CDunk: giải CLB lần VI

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: CDunk

Lê Hữu Sơn Tùng đã viết:
ac ac anh cộng em thấu hiểu nỗi khổ trường anh
:)) Thằng bob viết bài này trong lúc vừa tỉnh rượu đây mà :)) Chắc chưa tỉnh hẳn :))

thằng bốp say rượu à? thế đã đến mức như Long thú chưa? :))

thằng Bốp nó nói về cái chữ ký của tao ấy mà :))

hôm nay thắng rồi
thằng thái đánh hay quá suýt nữa bị thằng Tuấn đểu nó đánh cho nghỉ luôn :))
Hiển vô đối block :))

hôm nay đánh tạm được, Thành với Thái đánh tốt
Long con thì vẫn cái tật ngớ ngẩn: ức chế. đánh non kinh nghiệm mới vào đầu trận đã 2 lỗi, xong ra ngoài bực tức chửi bới, vào sân thì vẫn vậy, coi như vứt đi trận hôm nay. Thằng này mà ko sửa thì muôn đời ko đánh đỉnh cao được. Suốt đời cũng chỉ là "tố chất tốt" thôi.
Những thằng khác nhìn đấy mà học tập, biết trọng tài nó lởm thì cũng phải học cách thích nghi, mục tiêu của mình là quan trọng nhất chứ ko phải đánh xong rồi ra chửi bới trọng tài ngu.
Hiển được vài quả block nhưng nhìn cả trận thì đánh vẫn quá lởm. Trung phong phòng thủ kiểu đếch gì mà chúng nó ghi điểm dưới rổ ầm ầm. Lẽ ra với 1 thằng trung phong 1m90 ở giữa như thế thì có quyền nói rằng tuyệt đối ko cho nó ghi 1 điểm nào trong khu 3s. tao nghĩ nên bỏ mấy quả block đi và học cách phòng thủ cho nó tốt vào đấy. nhìn lại số điểm bị ghi trong khu đó thì chắc chả còn gì để nói.
mà với Dwarf hôm nay thì thật sự là chúng nó ko phải là phối hợp hay ho gì cả, toàn là tại bên mình phòng thủ quá hở, nó nhìn thấy rồi nó mới chuyền vào đấy, ghi điểm dễ như húp cháo. Hôm sau mà cứ tiếp tục thế này với 3D thì chắc chúng mày teo hết. Bọn nó đánh có bài bản hơn nhiều. Nó bật tam giác cho mấy phát thì đội hình CD chắc nát toét
với BD chú ý 1 số cái:
- Sở trường của BD luôn luôn là phản công nhanh, phải nói là cực nhanh. có thể nó quăng ngay 1 phát từ sân nhà lên, cũng có thể nó truyền đúng bài phản công 2,3 nhịp. Nhưng đều là rất nhanh và chính xác. thế nên tất cả đều phải nhớ là khi tấn công xong mà ko ghi điểm/mất bóng thì trướckhi lui về phòng thủ phải có động tác cản trở ngay thằng nào cầm bóng của nó, ko cho nó phát động tấn công nhanh, hoặc cản thằng tiền đạo của nó ko cho nó chạy lên. sau đó sẽ lùi dần về hỗ trợ đồng đội phòng thủ. Tuyệt đối bỏ cái kiểu ném xong rồi quay mặt ôm đầu tiếc nuối, đứng giậm chân giậm cẳng nhìn đồng đội ở nhà phòng thủ.
- Tiếp nữa là mấy trận vừa rồi xem BD thì thấy chúng nó có 1 cái bài bật tường theo hình tam giác, khá hiệu quả. Hoặc chuyển cánh chuyền khá xa - thường chuyền từ cánh này sang tít cánh kia, 1 điều khá là kỵ. thế nên tiền đạo mình mà nhanh, chú ý một chút thì có thể cắt được các đường chuyền này. Chống bật tường tam giác thì phải chịu khó giơ tay lên liên tục, trong lúc khua khoắng có thể quạt bay bóng. Khi phòng thủ gần như bọn mày rất ít giơ tay lên, giơ sẵn tay lên hạn chế rất nhiều khoảng không chuyền bóng của đội kia, mà cũng dễ block hơn - theo sở thích chúng mày.
- đội nó có 3 thằng chủ lực là Trung con, Hưng, Vinh, nhưng bọn còn lại cũng khá đều, sức bật tốt. Trung con dẫn bóng được, béo -> thường dùng sức tì đè rồi quay đổi hướng. Hưng ném được 3 điểm và trung bình, đột được, nhanh, khéo, hơi gầy. Thằng Vinh đánh rất đa dạng, đánh trung phong nhưng thường ko cắm sẵn ở trong, di chuyển nhiều, ném trung bình, dưới rổ tốt, chuyền được, thường kiêm cả nhiệm vụ tường trung gian để bật tam giác.
các chú nghiên cứu khắc phục xem nào :D

thứ 5 mùng 3-8 (ngày của đàn ông)
4h cả đội có mặt đầy đủ, quần áo chỉnh tề, đầu vuốt keo.
ai có bạn gái mang bạn gái, ai có người yêu mang người yêu, ai không có bạn gái, người yêu thì mang bồ nhí, gái đẹp, gái xinh. Còn anh, anh không có gì, các chú mang đến, anh xài tạm.

Chiều nay có thằng nào đến Ams ko nhỉ :-? 4h nhé

chiều nay ra ams đi, em muốn đi tập quá. ko được đấu, chỉ được tập :((

Hải zớ đây :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Mai 4h đến thì chắc lại được xem hơn nửa trận tranh 3-4 rùi :D
Mai mọi người cố gắng lên nhá ;)
Cố giành quả vô địch lun cho hoành tráng :D Xem ra BD có vẻ rất tự tin trong cái giải này đấy ==>mình cũng chứng tỏ cho BD thấy lun :D Cố lên :D

BD được cái đều hơn :)) , còn cd trong ngày sung thì BD có đánh hay nhất từ trước đến nay chắc cũng ko choi được

vấn đề làm sao ma xung được :))

Chỉnh sửa lần cuối:

thử cho chúng nó đi quất trước khi thi đấu đi, chắc sẽ xung lắm đấy :p

Lê Hữu Sơn Tùng đã viết:
BD được cái đều hơn :)) , còn cd trong ngày sung thì BD có đánh hay nhất từ trước đến nay chắc cũng ko choi được

vấn đề làm sao ma xung được :))
Chị chỉ sợ như trận hum nọ,mấy thằng bị đuổi,vài thằng 4 lỗi :( Lỡ may mà đấu lâu hơn tí như trận BD với 7&1 thì phiền lém :-s
Sợ nhất là sung ko đúng kiểu ý :( Nhưng nếu tự dưng trận tới thằng Thái,Choi chơi vẫn ngon thía thì tốt :D Nếu Hiển và Long con chơi được như mấy trận trước thì ổn hơn :D

Tiện thể nói lun mấy cái này,mong mọi người chịu khó đọc 1 tí :)

-Kiểu ném bóng ngang của thằng Nhân ở sân Y ko dùng được đâu :-s Rổ đấy mà tay ném ngang,lại còn chọn chỗ 180 độ như của thằng Nhân thì thể nào cũng đập lung tung chứ khó vào lém :( Ném ở góc chính diện hoặc chéo chéo thì có khi còn được nhưng mà xác suất ko cao lắm :D
(Kinh nghiệm cá nhân thôi,mong ko bị chửi là chơi ngu mà thik tinh vi :) )

-Về mấy đứa như kỉu Long con thì bảo nó đẩy bóng cao lên tí nữa thì sẽ ko bị đập vào cái mà theo như mọi người gọi là cái "mồng..." :D mà bóng sẽ vào thẳng lun :)

-Cho dù là nhắm đập bảng thì cũng ném bóng cao lên 1 tí vì vành rổ của nó là vành đôi nên cái "mđ" hơi bị cao hơn so với rổ thường ==>bóng mà ngang tầm như ném ở rổ Ams chắc chắn sẽ ko thể đập bảng vào được mà sẽ đập trúng cái "mđ" :D
========> Nói chung là ném rổ này thì cho dù căn ném tọt hay ném đập bảng đều phải ném bóng cao hơn 1 tí so với ném rổ Ams :) Tốt hơn hết là nhắm ném tọt vì ném đập bảng ở đây khó vào lém vì mình ko căn được lực với cả ném sẽ ko chuẩn :D

-Khi ném 3 điểm thì nên ném mạnh hơn 1 chút so với rổ Ams vì vành cao nên ném như bth sẽ bị yếu (Choi hay Nhân hoặc Long con trong trận vừa rồi đã chứng minh cho điều này rất rõ :D Bóng toàn đập vào vành bật ra :D )

-Thực ra ngay từ đầu giải em/chị cũng đã nói về những cái này rùi nhưng mọi người chắc ko tin tưởng vào em/chị lém nên ko để ý đến :(
Thành thực thì cứ thử để ý tí sẽ thấy kết quả ngay vì hồi trước cả 1 mùa hè ngày nào em/chị cũng lên đây tập ném (để về ams ném cho dễ :)) ) nên cũng bít được đặc điểm và khác biệt của cái rổ này so với rổ Ams mừ :D

-Cuối cùng là sân này rất trơn,đặc biệt ở mấy chỗ trong vòng 3 điểm :D Cái rổ phía bên tay trái bàn thư ký thì cái khu vực 3s có 1 chỗ siêu trơn,ko cẩn thận là bị trượt chân! ;) :D

Mong là trận tới mọi người đấu tốt :)

Chỉnh sửa lần cuối:

chị ko phải mong :D, ko đấu tốt vẫn vô địch là được bây giờ xem các anh dạh bảo gì ko :D, mà thằng hưng lại nghỉ hay sao ý, bạn ý đi học :)) :))

ak, thế là cả giải nó đấu được 1 trận :))

mà bạn Yến lùn nói đúng đó, mọi người nên tiếp thu ý kiến :p nhưng rất tiếc là nhưng thằng mày khuyên bảo có mỗi thằng Hiển là thỉnh thoảng lên HAO :))

chiều nay ko phải em phải đi học mà là phải đi tiễn anh đi Mĩ học 2 năm. Ko thể ko đi đc, vì trong 2 năm tới sẽ ko gặp ông ý. Rất xin lỗi các anh chị. Giải lần sau em sẽ cố đi đủ.
Chúc các anh đấu tốt. CD mãi mãi vô địck

giải năm sau mày 11 lên 12, chắc còn học trâu nữa, chả hiểu đi đủ kiểu gì :))

chả hiểu thằng này thế nào thà ko tham gia còn hơn :)) :))

hôm nay cả đội vẫn đúng 4h có mặt ở sân Y cho anh. Nếu mưa to thì gọi điện cho tao 0983 456 483 (Không nhận bất cứ tin nhắn nào) để xem tình hình sân bãi.

Đứa biết rồi nhắn cho đứa chưa biết. Thằng Hải dớ + Bốp không câu bài nữa

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên