CDunk: giải CLB lần VI

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: CDunk

mai tập trung 4h kém 15 ạ? mình đánh với Scorp ạ?

Kết quả trận 7and1 và Hidden , 7&1 thắng 6 điểm trong 1 thế trận rượt đuổi tỉ số vô cùng ngoạn mục. 7&1 chính thức lọt vào vòng bán kết, sẽ đấu trận BK1 với đội Ba Đình.

Trận Scor và Dwarf còn diễn ra sôi nổi gấp bội với những pha lội ngược dòng cực kì kịch tính. Hiệp 1 Dwarf dẫn khá nhiều điểm nhưng lại dần để mất thế trận vào tay Nghĩa đụ và Nguyên của Scor, sau hiệp 3 để thua gần 20 điểm. Thế nhưng với tinh thần thép và thể lực của những con đỉa (dai như đỉa :D). Dwarf đã trình diễn 1 trận lội ngược dòng ngoạn mục nhất giải và dành chiến thắng chung cuộc với tỉ số ko nhớ (cùng chỉ 4 5 điểm gì đó)

Thông báo chính thức từ phía ban tổ chức.

Do sự đề nghị của các lãnh đội 7&1 và Dwarf. Sau lượt trận tứ kết ta vẫn sẽ nghỉ 1 ngày như dự kiến.

Vậy nếu không có thay đổi gì, 2 trận bán kết sẽ diễn ra vào thứ 3 tuần sau ngày 1/8/2006

trận 1 bắt đầu lúc 3h15 : Ba Đình - 7&1
trận 2 bắt đầu ngay sau : CDunk - Dwarf (tái đấu)

Cdunk có mặt đúng 4h để khởi động

Em vừa mới về roài ạ!!!!!!!! Đi chơi mà mưa suốt. Chán!!!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Chưa hum nào bảo 4h đánh mà đúng giờ đấy đánh cả :-s
Hôm nọ 5h kém 15 còn chưa đánh 8-} :D
Tái đấu nên mọi người đấu cẩn thận nhé!!!!:D Cũng nên đề phòng tránh bị đổ máu như trận trước :D
Đội Ba Đình đang hẹn gặp mình ở Chung kết kìa :D :))

CDunk cố lên . CDunk vô địch cho mấy thằng người lùn kia chết hết đi /:)

Chỉnh sửa lần cuối:

đợt này hơi bận, ít ra sân, chiều định ra train các chú tí nhưng ít chú ra quá (tranh thủ luộc các chú trẻ 3 trận, dễ như húp cháo :p )
có mấy cái anh thấy đội trẻ cần chú ý:
- Thái đánh tốt nhưng như trận tứ kết vừa rồi thì hơi rườm rà quá, động tác gọn lại, nhanh, dứt khoát lên tí, đồng đội còn biết chứ ko thì ko biết đằng nào khi chú đang định đứng lại hay đi tiếp hay đột hay chuyền...
- Hiển thì khỏi nói, vẫn gà như mọi khi. nhắc Hiển nói riêng và cả đội nói chung: ném phạt thì phải ném bổng lên, rổ này bé hơn nên phải ném bổng lên mới dễ vào, cứ ném ngang ngang như bt rất khó vào. như thằng Hiển tay khỏe, ném cũng thẳng, chỉ cẩn đẩy bổng lên nữa là vào ngon lành ngay, cố gắng tiết kiệm từng điểm - do ko quen rổ, rổ bé ném trượt xong lúc đứng vào vạch ném phạt chưa ném đã nghĩ "rổ bé ném phạt khó bỏ mẹ" thì chả hiểu lấy đâu ra điểm nữa
- phản công nhanh quá tồi, trận tk vô số cơ hội 3 đánh 2, 2 đánh 1 nhưng hình như là ko có quả nào ăn cả. phản công nhanh vd 3 đánh 2 cứ lên đều, ở giữa cầm bóng quan sát hậu vệ bên kia nó vênh hở bên nào thì đẩy cho đồng đội mình ở đấy. nhớ là chuyền thì phải chuyền ngang ngực, trước khoảng đồng đội chạy 1 cánh tay thì sẽ đúng nhịp, ko chuyền kiểu chọc khe bóng đá đưa tít lên trên rồi bắt đồng đội đua tốc độ. có thể chuyền đập đất khi hậu vệ nó cũng có về sát rổ ko chịu nhô lên, hoặc làm động tác giả nhứ chuyền rồi lên rổ. nói suông thế này khó hình dung nhưng phải cố gắng hiểu bước chạy, tốc độ của đồng đội tận dụng phản công nhanh, rổ bé nhảy ném khó thì tận dụng được lên rổ là tốt nhất
- đội mình thường có điểm yếu ít xông xáo va chạm, đội chính có mỗi Long con là xông xáo đột nhiều, Thái đột cũng tốt nhưng chắc lâu chạy chưa hợp đội lắm. cố gắng tránh rơi vào điểm chết - bế tắc - như hôm tk vừa rồi đoạn hết hiệp 2 bị nó gỡ hòa. NN là bị bí, cứ chuyền đi chuyền lại bên ngoài, ném trượt ko có ai reb rồi đi về. những lúc như thế cố gắng thay đổi, 1 là tập trung yểm hộ thật chặt, đè chết 1 cánh nào đấy cho 1 thằng ném liên tiếp vài quả liền - khả năng có thể ko vào nhưng cũng sẽ làm đội kia phải tập trung đối phó -> phá bế tắc. Hoặc đẩy sâu đánh mạnh vào khu 3s. hôm trước có lúc Hiếu, Tín, 1 chú nào nữa 3 chú đánh trong 3s, cứ ném trượt reb tiếp, đè bẹp đội kia -> đơn giản.
túm lại là cố gắng đánh tỉnh, ko để giai đoạn bế tắc kéo quá dài.
phòng thủ nữa cũng phải bù cho nhau. các đội khác hầu như đều có 2 trung phong ngon, còn đội mình có mỗi Hiển. phòng thủ các chú ko chịu bù, ko gọi nhau gì cả. khi phòng thủ thằng nào đứng sau thì mở mồm ra gọi điều thằng trước chạy bù góc nào đấy theo í mình. chống phản công nhanh 2 chống 3 thì thằng đứng dưới lùi đoán cắt đường chuyền, hô thằng trên ép vào thằng dẫn bóng của bên kia. lùi từ nửa sân về dần chỉ đến tầm vạch 3 điểm bên mình là phải dừng lại, ko được lùi quá vạch ném phạt vì khi đó nó đã có thể 2 bước lên rổ ngon lành rồi.
phòng thủ chú ý chân cài chắc cản đường chạy của nó, ko ham stl blk. như thằng Hiển toàn bị mấy cái lỗi ngớ ngẩn, đoán đường ném của nó rồi thì cứ nhảy thẳng trước mặt nó, giơ thẳng tay lên, nó hết đà rơi xuống mình vẫn xuống sau nó, như tay thằng Hiển chả cần đập xuống cũng đủ kín rồi, nó mà ném ra thì mình vẫy nhẹ cổ tay là đủ blk rồi.
về đội Dwarf thì lần trước ko xem ko biết ntn nhưng trận trước nó đuổi mình sát nút còn có 1 điểm, trận vừa rồi giết scor lội ngược 20 điểm ko phải vừa đâu. nó có lợi thế thể lực, quen sân, kỹ thuật kém hơn nhưng cứ cần cù, ném xong rồi reb rồi ném tiếp, ko ngại va chạm là nó có cơ ngon đấy. các chú mà cứ cậy mình kỹ thuật tốt rồi khinh nó cửa dưới ko khéo là đi giống scor đấy. dù sao gặp bọn này chắc cũng đỡ hơn Scor.
t3 sẽ ra nghiên cứu 7&1 với 3d. lần trước thấy hidden đánh phò lắm, thế mà tk đánh ngang ngửa vởi 7&1. chả biết 7&1 thế nào.
chiều mai thứ 2 các chú mà rỗi ra ams train thì anh ra train cho các chú tí
0982334899 có gì gọi anh
hơi dài, chịu khó đọc
chúc các chú vô địch :x

ui gặp lại à, thế này kế có vấn đề rồi ;))

hôm trước nghe nói đổ máu gì ạ? Ai kể lại đi ạ.
May mà đánh thứ 3, ko đánh thứ 2 em lại ko đi đc

Chỉnh sửa lần cuối:

anh nào đánh PG của đội a.
sao ko nhắc gì a
đánh hay quá rồi a.
???

nhắc nhở thằng Hưng về tinh thần thi đấu. Ai cũng biết học là quan trọng nhưng lúc đek nào cũng học học học. nghe như đấm vào tai. Trận tới mày còn đi học nữa thì cho mày đi học cả giải luôn cho sướng.

Thứ 2 , có thời gian thì cả đội ra sân ams tập nhẹ.

Chỉnh sửa lần cuối:

ơ thì cũng hết giải rồi mà :))

mà thằng hưng ai thấy là mày nếu đi học buổi được buổi ko thì mày nghỉ đi, anh ko ở trong đội anh còn thấy khó chịu nữa là người khác

PG của đội hình là ngọc anh, dự bị là choi hay sao ý em ko rõ

ờ, anh buổi dek nào cũng đi đủ, thế mà ko được đánh :(( hay mày nhường chỗ cho anh đi :|

Cu Hưng nhìu khi mún bùng cũng ko được mà :-s Bùng cái bị gọi về nhà lun thì phải :-s
Kể cả xin nghỉ cũng bị gọi hay sao ý :-s
Chắc gia đình nó cũng ghê :-s

vậy thì nghỉ ***** đi cho rồi :| chứ cả giải đấu được 1 trận thì đấu làm gì :|

câu bài vừa thôi. Còn muốn câu thì đầu bài, bọn mày phải quote cái thông báo kia của tao. Nhớ chưa. thế này này

Thông báo chính thức từ phía ban tổ chức.

Do sự đề nghị của các lãnh đội 7&1 và Dwarf. Sau lượt trận tứ kết ta vẫn sẽ nghỉ 1 ngày như dự kiến.

Vậy nếu không có thay đổi gì, 2 trận bán kết sẽ diễn ra vào thứ 3 tuần sau ngày 1/8/2006

Đào Huy Toàn đã viết:
nhắc nhở thằng Hưng về tinh thần thi đấu. Ai cũng biết học là quan trọng nhưng lúc đek nào cũng học học học. nghe như đấm vào tai. Trận tới mày còn đi học nữa thì cho mày đi học cả giải luôn cho sướng.

Thứ 2 , có thời gian thì cả đội ra sân ams tập nhẹ.
Em xin lỗi, nhưng mà bà giáo viên cứ thấy em đến muộn 5-10 phút là gọi điện về nhà, nếu bị như thế thì nguy cơ lớn là cả tuần ko đc đi đâu :(
Mai chắc chắn em đến.

Đào Huy Toàn đã viết:
Thông báo chính thức từ phía ban tổ chức.[/U][/B]

:)) em hiểu rồi :))

Chỉnh sửa lần cuối:

hôm trước lúc em về là Scor vẫn đang dẫn 5 điểm và còn khỏang 2,3 phút gì đó,em còn bảo hà lốn là bọn Dwarf mà thắng lại thì em đi đầu xuống đất
cuối cùng dwarf thắng thật :|

ac ac anh cộng em thấu hiểu nỗi khổ trường anh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên