Cần tuyển người nhảy Dance Sport cho trường

Ai dà! Trình mình còm, chả hiểu thế nào là đẹp thế nào là không :p Ngại thế!

Cựu amser tham ja được không em? ;;)

@Hà: Thì thấy thầy xí zai, chê thầy tí, không được à, cấm à[-x[-x[-x
Thầy Khoa có đọc được thì thông cảm cho em nhá! :D:D:D:D

@Chị Lan: Chỉ có 05-08, 04-07, 03-06 thoai, còn 00-03 thì... già rồi :)):))

Lịch học: 5h đến 6h30 thứ 2 tại phòng ăn khu bán trú
+ có thể thêm 1 buổi tập luyệt ( ko người dạy vào chiều thứ 4)
( lớp buổi chiều đi muộn 1 chút ko sao)

Mọi người quen ai đang học trong trường nhảy được mà có thời gian thì van xin đi giúp em :) hix trường mình mà thua thì buồn lắm :(

Thời gian thế này thì bái bai rồi:( Học thêm lúc 6h kém 15:)):)):))

Em ơi, tham gia lớp tập luyện nhưng không tham gia thi có được không :p:p.
Mà đi học cái lớp tập luyện ấy ai là người dạy lớp đó? có mất lệ phí gì không?

con khốn nạn láo quá :nono: tao đề nghị mày tự xem xét kiểm điểm bản thân [-x thế này là rất rất không được [-x chủ nghĩa cơ hội đã phá hoại Quốc tế thứ hai [-x mày mưu đồ phá hoại phong trào dancesport của trường phỏng?

when you think of receiving, think of giving too.

Em Nga ơi, không muốn nói ở đây, nhưng mà thắc mắc khi thấy đây không phải lần đâu em gọi bạn em là "con khốn nạn". Đấy là cách bày tỏ sự quí mến, thân thiết kiểu thời @ à em?

:-< thiết nghĩ là cách gọi bạn bè thân thiết thì bọn em tự quyết định cũng được chị Giao ạ /:) hy vọng là chị không thấy phiền! nếu có thì cho (bọn)em xin lỗi! xin lỗi vì đã làm chị Giao bận tâm! dù sao cũng cám ơn chị đã luôn quan tâm tới thế hệ đàn em! :p

mà cái từ "khốn nạn" là còn phải học tập chị Lan iu iu :x chị Lan iu iu dùng để gọi các anh con trai nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái thời bọn chị, nghe ai nói mình là "con khốn nạn" là cả 1 vấn đề đấy em ạ. Chị không nghĩ là bây giờ những từ đó lại ko còn làm cho người kia cảm thấy tổn thương hoặc không còn tỏ ra sự thiếu tôn trọng người khác, hay chí ít là người đọc những từ này không cảm thấy "phản cảm" đâu em ạ.

Ghi nhận ạ :)

Ai kêu em là con khốn nạn là em cũng bực lắm, "con khốn kiếp" thì không sao :) vấn đề từ ngữ, chắc thế 0:)

2 m Nga: Chị Lan iu iu nào đó của cô chắc không phân biệt đối xử nam-nữ thế đâu :>

xin lỗi chị Giao nếu chị, với tư cách là người đọc, cảm thấy phản cảm những gì em, với tư cách là người viết, viêt. còn "cái thời bọn chị" với "cái thời bọn em" nó giống khác nhau thế nào em không chắc, nhưng có điều này chắc là giống: trong một mối quan hệ thì người ta được quyền quyết định cách xưng hô mà cả hai đều không thấy có cấn đề gì. cái này chắc chị hiểu :)

dựa vào điều trên, em không thể gọi chị Giao theo cách em gọi Mai Anh bạn em :p

vả lại, những từ đó, nếu làm người nghe cảm thấy khó chịu, họ sẽ phản hồi trực tiếp với người nói. nếu Mai Anh không thích, Mai Anh nói thẳng với Nga. Nga không thích Mai Anh gọi Nga thế này thế kia, Nga cũng sẽ nói thẳng. Mai Anh đủ lớn để làm điều đó. và cũng đủ chín chắn để phân biệt giữa cách gọi yêu bạn bè dùng với nhau với cái nghĩa thường dùng của từ mà chị Giao chăm chăm hướng tới :) bản thân Nga và Mai Anh không nghĩ xấu về nhau như thế, không có ý miệt thị nhau qua câu chữ như thế, mà chỉ là cách gọi gần gũi thôi, mà người khác cứ cố tình nghĩ là nó xấu, là thiếu tôn trọng, thì không biết người khác có nên xem lại là mình có đang cố tình thiếu tôn trọng người trong cuộc không?

--

cô Lan xê ra :p cô phân biệt nam nữ bỏ xừ :p cô Lan với cô Châu :x toàn được cái là chiều các em gái :* yêu :*

Chứ cô thích tôi ngược đãi cô, chiều có zai không thôi chắc >:p

----------

:-< Tôi bảo này, hay là tôi cứ trà trộn vào làm 03-06 nhẩy? :D Chẹp, trông tôi cũng trẻ í mà 8-| :-" Hay là cứ thế đi! 0:) Nghe cái vụ này hấp dẫn quá cơ! :x :x

Chị nói vậy, hình như em không hiểu ý, thôi thì để chị nói thẳng toạc ra vậy. Em muốn gọi bạn em là gì, chị không quan tâm lắm, nhưng ít nhất, trên diễn đàn, nơi công cộng, em nên dùng từ ngữ cho phải phép tắc một chút. Tuy rằng những từ em dùng, không phải là nói tục chửi bậy, mà là những từ thiếu tôn trọng người mình nói chuyện (cho dù thâm tâm em không vậy), nhưng gây cho người đọc sự khó chịu, khiến người ta có 1 cái nhìn không hay hoặc về em, hoặc về em Mai Anh, Vì vậy, chị nghĩ em nên dùng những từ ngữ khác cho hợp lý hơn khi viết trên forum.

Nếu em cho rằng người ta nói chuyện với nhau thế nào, là chuyện của họ, chị không cần can thiệp, thì chị chắc chắn rằng, chỉ vài ba hôm nữa, khoảng 30-50% số học sinh (đấy là còn ít đấy) vào đây, động tý là viết các từ chửi bậy, từ đệm loạn cả lên cũng chỉ vì họ vẫn thường xuyên nói chuyện với nhau như vậy ở trường. Và khi đó chắc không tránh khỏi những từ ngữ gọi nhau kiểu như "M* cái con mặt nọ, mặt kia" hay "con nọ con kia..." đâu nhỉ. Dù ở cái nước tự do ngôn luận như nước Mỹ, người ta cũng dạy con cái họ là không "call someone names" tức là "don't label people" (đừng có gọi ai bằng những từ ngữ không phải là tên của họ).

Hy vọng bây giờ em đã hiểu chị đề nghị em điều gì.

Lê Thị Thùy Linh đã viết:
Lịch học: 5h đến 6h30 thứ 2 tại phòng ăn khu bán trú
+ có thể thêm 1 buổi tập luyệt ( ko người dạy vào chiều thứ 4)
( lớp buổi chiều đi muộn 1 chút ko sao)
Sao hôm nay qua phòng ăn khu bán trú lại thấy mấy bạn con trai lớp Hóa 1 tập nhảy ở đấy là sao, lại còn nhảy xong rồi nữa chứ, chán thật. Gặp thằng bạn cũ cũng học nhảy để thi DS thế mà rủ nó nhảy thử cũng ko được.

Đến chẳng thấy lớp dạy nhảy nào cả, chán quá. Mà chị hỏi em Linh là việc học là như thế nào chẳng thấy reply gì cả.

Reply đây bạn Mai Anh ơi!:D

Thứ 5 nhé, chiều, 5h30, phòng ăn :D
Tớ cũng đi học, hy vọng bạn Mai Anh cũng đi! :D:D:D
Đúng thứ 5 đấy, nếu không phải thì tớ với bạn Mai Anh úp sọt con bé Linh! :D

Phạm Lê Huy đã viết:
Reply đây bạn Mai Anh ơi!:D

Thứ 5 nhé, chiều, 5h30, phòng ăn :D
Tớ cũng đi học, hy vọng bạn Mai Anh cũng đi! :D:D:D
Đúng thứ 5 đấy, nếu không phải thì tớ với bạn Mai Anh úp sọt con bé Linh! :D
Hic nhưng Mai Anh nhảy kém lắm, không có ý định tham dự thi cử gì đâu, có khi tham dự lại làm ê mặt trường ấy chứ. Mai Anh chỉ có ý định đến để học hỏi thêm thôi. Liệu có được ko? Ah mà chị Châu có tham gia ko?Chắc là có hả, chi ý nhảy mấy điệu latin này đẹp lắm mà :)

Tớ gọi chị Châu rồi, chị bảo 80% là chị đi được! :D
Mai Anh đi đi cho vui, được chọn đi thi thì cũng tốt chứ sao! :D:D:D

Huy ơi,Bồ của ze ơi...Hix...Ko cho tớ học với à:(
Có lớp nào học ko bạn Huy đẹp zai dễ mến ;;):D?

Bạn Phương Anh có định đi học lớp để đi thi DanceSport thành phố không:-/:D
Nếu muốn thì chiều thứ 5, 5h30, ở phòng ăn bán trú trường mình nhá ;) Cố gắng đi theo đôi:D

Còn nếu muốn học từ đầu thì:-?:-?:-?....... để "tớ" tìm cách vậy :D

Hay tớ dạy ;;);;);;);;):)):)):))

Back
Bên trên