cảm nhận về các điệu nhảy

Đáng iu quá <:p

Hôm nay đơn thuần cho lớp tập latin, gần hết giờ cô bé đi cùng mình(cũng cựu hs trường Ams) đứng cuối lớp tập tý Slow Waltz, cả lớp đang mải mê tập latin thì còn mỗi nhóc Hiền ngơ ngác ngắm nhìn chị kia tập SW. Thấy em có vẻ thích thú và tò mò muốn tập, mình bảo em ý đứng thẳng người, tạo dáng đứng và tạo khung của một người tập standard, và đứng im trong vòng 5 phút. Em làm rất nhanh, rất tốt và rất kiên trì để đứng cho đủ 5p mặc dù mình biết em đang rất mỏi vai!

Vote cho em 5 sao vì tinh thần đam mê standard của em @};- @};- @};- @};- @};-

hí hí :">
:>
thực ra qua buổi học ấy em mới hết ngại mờ :"> vượt qua những suy nghĩ lung tung :>
bi h ko sợ bị sờ nữa :|:|:|
ok :| chắc là học được STANDARD :>
tớ dũng cảm mà :>

Thấy cả nhà hâm mộ Argentine Tango e xin post thêm cái clip nữa, của Vincent Simone and Flavia Cacace - đôi vô địch World Tango Show Champion - hiện đang dạy Tango ở London và e Kiên đã từng có vinh dự được xem tận mắt đôi này biểu diễn :x thật là phê :x
http://www.youtube.com/watch?v=5wH3Gw9H_eY
@ Chị Vân : sao ở UK lại k có Salsa với Argentine Tango đc :p có nhiều là đằng khác, e đến xem đc mấy cái Salsa với Tango Club ở London roài đấy :p tiếc là k có xiền k đú theo thiên hạ đc =((
Cái Strictly ở UK e thấy chất phết mà :x mấy đôi vào các vòng sau cùng nhảy cực chuẩn, ko thể tin là mới học trong khoảng 10 tuần mà nhảy đc như thế 8->

ý chị là ở cái show đấy cơ, cái show đấy ở đây chỉ 10 điệu thôi
chứ ở đâu mà chả có tất :D

----------

uh các đôi vào vòng sau thường thì cũng phải tập đến một trình độ nào đó rồi :D nhưng vì cái đó là show nên trong các bài biểu diễn của họ vẫn có tính chất show hơn là nhảy (như khi thi đấu dancesport) mà thực ra thế cũng hợp lý thôi :D đc cái xem thì thích :D

Chỉnh sửa lần cuối:
hí hí

thực ra qua buổi học ấy em mới hết ngại mờ vượt qua những suy nghĩ lung tung
bi h ko sợ bị sờ nữa
ok chắc là học được STANDARD
tớ dũng cảm mà
dũng cảm là sao
cái này cần dũng cảm à, có ai làm gì em đâu:s:))

hí hí :">
:>
thực ra qua buổi học ấy em mới hết ngại mờ :"> vượt qua những suy nghĩ lung tung :>
bi h ko sợ bị sờ nữa :|:|:|
ok :| chắc là học được STANDARD :>
tớ dũng cảm mà :>

<:p <:p <:p cố lên bạn iêu <:p <:p <:p <:p
thông báo với cả nhà tin vui<:p <:p <:p <:p <:p <:p : tớ vừa rủ thêm đc bạn nam;)) ;)) ;)) ;)) \:d/ \:d/ \:d/ ;;) ;;) giỏi chưa:x

Em thích xem nhất là Quick Step:D Nhạc nhộn là 1, giữ khung của Standard cũng khó nữa là 2, không những thế, 2 người nam nữ còn nhảy như con choi choi, lượn hết từ đầu này đến đầu kia sàn, bước chân đối xứng trông như 1, dáng tuy phải nhảy mà vẫn giữ được thẳng tưng:x:x:x

Khoái nhất là đoạn nhảy tại chỗ rất nhiều făng lạ và đẹp mắt, chân ngoáy tít thò lò, kết hợp với nghiêng người uyển chuyển, xong rồi lại lao như bay, tung lên zời như vũ công ballet:D:D:D

KHÔNG ĐỠ ĐƯỢC

anh Huy nói em mới nhớ, em thỉnh thoảng xem thi đấu trên super sports, thấy quick steps khó mà uyển chuyển thật, trong khi khung vẫn giữ vững, bay nhảy như chim:))

Đang học đây. Mình đã không gày gò nhỏ nhắn gì thì chớ, huhu, học khổ chít được #:-s

khổ á, quicksteps á chị, thế chắc bay nhảy tung tăng lắm nhỉ, hôm tới dạy lun đi chị ơi

Muốn học QS, thì học Slow Waltz, Tango, Viennese Waltz đi đã :-b

Hehehe e cũng chưa đc học quickstep ;)) có khi hè về học ké :p

van nhanh em xoay nhìu rồi, nhưng vẫn chưa thử kết hợp cả xoay trái bao giờ, từ đầu đến cuối bài toàn xoay phải

chị ko nhảy được Viennese Waltz luôn, chóng mặt :D
salsa thì có rule với tất cả các partners: quay tớ >3 vòng sang trái thì phải quạy lại ngần đấy sang phải

sao lại thế hả chị:))

lần đầu em cũng chóng mặt, buông nữ một phát là lao đầu vào tường:((
sau quen òy, quay quanh sàn hổng sao hết, nhưng lâu lém ko nhảy Waltz giờ hổng bít có xoay nổi ko:(

sorry em Phương, nhưng h chị mới để ý là em là con trai =)) chả hiểu sao từ trước nhìn tên cứ nghĩ là con gái :D

nhảy waltz ko đúng kĩ thuật thì mới bị chóng mặt, nếu nhảy đúng thì ko chóng mặt tí nào mà rất lâng lâng :x

Trong này có một người có thể nhảy liên tục 2 bài Viennese Waltz toàn quay phải quanh sàn mà không chóng mặt đấy.( liên tục 2 bài mất khoảng 5-7 phút)

Đố mọi người biết là ai đấy? ;;) (nữ nhé)

:D Vaio ;)) >:)

Thật ra cũng tùy thuộc vào nam rất nhiều \:d/

Back
Bên trên