Có chuyện đầu thai ko???

Toàn ng đoán mò ngồi phán với nhau :))
Em nghĩ mọi ng bàn cái này làm j , bàn xong cũng chả biết đc đúng sai :-< Tốt nhất kiếp này sống cho yên đi đã :">

Well, some people are not interested, maybe they will see differently when one of their family go out. But there are someones who really follow from the beginning to the end. Now i realize that the person who has put up this hypothesis is very strong: "No one can baths twice in the same river". So the child named Rakesh in the first post was believing that he was reborn in the same place but the place was not the same anymore.

Ở phần trước chúng ta đã nói rằng những linh hồn thi trượt sẽ phải đầu thai học lại. Tuy nhiên không phải tất cả những linh hồn đầu thai trở lại đều là do thi trượt. Đi thi thế nào cũng có những linh hồn đỗ, có linh hồn đỗ loại trung bình, có linh hồn đỗ loại khá, loại giỏi, loại xuất sắc ... Những linh hồn thi đỗ giống như những người tu hành đắc đạo giải thoát, nhưng mỗi người chứng đắc được quả vị khác nhau : Thánh, A La Hán, Bồ Tát, Phật ... Họ có một điểm chung là đã giải thoát khỏi vòng luân hồi. Họ có thể đi tiếp tục hành trình tiến hóa của mình mà không cần phải quay lại trái đất. Tuy nhiên có 1 số linh hồn có thể chọn quay trở lại trường học với tư cách làm thầy. Tất nhiên những linh hồn đã đỗ lọai xuất sắc mới có cơ hội được chấp nhận làm thầy. Còn chuyện 49 ngày thì ntn ? Có 1 số linh hồn tuy rằng thi trượt nhưng chỉ thiếu vài điểm thôi. Đây là cơ hội quý giá để cho linh hồn thi lại. Nếu trong vòng 49 ngày đó, linh hồn tự ý thức tập trung cùng với sự giúp đỡ cầu nguyện của các thành viên trong gia đình thì hoàn toàn có thể vượt qua kỳ thi này. Trong vòng 49 ngày đầu tiên, tâm trạng và hành động của những thành viên trong gia đình có 1 sức mạnh cổ vũ to lớn đối với 1 người mới ra đi.

nhớ đến điều đó để làm việc tốt cho ng nhà cũng bị coi là nhớ:))

vớ vẩn thật
ngay cả bài này cũng thế
chúc mừng bài thứ 400

cũg chẳg biết đc :) k có ai chứng giám cả :-? nếu đầu thai sớm như vậy thì sao vẫn có vụ gọi hồn bà cô tổ từ x đời trước để lại 8-} vụ gọi hồn các liệt sĩ chiến tranh :-ss nói chug chưa xác định đc :(

n'e way :-< nếu có đầu thai, thì mình vẫn muốn là ng` VNam và cấp 3 học ở Ams :"> :x

Đợt trước chúng ta đã nói qua về những linh hồn thi đỗ và những linh hồn thi lại mà đỗ. Bây giờ chúng ta sẽ nói đến vấn đề của những linh hồn thi trượt. Đây là một vấn đề đau thương xót xa khó mà có thể dễ dàng chấp nhận. Cho nên chúng ta sẽ khai triển nó 1 cách từ từ vậy. Trước hết hãy nói đến thời gian mà linh hồn có thể đầu thai trở lại. Cái thời gian này là một trong những điều mà 1 linh hồn thi trượt không có quyền quyết định, không thể quyết định và nói rõ hơn nữa là không có sự lựa chọn. Trong vũ trụ còn có rất nhiều linh hồn đã đầy điều kiện, chưa xuống Trái đất học lần nào và đang chờ để xuống. Còn có những linh hồn khác cũng thi trượt và đang xếp hàng chờ đầu thai nữa. Cho nên cái thời gian này phụ thuộc hoàn toàn vào điều kiện chủ quan là linh hồn đã thi trượt như thế nào cùng với điều kiện khách quan là những chỗ đang còn trống. Còn những trường hợp linh hồn có thể tự mình quyết định được chỗ đầu thai trở lại và có thể nhớ lại kiếp trước của mình phần lớn không phải là những linh hồn thi trượt. Họ phần lớn là những linh hồn đã thi đỗ, họ chưa đủ trình độ làm thầy nhưng vì 1 nhân duyên nào đó quay lại để làm 1 số việc đặc biệt.

Câu hỏi cho em Long : ai độ Phật?

Chuyện nhập hồn là có thật,
chính mắt em đã nhìn thấy.

Bà nội em nhập hồn vào mẹ em.

Chả nhẽ mẹ em lại tự nhiên dựng chuyện lên lừa cả nhà à?

Thảo nào ...
7h 30 sáng đã lên trang này post. Biết ngay thể nào cũng có chuyện gì đó lạ

7h30 sáng đâu mà sáng, 7h30 tối em ạ.:D
@Lân: Thề luôn, ko tin mày bảo mẹ mày gọi cho mẹ tao mà xem :D

Chả là cái hồi đấy nhà mình chuẩn bị bốc mộ cho bà nội. Dưng mà bà nội mình hồi xưa ốm dùng nhiều kháng sinh quá nên sợ bốc mộ mà chưa tan hết thì không hay.
Nên nhờ 1 người bạn bố mình( rất nổi tiếng trong giới gọi hồn ở VN, nhưng xin được phép giấu tên :D ), đến gọi hồn bà nội lên hỏi xem đã bốc mộ được chưa.
Thì đấy, gọi lên thế là bà nhập ngay vào mẹ mình.
Rồi cả nhà hỏi han các thứ, trả lời như thật luôn.

Bà mình hồi xưa hay ăn trầu, lúc nhập vào mẹ mình còn làm động tác nhai trầu y hệt cơ :-ss
Mà còn khóc lóc nhớ con cháu cơ :((

Hôm đấy bố mình với mình sợ xanh mặt :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Mày quay lại đằng sau lưng xem, có khi có em nào tóc trắng mắt xanh, quần ảo ngủ tả tơi đang dòm vào màn hình đòi chụp wc tự sướng với mày kìa :)

7h30 sáng đâu mà sáng, 7h30 tối em ạ.:D
@Lân: Thề luôn, ko tin mày bảo mẹ mày gọi cho mẹ tao mà xem :D

Chả là cái hồi đấy nhà mình chuẩn bị bốc mộ cho bà nội. Dưng mà bà nội mình hồi xưa ốm dùng nhiều kháng sinh quá nên sợ bốc mộ mà chưa tan hết thì không hay.
Nên nhờ 1 người bạn bố mình( rất nổi tiếng trong giới gọi hồn ở VN, nhưng xin được phép giấu tên :D ), đến gọi hồn bà nội lên hỏi xem đã bốc mộ được chưa.
Thì đấy, gọi lên thế là bà nhập ngay vào mẹ mình.
Rồi cả nhà hỏi han các thứ, trả lời như thật luôn.

Bà mình hồi xưa hay ăn trầu, lúc nhập vào mẹ mình còn làm động tác nhai trầu y hệt cơ :-ss
Mà còn khóc lóc nhớ con cháu cơ :((

Hôm đấy bố mình với mình sợ xanh mặt :D

thật thế ạ :-ss

Tớ tin là có thật :|. Hồi trước bé tẹo bà hay kể là chết đi phải đi qua cái cầu vồng bôi mỡ trơn tuột, dưới là cái vạc dầu :-s. Nếu mà ăn ở bội bạc, ko ngoan nghe lời ông bà bố mẹ thì đi qua cái cầu thế nào cũng rơi tòm xuống chết sôi trong dầu :|, còn tử tế thì qua. Xong nhé, sau đó sẽ đến cái cửa đầu thai. Nếu mà sống tình nghĩa hiếu thuận thì được làm người tiếp, còn trộm cắp giết người lừa lọc gì đấy thì thành con bọ con sâu... Nói chung chia theo tội ác mà biến thành gì :|. Nhưng trước khi đầu thai sẽ bị tẩy não, đại loại là quên hết quá khứ :p. Nhưng một số gia đình để muốn con mình khi hoàn dương vẫn còn có dấu tích nhận ra được thì làm cái dấu màu đỏ gì đấy khi đầu thai sẽ thành cái bớt :-??.

Lâu rồi quên mất :p, đọc lại mấy bài này lại nhớ ra :p. Hồi xưa tớ cũng đọc ANTG thấy bài tương tự :p. Nói chung tớ tin vào thuyết reincarnation ^^. Nhưng ko ai biết được kiếp sau mình sẽ đầu thai thế nào phải ko :p, thế nên vậy cũng gần như chỉ sống một lần thôi ^^. Như Pavel nói ấy:

“Cái quý nhất của con người ta là sự sống. Đời người chỉ sống có một lần. Phải sống sao cho khỏi xót xa ân hận vì những năm tháng đã sống hoài sống phí, cho khỏi hổ thẹn vì dĩ vãng ti tiện và hèn đớn của mình để khi nhắm mắt xuôi tay có thể nói rằng: Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất trên đời, sự nghiệp đấu tranh giải phóng loài người”.

Nói chuyện cho vui thôi chứ sống thế nào cẩn thận đừng rơi vào vạc dầu hay biến thành con cánh cam :-s :| :)):p.

Back
Bên trên