Cần tuyển người nhảy Dance Sport cho trường

cơ bản là pro nhưng mà pro này ko có thời gian mà ko phải ai cũng tốt bụng như chị Lan có thời gian dỗi ko đi chơi với ng`iu mà đi dạy miễn phí cho bọn mình đâu . uh thì có pro đấy nhưng nghe nói thế. đến rồi mọi ng` lại chê gà thì sao :p

Thế này nhé :D:

1. Chưa có thông báo giải chính thức.

Năm ngoái tầm này có tổ chức giải và năm nay có thông tin từ sở là sẽ có giải, nhưng chưa thấy thông báo. Mọi người có thể đăng kí nick trong vietnamdancesport.net/forum để theo dõi tình hình ^^​

2. Chị Lan không có nói là không kịp [-x

Chị chỉ bảo là khi trước mọi người đi thi không phải là chuyện đơn giản 3 buổi mà xong được đâu, đội hình ngoài HDC hồi ấy thì không nói làm gì, còn những người trong HDC như (Huy,) Mai Anh, Tú Linh thì tập từ lâu rồi. Cái đấy mọi người có thể hỏi lại Huy.​

Nếu mọi người muốn tập thì sẽ tập luôn được thôi. Vấn đề là mình còn phải tập thêm bước trước khi dựng bài, và sửa cơ bản. Mấy hôm rồi sửa cơ bản thấy mọi người có vẻ nản và chán (nhớ hôm học tiếp rumba không nào? :-B)

Nữa là khi tập thêm thì những người vào mới sẽ không theo kịp và một số thành viên hiện tại không có nhu cầu tập thi đấu hay chuyên sâu sẽ không cảm thấy hứng thú nữa.

Vì thế nên chị nghĩ mọi người (tập thể, chứ không phải từng cá nhân) không muốn đi thi.

Hôm vừa rồi nói với mọi người là ý đấy. Không biết có phải nói không rõ ràng làm mọi người hiểu lầm hay không?

Nói tóm lại thế này: máu + đông đủ thì tập đi.

Không thì ai thích, đi thi đơn.

Cần gì báo chị 1 câu

nói chung là biểu quyết đi thi hết mà :p thi đơn thì cũng đc , em sẵn sàng di ..cổ vũ nhưng mà em thik cả nhà mình đi 1 lần cho vui. kỉ niệm mà , chả mấy khi đâu :)

Bọn mình là CLB nhá :> ko hẳn là 1 lớp học :|
cứ coi như đi thi là 1 hoạt động tập thể đi :>

ai ko muốn tham gia hoạt động tập tập thể và không cảm thấy hứng thú nữa thì xin mời out of CLB, :| ko giữ :|.

Và em cũng xin nhắc lun là em gái nào mún đi thi thì tìm nhanh partner và mang đi học nhảy ngay để chị Lan bảo lại mấy bước cơ bản cho ~:>.

Xếp đôi ngay đi nhá >:).

ANh Phương partner với ai nào?
Ly partner với ai nào?
còn em Trinh em Lê nữa, có partner chưa thì liệt kê ra lun đi >:) mau mau

uhm :| thông báo phát nữa là hum wa em đã chót rủ 1 bạn zai trường CNN và kết quả là bạn ý đồng ý sẽ đến lớp học :(:(:(... cùng với partner khác của bạn ấy 8-} hô hô.

Anh thấy thế này, tính anh thích nói thẳng.

Đầu tiên là anh/em xin lỗi mọi người vì đã không giữ được lời hứa là đi học cùng mọi người, tham gia cuộc thi cùng mọi người, vì đúng là thời gian này anh/em đang rất bận để chuẩn bị đi học, không thể dứt ra mà đi được

Nữa là, theo anh thấy, chỉ là thấy và đoán thôi, các em đi học nhảy chỉ là để cho vui, tò mò đi học cho biết chứ mọi người không có đam mê cho lắm. Thế nên 1 số người thấy bảo đi thi là ngại, bàn lùi, vì thực ra cũng đâu có thích nhảy lắm đâu????????? Mọi người nên có cái ý chí đi thi vì CLB, vì HAO, đi thi để khẳng định mình cũng không thua kém các bạn khác, vì mọi người nên biết trường Ams đã từng THỐNG TRỊ khiêu vũ trong các năm trước đây, rất lâu rồi!!!! Năm ngoái, mọi người cứ thử hỏi các anh chị năm ngoái xem, có được ai khẳng định mình nhảy đẹp không??? Ai cũng thừa biết mình nhảy không tốt, nhạc vào còn sai, bước còn chả nhớ, chưa thèm nói kỹ thuật thuộc hàng "beginner". Thế nhưng ai cũng quyết tâm "đánh bại" các trường khác, rất máu chiến, muốn đi thi để xem các trường khác luyện tập đến đâu!!! Chính nhờ cái máu chiến đấy mà đội nhảy của Ams suýt có giải, xếp thứ 5 trong mười mấy trường. Nếu cứ nghĩ là mình nhảy xấu, mình kém trường ngoài, học nhảy làm sao kịp thì CÒN LÂU mới đi thi được!!!

Làm gì có ai nhảy xấu, chỉ có người nhảy không có hồn, không có đam mê!!! Cứ xem cái film gì mà Jennifer Lopez đóng, có thằng da đen béo ị, nó nhảy có kỹ thuật quái đâu, nhưng xem thấy thích mắt vì nó nhảy với tình yêu khiêu vũ của nó!

Mong mọi người cố gắng đi thi, có ai dám chê mọi người đâu??? Trường khác nó mà chê thì mình càng có động lực mà luyện tập, mà đã càng luyện tập thì càng yêu khiêu vũ hơn!!!!:D:D:D:D

Còn em Phương, có gì đâu, cứ tìm nữ mà đi thi đơn, càng được nhiều người động viên cổ vũ! Năm ngoái anh thừa biết anh nhảy chả ra gì (so với đối thủ), vì anh luyện bài có 3 buổi, người ta thì luyện hàng ngày, hàng tuần, bài biếc nhuần nhuyễn, nhảy cặp với nhau quá hiểu ý nhau rồi... Nếu mà anh cứ nghĩ lùi như thế thì chắc không được cái HCĐ!!! Nhưng vì có quyết tâm, mọi người xung quanh ai cũng quyết tâm nên đi thi thôi!!!

Mọi người cố lên, chị Lan cố gắng luyện tập cho mọi người để ít ra cho KL, VĐ, mấy bạn elephant biết là mình cũng không đến nỗi "fourmie" chứ;))

Bọn mình là CLB nhá :> ko hẳn là 1 lớp học :|
cứ coi như đi thi là 1 hoạt động tập thể đi :>

ai ko muốn tham gia hoạt động tập tập thể và không cảm thấy hứng thú nữa thì xin mời out of CLB, :| ko giữ :|
Và em cũng xin nhắc lun là em gái nào mún đi thi thì tìm nhanh partner và mang đi học nhảy ngay để chị Lan bảo lại mấy bước cơ bản cho ~:>.

Xếp đôi ngay đi nhá >:).

ANh Phương partner với ai nào?
Ly partner với ai nào?
còn em Trinh em Lê nữa, có partner chưa thì liệt kê ra lun đi >:) mau mau

uhm :| thông báo phát nữa là hum wa em đã chót rủ 1 bạn zai trường CNN và kết quả là bạn ý đồng ý sẽ đến lớp học :(:(:(... cùng với partner khác của bạn ấy 8-} hô hô.

Cũng không hẳn. CLB là hoạt động tập thể, hoan nghênh mọi người tham gia. Vẫn nên tìm 1 giải pháp nào đó để duy trì hoạt động cho nhóm không muốn đi thi

ai ko muốn tham gia hoạt động tập tập thể và không cảm thấy hứng thú nữa thì xin mời out of CLB, ko giữ
đã ai nói thế đâu, bớt tiêu cực đi một tí nào ;)) :D Thi hay không là ý thích của mỗi người, ko nên ép buộc :) ;)

còn em Trinh em Lê nữa, có partner chưa thì liệt kê ra lun đi mau mau
em Trinh có partner rồi :D

ai ko muốn tham gia hoạt động tập tập thể và không cảm thấy hứng thú nữa thì xin mời out of CLB, ko giữ
em Hiền ko nói thế này được nhé, bạn nào tự ái cao một tí out thật thì sao, em cẩn thận một tí:(

Nữa là, theo anh thấy, chỉ là thấy và đoán thôi, các em đi học nhảy chỉ là để cho vui, tò mò đi học cho biết chứ mọi người không có đam mê cho lắm. Thế nên 1 số người thấy bảo đi thi là ngại, bàn lùi, vì thực ra cũng đâu có thích nhảy lắm đâu????????? Mọi người nên có cái ý chí đi thi vì CLB, vì HAO, đi thi để khẳng định mình cũng không thua kém các bạn khác, vì mọi người nên biết trường Ams đã từng THỐNG TRỊ khiêu vũ trong các năm trước đây, rất lâu rồi!!!! Năm ngoái, mọi người cứ thử hỏi các anh chị năm ngoái xem, có được ai khẳng định mình nhảy đẹp không??? Ai cũng thừa biết mình nhảy không tốt, nhạc vào còn sai, bước còn chả nhớ, chưa thèm nói kỹ thuật thuộc hàng "beginner". Thế nhưng ai cũng quyết tâm "đánh bại" các trường khác, rất máu chiến, muốn đi thi để xem các trường khác luyện tập đến đâu!!! Chính nhờ cái máu chiến đấy mà đội nhảy của Ams suýt có giải, xếp thứ 5 trong mười mấy trường. Nếu cứ nghĩ là mình nhảy xấu, mình kém trường ngoài, học nhảy làm sao kịp thì CÒN LÂU mới đi thi được!!!
cám ơn anh Huy đã giúp em nói cái điều mà ko muốn nói với lớp, em có đi học và có tiếp xúc với các thành viên clb và thấy rằng sự thể(em nhận thấy thế)đúng như thế thật, mong tất cả mọi người nhìn vào lời nói anh Huy mà xem xét lại mục đích cũng như niềm yêu thích của mình trong môn thể thao này

Còn em Phương, có gì đâu, cứ tìm nữ mà đi thi đơn, càng được nhiều người động viên cổ vũ! Năm ngoái anh thừa biết anh nhảy chả ra gì (so với đối thủ), vì anh luyện bài có 3 buổi, người ta thì luyện hàng ngày, hàng tuần, bài biếc nhuần nhuyễn, nhảy cặp với nhau quá hiểu ý nhau rồi... Nếu mà anh cứ nghĩ lùi như thế thì chắc không được cái HCĐ!!! Nhưng vì có quyết tâm, mọi người xung quanh ai cũng quyết tâm nên đi thi thôi!!!
:)), mấu chốt đấy ạ, đúng là anh chỉ ko nhảy ra gì so với đối thủ thôi:p, dù sao cũng cám ơn anh, nhưng em còn đợi có tin từ BTC xem có giải ko, rồi hỏi chị Lan bài nhảy cùng tập luyện luôn nữa, partner thì em có thể rủ được, ko thiếu, trong trường hợp clb ko ai muốn đi; bao giờ anh rảnh cho em xin anh vài tiếng đồng hồ nhé;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Đi thi đi thi đi thi đi thi đi thi ^^

Vậy là hôm Chủ nhật chị Lan không dậy mambo nữa nhé!

Bây giờ chúng ta bắt đầu tập yêu partner của mình thôi =^^=
Cảm ơn anh Huy đã thọ giáo cho các tiểu đệ một điều tối cơ bản của khiêu vũ. :)
Tuy nhiên, về vấn đề có đi thi hay không là chuyện riêng của mỗi người. Không thể bắt ép họ được. Có người thik có người không. Hoặc có thể họ thik, nhưng họ lại không tự tin vào khả năng của mình. Vì một sự chuẩn bị bước đầu không được tốt thì làm sao có được một kết quả tốt [có giải] hay ít nhất là như ý mình. ( em là một ví dụ :">) ít nhiều sẽ có sự do dự, phân vân và sợ hãi, ngại ngùng.
Tùy mọi người abc em về vấn đề này thế nào cũng được, nhưng dù sao nhìn mọi người quyết tâm abc thế này thì em cũng tự tin để mà abc. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Em xin lỗi :( từ giờ trở đi và trở lại em sẽ không thế nữa ạ :(
:| OE OE :|

thế nữa là thế nào hả em?

abc tí.

Tôi cực lực phản đối tất cả những ý kiến cho rằng cứ thằng nào động đến nhảy nhót kiểu như khiêu vũ cổ điển là một thằng có tí " lao ái" [ chữ dùng của bạn Nam]. Vì như người bạn nhảy của tôi hiện tại- Mr. P là một người đàn ông hết mức, từ trong ra ngoài, từ trên xuống dưới, là một trong số những người đàn ông nhất mà tôi từng gặp. Thề. :D

Khỏi phải nói về tài năng khiêu vũ của bạn tôi. Là một người đã tham gia thi đấu các show lớn nhỏ, trong và ngoài trường Hà Lội Am, Mr. P được nhắc đến trong tất cả các cuộc bàn luận từ cấp cao của các giáo sư nghiên cứu bộ môn khiêu vũ tới cấp thấp của các chị em ngồi lê la chuyện phiếm! Nếu là một giáo sư, người ta có thể nói như thế này: " Tiếp bước đàn anh Huy Lắc, Mr. P thực sự là một tài năng về khiêu vũ của trường ta. Có lẽ khó có người nào vừa mới bước chân vào làng nhảy cổ điển đã có những bước đi uyển chuyển, có sự biểu cảm đầy thần sắc như thế! Tuy đôi chỗ anh có những lỗi về kĩ thuật như không thẳng người, abc abc thì tôi đánh giá cao tài năng chớm nở này của Mr. P. Chúng ta cần có những cuộc hội thảo cấp phường, không, phải nâng lên cấp quốc gia để bàn về tương lai và hướng đi bồi dưỡng cho tài năng này. Không thể để phí!" Khỏi phải nói là kết thúc tất cả các cuộc hội thảo, Mr. P đều nhận được những tiếgn vỗ tay không ngớt! Còn trong các cuộc " hội thảo hàng chè" của các chị em thì sao. chúng ta sẽ nghe thấy những: " eo ơi, thằng P nó nhảy đẹp quá mày ơi!", " bạn ấy lắc khiếp!" blah blah blah.

Còn tôi, với tư cách là một người học nhảy được đôi chút từ trước, tôi không nghĩ là có một ngày Mr. P lại mời tôi đi học, làm partner của bạn í.
Hay là vì sau màn trình diễn MWC của tôi mà bạn ấy thấy một tàn lửa nho nhỏ về tài năng nhảy nhót của tôi chăng. Tôi kể cũng có khiếu đấy chứ! ;;)

Quả thật, nếu ai còn cứ nghĩ nhảy nhót là một hành động của những đứa ai ái thì xin mời, vâng, tới nhà ăn trường Hà Lội Am lúc 6h chiều thứ 4, 9h30' sáng CN để thấy thế nào là khổ luyện và hơn hết, là gặp Mr. P. Tiện đây thì tôi cũng mời luôn, chả là lớp hơi thiếu nam, ấy cái định kiến xã hội nó còn nặng nề , nên việc tập luyện có phần khó khăn. Có bạn nam nào tuổi đời không giới hạn, ngoại hình khá trở lên, có quan tâm tới khiêu vũ cổ điển mà còn ngần ngại thì đến lớp học nhảy đã nói ở trên. Đảm bảo các partner là các em xinh tươi, trẻ đẹp, thế hệ 9x năng động và hiện đại, giáo viên dạy nhảy trẻ trung, quyến dzũ, rất có duyên. :x :*
...
[ from "tạp văn" ]

Chỉnh sửa lần cuối:
eukkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk Viết lâu rồi. Hôm nay bị abc nên mới thế.;;)
Mày abc cho tao nhé! :">
Tao không abc nó đâu! :D

sặc =))
ôi hoa ơi, cái này có trên cái tạp văn on lai của m ko mà sao t chưa đọc bao h nhờ? =)) =))

thật là ngưỡng mộ partner "Mr.P" của m =)) =)) Ams lại có dịp mở mày mở mặt =))

ah năm nay chị Cẩm Anh có đi thi ko ạ :D
chị đi thi đi cho Ams "mở mày mở mặt " <:p

Back
Bên trên