xá!!! Chán thật, tớ có lô ảnh đã nhờ chuyên gia chạy qua Photoshop xóa bớt nếp nhăn nhưng thế lày thì không dám bốt lên nữa. Không dám mạo hiểm kẻo lại tưởng bốt ảnh thế hệ cô của các cháu 8790.

Có bí quyết gì mà càng già lại càng đẹp ra thế hả Minh ơi Vũ ơi. Lẽ nào cứ làm thơ, đọc thơ, ngâm thơ, bình thơ thì ... thành ra thế?

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Nga: pốt ảnh đi, tớ mong ngóng gặp lại người trong mộng muôn năm cũ quá. Bí quyết để trẻ mãi không già nhé, tớ truyền cho bí quyết của cái Thủy Minh, đó là yêu thật nhiều vào, mà thỉnh thoảng cũng nên thay đổi một chút. Tức khắc Nga sẽ thấy hiệu nghiệm. Nga có dám thử theo cái Minh không!
@ Minh: Ới con Minh đâu rồi, tao nói thế đã chuẩn chưa!!!

thằng này quá đểu. tao mà gọi là yêu nhiều thì mày gọi là cái gì hả? :D

mà Nga cứ khiêm tốn chứ nhìn ảnh Nga bây giờ thì vẫn thấy xinh ngây ngất

thôi thôi, con Hưng.
mày thích thì đi mà chơi trò "sờ đầu làm bố"
tao thích chơi "sờ mông làm bồ" cơ :D , ra đống rơm đi ;;) ?

Tao chả ưa gì lão Bảo, chả bênh, cũng chả muốn làm ông kễnh hay làm bố người ta. Lão ý và tao, chả thằng nào muốn rúc nách thằng nào cả. Được chưa?

ý lão ta chỉ ko muốn bạn nam nào sàm sớ với các bạn nứ, cư xử lịch thiệp văn minh (theo cách nhận thức riêng của lão). Người ta bênh mình mà mình cứ rủa người ta là chó, là dư lào? Bí ửn quá đi, các bạn nứ ạ.

Hehehe cho mình hỏi Hoa là Hoa có bao giờ cưỡng cung và có bao giờ rúc vào nách hôi của ai không lần sau trước khi Hoa chêu cợt Vũ thì Hoa tự ngẫm mình xem nhá chết cười mất thôi.

Hơ hơ có chứ, sở trường của em là cưỡng cung mà lị.

Sở đoản là rúc vào nách hôi.

Anh Bảo đừng có cố tình chêu cợt em nhá, kẻo em chả nể anh già cả như từ trước đến nay đâu, là anh hết người nói chuyện tử tế trong này đới!

@Bảo: ấy, ấy, anh cẩn thận đấy, cái Hoa còn 1 sở nữa, ngoài cưỡng và rúc, không hiểu trường hay đoản, ấy là thiến đới!!! Anh cẩn thận, không thì cái Hoa chả nể anh già cả như từ trước đến nay đâu, thế là anh hết cái để khoe chị em trong này đới!!! anh hết cả người được lành lặn tử tế đới!!!

Hơ hơ có chứ, sở trường của em là cưỡng cung mà lị.

cưỡng dâm khác với hiếp dâm ở chỗ, cưỡng dâm dùng thủ đoạn, hiếp dâm dùng vũ lực.

phải ko hả LS Kiều, Vũ?

là, nghĩa là, con Hoa toàn cưỡng người ta, dùng thủ đoạn bắt người ta.... vũ lực mình á?
chả hiểu sao tao cứ nghi nghi, là cái đôi Hoa-Bảo này này, có gì đó ko minh bạch *-:) . Lão Bảo cố tình ậm ọe, muốn bảo vệ Hoa lắm, nên thấy Vũ xé dậu mồng tơi thấy Vinh lượn xe cuốc, là khó chịu, phỏng?

thưa anh Bảo, ngày xưa người ta có tí rung rinh chang chang nắng, bây h người ta bạn bè sáng trong, người ta ko ăn cướp chả ăn trộm, cây ngay ko chết đứng, anh hậm hực giề????

ra đây bạn bè uống bia rồng lộn, nhìn đời tươi lên xem nào....

:))

thưa anh Bảo, ngày xưa người ta có tí rung rinh chang chang nắng, bây h người ta bạn bè sáng trong, người ta ko ăn cướp chả ăn trộm, cây ngay ko chết đứng, anh hậm hực giề????

ra đây bạn bè uống bia rồng lộn, nhìn đời tươi lên xem nào....

:))

Chả hiểu thế nào cả. Vinh tự nhiên lại quay sang đời thanh minh thanh nga thế này? Mà lại thanh minh với bác Bảo? :-??
Hồi về VN giữa buổi nhậu nhẹt ở BBQ mày chẳng khoái trá phun ra là mày đã "hun hun hun..." bạn Hoa trước khi ra trường là gì? He he he :D
Cái thứ "chang chang nắng rung ra rung rinh" ý ai chả cười tủm tỉm khi nghĩ đến, làm gì mà mày phải bập bập phỉ phui dữ thế? :D

@Vinh: mày đừng mang cái bia Rồng lộn ấy dọa tao nhé, thằng Hiệp MD nó trùm maketting, khoe như đúng rồi, tưởng uống thế nào, hóa ra nhạt phèo. Tao chỉ đánh giá cao mỗi cái vỏ bia và cái váy Rồng lộn của mấy em tiếp thị bia thôi.

thôi thôi, con Hưng.
mày thích thì đi mà chơi trò "sờ đầu làm bố"
tao thích chơi "sờ mông làm bồ" cơ :D , ra đống rơm đi ;;) ?
Vầng, cháu trẻ con. Vầng, chú người nhớn :D
Thế chú có biết người nhớn mà dụ dỗ trẻ con ra đống rơm thì chăn kiến bóc lịch bao nhiêu năm không? Không biết thì thỉnh giáo chú Vũ mí cô Kiều Anh đi nhá ;))

Thôi chú rủ thày Bảo ra đống rơm đi, không rúc nách nhau thì uýnh nhau cũng được. Ai có súng (phun nước) thì dùng súng, ai không phun nước được thì chân tay mồm miệng dùng bất cứ thứ gì cũng được. Thắng thì uống bia rồng lộn, thua thì cứ việc tuỳ tiện dẫn dao tự cung =))

Nàooooo, cháu xoè bàn tay đếm ngón tay "cửu âm bạch cốt trảo" chực sẵn, núp sau lưng chú Vinh cấu đít để cổ vũ nhá. <:p:drummer::guitar:

Chỉnh sửa lần cuối:
bảo con Hưng rồi, tao ko oánh nhau ko gáy thi nhau với lão Bảo.
tao cũng chả đọc truyện chưởng bao h, nên mày hoa ngôn xảo ngứ kiểu Tàu vào mặt tao cũng như bảo bức vách thôi.

bảo thằng Vũ rồi, chính mày mới là dọa tao nhá. Múa may cứ vù vù, tao chóng hết cả mặt chả biết nên tóm đao hay tóm rìu nhá.
rồng lộn, tao cũng chả thích.
mày với thằng Hiệp đi mà thích.
bia, thì tao thích.
gái, tao càng thích.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng sinh nhật bạn Phú Vinh, chúc một tuổi mới tươi trẻ và đầy sức sống, sống, lao động và ăn chơi hết mình. Chúc mừng bạn!!!!:star: =D>

Khiếp thằng này sinh nhật lắm thế! Vừa sinh nhật năm ngoái năm nay đã lại sinh nhật! :D

Nhanh nhỉ, thế là tao chúc mừng sinh nhật mày được... (bấm đốt ngón tay lẩm nhẩm tính mất một lúc) như thế là 4 lần rồi đấy.

Định chúc mày lúc nào cũng trẻ trung, nhưng mà chưa cần chúc thì lúc nào mày cũng đã là thằng oắt con rồi.

Định chúc mày lúc nào cũng vui nhộn, nhưng mà chả cần đến lời chúc của tao, thì lúc nào mày chả thông minh hóm hỉnh rồi.

Định chúc mày có nhiều bạn bè yêu mến, thì đấy, cả một lũ nhâu nhâu lúc nào cũng chờ mày về uống bia bợp tai đá đít nhau rồi.

Chúc mày khó phết, ôn con ạ! Enjoy những gì mày đang có nhé. Thế rồi tuổi mới sẽ mang đến cho mày nhiều hơn nữa, những gì mày muốn.

Back
Bên trên