Cac ban thay choi nhac cu nao la hay nhat?

Lâu lắm mới thấy có topic sôi nổi thế này trong box nhạc cổ điển:D
Nhạc cụ độc tấu hay nhất theo em là guitar( em chơi guitar:D), còn hoà tấu em thik nhất là Piano với violin hoặc cello:)

Chỉnh sửa lần cuối:
em thích nhất là âm thanh của Violin, kể cả là hòa tấu hay độc tấu...:D...thứ nhì đến piano...

Với em, thứ nhất là đàn hạc
thứ hai là piano
thứ ba là guitar
thứ tư là violin

Tớ thích piano nhất :x :x :x
Sau đó là violin, hoặc viola cũng được
Tiếp là đến ... gì nhờ, có thể là harp
Tiếp nữa là cello

Chỉnh sửa lần cuối:
Không thích viola. Mấy nhạc cụ vio đó master để tiếng mê hồn thì impossible - tại nó đánh được song âm là cùng ... Nhưng đánh cho orchestra thì hay dã man - violin ý

em hiện đang chơi violin và sẽ gắn bó với nó mãi :X em yêu tiếng cao, da diết và liên tục của nó.

@Kiên: Tớ rất thích violin ấy. Nhưng mà bây giờ mà muốn học nó thì khó hơn lên giời thật.
Nhưng mà tớ ko biết phân biệt violin với viola :">

em biết đánh mỗi organ, em cũng thích violon lắm nhưng thời gian ko cho phép.

@Kiên: Tớ rất thích violin ấy. Nhưng mà bây giờ mà muốn học nó thì khó hơn lên giời thật.
Tớ không thích violin :"> vì nó nghe buồn quá thôi ;))

Tớ thích trống với keyboard nhất. Thấy hay nhất. Toàn ngồi nghịch ở nhà.

Nhưng mà tớ đánh guitar, với lại hát. :|

Ôi trống :x
anh dạy em đi
Đúng là khó phân biệt thật ;)) Chỉ biết viola trầm hơn violin 1 quãng năm :">

Ôi trống :x
anh dạy em đi

Đúng là khó phân biệt thật ;)) Chỉ biết viola trầm hơn violin 1 quãng năm :">

Đúng là viola trầm hơn violin 1 quãng năm đấy. Còn phân biệt tiếng viola với tiếng violin thì tiếng viola như người bị nghẹt mũi còn tiếng violin trong hơn.

Mình thích tiếng harmonica, vừa da diết, vừa trong trẻo. Mặc dù mình lại theo piano. :D

Piano chỉ cần ấn 1 cái là thành tiếng, nhưng đấy là ban đầu thoai. Với mình thì piano cũng là lựa chọn số 1, nhất là khi chơi nhạc dân gian Việt Nam thì piano có thể tạo cảm giác từ tiếng đàn tranh, đàn T'rưng, cồng chiêng,... rất hay đấy :)

Sự lựa chọn thứ 2 là Fiddle, nhạc cụ này ko thể thiếu trong thể loại Country.

Ngoài ra thì 1 chiếc Keyboard cũng rất tốt cho những ai thik sáng tạo bởi đó là 1 dàn nhạc thu nhỏ :)) (ko biết có phù hợp ko vì đây là nhạc cổ điển ^^ )

Guitar chỉ đc cái tiện lợi thoai ^^

Guitar vẫn làm méo được âm
piano không chưa được giọng hoà âm tự nhiên(quên hết thuật ngũ âm nhạc rồi :">) (harmony scale j` j` đó), ko méo được tiếng như đàn bầu, ko kéo dài được âm như violin :D

Mấy nhạc cụ kia tuy đơn giản hơn nhưng để đánh bài phức tạp cần nhiều người đánh --> vui hơn ^^

Guitar vẫn làm méo được âm
piano không chưa được giọng hoà âm tự nhiên(quên hết thuật ngũ âm nhạc rồi :">) (harmony scale j` j` đó), ko méo được tiếng như đàn bầu, ko kéo dài được âm như violin :D

Mấy nhạc cụ kia tuy đơn giản hơn nhưng để đánh bài phức tạp cần nhiều người đánh --> vui hơn ^^

=> tất nhiên piano ko thể làm đc như thế nhưng nếu nói như bạn thì guitar làm sao tạo âm hưởng như tiếng cồng chiêng or đàn t'rưng đc. Guitar là gảy còn piano là búa gõ nên việc mô phỏng tiếngd các nhạc cụ tương tự là điều dễ hiểu thôi. Còn mình thì đi sâu hơn vào âm nhạc dân gian Tây Nguyên nên piano là lựa chọn số 1! ^^

đồng ý là piano dùng búa gõ chứ k phải dây nên k làm méo hoặc kéo dài, tuy nhiên tùy vào sức ngón tay nhấn phím đàn mà âm thanh mạnh nhẹ, độ vang khác nhau tạo nên sự trầm bổng... thik piano nhất :D

bác nào thống kê xem từ đầu topic tới h nhạc cụ nào đc vote nhìu nhất nào ^^

Back
Bên trên