Có chuyện đầu thai ko???

giai thoại chị Hải Anh còn bt chán :| bà em còn bảo :| ở trần thế giết con j :-s và như thế nào

khi chết đi thì bị đầu thai đúg con đó :-s và cũg bị giết y như thế :-ss :((

chẳg tin đâu :-s nhưg cứ sợ thế nào ý

giai thoại chị Hải Anh còn bt chán :| bà em còn bảo :| ở trần thế giết con j :-s và như thế nào

khi chết đi thì bị đầu thai đúg con đó :-s và cũg bị giết y như thế :-ss :((

chẳg tin đâu :-s nhưg cứ sợ thế nào ý

em bị trầy xước em dùng cồn để sát trùng vậy kiếp sau em cũng thành con vi trùng bị người ta đổ cồn chết giãy đành đạch ạ :-ss :((

Đập chết con muỗi, sau này thành con muỗi và bị thằng khác đập chết
Thằng đấy cũng thành con muỗi và đầu thai, lại bị thằng khác đập chết =)) =)) =))
=;

thế mới bảo k tin 8-|

nhưg mà vẫn sợ mà 8-|

kiếp luân hồi mà :-<

chẳg biết thế nào mà lần :(

Đập chết con muỗi, sau này thành con muỗi và bị thằng khác đập chết
Thằng đấy cũng thành con muỗi và đầu thai, lại bị thằng khác đập chết =)) =)) =))
=;
Có gì mà buồn cười, có nhân ắt có quả.
Nhân quả tương báo thì vòng luân hồi cứ luẩn quẩn,
Chính vì vậy mới phải tu nhân tích đức, cầu duyên để thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn đấy mà thành Phật.

cái bớt là làm dấu ?
trời, ts kiếp trước mình bị đánh dấu nhiều quá :((

em nhìn một lúc ạ :-ss

không biết đây là chuyện đùa hay chuyện thật vì nếu là phụ nữ Pakistan phải da ngăm đen chứ :-ss

nhưng mà em nhìn vẫn thấy ảo ảo :-ss

tin đồn :)) a lưu cái ảnh này đc mấy năm rồi, có time còn lôi ra làm desktop background có sao đâu :))

chẳg qua nhữg cái thêu dệt này nhằm vào nhữg ng` chán đời, muốn tự tử thôi.

Côg nhận bức tranh này đẹp :x :)) :x cơ mà :-? xem nào :-? còn bài gloomy day nữa ;))

nghe đi cho đủ bộ :))

=))=))=)) Hahahaha buồn cười quá đi mất :p. Thế nên chớ giết hại động vật :|, qua đường ko được bắt nạt chó mèo ;)), chuyển sang ăn chay ko kiếp sau thành thịt nướng :-s :p:p.

Cái ảnh trên nó cũng giống motip kiểu bài Gloomy Sunday hồi xưa cũng có hàng trăm vụ tự tử.:( :( :( :(

Công nhận mình nhìn cũng thấy rờn rợn.

cái này em thấy nó có cái gì đó ảo ảo :-ss

còn Gloomy Sunday thì em nghe nhiều rồi :-s bản của Billie Holiday em thấy khá là hay :-s

Có 2 vấn đề nữa là:
- Nếu "giết con gì thì kiếp sau thành con đấy và bị giết đúng như thế" thì xin hỏi: từ khi cha sinh mẹ đẻ đến h giết bao nhiêu con vật thì tính sao? :-? mà nếu thế thật thì cả đời ko giết con gì đến khi già già rồi cầm thuốc ngủ liều cao cho ông già 100 tuổi uống =)) :"> <sát nhân quá :(>
- Đầu thai <nếu có> thì linh hồn ấy có giữ đc các đặc điểm của mình qua các kiếp ko? ví dụ như chỉ số thông minh hoặc các khả năng khéo léo, sức chống chịu,... <hoặc n~ thứ ko do vật chất di truyền quyết định>?

cái đấy mày hỏi ng` chết rồi, đừg hỏi ng` chưa chết như tao :|

Có 2 vấn đề nữa là:
- Nếu "giết con gì thì kiếp sau thành con đấy và bị giết đúng như thế" thì xin hỏi: từ khi cha sinh mẹ đẻ đến h giết bao nhiêu con vật thì tính sao? :-? mà nếu thế thật thì cả đời ko giết con gì đến khi già già rồi cầm thuốc ngủ liều cao cho ông già 100 tuổi uống =)) :"> <sát nhân quá :(>
- Đầu thai <nếu có> thì linh hồn ấy có giữ đc các đặc điểm của mình qua các kiếp ko? ví dụ như chỉ số thông minh hoặc các khả năng khéo léo, sức chống chịu,... <hoặc n~ thứ ko do vật chất di truyền quyết định>?

Trả lời:
Câu 1:
Chính vì ai cũng phạm vào tội sát sinh, nên mới phải tu nhân tích đức làm điều thiện, thành tâm niệm phật để xóa bỏ cái xấu đấy. Khi sang kiếp mới, mọi tính xấu trong người của kiếp cũ được xóa bỏ hết ( nhân sơ bản thiện ). Nhưng "quả" thì vẫn còn.

Câu 2:
Không còn gì cả, skill tính cách gì mất hết, chỉ có duyên và quả là còn lại thôi :D

Back
Bên trên