Cac ban thay choi nhac cu nao la hay nhat?

bây h mà học đàn Harp thì chắc chỉ có trong nhạc viện thối à anh :)) mà cái đàn đáy thì bao xiền một cái ạ, trông rất chi là hoành tráng :D

Anh thấy đàn Harp giá toàn từ $2500 trở lên, có cái tới gần $6000. Ghê :D

Chào các bạn!!!!Lần đầu gia nhập forum ..........hihi....
Theo Chi chơi nhac cụ cổ điển nào cũng có cái hay cả....nhưng piano là hay nhất, tiếp theo là flute....Trời ơi , tiếng flute hay tuyệt vời ....hihi:x
Xin hỏi ở đây có bạn nào thích nghe Canon in D không? Hay tuyệt ....Nhất là bản flute , nghe miễn chê.

sao ai cũng thích cái bài đấy thế :-? ????? mấy đứa bạn em ko thích nghe nhạc cổ điển thế mà đứa nào cũng suốt ngày Canon in D b-( đến chịu. Em cũng nghe rồi, thấy cũng hay, nhưng ko phải là nhất, còn bao nhiêu bài khác mà sao mọi người lúc nào cũng chăm chăm vào cái bản nhạc đấy thế :| 8-|

HỌc kèn môi ý...Em thấy hay lắm..hihi!!!HUm trước xem trên thời sự thấy có caía nh gì đẹp trai mà thổi kèn môi cũng hay!Được tham gia cả thi gì đó thế giới nữa...hihi!
Thế là em hứng đang tìm chỗ học nhưng không bít ở đâu cả???Hay là vào nhạc viện HN à?

Ôi ngồi đọc liên 5 trang mà không thể kết luận được là nhạc cụ nào là hay nhất. Điều này cũng đúng thôi nhỉ, làm sao mà bảo cái này hay hơn cái kia được nhỉ. Vì bản thân mỗi nhạc cụ không thể tự quyết đinh nó là nhất mà còn phải phụ thuộc vào người sử dụng nhạc cụ ấy hay hay là dở nữa. Mà còn cần đến cả người nghe quyết định xem là cái j hay cái nào không hay chứ nhỉ.
To Hoa: hứng thú post bài trên HAO đã chết trong anh từ rất lâu rùi nhưng mà đấy là trước khi gặp em ở trên này á....

Nhạc cụ dây nào cũng hay chị ạ, nếu nghe nhiều và hiểu nó, tuy vậy em cũng bênh vực piano nhất vì em chơi được nó :)
Còn đàn Harp thì cả HàNội có mỗi 1 bà chơi được thôi, bà đó là giảng viên Nhạc viện, em không có nhớ tên nhưng đã được đi xem bà ấy biểu diễn trong dàn nhạc của Nhạc viện, có lẽ đây là loại nhạc cụ dây có âm thanh trong trẻo nhất, nghe như tiếng suối chảy vậy, còn cello thì rất ấm áp. :)

eo ôi mới nhìn cái tiêu đề topic em đã thấy cái này khó có hồi kết được
may là ở đây ko thay cãi nhau mấy:)
chả biết nói thế nào là hay nhất:(mỗi cái có cái hay riêng
nhưng xet cả về chất lương lẫn money thì guitar la no 1!rẻ!hay!đàn ông:))
piano thì quý tộc quá rùi!nhưng giá gấp hơn chục lần 1 cái guitar ! hix

Piano No1 !!

Mấy bản nhẹ nhàng , tình cảm thì piano vẫn hay nhất ! Violon nghe réo rắt nhưng thik piano hơn vì nó cho cảm giác ấm áp , sáng sáng . Từ lần đầu tiên nghe đã choáng vì có cảm giác đấy , h vẫn thế !

Thực ra cũng là mỗi người 1 cảm nhận :D

Nói thì chung chung lắm ! Tất nhiên mỗi nhạc cụ có sắc thái riêng rùi ! nhưng có thể căn cứ trên số lượng người chơi 1 loại nhạc cụ nào đó để đánh giá nó hay bằng từng nào :D

À, nghệ sĩ thì tất nhiên rồi :D
Nếu không có người thể hiện trên nhạc cụ thì làm sao ngừoi nghe hiểu được nó hay ở đâu :). Mà có ai nghĩ rằng khi các nhạc cụ cùng hòa tấu với nhau thì tiếng nói trong âm nhạc phong phú và đa dạng hẳn lên không? Em thấy khi hòa tấu bản nhạc hay hơn rất nhiều :D ( và cái này không thể gọi là các nhạc cụ cùng cãi nhau được B-) )

thì thế
mỗi cái có 1 cái hay riêng!
ko thể biết được
nhưng xét money nữa thì guitar thùng là no 1 vì nó rẻ thiệt!mà lại tiện lợi,mang đi mang lại dễ dàng

e guitar thì cũng có cái hay
tuy tiêng ko chất = gỗ nhưng có khả năng nối vào phơ tạo ra các loại hiệu ưng âm thanh rất đa dạng....

Thik nhứt vẫn là nghe nhạc hòa tấu là thế ! Đúng là khó hiểu , lần nào nghe cũng có cảm giác lạ lạ lắm ! Thấy nó đi vào người ... Chẹp , tóm lại là mình vốn yêu âm nhạc nên thấy thế ! :D

Em thấy cái piano tiếng cũng bình thường :-? không đặc sắc lắm :-? được cái đệm nên thì vô đối :x
Cá nhân em thì thík nhất tiếng vilon,sua đó đến flute và cello :D

Chị lại thấy là violon phai trong dàn nhạc , nếu ko nghe sẽ chói tai và khô lắm ! Còn piano thì đứng riêng có cái hay , vào dàn nhạc còn hay hơn :D( í kiến cá nhân thoai :p)

Chính xác đấy chị ạ, nghe hòa tấu bao giờ cũng hay nhất, nó không phân biệt nhạc cụ nào với nhạc cụ nào hết :D. Mà có ai có khả năng nhận biết từng nhạc cụ trong 1 bản hòa tấu không ạ :p

CHị nhận bit được những nhạc cụ mình thik thoai , nghe nhiều thì sẽ nhận ra í mà :p

Back
Bên trên